Liệu có nên yêu người nhỏ tuổi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.84K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Năm nay tôi 30 tuổi, vốn tính tôi cũng hiền lành, hiện đang làm việc cho 1 công ty cũng lớn của Nhật Bản. 30 tuổi nhưng chỉ mới trải qua 2 mối tình, và mối tình nào cũng sâu đậm nên cho đến bây giờ tôi vẫn chưa thể quên được người cũ và vẫn ế.
    Khoảng 1 thời gian sau này, công ty tôi có một cậu nhóc 24 tuổi đến xin việc. Ngoại hình có thể nói không quá long lanh, nhưng phải thú thật là cậu nhóc có phần giống với gout mà tôi hướng tới, là 1 cậu nhóc chăm chỉ, ngoài ra cũng có 1 số tài lẻ khiến tôi chú ý.
    Hình như cậu ấy cũng thích tôi hay sao, rất nhiều lần chủ động đến chào tôi, hỏi tôi ăn sáng chưa, có uống caffe không cậu ấy đi pha dùm, xách đồ nặng cho tôi, luôn chủ động hỏi han hay thấy tôi ho, ốm cũng mua thuốc rồi đưa khéo cho tôi. Không biết có ý đồ gì không, nhưng lần nào tôi làm về, tôi về khá trễ, thì cũng là lúc cậu ấy đứng lên và đi ra cùng tôi, lần nào cũng như lần nào, luôn là người bấm thang máy và chờ cửa giúp tôi.
    Cứ nhiều lần như thế khiến tôi cảm thấy bản thân mình bị rung động với tính cách của cậu nhóc này.
    Có 1 hôm là sinh nhật của tôi, hôm đấy tôi bận lu bu nhiều chuyện công việc nên đến bản thân mình cũng quên mất hôm nay là sinh nhật của mình. Như mọi khi, cậu nhóc lại là người cuối cùng ra về và mở cửa chờ tôi ở thang máy và cầm sẵn chiếc bánh sinh nhật rồi nói chúc mừng sinh nhật tôi.
    Hôm đấy tôi cũng khá bất ngờ vì không nghĩ 1 cậu nhóc mới đến lại có thể nhớ ngày sinh nhật của mình như vậy, điều khiến tôi bất ngờ hơn nữa là trên chiếc bánh không ghi: "chúc mừng sinh nhật" mà là dòng chữ EM THÍCH CHỊ.
    Tôi cũng khá bất ngờ rồi cậu ấy nói: "Em thích chị từ khi nhìn chị lần đầu tiên, chị có thể cho em cơ hội để chăm sóc và lo lắng quan tâm chị được không?"
    Tôi phần vì bất ngờ, phần vì không biết phải làm thế nào nên cầm vội chiếc bánh rồi đi luôn mà không nói điều gì cả?
    Thực lòng tôi vẫn thích cậu bé, nhưng tôi sợ nhiều thứ và không biết bản thân mình có nên tin tưởng 1 cậu nhóc hay không, vì đã từ lâu lắm rồi mới có người khiến tôi nghĩ nhiều như thế này.
    Từ đó tới ngày nay cậu ấy giữ khoảng cách với tôi, nhiều lần tôi phát hiện nhìn lén tôi rồi lại rụt rè ngừng lại. Tôi đi làm về vẫn là có cậu ấy ở sau cùng, nhưng cậu ấy không đi cùng tôi như mọi hôm nữa. Mà tôi để ý lần nào tôi về, thì cậu ấy cũng bắt đầu mới rời khỏi công ty. Tôi phải làm sao đây?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tình yêu nó khó nói lắm bạn ơi, nếu được thì hãy cho cậu bé 1 cơ hội. Giờ xã hội cũng hiện đại, việc yêu người thua tuổi có gì là sai đâu. Quan trọng trong tim bạn cần ai? Bạn có thấy vui khi ở cạnh người ấy hay không thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hãy yêu đi vì cuộc đời cho phép...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tình yêu đến em mong đợi gì, tình yêu đi em không hề hối tiếc. miễn sao bạn thấy hạnh phcus với chính bạn là được. đừng sợ người ngoài nói gì cả
    • 111 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thấy trái tim mình rung động thì mình cứ yêu thôi, suy nghĩ đi suy nghĩ lại xong chia tay thì khổ cho bạn đó