Lừa đảo trên mạng, chuyện chưa bao giờ cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 639 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn chia sẽ với các bạn, mình đã bị lừa khi làm quen kết bạn qua zalo. Mình muốn kể lại để các bạn nào gặp tình huống tương tự thì biết đường tránh.
    Thằng lừa đảo mình Tên Cao Xuân Tuấn, quên quán ở Nha Trang, Suối Cát, thôn khánh thành nam. Số điện thoại:‭+84 36 9197894‬. Chuyên lấy nick là Bảo Anh, làm việc tại Singapore, có 1 em gái ở VN, mồ côi cha mẹ từ nhỏ. Sau 1 tgian nói chuyện, Tuấn mới bịa đặt chuyện em gái lên cơn đau tim nhập viện cần mổ gấp hoặc Em gái tự tự chết, cần tiền mai táng. Tuấn luôn đưa người bị hại vào tình thế khẩn cấp, cận kề cái chết để lừa gạt tiền. Lừa được tiền Tuấn quất ngựa truy phong.
    Tệ hơn nữa Tuấn còn gạt tình của người khác, hoặc ở khách sạn quỵt tiền bỏ lại đồ đạc rồi trốn. Mình gửi CMND của Tuấn trên đây, để ai là nạn nhân lừa đảo của Tuấn có thông tin để truy cứu.
    6tlmIwNBcH4WEN43xKE4j7abgqgIO-anp9aSyYxH9ygGktKS_Fx7_9xj6Lku4xWx5fehaemhBtIRC6Tzt2DYyZR2eTjl

cK123-p1OQJo3W-RSj3A2-vHL0B9PhMXdRnhr9WL3OUa0lIUa-ssFdtftVvpyAvQzKJ6q5lzEumhef1zjk3twBJCCx_N5Q

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao 2019 rồi mà nhiều người vẫn dễ tin người thế nhỉ?