Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm gì khi bị Nam giới trêu đùa khiếm nhã. Các Mẹ Thông minh, duyên dáng cho ý kiến đi...

• 1 Lượt chia sẻ
  • 726 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 121 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Tình hình của mình như thế này, các Mẹ thông minh duyên dáng cho ý kiến gấp nhé.
    Mình 34 tuổi, dừ lắm rồi, nhưng bây giờ mới vấp phải chuyện này, từ trước vẫn làm việc ở VPDD cty của Mỹ. Giờ làm việc rất là nghiêm túc. Nhân viên có cười đùa nhưng cũng nhẹ nhàng, lịch sự. Vậy mà từ khi chuyển sang công ty của VN, Thấy khó chịu vô cùng với cái kiểu trêu đùa, nhìn ngắm phụ nữ của Nam giới ở đây. Mình có cảm tưởng là họ cứ chăm chăm nhìn người mình vậy. Mình mặc váy hay mặc áo gì cũng bình luận, rồi là muỗi cắn chân mình thì họ nhắc, rồi là mình không mặc váy chống nắng thì họ thắc mắc ... Rất là khó chịu.
    Mình thì không muốn tỏ ra căng thẳng. Nhưng thật sự không muốn trả lời hay tiếp chuyện những người như vậy. Nhưng nếu không có phản ứng gì thì họ càng làm tới, và có khi lại bị mang tiếng là kiêu căng...
    Nói thêm là trong công ty có khá nhiều bạn nữ, và cũng bị Nam giới trêu đùa như vậy.
    Mình phải làm sao các Mẹ nhỉ. Hay là phải tập quen với điều đó?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông gì mất nết quá vậy ạ, dù có bị nói thì hội chị em phải tìm cách phản bác lại chứ. Mà mấy tên đó cỡ nhiêu tuổi vậy bạn? 1 người đối phó thì dễ chứ nguyên nhóm thì khó khăn lắm đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)