TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để cuộc sống vui vẻ hơn, làm được nhiều việc có ích

• 3 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hồi con gái mình có thời gian rỗi thì đi shopping, đi chơi ngắm cảnh, đến nhà bạn rồi học để ra trường có việc làm, học thêm tiếng anh... thấy sống rất có mục đích. Bi h lấy chồng, có bé rồi. Làm việc ở công ty cũng làng nhàng o vui lắm, về nhà trước thì có bao nhiêu việc để làm, giờ có người giúp việc đỡ bận hơn nhưng cũng o rảnh rỗi, cũng o đi đâu lâu quá được. Tự dưng mình thấy mình sống vô mục đích quá, o biết làm gì và cũng o có đủ sức khỏe để làm nhiều việc, chơi với con thì vui nhưng ngày qua ngày thấy o làm thêm được việc gì,. đi mua sắm hay đi đâu thì hết thời gian chơi với con, cả ngày đã đi làm rồi thì thấy có lỗi quá. vợ chồng mình đều còn trẻ nhưng cũng ít đi chơi về đến nhà o làm việc nhà thì chồng ôm máy điện thoại chơi điện tử, vợ chơi với con. Cả hai đều thấy cuộc sống nhàm chán quá. Mình ít bạn, o biết mọi người về nhà thường làm gì. Có ai tư vấn cho mình với, phải làm gì để cuộc sống vui vẻ hơn có nhiều thời gian hơn chứ ngày cứ qua ngày thế này, rùi con lớn lên, mình đỡ bận hơn thì cũng già đi. Từ khi có con mình bận lắm, chả có thời gian đi đâu hay chăm sóc bản thân, nhưng khi rảnh rỗi tự dưng cũng o biết nên làm gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 196 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

http://chiasetinhthuong.org/diendan/...splay.php?f=18
    Chị vào đây thử xem, em thấy các mẹ ở đây lúc nào cũng bận rộn và yêu đời cả. Chúc chị tìm được niềm vui trong CS.:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi181 Xem bài viết
    http://chiasetinhthuong.org/diendan/...splay.php?f=18
    Chị vào đây thử xem, em thấy các mẹ ở đây lúc nào cũng bận rộn và yêu đời cả. Chúc chị tìm được niềm vui trong CS.:Smiling:
    Thật sự mình rất cảm kích các mẹ ấy :LoveStruc:, vừa chăm sóc gia đình vừa làm việc từ thiện, chừng nào mình mới được như các chị ấy nhỉ, dù rất muốn nhưng còn con cái, công việc hiện tại và điều kiện không cho phép, hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hay là lên mạng or đọc sách nữ công gia chánh đi chị, sau này em lấy vợ, khoái nhất là đc bà xã nấu mấy món mới lạ ngon ngon thay vì menu thực đơn đã quá wen thuộc , với lại, là phụ nữ, chắc ai cũng khoái nấu nhưng món ăn ngon đó chứ (bắt chồng rửa bát phụ bếp bên cạnh :
    chúc chị và gđ zui
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 196 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ko.lay.vo Xem bài viết
    hay là lên mạng or đọc sách nữ công gia chánh đi chị, sau này em lấy vợ, khoái nhất là đc bà xã nấu mấy món mới lạ ngon ngon thay vì menu thực đơn đã quá wen thuộc , với lại, là phụ nữ, chắc ai cũng khoái nấu nhưng món ăn ngon đó chứ (bắt chồng rửa bát phụ bếp bên cạnh :
    chúc chị và gđ zui
    Ủa để bảng ko lấy vợ mà tính tới vụ đó nữa hả anh:Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi181 Xem bài viết
    Ủa để bảng ko lấy vợ mà tính tới vụ đó nữa hả anh:Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:
    dạ đấy chỉ là khẩu hiệu để phấn đấu thôi, những việc mình có thể chủ động làm đc thì cần gì phải quyết tâm hay tạo khẩu hiệu để luôn nhắc nhở làm gi đúng ko ạ
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cuộc đời bao nhiêu thú vui thế mà không nghĩ ra cái gì để làm à, :Battin ey: :Thinking:
    Đọc sách , nghe nhạc, xem phim -> ít thời gian thì đành thế thôi
    chứ còn muốn vui nhiều thì phải tốn thời gian ^^
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc sách, nghe nhạc, xem phim thì tốn thời gian quá. Mà nếu o có mục đích gì chỉ giải trí thì hơi phí, chơi với con tớ còn o đủ thời gian, vấn đề là làm sao để cuộc sống không ngày qua ngày đơn điệu bận rộn quá, làm sao để bản thân khỏe khoắn, tinh thần phấn chấn, yêu đời. Tớ có đòi hỏi nhiều quá o nhỉ. Cám ơn lời chúc của mọi người. Thực ra kêu ca một lúc cũng thấy dãi bày được tâm sự cũng thấy thoải mái hơn. Nhưng tớ muốn biêt mọi người có con nhỏ có cảm thấy vất vả mệt mỏi quá không, có các nào giải tỏa stress, lúc nào cũng tươi tắn o, để chồng đừng ngạc nhiên bỗng dưng vợ mình lại già nhanh thế, lại hay cau có thế. hay là ai cũng phải qua giai đoạn như vậy,.
