Li dị, sống ở Mỹ, tìm bạn gái nghiêm túc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình 35 tuổi, hiện đang sống và làm việc ở Mỹ, thu nhập ổn định. Mình sang Mỹ để làm PhD, cưới vợ năm 2009 (trước đó đã dating lúc còn ở VN). Tốt nghiệp cả 2 vợ chồng đi làm. Năm 2015 có một bé gái. Gần 1 năm trước mình phát hiện ra vợ mình cặp bồ với sếp cùng công ty (ko phải người VN). Mình thương con nhất. Mình nghĩ về cơ bản vợ mình là người tốt nhưng mắc sai lầm, thương con nên mình sẵn sàng hàn gắn. Hai vợ chồng đã qua nhiều phiên tư vấn chuyên nghiệp, cùng làm rõ vấn đề của cả 2 bên và cố gắng hàn gắn. Nhưng nói chung thời gian vừa qua thật khó khăn, lúc vui lúc buồn. Điều quan trọng là ở chỗ vợ mình có suy nghĩ là cô ấy mới 30, ko còn yêu mình nữa, nên muốn đi tìm hạnh phúc mới. Mình cũng chẳng níu kéo gì nữa, thủ tục li hôn đang tiến hành và sẽ hoàn thành sớm.

Vài nét cá nhân: Người Nam Định, cao 1m75 nặng 71kg (đã từng 75kg nhưng bị sụt sau thời gian vừa qua). Tự nhận là sáng sủa (được vài em gái coi là hotboy ở trường cấp 3 ). Tính tình cởi mở, hài hước, mê bóng đá số 1. Học thức tốt nhưng không phải dạng mọt sách, công việc ổn định. Con gái hiện tại 2.5 tuổi và nhiều khả năng sẽ ở với bố 1 nửa thời gian.

Dài dòng là thế. Mình muốn tìm bạn gái người VN tâm sự một cách nghiêm túc, đang ở Mỹ hay VN đều được. Chưa từng lấy chồng hay đã từng li hôn đều ko vấn đề gì. Quan trọng là tính tình hiền dịu, nghiêm túc, hiểu cuộc sống, ít mơ mộng để tránh ngộ nhận về sau. Ngoại hình ưa nhìn, ko quá xinh! Các bạn biết ai xin giới thiệu, có thể gửi tin nhắn cho mình kèm email và một vài thông tin. Hoặc các bạn biêt có diễn đàn nào phù hợp hơn xin chỉ giúp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• PhuongTran95 Khách
    • 1 năm
    Nếu anh quan tâm thì
    Em muốn giới thiệu cho anh chị của em
    Đây là gmail của em
    Hebe28081995@gmail.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bố nó chưa ly hôn mà . Có vội k khi đã tìm vk mới !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngoinhaco
    • Phantamkhanh Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhaco Xem bài viết

Chào đồng hương!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhaco Xem bài viết

Cảm ơn bạn. Cũng đã gần 1 năm rồi, giấy tờ thì nộp rồi, 2 vợ chồng cũng ko tranh giành gì, mỗi phần nuôi con là mất nhiều thời gian thoả thuận thôi
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đoc thì thấy a có vẻ muốn tìm "mẹ" cho con gái hơn là tìm vợ cho bố nó ấy nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoalacthien1080
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế cho hỏi anh muốn tìm người bạn hay người yêu vì cái câu “ko muốn ngộ nhận về sau” thật khó hiểu. Nếu điều kiện tốt thế thì ko mất công tìm đâu. Chúc anh may mắn nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thunguyen_nguyen
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Giải thích sơ sơ thế này, mục đích cuối cùng là tiến tới hôn nhân về sau. Vợ mình sau lần ngoại tình vừa rồi, có lẽ trải qua những cảm xúc mà lâu rồi ko có lại, nên vì thế mới nghĩ là ko còn yêu chồng nữa, thậm chí có lúc còn nói là ngày xưa thật ra cũng ko yêu mình thật sự. Mình thì nghĩ khác, mọi mối quan hệ lúc mới bắt đầu thì đều cuồng nhiệt cả. Giả dụ bây giờ mình có bạn gái mới thì cũng thế thôi. Nhưng về lâu dài thì đều sẽ đi đến trạng thái bình lặng hơn. Cái câu "không muốn ngộ nhận về sau" ý là như thế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy a tìm được ai chưa? Có duyên nợ ắt sẽ tìm đc thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoalacthien1080
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 269 Bài viết

