TIN TÀI TRỢ.

Làm mẹ đơn thân.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E nay 30t muốn thụ tinh làm mẹ đơn thân. E có ck roi mà ck ngoại tình, e k níu kéo để cho đi theo người kia luôn. E hiện tại chỉ muốn có 1 đứa con thôi ko muốn có thêm ng đàn ông nào bước vào cuộc đời mình nữa.
    Các mẹ có thể tâm sự cùng e ko ạ?.
    Làm mẹ đơn thân vất vả, khó khăn lắm phải ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 825 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtenquanhieu Xem bài viết
    E nay 30t muốn thụ tinh làm mẹ đơn thân. E có ck roi mà ck ngoại tình, e k níu kéo để cho đi theo người kia luôn. E hiện tại chỉ muốn có 1 đứa con thôi ko muốn có thêm ng đàn ông nào bước vào cuộc đời mình nữa.
    Các mẹ có thể tâm sự cùng e ko ạ?.
    Làm mẹ đơn thân vất vả, khó khăn lắm phải ko ạ?
    30 tuổi chưa may mắn trong hôn nhân, gặp người chồng không tốt, anh ta đi ngoại tình em ly hôn luôn thì không có gì đáng bàn, vấn đề quan trọng là sau khi chia tay người chồng tồi tệ đó em sống như thế nào cho có ý nghĩa và thú vị. Tại sao em không nghĩ cho mình cơ hội khác, tại sao không yêu và tận hưởng những điều thú vị nhất mà tạo ban tặng cho con người. Em chưa phải là già, ở tầm tuổi em còn nhiều cơ hội để yêu và lấy chồng khác, em chưa may mắn gặp người tử tế thì em còn cơ hội tìm người tử tế để xây dựng hạnh phúc gia đình cùng chăm sóc tổ ấm.
    Bây giờ em luôn tự tin và sống lạc quan yêu đời để tận hưởng của sống, cơ cơ hội thì yêu, không có cơ hội thì sau 5 năm nữa hãy làm mẹ đơn thân thì cũng chưa muộn.
    Làm mẹ đơn thân thì vất vả hơn gấp nhiều lần, vì một mình phải làm bố, làm mẹ, phải chăm sóc con tất tần tật đủ thứ chuyện hết, nhất là con đau ốm một mình đưa đi khám bện, đưa đi mua thuốc, cho ăn uống không có chồng bên cạnh trợ giúp thì khổ lắm. Nhưng điều quan trọng nhất là con lớn lên trong môi trường không có bố tâm lý chắc chắn bị ảnh hưởng, không phải vì thiếu sự chăm sóc dạy dỗ của bố mà vì tự ti mặc cảm vì con ngoài giá thú, vì khi đi học bị bạn bè trêu chọc sẽ tạo cho con ức chế và dễ dẫn đến cáu gắt khó chịu và tâm lý khó ổn định. Khi xác định làm mẹ đơn thân thì chấp nhận bao nhiêu sự thiệt thòi và thiếu thốn, nhất là ngày lễ tốt nhìn thấy con người ta có bố mẹ ríu rít bên nhau còn con mình chỉ 2 mẹ con ra vào không có ai buồn lắm. Kinh tế đã khổ, tinh thần còn khổ hơn nên em suy nghĩ kỹ trước khi thực hiện ý nghĩa của mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Xã hội này kiếm ng tử tế khó lắm. Cứ đơn thân cho nhẹ đầu. Nếu vững về kinh thế thì nuôi con tốt chứ có gì mà phải sợ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 356 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết
    Xã hội này kiếm ng tử tế khó lắm. Cứ đơn thân cho nhẹ đầu. Nếu vững về kinh thế thì nuôi con tốt chứ có gì mà phải sợ.
    Lão Có định vớt cuộc đời em nó không??? Em nó nói vậy thôi chớ ăn thua lão siêng năng đeo đuổi Thấy lão đang than ế ko có ai yêu
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dạ e cảm ơn ạ. Có lẽ vì chuyện mới xảy ra nên e cũng k có niềm tin vào ng đàn ông. E cảm thấy giả tạo quá. E ngại lấy ck nữa liệu có dc ck tốt hay ko, hay lại gặp ng tệ hơn nữa. E sợ 2 chữ số phận.
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

A cũng cần có thêm đứa con hay mình hợp tác đi. A sẽ k làm e vướng bận
    • 825 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtenquanhieu Xem bài viết
    dạ e cảm ơn ạ. Có lẽ vì chuyện mới xảy ra nên e cũng k có niềm tin vào ng đàn ông. E cảm thấy giả tạo quá. E ngại lấy ck nữa liệu có dc ck tốt hay ko, hay lại gặp ng tệ hơn nữa. E sợ 2 chữ số phận.
    em trải qua 1 lần đò nên mất niềm tin vào đàn ông cũng đúng, nhưng em mới 30 tuổi vui chơi thỏa mái, gặp đối tượng nào tạo cho em có niềm tin, cho em hạnh phúc thì em yêu và lấy làm chồng, còn không ai có thể tạo được niềm tin cho em thì lúc đó (5 năm sau) em làm mẹ đơn thân cũng đâu có muộn. Vấn đề sống tự tin thỏa mái, làm điều em thích, chăm sóc bản thân cho đẹp, cho hấp dẫn không chỉ để tận hưởng cuộc sống này mà còn để cho trai thèm em ơi
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là , một đứa trẻ mà chỉ có mẹ chúng sẽ rất tự ti so với những đứa có cả bố và mẹ.
    Vấn đề kinh tế thì Phụ nữ thời nay có thể kiếm tiền, tự chủ kinh tế hơn ngày trước thì ko lo lắm, nhưng đúng là khi con ốm đau, vất vả một phần, phần là lo lắng cho con, mình có thể nhờ người thân mình, nhưng cảm giác khi đó có một người bố Biết thương và lo cho con, nó đỡ tủi con ( chứ ko đơn thuần là làm cho mình đỡ vất vả) hơn nhiều....

Mình cũng đã trải qua việc Mất niềm tin vào chồng/ vào đàn ông/ vào cuộc đời...nhưng mình nghĩ tới con, nghĩ nhiều lắm, nhưng cơ bản cái nào tốt cho một đứa trẻ hơn thì lựa chọn, nói chung cân đối, nếu mà khổ quá hoặc gặp toàn đàn ông ko tốt thì cũng nên tính ...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,627 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cái này chẳng khác gì bỏ đi cục nợ lớn rước về cục nợ nhỏ 😝

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 7miles
    • 167 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tôi cũng muốn bản thân mình sau này có 1 đứa con, không vướng bận chuyện chồng con làm gì.
    Cố gắng kiếm tiền để nuôi con là sự lựa chọn tốt nhất cho đến thời điểm hiện tại
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em sẽ giúp chị có con kết bạn chị em mình tâm sự số đt zalo em 0338391200