Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lạm phát?????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 259 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lạm phát là gì nhỉ, dân đen như mình ngu chán làm sao hiểu được hết ý nghĩa của hai từ ấy, nhưng mà tăng giá xăng và bảo rằng giá xăng thế giớ tăng thì ta cũng tăng, thế nhưng có ai nhìn thấy mức thu nhập của người Anh là rất cao so với cái giá xăng ba mươi mấy nghì mà các vị quan chức nha ta lấy làm dẫn chứng không nhỉ, thu nhập cao thì mức giá đó chẳng là gì, các vị quan chức nhà ta chỉ lấy thu nhập bình quân để tính, nhưng đại đa số người dân của ta thu nhập dưới 1,5 triệu một tháng vậy thì có đủ ăn không với cái giá xăng vừa mới tăng và sẽ dẫn đến tăng các thứ khác. Bức xúc quá các mẹ ơi, tình hình này chỉ có ăn mì tôm và đi xe đạp thì mới sống nổi, chắc là các quan chức nhà ta đang noi gương zimbaque đây, vì nước này mới phát hành tờ tiền mệnh giá 100 ngàn đô mà khi qui đổi ra USD thì nó chỉ bằng 1 USD, chắc tiền việt nam cũng sắp giống vậy rồi, tôi còn độc thân mà còn thấy hãi hùng với tình trạng này không biết các bố các mẹ đã có gia đình và có con nghĩ thế nào nhỉ.
    Rồi ta cũng bỏ ta đi, có không không có cũng là phù du
    Vợ yêu ơi, anh biết em đang trốn ở đâu đó rất gần anh, đừng trốn nữa ra đây đi để anh rước về làm vợ anh nào!
    https://my.opera.com/tachtach , nick yahoo: mye42vn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Việc tăng giá xăng là khó tránh khỏi, cho dù dân mình có nghèo như thế nào đi nữa, bởi xăng phải nhập khẩu, mà Nhà nước chưa đủ sức để bù lỗ.
    Chỉ có điều chắc chắn là lạm phát sẽ còn tăng nữa và không khéo thì sẽ bị đói - Thật đấy! :Crying: :Crying: :Crying:
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 4,548 Bài viết

• 18,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà Nước mình không có đủ năng lực lẫn quyền lực để quyết định giá xăng thế giới đâu bạn ạ. Thế nên giờ ta có húp cháo mà vẫn phải dùng đến xăng dầu thì vẫn cắn răng mà chịu. Tốt nhất là bản thân nên tự tìm cách thích nghi thôi. Còn vấn đề lạm phát thì theo mình sẽ không nghiêm trọng đến mức bị đói đâu vì nhiều lí do, còn mức độ ảnh hưởng thì một phần để xem hành động của Chính phủ nữa. Nhưng theo mình thì nếu khủng hoảng xảy ra, nước mình vẫn còn đỡ hơn Nhật, Malay....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 484 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuansac.com Xem bài viết
    Việc tăng giá xăng là khó tránh khỏi, cho dù dân mình có nghèo như thế nào đi nữa, bởi xăng phải nhập khẩu, mà Nhà nước chưa đủ sức để bù lỗ.
    Chỉ có điều chắc chắn là lạm phát sẽ còn tăng nữa và không khéo thì sẽ bị đói - Thật đấy! :Crying: :Crying: :Crying:
    nước mình á - dầu thô thì đầy, nhưng chỉ biết "hút" lên, xuất khẩu cho bằng sạch, còn dân đen chúng mình thì nai lưng ra mua xăng về!!!!
    never say never:Laughing:
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn Éc Xem bài viết
    nước mình á - dầu thô thì đầy, nhưng chỉ biết "hút" lên, xuất khẩu cho bằng sạch, còn dân đen chúng mình thì nai lưng ra mua xăng về!!!!
    Tức là nước mình chỉ biết Xuất Thô ( xuất khẩu thô ) nói chung tất cả các mặt hàng.
    Cho nên cái mình đang hướng tới, như xây nhà máy lọc dầu Dung quất chẳng hạn để ít nữa biết Xuất Tinh.

Nói chung dân nước mình thủ dâm tinh thần cho nhau giỏi lắm. Kiểu gì cũng thủ dâm được. Sướng thì bảo giờ sướng rồi mà khổ thì bảo phải chia sẻ với Chính Phủ?
    Thế nào cũng nói được.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,318 Bài viết

