Lời muốn nói

• 14 Lượt chia sẻ
  • 76.4K Lượt đọc
  • 632 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Khi yêu nhau hoặc chưa va chạm cùng nhau nhiều khó khăn vất vả, tình yêu trong nhau còn trong trẻo và hồn nhiên, đáng yêu, thánh thiện lắm. Tôi từng nghĩ rằng bản thân tôi và một số người từng tốt với tôi sẽ ko bao giờ nói những lời mà sau này tôi nói ra và mọi người nói ra với tôi...

Hôm nay ngồi nghe bài hát BEUATIFUL IN WHITE tôi chạnh lòng, thật sự...
    Những trong trẻo đi đâu rồi ?? cuộc sống bây giờ sao bủa vây nhiều thứ đen tối vậy ?
    Có những giây phút chỉ muốn thu mình trong phòng, lắng nghe con tim mình thôi, ko muốn bước ra khỏi căn phòng ấy, có lúc đã từng nghĩ như thế, nhưng cuộc sống mà, Đứng dậy , mở cửa bước ra khỏi phòng mình lại là một người hoàn toàn khác, lại tiếp tục sống, tiếp tục dấn thân, tiếp tục chấp nhận để bước tiếp...
    Muốn tìm lại những gì đẹp đẽ của ngày xưa, mà đôi khi ko biết tìm ở đâu nữa, ..hạnh phúc..mau về với tôi đi...
    Cuộc sống luôn cho ta cơ hội thứ hai , đó gọi là Ngày Mai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình đã trải qua khá nhiều cảm xúc, hụt hẫng có, đau đớn tủi hờn có...ko gì là chưa có cả
    Đã có những lúc mình vẫn còn niềm tin và niềm tin muốn xây dựng một tổ ấm hạnh phúc, nhưng có lẽ nó thật mong mang, mình cũng ko buồn hay bất ngờ vì điều đó nữa mà mình chấp nhận, cho tới bây giờ mình làm gì là nghĩ vì con hết. Chỉ cần hai con của mình thiệt hại ít nhất mà thôi

Những câu nói phũ phàng mà đã nói ra thì ko bao giờ rút lại được....

Dạo này niềm vui có và nỗi đau nỗi buồn cùng có, mình đã nhận thêm được công ty để làm, nhưng con mình ốm suốt, con ốm, gia đình gặp trục trặc, tủi hờn, thương con, và bận bịu công việc, sức khỏe cũng giảm sút....

Ngày mai sẽ là một ngày mà ko nghĩ nhiều như ngày hôm nay và ngày hôm qua nữa. Con hết bệnh này lại bị bệnh khác đi viện thì đi chợ...
    Ngày mai con ra viện, mẹ con ta lại cùng nhau đi làm, dạo này mẹ rất bận vì những công ty mới, cho nên các con cố gắng, chịu thiệt thòi cùng mẹ, vì mẹ ko đủ thời gian để chăm nom hai con một cách tốt nhất , chỉ là tốt nhất có thể mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,670 Bài viết

• 4,545 Được cảm ơn

C vua inbox em ben nick ngoisaoleloi
    Nếu tuổi trẻ là một cơn mưa rào, thì xin nguyện mãi ướt mưa để được tuổi thanh xuân
    _st_
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đang làm, nhìn thấy anh lx cũ đi vào, thấy tội tội
    Đẹp trai, cao ráo, phong độ, nhưng thấy tội tội.
    Cuộc đời này bản thân phải cố gắng lên, đừng để phụ thuộc vào ng khác
    Cũng nên nương tựa vào nhau mà sống, có vợ đẹp con xinh, mà sao gái gú, suốt ngày ôm cave, liệu các anh có thấy hạnh phúc thật sự bên mấy con cave đó hay không, hay là sự cô đơn ????
    Khi các anh hoạn nạn, ốm đau, ca ve nó có đến nhà chăm các anh, bưng cho các anh bát cháo hành, đánh gió cho các anh, ...hay chỉ là Thứ, là Đồ để các anh ôm, các anh sờ....
    Vợ đẹp con xinh thì ko muốn, lại muốn đâm vào cái Tổ đầy vi khuẩn ????/
    Đúng là Dại một phút thì trả giá.....
    Vui hay là sự cô đơn, nhìn thấy anh ấy thấy tội tội, mà ko chỉ riêng anh ấy, tất cả các anh khác cũng thế, thấy tội và đáng thương, đừng nói đàn bà mới đáng thương....
    Đừng gia trưởng trước mặt vợ làm gì, nương tựa vào nhau mà sống thôi , cuộc sống thì có nhiều vui buồn, tại sao ko chọn người cạnh mình mà chia sẻ mà cứ phải tìm tới cave ...nghe đồn suốt ngày ôm cave...nghĩ mà nản, chị vợ ở nhà cũng khổ đủ bề...thiết gì nữa, khi chồng như thế
    Đàn ông là gì? mà tự cho mình cái quyền, vợ đẹp con xinh rồi mà ra ngoài ôm ấp người này người kia thì bình thường, còn động tý về nhà là nạt nộ vợ...? cái gì nó cũng có giá cho nó hết...thử nạt nộ cave xem, nó chả thuê xã hội đen sới cho tưng mặt...
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Vợ chồng mình tuy ko giàu, thu nhập cũng chả cao gì, nhưng cuộc sống cũng ko chật vật, mỗi vợ chồng đều Độc lập trong khoảng nhất định.

