TIN TÀI TRỢ.

Lời muốn nói

• 14 Lượt chia sẻ
  • 96.3K Lượt đọc
  • 668 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có những khoảng thời gian nhiều suy tư quá, không biết nên sống sao, nghĩ sao nữa
    Cũng có thể mình đang chuyển mình theo giai đoạn, đến tuổi nhiều lo âu suy nghĩ, trụ cột
    Sau tất cả mình hiểu điều gì quan trọng nhất trong đời...
    Đường dài mới biết ngựa hay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống một li cà phê thì ko đủ độ, mà uống hai li thì cái đầu cứ đơ đơ, chết thật
    Có khi lần sau uống 1.5 li không chừng
    Có vẻ thời tiết bắt đầu mát mẻ hơn rồi đây
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này công ty phụ nhiều việc phết nhỉ, khả năng là công ty anh í sẽ ngày càng mở rộng và phát triển, như thế lương mình sẽ tăng theo hihi..
    Muốn kiếm thêm công ty làm mà mình lúc nào cũng như người ốm dở, đến nản, mà thèm ziền quá đi mất í hihi
    Số mình cũng hên í chứ, làm mấy chỗ, chủ cơ bản dễ tính, tạo điều kiện, ở quê vậy là tốt chán rồi...
    Hi vọng các anh cứ làm ăn phát đạt đi cho em phát đạt theo
    MUốn học thêm gì đó, mà chả đâu với đâu hai hai...luẩn quẩn quá đi mất ...
    Với cả lúc nào cũng 47-48kg ko thể khá hơn, mà tài ăn nhiều thế mà chả tăng cân gì là kiểu gì í nhỉ ????
    Có khi cứ 49-50 kg thì lại khỏe hơn thế này í, suốt ngày như con ốm dở í
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay tức quá, nhưng thôi, bình tĩnh lại, bình tĩnh lại, bỏ cái tính Phổi bò đi, đường còn rộng còn dài lắm, tức làm gì ???
    Giờ mình mới nghiệm ra nhiều điều, điều quan trọng nhất vẫn là cảm giác của mình, vì thế tự điều chỉnh để mình ko bị ảnh hưởng là được......
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạnh phúc là gì ? Là làm cho lòng mình bình yên, mình nghĩ như thế.
    Cuộc sống ngoài kia ư ? nhiều dáng vẻ lắm.
    Người ta cười chưa chắc thực tế cuộc sống của họ sung suơngs
    Nhưng có một điều chắc chắn là Nếu lòng mình bình yên, hài lòng với lựa chọn của mình thì mình đã hạnh phúc rồi.
    Buồn, thì phải quên buồn đi, nếu ko muốn quên mà muốn khóc thì cứ khóc đi cungx được, miễn là mình chấp nhận điều đó.
    Mình muốn làm gì đó ( khả thi và chính đáng ) thì mình cứ làm đi, cho dù con đường dài và lắm chông gai, miễn là mình thấy hài lòng với lựa chọn ấy
    Hoặc đơn giản là tới một lúc nào đó, nếu ko thể chấp nhận cái sự việc đang chấp nhận, thì cắt phăng nó đi....miễn là lúc ấy mình thấy chấp nhận cái việc cắt phăng nó đi...
    P/s: Hôm nay lắm suy tư quá nhỉ...ngộ ghê

SO17Gp1rmbGHI3eF8OxOSNE3MysrZDa7Ek99qWY1A5MmQjvPJpyAbN9m2fqeBBD3PApxLP4-9VBRgASVU8U4IF5mWiz8MA
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CHợt nhận ra mình thật kém cỏi ....
    Và sẽ phải bắt đầu lại thôi
    Thôi mình đi học mẫu giáo đây..
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nay mồng 1/ tháng 8 năm Kỷ hợi 2019.
    Sớm nay mọi chuyện cũng khá suôn sẻ, đi làm ko được sớm như mọi hôm nhưng cũng ko quá muộn.
    Nhưng chiều tối hôm qua thì...
    uhmmm, thật ra mà nói, trong cuộc sống, nếu ko có sự đua nhau ( lành mạnh ) thì đúng là ko thể phát triển được
    Và hôm nay mình sẽ tuyên bố với các bạn là, mình sẽ đua với các bạn
    Dạo này mình chơt nhận ra rằng, trong cuộc sống tưởng như êm đềm của mình là cả một quá trình phấn đấu đua nhau. HÔm nay mình càng nhận ra rwangf, nếu mình ko tính toán để hơn các bạn về mọi mặt thì các bạn sẽ đạp cho mình vài phát
    Đặc biệt các bạn lại rất chi là Cáo. Trước mặt người này bạn làm ra vẻ tốt lắm, nhưng chuyên đi đâm sau lưng người ta, mình ghét...và các bạn biết ko, chính điều đó nó sẽ hại các bạn về lâu về dài mà thôi, còn mình, mình sẽ phải cố gắng tốt lên trong chính con người mình trước nhất vì mình, trươc ssau là vì để sống được với những người như các bạn...
    VÌ thế hôm nay mồng 1/ tháng 8 mình tuyên bố mình sẽ Đua với các bạn, chúng ta cùng Đua nhé
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vài năm nữa hai vợ chồng cũng phải phấn đấu làm cái nhà để ở...giờ nhà thì vừa sửa sang nên cũng chả làm làm gì, mà cũng chưa có tiền làm nhà mới...
    Đến chỗ làm, mẹ gđ cứ động viên là hai vợ chồng phấn đấu làm cái nhà, vì nhà từ thời bmc làm mấy chục năm rồi, con thì nhỏ, tiền thì chưa có nhiều, lại chưa vững vàng cái gì thì mình nghĩ cũng chưa cần làm nhà mới
    Làm nhà nho nhỏ, vừa ở, vừa phải thì đối với vợ chồng mình khi qua lúc con nhỏ này cũng ko phải là vấn đề lắm. mà giờ thì ko nên và cũng chưa làm được...
    Chả biết gđ có cho tiền ko mà cứ động viên làm nhà
    • 2,474 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chịu khó kiếm tiền, để trang trải hơn những gì mình từng trang trải, còn có thể kiếm thì cứ kiếm rồi trang trải
    Đúng là Tiền sẽ giúp cuộc sống của con người ta thoải mái và có tình người hơn thật...
    Chả biết nên buồn hay vui
    Cơ mà chấp nhận điều đó như một lẽ dĩ nhiên mà thôi
    Nói chung có vài chuyện ko vui, nhưng mà kệ nó đi, ko nghĩ tới, và cứ làm những điều tốt đẹp, thoải mái, cười nhiều vào, nhẹ nhàng, đấy, phải học cách nhẹ nhàng đi, ko được nổi nóng...
    Thích cái áo mới mua quá, màu cam, chấm bi trắng, kiểu thích của mình, chất vải êm, nhẹ, mà rẻ thật, hihi