Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Là ngu hay bị bỏ bùa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em trai tôi chơi game online rồi quen và yêu con nhỏ chơi game cùng. Nghe nói con nhỏ này rất giàu có, có công ty riêng, và khi nào lấy chồng gia đình nó sẽ cho căn nhà 2 tỉ.
    Con nhỏ đó trước có người yêu rồi, nhưng vì lao ra kéo con này vào đường nên người yêu bị xe tông chết. Gia đình thì hứa gả con đó cho thằng bác sĩ làm bên Singapo nhưng con đó không yêu mà đi yêu em trai tôi, rồi hai đứa quan hệ xác thịt với nhau, rách cửa mình phải đi bệnh viện khâu mấy mũi. Trong một lần bị hôn mê sâu bên Singapo thì thằng bác sĩ hứa gả kia đã cho người kiểm tra và biết con nhỏ đó đã mất trinh nên về VN nói với bố mẹ con này là nó ngủ với nhỏ này để đòi cưới. Nhỏ này không chịu và bị thằng bác sĩ đó tống tiền, nên con nhỏ này phải ký giấy sang tên 1 ngôi nhà 1 mảnh đất cho thằng bác sĩ để giấu kín việc nó ngủ với em trai tôi. Thằng bác sĩ bên Singapo thì lúc nào cũng mang theo 2 vệ sĩ rình rập con này để đánh đập và hiếp dâm để sinh con cho nó. Tôi hỏi em tôi là chứng kiến hả? em tôi nói là nghe con đó nói và em trai con đó nói thế. Em tôi lo lắng tính gặp bố con này nói chuyện và nhận trách nhiệm về mình, em tôi chát yahoo với bố con đó và hai người hẹn gặp nhau, nhưng hẹn gặp 3,4 lần mà em tôi vẫn không gặp được, em tôi chỉ nói chuyện với bố và em trai con này bằng yahoo và nhắn tin thôi.
    Giờ em tôi đang đi công tác xa 6 tháng nhưng vẫn không ngừng lo lắng vì con kia báo có song thai, tôi bảo sao không cưới thì em tôi bảo con đó chưa muốn cưới. Em tôi nói con đó qua Singapo học và sinh con bên đó luôn, qua Sigapo đi khám thì bị bác sĩ sàm sỡ (không phải bác sĩ hứa gả) con đó ức quá nhập viện luôn và hôn mê sâu, nguy kịch đến tính mạng, phải kích tim mấy lần. Tôi hỏi thế có ai bên đó với nó không em tôi nói không, con nhỏ đó giấu gia đình chuyện sinh con, em tôi lo lắng mất ăn mất ngủ.
    Mọi chuyện rồi cũng qua, tôi nói em tôi khi nào nó sinh xong dẫn 2 đứa về nhận máu mủ. em tôi nói là trẻ sơ sinh không đi máy bay được, phải hơn 1 tuổi mới đi được. Tôi hỏi các tổng đài của các hãng hàng không thì không phải thế, trẻ dưới 14 ngày tuổi mới không đi được thôi.