    To bạn khong _lay_ vo: hi bạn là con trai mà thích vậy cũng hay nhỉ. Phụ nữ cũng thích nấu món ngon ngon nhưng khi lấy vợ rùi ít ông chồng thích ngày nào cũng ở nhà với vợ lắm, thích chơi điện tử, ... và nếu không giúp vợ rửa bát thì cũng chịu.:Laughing: Chồng mình tương đối chăm chỉ mà vẫn bị mình ca cẩm đây.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa con xinh xắn Xem bài viết
    Hồi con gái mình có thời gian rỗi thì đi shopping, đi chơi ngắm cảnh, đến nhà bạn rồi học để ra trường có việc làm, học thêm tiếng anh... thấy sống rất có mục đích. Bi h lấy chồng, có bé rồi. Làm việc ở công ty cũng làng nhàng o vui lắm, về nhà trước thì có bao nhiêu việc để làm, giờ có người giúp việc đỡ bận hơn nhưng cũng o rảnh rỗi, cũng o đi đâu lâu quá được. Tự dưng mình thấy mình sống vô mục đích quá, o biết làm gì và cũng o có đủ sức khỏe để làm nhiều việc, chơi với con thì vui nhưng ngày qua ngày thấy o làm thêm được việc gì,. đi mua sắm hay đi đâu thì hết thời gian chơi với con, cả ngày đã đi làm rồi thì thấy có lỗi quá. vợ chồng mình đều còn trẻ nhưng cũng ít đi chơi về đến nhà o làm việc nhà thì chồng ôm máy điện thoại chơi điện tử, vợ chơi với con. Cả hai đều thấy cuộc sống nhàm chán quá. Mình ít bạn, o biết mọi người về nhà thường làm gì. Có ai tư vấn cho mình với, phải làm gì để cuộc sống vui vẻ hơn có nhiều thời gian hơn chứ ngày cứ qua ngày thế này, rùi con lớn lên, mình đỡ bận hơn thì cũng già đi. Từ khi có con mình bận lắm, chả có thời gian đi đâu hay chăm sóc bản thân, nhưng khi rảnh rỗi tự dưng cũng o biết nên làm gì.
    Mình thấy cuộc sống của bạn hoàn hảo quá nên bạn thấy nhàm chán chăng?
    Bạn có thể đưa cả nhà đi du lịch vào dịp nghỉ lễ, lập 1 vài nghi lễ truyền thống đặc biệt của riêng gia đình mình, như thế sẽ khiến cho không khí gia đình luôn có cảm giác mới mẻ và k nhàm chán.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big_mike Xem bài viết
    Mình thấy cuộc sống của bạn hoàn hảo quá nên bạn thấy nhàm chán chăng?
    Bạn có thể đưa cả nhà đi du lịch vào dịp nghỉ lễ, lập 1 vài nghi lễ truyền thống đặc biệt của riêng gia đình mình, như thế sẽ khiến cho không khí gia đình luôn có cảm giác mới mẻ và k nhàm chán.
    đúng rồi đó chị
    đi du lịch làm cho gia đình đầm ấm hơn, có thể rủ thêm gia định bạn bè đi cùng, e nghĩ là sẽ rất tuyệt. hi