Làm sao tìm được người bạn thân???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là một bà bầu 25 tuần😟. Mình ko có gì hết, tiền ko có, công việc cũng ko, và một người bạn cũng ko😔. Có lẽ do trước giờ mình sống khép kín quá đến khi muốn mở lòng với một ai đó thì luôn cảm thấy sợ. Sợ người ta sau lưng chê cười mình, sợ người ta ghét bỏ mình ko biết ăn nói, sợ người ta chê mình ko có tiền mà mơ ước đủ điều... rồi mình thu mình luôn vào cái vỏ ốc của bản thân... rất cô đơn.... mình luôn ngưỡng mộ những người là bạn thân với nhau, ko có ghen tị, ko có lợi dụng, ko có trc mặt thì chị em, sau lưng thì thế này thế khác...bạn thân luôn hiểu cho mình, luôn lắng nghe mình, đi chợ mua cái áo rẻ cũng ko sợ nó cười. Khi nó rãnh thì hai đứa đi uống cà phê, đi dạo vòng vòng mà ko cần mục đích... trc bạn thân có thể cười tùy ý, làm biếng, khóc huhu...mà ko cần hình tượng... nhưng thật ra thì có phải do mình mơ mộng ko? 
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 100 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn ở đâu, mình đã từng có giai đoạn như bạn. Rất cảm thông với b, mình cũng Ko có bạn thân gần chết , bạn bè gọi là bạn bè thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monmama
    • 131 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chồng bạn đâu? Vợ chồng chính là những người bạn thân nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 395 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Sao giống mình thế nhỉ. Ko có lấy 1 ngưòi bạn thân để cùng nhau chia sẻ vui buồn.
    Lúc nào mình cũng tự chui vào vỏ ốc của mình. Mình tự ti về chính bản thân mình. Giờ lại thêm chuyện gia đình ko hạnh phúc, ly hôn, càng khiênz mình thu nhỏ mình lại hơn.
    Lúc nào cũng lầm lũi 2 mẹ con. Đi làm về chỉ nằm trong nhà. Xem phim. Nghe nhạc. Buồn thì lại dẫn con đi dạo. Cũng may con có mấy đứa nhóc hàng xóm chơi cùng. Ko chắc nó tự kỉ giống mẹ nó thì khổ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkhangfb Xem bài viết
    Chồng bạn đâu? Vợ chồng chính là những người bạn thân nhất
    có những chuyện không thể nói với ck đc đâu bạn. ví dụ như tiền bạc hay mệt mỏi hay cô đơn. rất dễ xảy ra tranh chấp mâu thuẫn. rồi mình ko hài lòng gđ ck cũng ko dám nói , nói chung là mỗi người một hoàn cảnh. nhà mình cũng vậy mình có thể nói đủ chuyện với ck nhưng ko thể nói về sự thất vọng về bệnh tật của con. làm vậy ck mình càng chán nản thôi .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi
    • 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn ơi, giữ tinh thần tốt để sinh bé trước đã. Có gì buồn hãy nghĩ đến bé. Có bé rồi biết đâu mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn.
    Mình cũng như bạn, thấy bạn bè trang lứa đi đâu cũng có cặp mình tủi thân ghê gớm.
    Thôi cùng cố gắng nếu bạn muốn trò chuyện cho mình làm quen. Cảm ơn bạn.
    Can 1 nguoi dan ong diu dang va hieu chuyen 1 chut thoi!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ở đâu, nếu tiện cho mình zalo kết bạn nhé...
    Mình cũng như bạn đó ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trong lúc còn chưa bầu to thì bạn có thể tìm các hội nhóm bà bầu để tham gia, biết đâu lại kiếm được bạn tốt . Không có cách nào khác là mở rộng mối quan hệ bạn ạ. Với cả phải cố gắng đầu tư thời gian công sức để tạo dựng tình bạn. Mình đọc các nghiên cứu người ta nói rằng để trở nên thực sự thân với ai đó cần tới 3 năm cơ.
    Bắt đầu từng bước nhỏ một thôi, ví dụ như nói chuyện lại với một người bạn cũ mình nghĩ có thể thân thiết hơn được chẳng hạn?
    Mong muốn tất cả mọi người có hàng Úc chuẩn để sử dụng.
    Facebook: Góc của Nâu - Hàng Úc: https://www.facebook.com/goccuanau8/