• 3,393 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Nhưng theo mình thì nếu khủng hoảng xảy ra, nước mình vẫn còn đỡ hơn Nhật, Malay....
    hơn thế nào được hả bạn? Nhật, Mã Lai k/hoảng xong có ai bị nghèo, đói k0? Dân ta thì thêm vài chục phần trăm rớt trở lại diện xóa đói giảm nghèo là cái chắc.
    • 259 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hơ hơ khổ rồi khổ rồi, chúng con dân mọn lại cong lưng cầy và nộp thuế nuôi các nô bộc của dân thôi. ước gì làm nô bộc của nhà dân nhỉ, đi xe hơi tiền xăng dân trả.
    Vợ yêu ơi, anh biết em đang trốn ở đâu đó rất gần anh, đừng trốn nữa ra đây đi để anh rước về làm vợ anh nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 328 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangnhatrang Xem bài viết
    hơ hơ khổ rồi khổ rồi, chúng con dân mọn lại cong lưng cầy và nộp thuế nuôi các nô bộc của dân thôi. ước gì làm nô bộc của nhà dân nhỉ, đi xe hơi tiền xăng dân trả.
    Buồn quá nhỉ! Xăng lên giá cước vận tải đã bắt đầu rục rịch lên rồi mà lại bắt những mặt hàng khác không được lên thử hỏi buồn không? Có ai đi buôn mà chịu lỗ bao giờ? Điện thì tậm tà tậm tịt sao mà công nghiệp hóa, hiện đại hóa cho nổi. Thật buồn rơi nước mắt! Các bác nhà mình nói không biết có ai tin được không nhể
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn Éc Xem bài viết
    Bạn này nói rất đúng. Dầu thô ở nước mình bán ngay trên giàn khoan, hút trực tiếp từ mỏ ở ngoài biển, tàu của nước ngoài bơm ngay tại đó rồi dông thẳng luôn. Bao nhiêu dầu thô bán cho sạch với giá rẻ mạt để rồi nhập khẩu dầu đã qua chế biến ( xăng,etc ) với giá cao gấp nhiều lần:mad:. Các bác nhà ta ko biết quản lý ngân sách và đầu tư kiểu gì mà mấy chục năm trời vẫn chưa thể tự chế biến dầu thô thành nhiên liệu. Do phải nhập khẩu nên giá xăng trong nước phụ thuộc nhiều vào giá thế giới là phải.

Mình ko ở VN nhưng ngày nào cũng nói chuyện với ba mẹ ở đó nên biết. Trời oi, giá cả leo thang kinh khủng. Biết là mua đồ dự trữ sẽ góp phần vào sự tăng giá chung nhưng vì cuộc sống trưốc mắt phải làm vậy thôi. Thu nhập ko tăng mà giá cứ tăng kiểu này thì chết. Mình kêu mẹ ra sieu thi Big C gom 1 mớ đồ tiêu dùng rồi, các mẹ cũng nên tích trữ đi vì các siêu thị sau khi hết đợt hàng mua vào lần trước của họ, họ sẽ phải tăng giá lên hết đó. Bây giờ giá còn đỡ thì mua để dành ( dầu ăn, đường, sữa,etc ), mai mốt lạm phát sẽ còn kinh khiếp nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe đi một chút cho dịu thần kinh :Smiling:
    :Rose: http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=X1Ol4DoR2Z :Rose:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 259 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bác Tấn Dũng nhà ta đối ngoại tốt nhưng mà đối nội..... dân khổ quá bác ơi.....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,719 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bác Tấn Giời cũng chả thay đổi đc gì nếu cái thể chế này còn chưa thay đổi.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,307 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Ngẫm mà buồn.
    Lạm phát, hai ngày nghỉ cuối tuần phải ngồi ôm máy tính (may giá điện chưa tăng), chả giám lượn lờ phố xá, sểnh cái là tiền nó cứ vỗ cánh bay đi. Mà xiền bay đi thì đến cuối tháng nó mới bay về nhưng lại bay đi tiếp, tuổi thọ của nó ngày càng ngắn đi.
    Có lẽ từ mai, ra đầu ngõ làm con lô, để tối có cái mà hi vọng. khà khà
    • 259 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ở trong bàn nhậu thường có câu này: từ giờ phút này bác đã ra đi, bây giờ cũng đúng với người tỉnh luôn, hic hic, bác cứ ra đi thế này thì con dân khổ dài dài
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán cái thể chế và nhà nước này lắm rồi. Chả biết các bác cứ hót hươu hót vượn ở đâu, chứ cuộc sống ngày càng đi xuống thế này, bao giờ mới khá lên được. Mà sao các bác ý vẫn cứ giàu mãi nhỉ? Đi ra nước ngoài suốt thấy họ văn minh thế mà không cảm thấy nhục khi mình cũng là lãnh đạo như họ mà chỉ lo vơ vét đầy túi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 528 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Lương cơ bản chuẩn bị tăng lên 650, từ giờ đến 2009...
    Cứ lương tăng là tiền học con mình rồi đủ thứ khác tăng theo...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Bạn này nói rất đúng. Dầu thô ở nước mình bán ngay trên giàn khoan, hút trực tiếp từ mỏ ở ngoài biển, tàu của nước ngoài bơm ngay tại đó rồi dông thẳng luôn. Bao nhiêu dầu thô bán cho sạch với giá rẻ mạt để rồi nhập khẩu dầu đã qua chế biến ( xăng,etc ) với giá cao gấp nhiều lần:mad:. Các bác nhà ta ko biết quản lý ngân sách và đầu tư kiểu gì mà mấy chục năm trời vẫn chưa thể tự chế biến dầu thô thành nhiên liệu. Do phải nhập khẩu nên giá xăng trong nước phụ thuộc nhiều vào giá thế giới là phải.
    vầng, chị ạ, mình đã chuẩn bị có đến cái nhà máy lọc dầu thứ 3 chưa kể các loại li li nho nhỏ khác không do bạn Petro mà thuộc các bạn địa phương hí hửng đòi đi "lọc dầu" khác lập nên, tất chẳng phải lo chuyện thiếu "công cụ" sàng sẩy, nhưng vấn đề là dầu tinh "lọc in Vietnam" có giá không khác gì dầu tinh nhập ngoại, thậm chí có thể cao hơn tí xíu, do chi phí cho việc thành lập nhà máy và sản xuất quá lớn hông cách gì giảm giá được!

Bài toán kinh tế nó cứ thế ấy, nên chăng kêu cái gì đúng thì hơn.