    Em tôi giận tôi lắm, thế rồi hai tuần sau nó lại nói chuyện với tôi và nói con nhỏ đó chết rồi. Tôi hỏi tại sao? Ai báo? Nhà nó biết chưa? Có ai bên đó với nó chưa? Thằng em tôi run hết cả người, nó lo lắng thật sự. Nó nói con nhỏ bạn cùng phòng con kia chát yahoo nói thế. Và nó lên kế hoạch mua vé máy bay cho cả nó và mẹ tôi để đến nhà con đó thắp nhang. Tôi nói sao lại đưa mẹ đi, có giải quyết được gì đâu, dâu con thì chưa phải cũng chưa ra mắt bố mẹ. Nó nói vì hai đứa nhỏ, đến thắp nhang thôi. Tôi phản đối vì chưa làm được gì cho bố mẹ mà lại đưa bố mẹ vào chuyện không đâu này, nhỡ thật mà họ đay nghiến thì mẹ tôi sẽ khổ cả đời. Tôi bày cho nó là mua vé máy bay về nhà con nhỏ kia nhưng phải kín đáo bí mật và bất ngờ xem thế nào đã rồi đưa mẹ vào sau cũng được. Thằng em lại cáu gắt với tôi nói tôi nghi ngờ linh tinh, ai đem cái chết ra mà đùa...tôi cũng hơi run, nhưng nó cũng nghe lời tôi là quyết định đến nhà con đó một mình. Chắc khi nghe em tôi nói sẽ đến nhà con đó sợ nên mọi chuyện mới vỡ lở ra. Em tôi kể là do nó uống 2 lọ thuốc an thần và phải nhập viện và bác sĩ bên singgapo chỉ lo lấy thuốc ra mà không để ý tới não con này bị liệt nên báo nhầm đã chết. Ôi mẹ ơi, tôi thấy em tôi ngu thật sự, hết thuốc chữa, tôi chỉ nói em tôi hãy tự xem lại mình đi, tôi thật sự chán không muốn chửi nữa. Thế rồi 10 ngày sau con đó mua vé máy bay đi từ siggapo về. Và một tuần sau nữa thì đi thăm em tôi như người bình thường.
    Tôi bức xúc vô cùng vì tôi cảm thấy em tôi bị lừa, từ chuyện ngủ với nhau chảy máu đến chuyện mang thai. Thứ nhất, nếu rách màng trinh thì không đến nỗi phải đi viện khâu (em tôi là đứa yếu sinh lý nhưng rất trách nhiệm). Thứ hai giờ còn ông bố nào ngồi chát yahoo, mà chẳng người lớn nào lại thất hẹn với người yêu của con gái mình cả. Thứ ba cái thai không biết có thật không? Sao người ta dễ hôn mê sâu thế chứ. Thứ tư nếu cái thai là thật thì sao không cưới... vì bất cứ người con gái nào cũng muốn ở bên cạnh người mình yêu, đặc biệt khi sinh con cho anh ta, hay không biết là con ai nên mới phải tìm kế hoãn binh như thế....
    Hơn nữa não của con người dễ bình phục thế sao? Liệt não mà chưa đầy một tháng đã hồi phục như người bình thường.
    Tôi thật sự không biết nghĩ sao, khuyên em thì không được vì nó chỉ tin mỗi con kia thôi, bố mẹ nó cũng không nghe nữa rồi. vừa rồi nhà có việc mà nó cứ đơ ra ko lo gì cả, tôi biết nó nghĩ gì, thật đau lòng, thằng con trai một. Nói ra thì xấu hổ các bạn ạ, thằng em tôi là Bác sĩ, nhưng qua chuyện này tôi thấy nó cách cư xử chưa có, trình độ chuyên môn sơ đẳng của bác sĩ cũng không luôn. Tôi buồn lắm mà không biết khuyên nhủ nó sao nữa, tốn công cha mẹ nuôi cho ăn học quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em thấy ngu chứ ko phải bỏ bùa j đâu C ơi. Nhỏ đó toàn nói nhữg chuyện ko có căn cứ. Em C giống như đag sốg ảo vậy. Cũg ko hiểu mục đích của nhỏ kia là gì. Em còn nhỏ tuổi, em ko dám nhận xét gì đâu. Nhưg thật sự em cản thấy em c giỏi chuyên môn bao nhiêu thì lại thiếu kinh nghiệm sống bấy nhiêu. 1 bác sĩ mà sao lại ko thấy dc nhỏ kia đưa ra nhữg lý do hết sức vô lý. Hay do cô đơn lâu quá nên giờ t.y là lớn hơn tất cả.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimsnow
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mà C đag lo quá hay sao mà viết bài hơi khó hiểu.

• 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trời ơi, sao chuyện lại phức tạp quá vậy trời. Nếu có là thật thì cũng k nên để em trai chị yêu 1 người có nhiều mối quan hệ k rõ ràng và nguy hiểm như thế.
