Làm sao để chồng hết tính gia trưởng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.34K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 61 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ở đây có ai có chồng tính gia trưởng chưa?
    Nhất nhất mọi chuyện trong nhà đều do anh ấy quyết hết, kể cả việc mời thầy cúng hay chuyện mua hương hoa quả gì cũng phải theo anh ý hết.
    Rồi chuyện trong nhà của em, việc xây bể cá không hợp phong thủy. Thầy đã bảo với nhà là phải lấp đi không ảnh hưởng sức khỏe con cái sau này cũng chẳng chịu nghe. Chồng em cứ một mực làm là làm, không cần quan tâm ai nói gì và cũng không chịu lắng nghe ý kiến của vợ luôn các chị em ạ.
    Nhiều khi cãi nhau em chỉ biết im lặng, không muốn nói gì hơn vì anh ấy toàn có ý kiến thôi. Như nào thì anh ấy cũng đúng, anh ấy cuxg là người xây nên cái nhà này, chu cấp tiền, mua tất cả đồ dùng trong nhà nên anh ấy luôn là nhất.
    Nhiều khi em thấy trong nhà em không có tiếng nói gì luôn, phải làm thế nào để em góp ý với chồng thì chồng sẽ nghe hả các chị ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 764 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi di3nhala Xem bài viết
    Các chị ở đây có ai có chồng tính gia trưởng chưa?
    Nhất nhất mọi chuyện trong nhà đều do anh ấy quyết hết, kể cả việc mời thầy cúng hay chuyện mua hương hoa quả gì cũng phải theo anh ý hết.
    Rồi chuyện trong nhà của em, việc xây bể cá không hợp phong thủy. Thầy đã bảo với nhà là phải lấp đi không ảnh hưởng sức khỏe con cái sau này cũng chẳng chịu nghe. Chồng em cứ một mực làm là làm, không cần quan tâm ai nói gì và cũng không chịu lắng nghe ý kiến của vợ luôn các chị em ạ.
    Nhiều khi cãi nhau em chỉ biết im lặng, không muốn nói gì hơn vì anh ấy toàn có ý kiến thôi. Như nào thì anh ấy cũng đúng, anh ấy cuxg là người xây nên cái nhà này, chu cấp tiền, mua tất cả đồ dùng trong nhà nên anh ấy luôn là nhất.
    Nhiều khi em thấy trong nhà em không có tiếng nói gì luôn, phải làm thế nào để em góp ý với chồng thì chồng sẽ nghe hả các chị ?
    Không biết thời gian quen nhau bao lâu, tìm hiểu nhau thế nào, có biết tính cách của anh ấy chưa mà tiến đến hôn nhân như vậy? Khi đã biết là người đàn ông có tính gia trưởng mà vẫn lấy thì phải chấp nhận cái tính đó chứ không bao giờ thay đổi được và cũng không bao giờ góp ý được.
    bây giờ em chấp nhận sống lệ thuộc vào anh ấy, chấp nhân nghe anh ấy hoàn toàn và suốt ngày im lặng thì sống cùng anh ấy. Nếu không chấp nhận sống với người gia trường thi li dị chứ không có giải pháp nào khác. Đừng bao giờ có suy nghĩ thay đổi anh ấy được hoặc góp ý không bao giờ anh ấy nghe đâu nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Lấy chồng thì theo chồng thôi ạ, sống theo bão lũ chứu thay đổi được cái gì đâu
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tính vậy thì có mà thay đổi được, trước khi lấy em nghĩ chị cũng phải hiểu tính nết của anh ấy thế nào rồi. Thôi thì 1 điều nhịn 9 điều lành, chồng mình mà... nhịn 1 tý chắc không sao đâu chị ạ
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giống bố mẹ tôi ở nhà, mọi thứ cũng do bố quyết định hết. Nhưng mà dạo này thấy bố cũng ổn hơn, mẹ chỉ cần hỏi ý kiến qua thông qua chủ gia đình rồi bố gật cái thì làm theo thôi. Nói chung tôi thấy dù gì đàn ông cx là chủ gia đình thì cũng phải hỏi ý kiến của ông ấy chứ
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Giỏi hơn nó
    Giàu hơn nó đi rồi nói nó sẽ nghe kkk