Li dị, sống ở Mỹ, tìm bạn gái nghiêm túc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,445 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkhangfb Xem bài viết
    Việt mình xấu tính lắm ít ai chân thành đâu anh ạ "qua cầu rút ván"
    Bạn là ng Việt phải ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi anh, em tên Mai Lan, 32 tuổi, cũng từng đổ vỡ trong hôn nhân giống anh vậy, hiện tại e đang sống cùng con gái tại VN. Nếu a kg ngại thì mình nhắn tin chia sẻ buồn vui nhé.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Anh mà đăng tin lên đây thì chẳng bao giờ thấy được tri kỷ. Đàn ông Việt kiều là cái bàn đạp cho pn Việt. Khi qua Mỹ được rồi họ sẽ tìm người khác tốt hơn. (vợ anh là 1 vd điển hình). Lúc đó thì anh té mới đau (mà té 1 lần vẫn chưa hiểu sao). Người Việt mình xấu tính lắm ít ai chân thành đâu anh ạ "qua cầu rút ván"

Anh ko thấy vợ cũ của anh hay sao, vậy mà anh còn nói: "Mình nghĩ về cơ bản vợ mình là người tốt nhưng mắc sai lầm" Chẳng có ai là người tốt mà đi mắc sai lầm như thế cả. Anh nên tỉnh đi, đừng mơ ngủ nữa ạ. Đàn ông mà mơ màng để phụ nữ lừa như một con cừu, anh không thấy nhục hay sao? Mà còn tìm vợ tại VN?

Khổ bị lợi dụng mà không biết. Làm đàn ông gì thế ko bít
    T thấy bạn cực đoan quá. Ở đâu cũng có người này người kia. Và khi 1 mqh kết thúc thì ko phải chỉ lỗi ở 1 người. Mình lại thấy a ấy đàn ông đấy chứ. Ko nói xấu vk. Ko nghĩ xấu về vk. Còn bản chất bên trong thế nào cta ko ai biết. Nhiều phụ nữ hay đàn ông đều bị chóng vánh trc 1 mqh mới ngọt ngào sau 1 chuỗi Tgian dài nhạt nhoà. Có Ng biết điểm dừng Có Ng ko. Nhưng tóm lại nhìn nhận 1 cng tốt hay ko tốt ko phải chỉ là mỗi chuyện ngoại tình hay ko? Còn là tính cách, còn là trách nhiệm, còn là sự tự trọng dành cho nhau. Ko bước cùng nhau nữa, đằng nào cũng đã chia tay rồi, sao phải cực đoan. Tích cực và hướng về phía trc cũng là 1 cách. Như bthan mình Có rất nhiều bạn Tây nhưng mình ko y nổi 1 ai. Căn bản ko thấy Hoà hợp về tâm hồn chứ ko phải gặp 1 Ng xấu là nghĩ toàn bộ Ng còn lại xấu. Vui buồn sướng khổ cũng là do mình mà thui. Cùng 1 sự việc như nhau nhưng cách Nhìn vấn đề khác nhau sẽ dẫn đến tâm trạng vui buồn khác nhau nhé. Mình lại thấy chủ top rất đàn ông và tích cực. Ít nhất trong chuyện này. Like chủ top

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ilovefrance89
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Anh mà đăng tin lên đây thì chẳng bao giờ thấy được tri kỷ. Đàn ông Việt kiều là cái bàn đạp cho pn Việt. Khi qua Mỹ được rồi họ sẽ tìm người khác tốt hơn. (vợ anh là 1 vd điển hình). Lúc đó thì anh té mới đau (mà té 1 lần vẫn chưa hiểu sao). Người Việt mình xấu tính lắm ít ai chân thành đâu anh ạ "qua cầu rút ván"

Anh ko thấy vợ cũ của anh hay sao, vậy mà anh còn nói: "Mình nghĩ về cơ bản vợ mình là người tốt nhưng mắc sai lầm" Chẳng có ai là người tốt mà đi mắc sai lầm như thế cả. Anh nên tỉnh đi, đừng mơ ngủ nữa ạ. Đàn ông mà mơ màng để phụ nữ lừa như một con cừu, anh không thấy nhục hay sao? Mà còn tìm vợ tại VN?

Khổ bị lợi dụng mà không biết. Làm đàn ông gì thế ko bít
    Mình thì thấy có nhiều người Việt xấu tính ở chỗ trong các cuộc tranh luận thay vì tranh luân nội dung thì hay quay sang chỉ trích cá nhân. Ví dụ 1 là 2 fan của 2 đội bóng tranh luận với nhau, một hồi sẽ chuyển sang người này chửi người kia ngu dù 2 người chẳng biết gì nhau. Ví dụ 2 à bạn đây . Nói chuyện với những người như thế ko đi đến đâu mà chỉ rước cái bực vào người. Xin thôi!