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Von nhỏ này xạo vavlua đôi thang e cua c.. nhưng lý do no noi ra k co căn cứ.. nguoi nc ngoai ng ta đâu rảnh để lam nh viêc nhu la đeo duoi ,ép ,để lây đuoc con nhỏ đó..no đa dung nhiêu phuong án..cuoi cung k đc nó quay lai phuong án 1.e chi thật là ngu.. 2 nguoi này chắc giau có lắm hả chị
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu có thể thì mình đã ngăn cản rồi, nhưng nó cứ lao đầu vào thôi, mình lo lắm. Mình không biết nghĩ sao để khuyên bảo nữa, hết lời rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Biendongtamhon
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giàu có hay ko thì ko biet, chỉ là lời con nhỏ đó kể thôi, thằng em mình quen no khi choi game, cũng đã vào nhà nó đâu, mọi điều toàn nghe con kia, và những nguoi bạn cua con kia ma em toi chưa từng gặp mặt nói thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 112 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chời ơi, mình đọc mà chóng cả mặt với các mối quan hệ của con nhỏ này. tốt nhất bạn nên ngĩ ra biện pháp gì mạnh mạnh tí để ép buộc em trai bạn bỏ ngay con nhỏ đó. rước nó về làm vợ sau này không những em trai bạn mà cả gia đình bạn cũng sẽ khổ với nó luôn ý...

--------
    Stellavn/Thoitrangstella@gmail.com
    • Khóa theo yêu cầu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Càg ngăn cản càng làm em C lún sâu hơn. Đó ko phải cách hay. Em c bây giờ ko suy xét dc gì đâu. Nếu có thể C nên tìm cách tìm hiểu sự thật về cô gái kia trước xem sao rồi tính tiếp mới dc.

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Một người bình thường cho dù là bì lí do gì thì cũng ko thể làm thế. Quá coi thường thằng em mình. Aizzz

• Khóa theo yêu cầu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 67 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cô gái này và những người xưng là em trai, bố, bạn cùng phòng cùng những câu chuyện họ dựng lên nhằm mục đích gì? họ cần gì từ em trai Chị?
    1. Nhà giàu, cty riêng, cho nhà 2 tỷ khi lấy chồng? ( Tiền ta em nhiều, em đến với A ko phải vì tiền)
    2. Vì kéo nó vào người yêu cũ bị xe tông chết. (Như phim hàn thì cô gái này sẽ đau khổ, dằn vặt. Cô gái sẽ tâm sự với chàng trai, giai đoạn lấy tình cảm)
    3. Nhà nó hứa gả cho bác sĩ bên Singapo nhưng nó chỉ yêu em trai chị thôi. ( Giai đoạn lấy sự tin tưởng)
    4.Dụ em chị lên giường, rồi bày ra chuyện rách đi khâu. Ý em nó là lần đầu tiên em trao thânEm trai chị đến đây là dính câu, sẽ đặt toàn bộ tình cảm cho nó.
    5. Sau đó kiu bị hôn mê thằng bác sĩ bên sing kiểm tra trinh tiết. Phát hiện ko còn, dọa tống tiền. KHông phải như bắt đền em trai Chị, vì em trai Chị nên nó phải ký giấy sang etn6 1 miếng đất sao? Sao hôn mê đúng lúc vậy, yêu em trai chị ko yêu thằng kia mà khi hôn mê thì thằng kia bên cạnh.
    6. Thằng bác sĩ đưa vệ sĩ theo đánh đập hiếp dâm để sinh con? Nó mà muốn sinh con thì nó hiếp con này lúc kiểm tra trinh tiết khi hôn mê rồi.
    7. Còn cái ông bố??? do em trai chị muốn nhận trách nhiệm nên nó cho nc yahoo cho em trai chị tin thôi. Chả có ông bố nào nghe chuyện con gái mình vậy mà như chuyện ko quan trọng, ko cần thiết.
    8. Báo có thai nhưng ko muốn cưới,đi khám bác sĩ sàm sỡ ( Bác sĩ đó có bị kiện ko? bác sĩ sàm sỡ bà bầu? ở singapo nghe nói luật rất nghiêm khắc). Rồi bị hôn mê,kích tim mà thai nhi ko sao?
