Làm gì khi chồng lười biếng và không có chí tiến thủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.09K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình và ck làm chung cty, mình làm Leader bộ phận mua hàng, còn chồng là nhân viên bình thường. Nhưng trong cty ck mình
    được đánh giá là năng lực chưa tốt. Mặc dù chế độ cty mình rất tốt nên mình luôn khuyên chồng cố gắng phấn đấu để phát triển. Nhưng chồng mình k chịu học hỏi, làm tàn tàn, tới đâu hay tới đó. Làm việc teamwork thì lúc nào cũng bảo thủ quan điểm của mình lúc nào cũng cho mình đúng nên hầu như k có quan hệ tốt với đồng nghiệp. Mình khuyên cũng có, cãi nhau cũng có nhưng ck vẫn vậy. Mình nói ck ráng cố gắng học hỏi , trao dồi tiếng anh để được lên Leader, nhưng ck mình nói anh chưa muốn phấn đấu bây giờ ( trong khi ck mìn đã 32t). Còn việc nhà thì lúc trước ck mìn còn phụ mình lau nhà rửa chén. Nhưng gần đây gần như là không làm. Mình có giao kèo với ck trước khi cưới là mình sẽ nấu ăn và ck rửa chén. Mà giờ ck mình nói thế này: chẳng thà ck mình ăn cơm tiệm còn sướng hơn ăn cơm nhà phải rửa 1 đống chén. Ck minh nói với mình lần đầu mình đã bỏ qua. Mà ck mình còn nói câu đó với đồng nghiệp. Ck người khác thì muốn được ăn cơm vợ nấu. Còn ck mình thì lại nói vậy. Mình hết nói nổi. Giờ ck mình xem trên mạng mấy người kiếm tiền bằng youtube, và nói mình muốn nghỉ việc để làm youtube nữa, trong khi ck mình làm thử mấy tháng nay chưa tới 2000 view mà muốn nghỉ việc bây giờ, mình cảm thấy rất mệt mỏi, chẳng biết phải nói cùng ai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 179 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em chào chị. Với 1 anh chồng bảo thủ như thế này thì em nghĩ chị nên chiều theo anh ấy, anh ấy muốn nghỉ việc làm youtube chứ gì? Cho anh ấy nghỉ. Anh ấy muốn ăn ngoài tiệm chứ gì? Chị cứ cho anh ấy ăn ngoài tiệm.
    Còn riêng chị chị vẫn nấu ăn và ăn uống như bình thường, công việc chị cũng cứ giải quyết như bình thường.
    Nếu chồng chị tỉnh ngộ ra rằng mình đã lớn, mình đã có vợ, không thể để vợ luôn gánh vác mọi chuyện một mình thì chồng chị phải thay đổi. Còn nếu như không có những điều trên thì em chúc mừng chị, mãi mãi anh ấy chỉ có vậy. Nói thẳng ra rồi anh ấy sẽ ăn bám theo chị nếu anh ấy không thay đổi.
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chồng như này em bỏ từ lâu rồi nhé, cưới vợ mà không biết yêu thương có ý chí tiến thủ đi còn làm ba cái trò youtube. không hiểu sao chị có thể lấy dudowwjc anh ấy luôn đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Em chào chị. Với 1 anh chồng bảo thủ như thế này thì em nghĩ chị nên chiều theo anh ấy, anh ấy muốn nghỉ việc làm youtube chứ gì? Cho anh ấy nghỉ. Anh ấy muốn ăn ngoài tiệm chứ gì? Chị cứ cho anh ấy ăn ngoài tiệm.
    Còn riêng chị chị vẫn nấu ăn và ăn uống như bình thường, công việc chị cũng cứ giải quyết như bình thường.
    Nếu chồng chị tỉnh ngộ ra rằng mình đã lớn, mình đã có vợ, không thể để vợ luôn gánh vác mọi chuyện một mình thì chồng chị phải thay đổi. Còn nếu như không có những điều trên thì em chúc mừng chị, mãi mãi anh ấy chỉ có vậy. Nói thẳng ra rồi anh ấy sẽ ăn bám theo chị nếu anh ấy không thay đổi.
    Mình cũng đã có suy nghĩ như bạn, cho ck nghỉ việc theo ý muốn và cho đi ăn ngoài luôn. Nhưng mình ở chung em trai ruột của mình nữa nên sợ ba mẹ mình biết chuyện rồi ba mẹ buồn. Nên mình vẫn cố gắng mong ck mình thay đổi. Mà dường như cố gắng vô ích, ck mình dường như cứ ỷ lại vì việc gì mình cũng lo lắng hết rồi. Lúc mới cưới mình định để có bầu ngay mà giờ mình đã thay đổi suy nghĩ lại, giờ mà có con mà ck mìn vẫn như vậy thì còn mệt mỏi thêm, nên mình đang kế hoạch

• 365 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trong một mối quan hệ, ép người mình yêu phải sống cho bằng lí tưởng của mình đặt ra nó nặng nề lắm chị ơi. Nếu có 1 ngày nào đó nhìn lại, chị sẽ ước mình đừng ép anh ấy như vậy. Nếu cuộc sống 2 người thoải mái, vui vẻ cũng đủ rồi. Duy chỉ có 1 cái em không thích ở anh nhà chị là chưa biết san sẻ, trong cuộc sống nếu cả 2 cùng cố gắng, cùng làm 1 cái gì đó sẽ trọn vẹn hơn.
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhphatv3p Xem bài viết
    Trong một mối quan hệ, ép người mình yêu phải sống cho bằng lí tưởng của mình đặt ra nó nặng nề lắm chị ơi. Nếu có 1 ngày nào đó nhìn lại, chị sẽ ước mình đừng ép anh ấy như vậy. Nếu cuộc sống 2 người thoải mái, vui vẻ cũng đủ rồi. Duy chỉ có 1 cái em không thích ở anh nhà chị là chưa biết san sẻ, trong cuộc sống nếu cả 2 cùng cố gắng, cùng làm 1 cái gì đó sẽ trọn vẹn hơn.
    Chào anh. Em thấy quan điểm này cũng đúng nhưng mà 1 ng đàn ông khi đã có vợ thì nên có trách nhiệm, cũng như cố gắng để tính tới tương lai nhiều hơn chứ không phải như bây giờ.
    Em nghĩ lời khuyên đưa ra là chị thử nói chuyện lại với anh ấy xem sao, có thể mặc cảm khi vợ cao chức hơn mình, nhân viên lời ra tiếng vào làm anh ấy cũng có phần nản chí dẫn đến cuộc sống 2 ng bị đảo lộn. Chị thử cho anh ấy thời gian xem sao