Lời muốn nói

• 14 Lượt chia sẻ
  • 51.8K Lượt đọc
  • 573 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Kết thúc năm 2017.
    Ngày cuối năm 2016 mình xem tử vi bảo năm 2017 mọi chuyện tốt lành với mình lắm, nào ngờ nó lại đi ngược lại với tử vi thế...
    Và giờ năm 2017 dương đã kết thúc, âm thì còn hơn tháng nữa, hi vọng mọi điều tồi tệ cũng sẽ kết thúc cùng năm nay đi. Và sang năm sẽ mở ra một hướng mới, điều mới cho mình, không còn nhièu khổ đau, day dứt khó khăn nữa.

Năm 2018 cũng coi tử vi nốt, thấy cũng tàm tạm, và hi vọng có chuyển biến tốt đẹp hơn năm 2017.
    Hạnh phúc không phải là đích đến mà là cuộc hành trình mà. Vì thế cố lên cố lên, trong từng khoảng khắc cuộc đời dù khó khăn vất vả tới đâu, nhưng hãy tin mỗi khoảng khắc đó là mình làm đúng là hạnh phcú với những gì mình làm. Ok....Hạnh phúc là một quá trình mà,....

Năm 2018 Bi sẽ chào đời đến bên mẹ rồi, chị Chip cũng thêm 1 tuổi, đầu năm tới mẹ cho Chip đi học nha, tha hồ mà sướng nha. Mẹ sẽ ở nhà với Bi ít nhất là 1 năm...rồi mẹ sẽ tính cách đi làm liên tục trở lại. Người đàn bà phải luôn gắn bó với công việc, hoặc ít nhất trong tư tưởng luôn có công việc thì sau mí không hụt hẫng mà còn kiếm thêm thu nhập ko phụ thuộc người khác nữa. Hoặc ít nhất trong quá trình ở nhà với Bi mẹ sẽ làm học hỏi thêm điều gì đó có thể là củng cố kiến thức hoặc vừa học vừa làm vừa trông con...

Và năm nay là thời khắc mà mẹ phải quyết định một cú Nhảy. Phần vì mẹ cũng chuẩn bị một thời gian rồi, phần vì tuổi của mẹ cũng không thể trần trừ thêm nhiều nữa...Tới khi các con lớn, để mà bắt đầu là hơi khó trong môi trường sống của mẹ con mình như vậy....Vì thế mẹ lại càng phải tập trung và nỗ lực hơn...người lớn trưởng thànhhơn, kiên trì hơn....

Mẹ con nhà BI Chip chào năm 2018 nào....
    Hi vọng mọi điều tốt lành hạnh phúc, may mắn sẽ đến với mẹ con chúng ta
    Cuộc sống luôn cho ta cơ hội thứ hai , đó gọi là Ngày Mai
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Lại phân tán tư tưởng rồi. Ko tâp trung làm việc được, mất công uống cà phê, mà chiều nay làm việc không hiệu quả, tại sao lại ám ảnh với mình và tại sao lại khó giải quyết tinh thần ko thoải mái như vậy. Mình thấy Đuối quá rồi. Có lẽ phải suy nghĩ thật nghiêm túc một lần, và quyết không ân hận....để không phải lăn tăn suy nghĩ nhiều nữa.....Nhức đầu quá....
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nếu mình chưa có con, mình sẽ thay đổi phong cách 180 độ luôn tất cả. Từ hình dáng, ăn mặc tóc tai tới cong việc. Mình sẽ xin làm công việc khác, thoát khỏi nơi này. Mình sẽ đi học thêm ngoại ngữ và nâng cấp công việc, thi thoảng về thăm quê, thế thôi, lấy chồng hay không lấy nữa, ko quan trọng, vì bây giờ vấn đề không phải là có tấm chồng, mà phải có tấm chồng và gia đình chồng tử tế, còn không thì dẹp đi....sống độc thân cho khoẻ...

Dù sao có con, đó cũng là cái được của mình rồi, và giờ có con thì mình cần con, nên mình lại có phương án khác cho cuộc sống, ko chỉ nghĩ tới mình mà còn nghĩ tới con.... cho nên mình còn nhức đầu....
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mệt mỏi thật sự
    Có những khi ta cố gắng nhưng kết quả đạt được chỉ là con số 0. Dẫu biết rằng đó chỉ là bề ngoài, mọi nỗ lực đều đạt kết quả. Thế nhưng. Mệt mỏi và oải quá. HÔm nay mệt một phần vì chạy đi chạy lại mà không được việc gì, phần vì mình cảm thấy tức bụng vô cùng. trong công việc chung hay việc riêng, ngày hôm nay thật đen đủi, không được một việc gì luôn, mang lại một cảm giác thất vọng tràn trề..và mệt mỏi thể xác. Chỉ muốn chạy luôn về nhà với con, thế thôi, hai mẹ con ôm nhau ngủ, khỏi ăn luôn, mẹ rất mệt các con ạ
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Con người của mình vẫn chưa sống thật sự là mình. Trước giờ mình vẫn sống sau cái vỏ làm hài lòng người khác. Đôi khi muốn quẩy tung hết lên nhưng còn dè dặt và không làm..