• 1,885 Được cảm ơn

Bác này post vô hội độc thân chớ post vô đây làm chi ớ.
    • Muahoabolai2611 Khách
    • 1 năm
    Anh chưa li hôn mà. Anh tìm sớm vậy có vội vàng không a. Em cùng quê với anh Nam Định ạ. Làm quen rồi anh có về Việt Nam không anh. Em đang sống và làm việc tại Hà Nội. Em rất nghiêm túc trong việc tìm hiểu và kết bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lí lịch tạm coi là ngon lành nếu bỏ qua đã từng lập gia đình. mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. chúc a sớm có 1 gia đình mới. tìm mẹ tốt cho con a.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_map06
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mail của em.68686868dxt@gmail.com
    Em sn 95.chưa chồng.hiện thì ny không có.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhxuxi.nguyen.5
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khi nào a li hôn rồi hẵng tìm ng mới. Bgio còn sớm mà, cứ dành tg cho con đã.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cần giới thiệu inbox gmail comaygiacmo5@gmail.com e giới thiệu cho
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Mấy hôm vừa rồi bận, rồi nhì nhằng chuyện gia đình. Có lẽ đúng là để đến khi mọi việc xong xuôi thì hãy tìm người mới, nhưng nhiều lúc buồn quá, đặc biệt là những lúc con gái về bên mẹ (ví dụ như lúc create cái thread này). Giá mà con ở với mình 100% thì bận bịu với nó cũng đủ hết ngày. Người quen biết thì ai cũng khuyên là cố gắng hàn gắn với vợ vì con, nhưng ko ai hiểu được bản chất mối quan hệ hiện tại của 2 vợ chồng mình. Sống vì con nhưng phải nhìn thấy tương lai vợ chồng có lửa. Giờ lửa đã hết thì muốn cố cũng khó. Mình bây giờ đâu còn động lực như hồi mới cưa vợ nữa, đặc biệt là mỗi khi nghĩ đến chuyện ngoại tình của vợ, mà vợ thì cũng không tha thiết gì mình. Vì vậy mới muốn tìm bạn mới nói chuyện, coi như là tâm sự tìm hiểu từ từ. Mình hoàn toàn nghiêm túc nhưng cũng ko nhanh được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao anh! Em nam nay 31tuoi. Muon tim mot nguoi de nc chu khong co y dinh gi. Ngoai hinh thuoc dang hoi thap be, cung tu tin noi khuon mat de nhin. Khong phai nguoi khoe awn noi nhung rat tot tinh va that tha. Neu anh cam thay lam ban duoc thi minh ket ban. Chu em vo tu lam, ngoai tru viec nc tinh cam. Nguyenhue.tptl@gmail.com la mail cua em.
    • 131 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Anh mà đăng tin lên đây thì chẳng bao giờ thấy được tri kỷ. Đàn ông Việt kiều là cái bàn đạp cho pn Việt. Khi qua Mỹ được rồi họ sẽ tìm người khác tốt hơn. (vợ anh là 1 vd điển hình). Lúc đó thì anh té mới đau (mà té 1 lần vẫn chưa hiểu sao). Người Việt mình xấu tính lắm ít ai chân thành đâu anh ạ "qua cầu rút ván"

Anh ko thấy vợ cũ của anh hay sao, vậy mà anh còn nói: "Mình nghĩ về cơ bản vợ mình là người tốt nhưng mắc sai lầm" Chẳng có ai là người tốt mà đi mắc sai lầm như thế cả. Anh nên tỉnh đi, đừng mơ ngủ nữa ạ. Đàn ông mà mơ màng để phụ nữ lừa như một con cừu, anh không thấy nhục hay sao? Mà còn tìm vợ tại VN?

Khổ bị lợi dụng mà không biết. Làm đàn ông gì thế ko bít
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6