TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để vượt qua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.02K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm nay em đã 27 tuổi. Người yêu của em thì hơn 30 tuổi rồi. Trong một lần anh ấy say và chúng em lỡ làm chuyện đó. Giờ em đang mang thai và cũng được gần hai tháng rồi. Em gặp anh ấy và nói em muốn giữ lại đứa bé này. Cả hai chúng em đã đủ tuổi đủ ổn định để sinh đứa bé này ra. Nhưng rồi em nhận được lại là sự lạnh lùng của anh ấy. Chỉ vì anh ấy là một người có một chút địa vị mà anh ấy nghĩ mình không thể cưới trong tình trạng như để chạy như thế. Anh ấy không muốn các em và bố mẹ nhìn mình với con mắt là một người không gương mẫu.
    Em đã sai vì bây giờ mới nhận ra mình đã yêu lầm một người. Có nằm mơ em cũng không thể tưởng tượng được mình lại rơi vào hoàn cảnh này. Giống như một đứa con gái hư hỏng mà chưa bao giờ em nghĩ tới. Giờ đây em phải đứng trước quyết định sẽ bỏ nó đi. Sinh nó ra để mà rồi cho nó một cuộc đời bất hạnh không có bố em cũng ko muốn. Đừng chỉ trích em vì em phải đưa ra quyết định như thế này. Nhưng xin các anh chị hãy nói với em, giờ em phải làm sao để vượt qua điều này? Hãy cho em lời khuyên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 6,981 Được cảm ơn

Chả cần chồng vẫn có con đàng hoàng được mà bạn, nếu bạn đủ nỗ lực và tư cách.

Còn hơn lấy 1 thằng chồng làm cha cho con rồi lại phải chia tay, anh bạn xxx của bạn có vẻ là người đàng hoàng một cách giả tạo, tiếc làm gì.
    • 707 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

"Chỉ vì anh ấy là một người có một chút địa vị mà anh ấy nghĩ mình không thể cưới trong tình trạng như để chạy như thế. Anh ấy không muốn các em và bố mẹ nhìn mình với con mắt là một người không gương mẫu. "

Chạy thế nào? Có mà anh ta muốn chạy làng thì có! Anh ta ko yêu bạn!!! Giờ người ta còn chỉ lo ..vô sinh thôi. Yêu lâu rồi, ổn định rồi giờ có cả trâu cả nghé mà không cưới là sao??? Thế nào là đàng hoàng? Bạn bị mấy lời vớ vẩn, vô lý của anh ta lừa bịp rồi. Đàng hoàng là trách nhiệm với những gì mình đã làm nhá!

Còn chuyện em bé bạn phải cân nhắc thật kĩ xem như thế nào rồi hãy quyết định. Buồn quá!

Yêu tất cả các em mèo con mũm mĩm, béo tròn, mắt lim dim...:LoveStruc::LoveStruc::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn hai bạn. Mình thật lòng không muốn bỏ nó đi. Nhưng đó là điều không thể khác trong lúc này. Mình có thể sinh nó ra và nuôi nó một mình mà không cần chồng. Nhưng gia đình mình không bao giờ cho phép điều đó. Mình không bỏ nó thì cũng sẽ bị ép bỏ nó. Vì mình rất hiểu gia đình mình.Mình phải làm điều đó trước khi nó quá lớn. Đến bây giờ mình vẫn còn bàng hoàng và ngỡ ngàng vì ở cái tuổi có thể lấy chồng sinh con được thì mình lại rơi vào hoàn cảnh như thế này. Vừa sợ vừa buồn không thể tả hết. Những bạn nào đã trải qua hoàn cảnh của mình, hãy cho mình biết các bạn đã vượt qua nó như thế nào? Mình thật sự cần được lắng nghe.
    • 1,588 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Nếu là mình, mình sẽ giữ em bé lại
    IcWRp7

NB: 3kg---1M: 4kg---2M:5.2kg---3M:6.7kg---4M:7.3kg---5M:7.7kg

3m17d: lật
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có nghĩ đến những trường hợp phải bỏ em bé và mất luôn khả năng làm mẹ??? Bạn có nghĩ đến những cặp vợ chồng phải điều trị hiếm muộn nhưng chưa có diễm phúc được làm cha mẹ???

