Kỷ niệm ngày cưới bố mẹ chồng tặng quà gì

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.39K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

13/5 là kỷ niệm ngày cưới của bố mẹ chồng tương lai của em. Em nghĩ hoài không biết tặng quà gì. Vì mẹ chồng e có nguyên cửa hàng tạp hóa lớn nên hầu như món nào mà được gợi ý tặng thì mẹ chồng e đều có bán hết:Crying:. Nói túm lại em rối quá. Em suy nghĩ gần cả năm nay. Nghĩ được món nào thì cũng được ông xã tương lai báo là ba mẹ đang bán món đó hay là được công ty khuyến mãi cho món đó. Rối quá! :Sigh:Các mẹ tư vấn giúp em với. Để e lấy điểm với bố mẹ chồng.
    13/5 là kỷ niệm ngày cưới ba mẹ chồng mà cuối tháng 5 là tụi em tổ chức lễ cưới rồi nên kinh phí không được thoải mái lém.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,068 Bài viết

• 2,024 Được cảm ơn

Tớ thấy bạn có thể tặng một cái tranh thêu cho hai cụ, bạn sang bên hoitheuthua có những tranh rất ý nghĩa ( vd: hình cụ ông cụ bà ngồi hạnh phúc bên nhau). Bạn có thể thuê cửa hàng thêu luôn cho kịp.
    Kinh phí không quá cao mà lại ý nghĩa.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    30/01/2015: 56.00kg. Còn 8 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Những ngày đặc biệt như 8/3, kỷ niệm ngày cưới... những năm trước em gửi tặng hoa nhưng mẹ chồng nói phí. Còn bánh kem thì gia đình bên chồng sở hữu 1 hiệu bánh có tiếng mấy chục năm nay. Khó nghĩ quá! Trời ơi! Tặng gì đây trời.::Sad: Có ai giúp em khoooooooooong?huhuhuhu
    • 355 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn mua tặng bố mẹ chồng một chuyến đi du lịch .:570:
    Mẹ Ỉn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,800 Bài viết

• 13,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, nhà đã có tiệm bánh rồi tiệm tạp hóa thì Abyss chẳng cần nghĩ đến việc tặng món gì vì đụng hàng mất :Battin ey:. Bạn có thể nghĩ đến những món quà tinh thần: hoặc 1 cặp vé xem kịch, nhớ lựa vở nào hay hay và rạp đẹp (Idecaf chẳng hạn), hoặc bạn có thể nấu 1 bữa ăn cho gia đình quây quần, người lớn tuổi thường thích như vậy. Chúc bạn ghi được nhiều điểm hén :Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Vì kỷ niệm ngày cưới của ba mẹ sát với ngày cưới tụi em mà kinh tế tụi em kiệt quệ rồi (đám cưới tụi em tự lo) nên không có điều kiện mời ba mẹ đi du lịch. Với lại ba mẹ chồng em là lao động chân tay nên những món quà tinh thần như tặng hoa, xem phim, xem kịch, đi du lịch xả stress là xa xỉ... Quà vật chất nhỏ thì nhà chồng em đầy đủ (vì nhà bán hàng), quà vật chất lớn thì tụi em không có khả năng, quà tinh thần thì không thích hợp với ba mẹ chồng em. Đúng là em đem cái khó của em quăng qua cho các chị rồi. Chứ em thì bó tay chịu thua rồi.:Crying:
    • 3,807 Bài viết

• 6,151 Được cảm ơn

Mua tặng một bộ ga mới có được ko? Đừng nói là cái này nhà BMC bạn cũng bán nhé
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,800 Bài viết

• 13,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Laughing::Laughing:Quytrang05 de thương quá ... Nếu vậy thì Abyss nghĩ tới 1 bộ áo dài cho mẹ chồng, 1 sơmi và cà vạt cho ba chồng được không? Vì đường nào hai ông bà cũng phải sắm để diện đi rước cô dâu ngoan chứ hè?:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Dạ áo dài và sơ mi cà vạt thì đã lo xong rùi. Chắc là em sắp bộ ra gối mới cho ba mẹ. Quà này í nghĩa thật. Để em bàn với xã em vụ này. Nếu xã em mà không đồng ý là em lại lên xin í kiến các chị nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 277 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Em vừa gọi điện hỏi í kiến xã em xong. Bộ ra gối cũng không được rồi. Vì ba mẹ chồng em ngủ riêngonttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,800 Bài viết

• 13,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, cái này thì cam go thiệt . Abyss làm con dâu ngoan, sắp cưới mà mất điểm thì hông được roài…:Sigh::Sigh:… Mẹ chồng Abyss có vòng cẩm thạch chưa? Nếu chưa thì Abyss thử phương án này coi sao, có thể bà sẽ thích những món này. Còn nếu có vòng rồi thì 1 cái nhẫn mặt cẩm thạch cùng màu với vòng cũng được. Còn ba chồng thì có thể 1 cái đồng hồ hoặc chai rượu ngoại (nhà có bán thứ này hông ta?:Thinking::Thinking vì ba mình nhiều rượu lắm, ông không uống được nhiều, nhưng anh rễ cho hoài, vẫn thích:Clown::Clown:. Abyss cố lên … :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Bố mẹ chồng mình năm nay cũng kỉ niệm ngày cưới, bố mẹ mình không tổ chức nhưng mọi người đi chụp ảnh kỷ niệm. Hay bạn thử hỏi ox xem thế có được ko?
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu các cụ thích trang sức bằng ngọc - cẩm thạch - Thì các bạn vào đây tham khảo nè :

http://camthachthiennhien.multiply.com/photos