Hôm nay tâm trạng thật lộn xộn,
    Nhưng nghĩ tới con gái lại buồn cười. Nó nghịch quái lắm, ghê ghớm và bất trị kinh khủng, hầu như ai cũng phải đầu hàng với nó...Hôm nay nghịch quá, me mí giận quát to và nói Ko thèm chơi mí chip nữa, bảo không nghe, nghịch như giặc non, nó đang ăn sữa chua, ra nịnh mẹ, xúc cho mẹ , cho vào mồm mẹ và bảo mẹ ăn đi...khi đi ngủ trưa cũng thế, nói mãi ko chịu ngủ, lật đồ lung tung hết cả, lại quát, thế là nó ngồi phịch xuống giường, nó lấy con dao nhựa thái thái xuống dưới nệm và nói, nào để chip thái thịt, nấu cơm cho Búp bê ăn nhé, thái thịt nâu cơm cho mẹ ăn nhé,...trong tiềm thức của nó, dù mẹ có mắng nó thế nào thì nó vẫn biết mẹ rất thương yêu nó, cái gì nó cũng giành bảo làm cho mẹ ăn, phần mẹ, mẹ đi làm về là nhảy cẫng lên sung suướng, a mẹ về mẹ về...

Đôi khi trong lòng muốn quẩy tun,g, nhưng kìm nén và chì muốn một cuộc sống giản di, đàn bà mà, có sức khoẻ sinh con, chỉ mong kiếm được tấmchồng hiền lành, biết vun vén gia đình rồi vợ chồng cùng nhau xây dựng, thế là ổn...cũng đôi khi muốn chịu đựng nhún nhường để có một gia đình như ý muốn, nhưng lắm lúc có cảm giác như ko cần tất cả, chả cần luôn cái hạnh phúc giản dị, nhỏ bé kia nữa, bởi thấy quá mệt mỏi, lúc nào trong đầu cũng Cố Cố Cố...cảm thấy mệt tới mức để trả giá cho cái thứ Bình dị thôi mà sao Khổ quá....
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Những khi buồn, chênh vênh lại muốn nghe nhưnggx bài của hà trần....
    Muốn tĩnh lặng, và giải thoát
    Mình vẫn còn mơ mộng lắm, sống hướng thực tế nhưng luôn mong sự bình yên và ko tranh đấu với đời, đơn giản, bình dị, hạnh phúc nhỏ nhoi thôi. Cho dù đoi khi bất cần đời nhưng trong tim vẫn luôn khao khát điều đó.
    Đó cũng là lí do mà mình chọn anh ấy làm chồng..mình từng nghĩ anh ấy sẽ cho mình cảm giác đó
    Mình có thể hi sinh tất cả chỉ mong điều hạnh phcú bình dị ko bon chen đó thôi
    Chồng mình chảng nói gì , cuộc sống của anh hình như cũng ko thay đổi nhiều, vẫn nếp sinh hoạt đó, bởi vì đó alf tính cahs rồi. tự nhiên trong đầu mình lại loé lên một cảm giác, chồng mình chẳng nói gì nhưng điều mà anh ấy ko biết phải nói thé nào, nhưng tim thì cũng kiểu mong muốn hi vọng mình hiểu được ( bố ai mà hiểu néu ko chịu nói gì chứ )...Tốt nhất đừng để cho phụ nữ tự suy đoán về điều mà đàn ông đang nghĩ, vì đó sẽ là thảm hoạ

Hôm nay vào fce của chồng, và cảm giác đưược điều đó, cảm thấy bình yên hơn một chút...như kiểu anh ấy biết mình hay ghen, cũng biết mình trong thời gian giận nhau có cảnh báo là Cấm được ngoại tình, cho nên hắn ta chia sẻ cái đó lên, như kiểu là anh đây sẽ ko ngoại tình.....
    còn mình, mình vẫn chỉ muốn bình yên thôi, điều mình cần là sự bihf yên và chắc chắn chứ ko pahỉ đoán mò, thế thôi
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Dạo này thấy khá Đuối. Còn bao nhiêu nhiệm vụ phải đối mặt mà mình lại thấy đuối thế này. Sắp tói ngày Bi chào đời rồi, còn hơn 2 tháng nữa thôi.