Cảm ơn các bạn khác đã contact. Thông cảm mình muốn sắp xếp khi nào nói chuyện thì phải nói được lâu lâu 1 chút thay vì chỉ bâng quơ vài câu, vì vậy nên chưa trả lời được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu anh quan tâm và thật sự nghiêm túc thì kết bạn qua email: hanhhoangld@gmail.com. Nice day!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thì hơi xinh nên chắc không đủ tiêu chuẩn rồi. tiếc quá. ka ka
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đi bước nữa quan trọng họ có yêu thương con mình k thoi anh ạ đấy ms la điều đáng lo nhất anh ạ. Ít có ai dì ghẻ yêu thương con m lắm anh ạ. Cố lên a nhé
    Đây la zalo e 01259790688 có gì hãy chia se a nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em 25 tuổi, chưa chồng, có thu nhập ở VN gọi là tạm ổn 25 triệu 1 tháng .Như vậy sẽ không bị nói là đào mỏ. Nhưng có điều là lấy chồng em chưa muốn có con sớm. 5,7 năm nữa có được không nhỉ
    • Halona89 Khách
    Mình là Hà Kim Ngọc năm nay 28 tuổi (sinh năm 1989) hiện tại đang kinh doanh tư do lúc trước mình có làm bên ngân hàng nhưng vì thu nhập ko như mình mong muốn hơn nữa thời gian cũng quá bận rôn sẽ ko phù hợp với gia đình nhỏ sau này của mình nên đã chuyển sang lĩnh vực khác là kinh doanh. Vì đã trải qua những thất bại trong tình cảm và toàn gặp những người đào hoa nên minh hy vọng tìm một ngươi chính chắn, thủy chung và tim hiểu nghiem túc đê tiến tới hôn nhân, thời gian tim hiểu có thể la 1 nam đổ lại vì mình nghi nếu thật sự nghiêm tuc thì thời gian đó đã đủ để hiểu và ra quyết định quan trọng đời mình, về ngoại hình thì dễ nhìn là được và điều kiên kinh tử thì ổn định, mình thích mẫu bạn trai cổ điển, mình hướng tới một người vợ gioi việc nước và đảm viec nhà, mình rất yêu tre con và mong muốn có con ngay sau khi kêt hôn. Mình cao 1m58 năng 52kg ngoại hình dễ nhìn, để biết thêm thông tin chi tiết về mình sẽ giao lưu bên zalo và Viber 0901351399 fb Hà Kim Ngọc email hakimngoc1989@gmail.com. Ps Tìm kiếm bạn đời thật sự nghiêm túc!
    • lylykieu Khách
    nếu có duyên thì email cho em . rồi chúng ta sẽ tìm hiểu . em khá thích mẫu người chín chắn và quan trọng để xem cos hợp tính không .
    xuminn16@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 260 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em nghĩ a chỉ cần ghi là tìm bạn và nói tinh trạng hôn nhân nv thôi là đủ nếu muốn tìm 1nguoi yêu anh chân thành ko vụ lợi.
    Ví như biết mình khổ nhưng ngta vẫn thương yêu thì đó là điều đáng quí
    Mỗi ngày là 1 niềm vui
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nghe a nói là việt kiều thì ai chả ham hố.. đăng lên đây thì toàn người muốn lợi dụng a thôi, có cả mấy em 95 kìa, trẻ thế thì ế sao được, mà đã muốn kết bạn làm quen, nhất là zai có con rồi.. mà k hợp nhau thì bỏ, dùng dằng làm gì mất thời gian... " một phụ nữ k lấy đc ck lên tiếng" )
    • Ngochiep1912 Khách
    Anh chị chưa chính thức chia tay mà????
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đồng cảm với bạn này, không phải sau đổ vỡ ta vội vàng tìm niềm vui mới, chỉ là tìm một điểm tựa để cân bằng cuộc sống tình cảm của bản thân mình. Người ngoài cuộc nhìn mọi thứ đơn giản, người trong cuộc thì rối ren trăm bề. câu chuyện của mình cũng giống như bạn , mình cũng đã mong muốn tìm 1 người để tâm sự trong những lúc bản thân cảm thấy bất lực nhất, nhưng nếu không ở trong hoàn cảnh giống mình khó ai mà hiểu lắm. Bạn có con để an ủi là may mắn đấy, mình nghĩ bạn có lẽ là một người bố khá là dễ thương và chu đáo đấy.
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Được thì a inbox em em có mấy người chị dễ thương lắm cũng 35t xinh ơi xinh là chưa có người yêu nè email hoangoanh199@gmail.com

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoangoanh19931909
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế a tìm được người phù hợp chưa? Người cùng cảnh ngộ như này giờ cành ngày càng nhiều nhỉ? Hôn nhân thật k đơn giản chút nào?
    • Thaovienvo Khách
    Hay
    • Thành viên Webtretho
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy khi nào a mới li hôn ạ.lỡ tìm đc ng thích hợp rồi thì gđ a lại hàn gắn lại có phải là tội cho ng sau này ko hả a ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngpham
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phuongchi28691@gmail.com (và em không đẹp như trên nick kia đâu)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ib em,em sẽ giới thiêu. Email: dcherrychery@gmail.com.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6