37469749171_1f300b6e5e_o
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

giữ tinh thần tốt để sinh bé trước đã. Có gì buồn hãy nghĩ đến bé. Có bé rồi biết đâu mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 93 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đó ... và những lúc có bầu và sinh con là thời gian street nhất . K ai bên cạnh mình cả chồng đi làm . Mẹ cũng k ở bên cạnh suốt được . Ui đủ thứ nhưng con đi học được là khoẻ rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huyentrang995
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ở đâu mình có thời gian như bạn và đến giờ mình cũng k có bạn thân
    • Hoangthuynhung Khách
    Toi cung giong ban tham chi toi chang co lay mot nguoi ban chu chang noi den ban than.ngai giao tiep thay minh ko dc nhu moi nguoi.ko tu tin toan dong cua o mot minh chac toi bi tu ki. That su rat buon.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vợ chồng cũng là bạn thân mà, à không.. phải nói là tri kỷ mới đúng
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có mà, bạn thân của bạn nằm trong bụng bạn đó, hàng ngày cứ thủ thỉ với con. Tháng sau là con có thể nghe và phản hồi lại bạn bằng cách đạp rồi. Mình cũng như bạn, thời gian bầu bí đúng là cô đơn khó khăn nhưng có con bên cạnh rồi thì mọi chuyện ổn hết. Cố gắng tập trung tinh thần để đón con, đừng suy nghĩ gì hết. Bạn buồn thì con bạn cũng buồn đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lynguyen1no2
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sống cũng hòa đồng, có nhiều bạn nhưng bạn thân thì không có. Mình sắp 28t rồi nên bạn cùng tuổi thì chồng con cả rồi nên chả còn đứa nào có thể cùng mình đi du lịch, ăn uống. Lúc này mình vừa chia tay ny, rất buồn muốn có người chia sẻ, đi chơi cùng vì ở 1 mình thì mình suy nghĩ và khóc rất nhiều 😭😢 buồn quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1,755 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

có thể hiểu được cảm giác của bạn nhưng bạn thân không phải muốn là có được đâu bạn à. quan trọng là hợp nhau và chân thành
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Với mình chồng vừa là người bạn, vừa là người anh vừa là tri kỉ.
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng là bà bầu 25t. Trc khi lấy chồng cũg đã chẳng có bạn bè gì nhiều, bạn thân thì chắc vài tháng gặp 1 lần, sống cũng cách nhau chục cây, mà mình lại cũng lười chat onl. Cả ngày chỉ biết đi làm rồi về nhà, cuối tuần cũng quanh quẩn trong 4 bức tường. Rồi cách đây 1 năm mình lấy chồng, anh làm cùng mình cty nên cũng chẳng tốn quá nhiều thời gian đi chơi, tìm hiểu, nhà chồng ở nội thành, từ ngày chuyển hộ khẩu, mình chẳng còn đứa bạn nào cả. Bạn bình thường ko thiếu, nhưng có vẻ với đứa ít giao tiếp xã hội nhiều như mình thì để tìm 1 người bạn cuối tuần có thể hẹn hò cf, mua sắm rất khó, thậm chí nhắn tin nc còn thấy khó. Cho nên mình cũng bám chồng ghê lắm, hồi chưa bầu thì lúc nào cũng dính chặt. Giờ mình 3 tháng đã ở nhà rồi, chồng thì chuyển việc, cv khá nhiều, hay về muộn. Ngồi nhà cũng buồn lắm, ko có ai nc cả, chỉ biết dạo diễn đàn, dạo cộng đồng bibabo nghe mọi người tâm sự, trò chuyện thôi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thân rồi cũng phản lại ta thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2