Có hai nhóc hoàn toàn khác với có một nhóc, và mình phải tập quen dần với bộn bề vất vả đó, dường như mình sẽ không còn thời gian cho mình và những dự định, chínhvì thế mà phải sắp xếp và nhờ sự giúp đỡ thật hợp lí...

Sắp xếp : Tài chính, công việc, con cái....quả ko dễ dàng gì đối với mình trong lúc này...
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chỉ mong quên hết mọi chuyện, và sống thanh thản, cùng các con. Mình có thể tha thứ cho chồng, chứ ko thể tha thứ cho mẹ chồng. Nó đã thành một nỗi ám ảnh, mà mỗi khi ai nhắc tới mẹ chồng là mình nổi khùng lên, Bà ấy đa khiến cuộc sống của mình thật sự ám ảnh tới mức như vậy...Cho nên ai khôn hồn thì trước mặt mình đừng nhắc tới hai chữ mẹ chồng làm gì để rồi chuốc vạ vào thân vì bị mình mắng và giận....mọi người vẫn ko thật sự hiểu mình, và những gì mình pahỉ chịu đựng...chính vì ko hiểu cho nên vẫn nói bảo mình phải lựa và thay đổi vì người ta, cái nguiờ đã khiến mình phát điên phát dại, ám ảnh....khiến cho mình hằn dấu những nỗi đau thật nhiều...

vân khuyên và huướng mình tiếp tục sống cùng con người đó, con người xấu tính và trong lòng đầy thủ đoạn, độc địa đó....sống với bà cảm giác như sống cùng lũ rắn độc vậy...

Mình ko muốn sư hiện diện của bà dưới bất kì hình thức nào trong cuộc đời mình nữa....chỉ là tách ra, rồi bà thay đổi tính nết may ra mình mới thương lại được. chứ còn con người đó, lòng đầy thủ đoạn đó, còn sống chung, còn có vấn đề, ngay cả khi bà ấy cho mình nhiều Vố đau rồi mà giờ vân mặt trơ trán bóng đi ăn điêu nói hớt cho mình đuọc. Và có lẽ hôn nhân của mình chắc sẽ tan vỡ, tan đàn xẻ ngé vì bà độc ác đó...xin lỗi các con, vì mẹ đã chọn nhầm bố và bà nội cho nên để các con phải khổ lây
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em qua mệt mỏi khi phai chạy theo anh rồi...và chạy theo người khác. Khi em sống là chính em, em thấy thật thoải mái. Và em hiểu mọi người nghĩ gì, em cũng hiểu em đang nghĩ gì...cho dù sau này có thế nào, em biết cuộc sống nó là như thế, và em chấp nhận, nói một cách khác, em chẳng cso gì phải hối tiếc cả Bởi vì khi em đưa ra quyết định nào, đều có lí do và em hiểu điều mình đang làm. Những ai khuyên em, em đều lắng nghe, và em biết tại sao mình vẫn làm như thế này mà ko phải làm như thế khác, và đó là đạc quyền của em, cũng như chỉ em hiểu...cho nên Thiên hạ làm ơn, để cho em Thanh thản. thế thôi....em mệt rồi...

Khi con người ta lập gia đình nó cần Nhiều hơn cái gọi là Tình yêu...và đừng có cái gì cũng đổ lên đầu Tình Yêu, và đổ lên đầu một ai cả, Nếu cả hai đều có tình yêu thì nó Khác với chuyện một người có lắm...cho nên Đừng có đổ lỗi Tình yêu ...Em biết trong lòng anh, nếu như Hiểu em một chút thì đã ko như vậy, và em biết cho dù sau này, khi anh làm gì đó, anh vẫn ko hiểu đâu, nhưng thooi, có những thứ có nói cũng ko giải quyết được gì vì đã nói nhiều rồi, ...chỉ cần tĩnh lặng, và yên ổn là đủ....

Em quá mệt mỏi khi Chỉ có Một mình mình bon chen trong ngôi nhà của gia đình anh rồi....đó chính là lí do khiến em muốn buông xuôi...và ko bao giờ Hối tiếc...Dù sau này anh có hiểu ra hay không không quan trọng, và như thế càng chứng tỏ em nên dứt khoát càng sớm càng tốt, tôt cho cả hai...
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Vào một ngày, bạn bước tren một con đường thật đẹp, mọi thứ đối với bạn thật đẹp, từ những bông hoa ven đường, hàng cây và những người đồng hành

Và rồi cũng vào một ngày, ở một đoạn khác của cùng con đường ấy , mọi thứ thật xấu xí, từ những mảng cỏ khô nhăn nheo, những hàng cây lá úa, những con người đa thay đổi....