    Khi kiu nhận máu mủ kêu trẻ ko đi máy bay được,... ko còn cách nào cho người báo tin chết.
    Em trai Chị chẳng phải rơi xuống vực sao? Người mình yêu mang theo 2 đứa con máu mủ của mình chết.
    Rồi người chết sống lại sau 2 tuần vì bị liệt não khi em trai chị kiu qua nhà, 2 lọ thuốc an thần, liệt não.... Bác sĩ báo nhầm. Theo như con nhỏ này, bác sĩ bên sing hình như bị gì hết rồi, thằng bác sĩ hứa gả hiếp, tống tiền; khám thai bác sĩ sàm sỡ; rồi liệt não bsi báo chết...
    Mâu thuẫn, vô lý hết sức. Em trai chị thì như robot đang dc lập trình, nó nói gì tin cái đó.
    Họ muốn gì từ em trai Chị? Khi đã làm cho em chị yêu, tin tưởng, là người làm nó đền tiền, nó và con nó chết em trai chị đau khổ đến đâu, ân hận đến đâu? rồi nó quay lại, em trai chị sẽ vì những tội lỗi đó mà nó kiu gì làm đó. Nó sẽ đòi hỏi em trai chị điều gi?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chắc chắn 100% là em bạn bị ngu bẩm sinh (sorry bạn) hoặc là đang sống quá ảo. Chuyện thế mà cũng tin được mới lạ. Lấy nước lạnh dội đầu cho em nó tỉnh lại đi là vừa. Ngây thơ qua có ngày bị hại lúc đó ko biết hỏi tại sao
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đọc còn thấy rối với cái kiểu gia đình quí sờ tộc vòng vo lòng vòng đủ kiểu của cái chị này luôn đấy ạ, khó hiểu thật.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uh. Con nhỏ đó bị bệnh sao ý. Nó nói nó qua singgapo đẻ con rồi gửi họ chăm sóc hơn một năm mới đón về. Nó làm như con nó là chó vây. Thế nhưng thằng em mình vẫn tin.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà hiểu được vấn đề gia đình nhà nhỏ này em nghĩ chắc phải đi bệnh viện Tâm Thần đo lại não quá, chuyện rối rắm như phim viễn tưởng hay phim tâm lý xã hội Hồng Koong chứ ko phải chuyện ở VN nữa.
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ừ mình cũng thấy khó hiểu thật . Nhưng chắc em trai và chị này bị đẩy vô trò đùa của ng ta nên cũng ko hiểu rõ chuyện gì luôn huống chi mình .
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uh. Minh cũng không hiểu được, nên mình hỏi ý kiến mọi người. Minh mong thời gian trôi qua thật nhanh để xem nó sinh đẻ thế nao? Thật mệt não cũng ko ra vấn đề.

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thằng em mình đúng là mê tiền thật, bao nhiêu lời khuyên lúc đầu nó còn suy nghĩ, rồi đến khi gặp lại con đó nó bỏ ra 20 triệu mua đồ cho... thằng em tôi lê liệt người luôn. Nó nói kiểu gì cũng sẽ lấy con đó thôi, thế rồi em tôi trở thành một đứa ngủ lang thứ thiệt. Suốt ngày đi ngủ lang ở khách sạn với bà bầu 6 tháng. Nó không còn là nó nữa.
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Biendongtamhon Xem bài viết
    Thằng em mình đúng là mê tiền thật, bao nhiêu lời khuyên lúc đầu nó còn suy nghĩ, rồi đến khi gặp lại con đó nó bỏ ra 20 triệu mua đồ cho... thằng em tôi lê liệt người luôn. Nó nói kiểu gì cũng sẽ lấy con đó thôi, thế rồi em tôi trở thành một đứa ngủ lang thứ thiệt. Suốt ngày đi ngủ lang ở khách sạn với bà bầu 6 tháng. Nó không còn là nó nữa.
    Đồng tiền khiến con người trở nên như vậy sao. Đồng tiền nó có quyền lực vậy à. Tiền là tiên là phật mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi trời em, em bạn bị bỏ bùa rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2