Nhưng trong mắt của bố mẹ thì vợ chồng mình kém cỏi , nhưng và cũng dần dẫn thay đổi quan điểm rồi, kể từ khi vợ chồng mình chứng minh bằng hành động, vợ chồng mình có thể làm được 5 thì ông bà chỉ nghĩ vợ chồng mình làm được 1, và mình nghĩ rằng ông bà còn bất ngờ hơn nữa...mình nói vậy, sống vậy ko phải vì sức ép của ông bà, mà vì bản thân mình và chồng mình từ trước đã thế rồi, khả năng đã thế rồi, do ông bà nghĩ vậy mà thôi, rồi để xảy ra những chuyện ko hay. À mà thì ra cung đúng do sức ép của ông bà nên mình cũng cố gắng hơn một chút, nhưng vốn dĩ mình cũng đã rất cố gắng rồi, bản thân mình trước khi làm con dâu ông bà thì mình cũng ko dựa dẫm và ỷ lại ba mẹ đẻ của mình.

Hôm nay ngồi suy tư, mình tin rằng nếu như nhà chồng và chồng ko Trở quẻ nữa thì mình tin tương lai sẽ ổn hơn hiện tại và quá khứ rất nhiều. Vì trong những lúc khó khăn nhất, mình cũng đã đi qua được rồi
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có một câu rất hay là " Đừng đánh giá người khác bởi vẻ bề ngoài " câu này rất chuẩn
    Đừng nghĩ một người ăn mặc ko sành điệu mà họ ko có mắt thẩm mỹ ...
    Đừng nghĩ rằng một người luôn sống giản đơn, mà họ ko có tiền
    Đừng nghĩ rằng một người nói rất ít mà họ ko hiểu biết
    Và đừng nghĩ rằng, Một người ngoan ngoãn ko có nghĩa là họ sẽ sống phụ thuộc người khác, đừng nghĩ họ ngoan mà họ mềm yếu .....
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

oke vấn đề hay đó bác , hóng hóng!!!!
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bao nhiêu nỗi niềm, trong cuộc đời này thật sự nhiều cung bậc cảm xúc quá
    Có những nỗi niềm ko biết gọi tên là gì, và cuộc đời này dạy cho mình một bài học là BẮT BUỘC PHẢI TRƯỞNG THÀNH
    Ngôi nhà đã trở lên vắng vẻ hơn xưa rồi
    Và đó là một mất mát , thật sự rất buồn, buồn hơn thế là những chuyện khác, chứ ko hẳn chỉ là sự ra đi.
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Gửi vào đây những giọt sầu, những chuyện ko vui, để mà sống ở thực tại thật mạnh mẽ sáng suốt và nhẫn nhịn, có lẽ đó là cách duy nhất để mình sống tốt, có bao nhiêu nỗi niềm cứ quảnh vào đây đi nhưng thực tại hãy sống thật bình tĩnh, thật chậm, thật tỉnh táo...
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhiều người nói với mình rằng, có chuyện gì, cứ phải giữ ở trong lòng, phải nhẫn nhục, giữ ở trong lòng, ĐÀN BÀ NHƯ HẠT MƯA XA, có lẽ khi người ta nói câu đó là người ta cũng đã thông cảm với mình phần nào rồi...

Mình nên sống thế nào ???? để lòng mình thanh thản đúng nghĩa ? để ko thấy buồn thấy tủi, và cũng ko cảm thấy có lỗi ????
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Sương long lanh, mắt long lanh
    Chờ đợi gì hỡi em
    Trầm tư, lắng đọng vươn lên trong cuộc sống
    Buâng khuâng, hoang mang...
    Lòng tự nhủ , rồi mọi chuyện sẽ ổn
    Tin như thế, và mọi sự chấp nhận tùy duyên
    Có như thế nào cũng sẽ luôn an yên đừng thổn thức nữa
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ngày hôm nay se thu xếp làm những việc cần phải làm, hoàn thành kế hoạch trước đã, cuối năm nhiều việc quá, cũng nhận thêm một số công ty mới nữa, chưa phát sinh nhiều nhưng vẫn phải làm mấy việc cơ bản của cuối năm cũ và đầu năm mới....hãy tự tin, và an yên, rồi mọi chuyện sẽ ổn...mọi chuyện sẽ ổn thôi, sẽ ổn thôi
    • 2,353 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Muốn thay đổi bản thân một chút, muốn đi cắt tocs nhuộm lại mầu mà lại phải hoãn
    Nên nhớ đừng tiếc rẻ với bản thân cái gì nhớ chưa ?
    Có những lúc, và mình đa hiểu rõ cảm giác đó - cảm giác chỉ có một mình ( vì ruột thịt ko ở gần, ở xa)- một mình xoay xở những thứ mà mình chưa từng nghĩ và xoay xở, nên bắt buộc mình phải trưởng thành lên hơn nữa...và chấp nhận kết quả, hên xui, chỉ là hãy cố gắng hêt sức mình thế thôi...