Vào một ngày, bạn rất aquý và trân trọng cái bộ váy của bạn

Nhưng vào một ngày khác lại là một bộ khác

Chẳng có gì là mãi mãi

Và ai rồi cũng sẽ khác đi
    .......
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nguiờ ta làm ăn giỏi quá chừng, một lúc rút vài tỷ bạc...

Mỗi năm ăn tiêu tẹt ga pá đế rồi cũng bét nhất làm được cái nhà gần 2 tỷ, nugơngx mộ

Đêm qua mình lại khóc, cuộc đời chẳng ai ngờ điều gì. cứ tưởng sống tốt thì mọi chuyhện sẽ tốt đẹp, nào ngờ. có những thứ người ta ko thể tưởng tượng được nổi...mệt rã rời và bi thương quá....biết làm sao ????

Nhìn con của người ta vui vẻ, xinh tươi hạnh phúc , lại sót xa cho con mình,mình có thể khổ sở, vất vả mà chẳng nơ nhìn nó buồn...nhưng..có lựa chọn nào tốt hơn ????

Khi mọi người quay lưng và ko còn liên kết nguiờ ta mới thấu hai từ Người Dưng
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Sáng ngày ra nhìn thấy tiền là thích, cho nên mang tiền ra ngắm cho có động lực làm việc hihi...
    Mình thích tiền thật đấy, vì giờ mình cầần tiền mà, cần nhiều tiền....tiền do chính mình kiếm ra.
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    W_GzCq6efHeUZzRXjfwXpkPjJTnY4fuk3zQTHLHoisT07pqh17AzkwFqVx7h_Svy7VPQpRkHO2WLNMz9_Fz_2eaq5DLFdgEVkNiPR5tFZSo4LnQuF1Xzgs6u2KHGW-LVbelWbN0b1JVWa1-kKJ9w1VIQsZwkWRsFh7fxIH1XmUMR3iQzQb6lpAWqIHogNyh9QeUkv8eOUp87wANcy2Uv5De81epnh4axGBkOxGHB6SVIxx3JMeym12KMw8pq4m3JACQmHSlqyGQnmDI9ZhHCKIRmx3g9cz-LkaPrd55x1-4dqfTF6WkRNcsD6ogJj986k8vkWwkjgX4crM7QNCzuynDV7dNHU0bUIbUOR3ZrBYsUajuQbEkrIq6
    • 1,981 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

bà này hết ế chưa lâu lên lại diễn đàn thấy topic bà vẫn còn sống
    Chỉnh sửa lần cuối bởi soidondoc; 09/02/2018 vào lúc 10:02 PM.
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    , qua vài cái hết ế rồi, giờ lại ế tiếp
    p/s: Tự nhiên buồn nhưng đọc đươcj câu này lại Cười
    Cuối năm rồi....nhanh thật...cuộc sống cứ thế thôi, quantrọng là mình phải Bước Đi....thì chả cần phải lăn tăn điều gì
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    Mình có hai baby rồi, hì
    Sống chứ, sao không, vì mình còn sống mà
    Top này đâu phải top than ế đâu trời ...mình thích thì mình duy trì thôi
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Lâu rồi ko lên mạng, ko vào face, chỉ quay ra quay vào ôm bụng vì dạo này hơi tức bung, mỏi thì lại nằm, điện thoiạ lại hỏng, ko muón mở máy ra dùng nên lười....
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Lại bị Buồn
    Thôi kệ đi...mệt lắm
    • 2,116 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có đôi khi, mình muón sống thật chậm lại, muốn thật sự là mình, tự chịu trách nhiệm, ko phải quá đâu đầu nghi làm sao cho vừa lòng Tất cả....và muốn mình sống cuộc sống của mình, đẹp lên mỗi ngày, đẹp toàn diện, không phải sống theo kiểu Khuôn khổ là Phụ nữ phải nhận nhịn, phải khổ vì con này nọ, ồ tui nhẫn nhịn đủ rồi, tui ko chiều lòng cả thiên hạ thì con tui vẫn sống hạnh phúc đó thôi, ai bảo tui phải chiều lòng cả thiên hạ thì con tui sướng ?????

Tôi muốn sống để trước tiên là Tôi hạnh phúc rồi con tôi hạnh phúc rồi tới ng thân của tôi hạnh phúc, hạnh phcú theo cái nghĩa mà tôi chủ động tạo ra,....rồi để ng kahcs nhìn vào là tôi đã làm đúng, ko phải tôi chứng tỏ, mà đầu tiên tôi sống vì tôi đã, còn khi đó mọi sự mới được kiểm chứng, đời người đàn bà ko phải cứ phải gồng mình lên sống vì ng khác, rồi khi màn đêm buông xuống lại ngồi vào một goc tường rớt những giọt nước măt mặn chát, ko phải như vậy mới là Tốt....như vậy là yếu hèn.....