Không có ba mẹ nào lại nhẫn tâm bắt con gái mình phải bỏ thai cả. Bạn cứ bàn bạc lại với gia đình và người yêu xem ntn
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Khi người đàn ông say xỉn mà xxx, đứa con sinh ra có thể ngờ nghệch. Mỉnh chứng kiến mấy trường hợp trong gia đình rồi, Bạn cần chú ý việc này! Tội cho chính đứa con và chính bạn sau này!
    Xem ra mọi thứ ko ủng hộ cho bạn có con lúc này. Rất đau lòng nhưng thật tình mình nghĩ ko nên giữ thai lại, dù sao mới chỉ hai tháng......
    Còn nếu thai đã 4-5 tháng thì mình nghĩ bạn nên giữ lại vì nếu bỏ lúc đó xác suất vô sinh sau này rất cao!

Bạn phải cân nhắc được mất cả hiện tại và tương lai cho bạn, cho con, gia đình. công việc.............và ra quyết định.
    Mong bạn tốt lành mọi sự!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Den hom nay em moi vao lai dien dan duoc. Em dang phai chiu con dau don kinh khung do uong thuoc pha thai.em da phai dan vat ve tinh than rat nhieu khi buoc chan den benh vien. Cai thai cua em moi duoc 5 tuan nen bac si cho em uong thuoc. Em that su dang cam thay dau don ca the xac lan tinh than. Em cung ko lien lac gi voi ban trai em nua. Nhung em dau don qua, khong biet bao gio vet thuong nay moi lanh lai. Xin loi con, ngan lan xin loi con,mong con se dau thai sang bung cua mot ba me tot hon me.
    • 281 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

