TIN TÀI TRỢ.

Làm gì khi chồng ham chơi điện tử????????

• 13 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào mọi người.
    Mình đang rất buồn và chán nản về chồng của mình, a ấy lúc nào cũng tập trung vào máy tính được hết. Đi làm về là mở máy tính bật trò chơi kiếm thế lên liền. Mình k hiểu sao a ấy cứ luôn dán mắt vào màn hình vi tính đến thế, minh nói gì cũng k để ý, hoặc có nghe được cũng chữ được chữ k tí rồi cũng hỏi lại mình, thậm chí khi chăm con a ấy cũng tranh thủ bấm vài cái. Phải làm sao đây hở mọi người, mình chịu hết nổi rồi, chẳng bao giờ thấy a ấy tự nguyện hỏi thăm hôm nay mình thế nào, có gì tốt k, lúc nào cũng để mình nhắc nhở rồi mới nói, mình chán lắm mọi người ạ. A ấy là một người vô tâm, ngoài việc đi làm về, chơi với con thì việc quan trọng nhất của chồng mình là chơi điện tử, mình đã nói nhiều lần nhưng k có hiệu quả gì hết (lại bị than là nói nhiều), mình phải làm gì đây????????mọi việc trong nhà đều phải tới tay mình, mình mệt mỏi quá.....................

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 390 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Haiz ba cái game online chán phèo có gì hay ho đâu mà các anh mê thế không biết, hay là mê các chị mặt chữ o body chữ ô trong đấy nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhsen Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Mình đang rất buồn và chán nản về chồng của mình, a ấy lúc nào cũng tập trung vào máy tính được hết. Đi làm về là mở máy tính bật trò chơi kiếm thế lên liền. Mình k hiểu sao a ấy cứ luôn dán mắt vào màn hình vi tính đến thế, minh nói gì cũng k để ý, hoặc có nghe được cũng chữ được chữ k tí rồi cũng hỏi lại mình, thậm chí khi chăm con a ấy cũng tranh thủ bấm vài cái. Phải làm sao đây hở mọi người, mình chịu hết nổi rồi, chẳng bao giờ thấy a ấy tự nguyện hỏi thăm hôm nay mình thế nào, có gì tốt k, lúc nào cũng để mình nhắc nhở rồi mới nói, mình chán lắm mọi người ạ. A ấy là một người vô tâm, ngoài việc đi làm về, chơi với con thì việc quan trọng nhất của chồng mình là chơi điện tử, mình đã nói nhiều lần nhưng k có hiệu quả gì hết (lại bị than là nói nhiều), mình phải làm gì đây????????mọi việc trong nhà đều phải tới tay mình, mình mệt mỏi quá.....................
    Lại dính vào Kiếm Thế à, khó bỏ đây
    Em cũng phải quyết tâm 3 tháng mới bỏ nổi cái game hút tiền như hút máu đấy.Ngồi tổng hợp lại xác thẻ trong 1 năm chơi game thì hết hơn chục triệu.Thế mà còn chưa thấm vào đâu với các người chơi khác trong server ...
    Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi chị ơi, chồng chị mê game mà còn ở nhà chăm con được thì còn tốt đấy, có nhiều người còn đang mơ có người chồng chỉ mê game như chị kia kìa.Ko mê gái, ko mê cờ bạc cá độ lô đề là được lắm rồi đấy ^^
    Theo em chị không nên cấm, chỉ nên nhắc khéo anh ý chơi ít đi 1 chút thôi.
    Game đó có auto play, máy tính nó tự chơi được mà.Thường là anh ý chỉ cần đụng tay vào tất cả các buổi tối từ 8h đến 9 rưỡi thôi
    Cố gắng lên chị, hoặc là chị cũng chơi cho anh ý hoảng, giả vờ mê hơn cả anh ý xem anh ý nghĩ thế nào
    Đời là 1 mớ hỗn độn, và mình là 1 nhân tố để tạo nên cái mớ hỗn độn đó
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn nên thỏa thuận với chồng là chơi 1 ngày mấy tiếng chứ càng cấm càng mê đó