chỉ 1 đêm và 1 mạng sống phải từ giã cõi đời
    • 2,957 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Viana Xem bài viết
    Năm nay em đã 27 tuổi. Người yêu của em thì hơn 30 tuổi rồi. Trong một lần anh ấy say và chúng em lỡ làm chuyện đó. Giờ em đang mang thai và cũng được gần hai tháng rồi. Em gặp anh ấy và nói em muốn giữ lại đứa bé này. Cả hai chúng em đã đủ tuổi đủ ổn định để sinh đứa bé này ra. Nhưng rồi em nhận được lại là sự lạnh lùng của anh ấy. Chỉ vì anh ấy là một người có một chút địa vị mà anh ấy nghĩ mình không thể cưới trong tình trạng như để chạy như thế. Anh ấy không muốn các em và bố mẹ nhìn mình với con mắt là một người không gương mẫu.
    Em đã sai vì bây giờ mới nhận ra mình đã yêu lầm một người. Có nằm mơ em cũng không thể tưởng tượng được mình lại rơi vào hoàn cảnh này. Giống như một đứa con gái hư hỏng mà chưa bao giờ em nghĩ tới. Giờ đây em phải đứng trước quyết định sẽ bỏ nó đi. Sinh nó ra để mà rồi cho nó một cuộc đời bất hạnh không có bố em cũng ko muốn. Đừng chỉ trích em vì em phải đưa ra quyết định như thế này. Nhưng xin các anh chị hãy nói với em, giờ em phải làm sao để vượt qua điều này? Hãy cho em lời khuyên.
    Phải chúc mừng bạn vì "bộ máy" của 2 bạn hoạt động vẫn rất tốt, chỉ 1 lần say mà lại có bầu đc:Applause:. Trong khi tình trạng vô sinh bây giờ ngày càng nhiều. Ko ai nói trước được tương lai. Bạn bỏ đi liệu bạn có con nữa hay ko? Bỏ đi rồi bạn sẽ sống thoải mái ko?
    Nếu anh ta làm ở cq NN, bạn cứ làm cái đơn báo với tổ chức. Vì mún bảo toàn cái địa vị kia mà anh ta sẽ sợ dúm dó vào. Nhưng đấy là trường hợp bạn tự sinh con, chứ còn nếu quyết bỏ đi mà làm thế thì e rằng ng ê mặt sẽ là bạn.
    P/s: post xong từng đây mới đọc được bài bạn vừa post. Theo mình biết thì phải 6 tuần BS mới cho uống thuốc phá thai chứ nhỉ? Bạn đi BS uy tín hay BS vườn đó? Cẩn thận với "hậu phá thai" đó nha, ko hối cũng ko kịp.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa củ đậu Xem bài viết
    Phải chúc mừng bạn vì "bộ máy" của 2 bạn hoạt động vẫn rất tốt, chỉ 1 lần say mà lại có bầu đc:Applause:. Trong khi tình trạng vô sinh bây giờ ngày càng nhiều. Ko ai nói trước được tương lai. Bạn bỏ đi liệu bạn có con nữa hay ko? Bỏ đi rồi bạn sẽ sống thoải mái ko?
    Nếu anh ta làm ở cq NN, bạn cứ làm cái đơn báo với tổ chức. Vì mún bảo toàn cái địa vị kia mà anh ta sẽ sợ dúm dó vào. Nhưng đấy là trường hợp bạn tự sinh con, chứ còn nếu quyết bỏ đi mà làm thế thì e rằng ng ê mặt sẽ là bạn.
    P/s: post xong từng đây mới đọc được bài bạn vừa post. Theo mình biết thì phải 6 tuần BS mới cho uống thuốc phá thai chứ nhỉ? Bạn đi BS uy tín hay BS vườn đó? Cẩn thận với "hậu phá thai" đó nha, ko hối cũng ko kịp.
    Em đã đến bệnh viện phụ sản, chứ không đến bệnh viện tư nhân nào cả. Bác sĩ nói, cái thai dưới 7 tuần là có thể phá thai bằng thuốc. Em chỉ làm theo hướng dẫn của bác sĩ thôi.
    Còn anh ta, đã có lần anh ta gọi điện cho em và nhắc đến cái đơn kiện "em có thể làm đơn, anh sẽ ra khỏi ngành". Nhưng em không bao giờ có suy nghĩ đó, nhận ra bộ mặt thật của người ta rồi thì coi như mình đã sai và mình phải chịu. Làm như thế để rồi mình được cái gì, nếu đã xác định nuôi con một mình thì cần gì làm cái gì liên quan tới anh ta nữa. Nhưng dù sao, hiện tại em đã không thể nuôi nó nữa rồi. Em không muốn nghĩ xem mình hối hận hay không, vì lúc này em không muốn nghĩ gì hết. Sau này thế nào,em không muốn biết nữa. Anh ta thế nào, em cũng không cần phải biết nữa.
    • 177 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Làm gì đó để khỏa lấp khoảng trống thời gian hiện tại.
    Học một gì đó bạn thích.
    Theo một gì đó bạn thích.
    Rồi thời gian trôi qua, bạn sẽ từ từ quên đi quá khứ.
    Tự nhủ: người có lúc tối, rồi cũng có lúc sáng.
    Ngày hôm nay luôn là một ngày mới để bắt đầu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolatevnn Xem bài viết
    chỉ 1 đêm và 1 mạng sống phải từ giã cõi đời
    Xin lỗi mọi người chứ mình không thích những comment kiểu này tí nào, bạn í phải chịu đau đớn chưa đủ hay sao mà bạn còn phải chì chiết người ta như thế, mà có phải là bạn í không xót xa khi phải bỏ đâu. Biết là nhiều người vô sinh, hiếm muộn, muốn có con, nhưng mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, đâu phải mình cứ có cái người ta muốn có thì mình đã là người hạnh phúc nhất đâu, còn phải tùy hoàn cảnh mà xét chứ. Mình mà là chủ top chắc mình cũng sẽ làm như chủ top thôi. mình nghĩ thế này, bạn bỏ cái thai này đi, và cũng bỏ luôn tác giả của nó, bắt đầu 1 cuộc sống mới. Còn giữ đứa con này, đương nhiên bạn sẽ có niềm hạnh phúc làm mẹ bây giờ, nhưng bạn sẽ phải đối mặt với nhiều định kiến trong tương lai, sẽ gặp không ít khó khăn trong cuộc sống sau này, chúng ta đang sống trong xã hội còn quá nhiều định kiến, có thể có người dẫm đạp lên dư luận, cũng có người không thể, mỗi người một quan điểm sống thôi. Đôi khi việc bỏ thai không phải đến mức quá tồi tệ, và cũng không phải là hành động quá xấu xa để phải bị lên án kinh khủng cho lắm, vấn đề là tâm lý của mình (mình biết mình nói câu này thế nào cũng bị ném đá, nhưng đấy là quan điểm của mình, ví dụ mình sinh con ra mà không thể chu cấp cho nó một cuộc sống đầy đủ, không thể dạy dỗ nó nên người, thì lỗi nào là lỗi nặng hơn?) Nếu bạn vào bệnh viện phụ sản đàng hoàng thì mình nghĩ cũng sẽ yên tâm thôi, mình biết nhiều người cũng đã phải hành động như bạn, nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ phải trôi qua. Chúc bạn sớm tìm được hạnh phúc.
    P/S: Mà mình tò mò chút, bạn trai của bạn làm trong công an hay quân đội hay sao mà phải ra khỏi ngành thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, mình cũng bằng tuổi bạn và hiểu bạn dứt bỏ đứa bé ở thời điểm này đau đớn như thế nào. Chúc bạn sớm bình an!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Chị cũng nghĩ rằng em ko nên giữ thai lại. Chẳng ai có quyền chê trách em vì điều đó. Em còn cả 1 cuộc đời trước mắt, còn gia đình, bạn bè, còn đanhưe của bản thân. Nếu con em ra đời trong 1 hoàn cảnh trớ trêu, ko ai mong muốn thì nó cũng chả vui vẻ, sung sướng gì.
    Nhìn ra bộ mặt thật của 1 người là 1 điều vừa đau xót nhưng cũng vừa may mắn. Con em ko xứng phải có 1 người cha như vậy.
    hãy để con ra đi thanh thản và làm lại cuộc đời mình.
    Cố lên em. Có những điều tưởng ko thể vượt qua nhưng vẫn phải vượt qua thôi.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Thứ nhất rất buồn vì rất nhiều người say lỡ làm chuyện đó để có thai là một việc làm thiếu hiểu biết và thiếu trách nhiệm với bản thân mình.
    Mọi chuyện đã tạm qua rồi bạn nên biết chăm sóc bản thân và hãy chủ động hơn để không phải lặp lại chuyện này một lần nữa.
    • 201 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ayza, làm thân con gái... Take care bạn nhé
    Be who you are :Rose:

But who am I
    • 89 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Viana Xem bài viết
    Còn anh ta, đã có lần anh ta gọi điện cho em và nhắc đến cái đơn kiện "em có thể làm đơn, anh sẽ ra khỏi ngành".
    Đã nói ra cái câu này là HẾT- không đáng để bạn phải bận tâm, hjx!!! BF làm bên công an ah bạn^.^(cái câu ra khỏi ngành thấy quen nhể:Silly!

Quyết định thế là đúng và nhé, bạn vẫn còn khá là may mắn:Battin ey:. ''Xử lý'' vậy rùi thì bình tĩnh, tập trung thuốc thang cho tốt vào kẻo sau ảnh hưởng tới chuyện baby ban ah!:Smiling:
    .
    • 291 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunkin Xem bài viết
    Chả cần chồng vẫn có con đàng hoàng được mà bạn, nếu bạn đủ nỗ lực và tư cách.

Còn hơn lấy 1 thằng chồng làm cha cho con rồi lại phải chia tay, anh bạn xxx của bạn có vẻ là người đàng hoàng một cách giả tạo, tiếc làm gì.
    Nghị lực quá! Mẹ nó nói quá chuẩn!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 196 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Biết là giữ lại đứa bé thì mọi vấn đề từ gia đình đến công việc và anh ta đều làm chị đau đầu mệt mỏi nhưng qua nhiều trường hợp em thấy thì rồi gia đình cũng là người đón nhận và yêu thương mình nhất chị à. Chị ráng giữ cháu lại chị nhé, như nhiều chị đã nói ở trên bay giờ phá thai thì dễ lắm nhưng sau đó là cả một quá trình đau đớn cả thể xác và tâm hồn, trên hết đó là một phần cơ thể của chị và rất cần sự che chở của chị để được cất tiếng khóc chào đời. Cố lên chị ơi!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2