Kinh nghiệm xấu khi mua hàng ở ngocvietnam.com

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.74K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 683 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SỢI DÂY CAO SU NHỎ BÉ VÀ CÁI TÂM BÉ NHỎ CỦA NGƯỜI BÁN HÀNG

Hôm nay mình muốn chia sẻ cho các bạn chút kinh nghiệm của mình khi đi mua mặt cẩm thạch.
    Mình biết người bán hàng này khá lâu qua những bài viết chia sẻ về kiến thức đá quý, đặc biệt là bài viết "Chiếc dây cao su và triết lý về những điều vụn vặt" của anh ấy, nghe có vẻ là người có tâm, biết quan tâm tới khách hàng. Anh ta tên là Đỗ Quang Khánh, sdt: 0947607060
    FB: https://www.facebook.com/doquangkhanh229

Vậy là mình đã đặt mua một mặt dây chuyền cẩm thạch. Anh ấy nói tặng kèm dây đeo móc inox (trong khi trên web thì ghi là tặng móc bạc), ừ thì thôi kệ cũng được. Nhưng mình đeo được đúng 1 tuần thì phát hiện móc bị xỉn màu, chuyển sang màu đồng. Nói cho anh ấy biết thì anh ấy bảo là do mồ hôi của mình nên inox bị đổi màu????? Mình k đồng ý với lập luận đó, nói là inox không bao giờ k có chuyện chuyển sang màu đồng, chỉ có là đồ xi mạ mới như vậy. Nói qua nói lại thì anh ấy nói xin lỗi, rút kinh nghiệm, mai mốt mình có mua gì nữa thì cũng sẽ k tặng kèm bất cứ cái gì nữa??? Mình nói k cần tặng kèm, chỉ cần người bán tư vấn đúng hàng, đúng giá, đồ tặng kèm có như thế nào thì nói để người mua tự tính,có thể k lấy cũng được. Vì mình chỉ đánh giá cao tính trung thực của người bán chứ k cần tặng phẩm. Thế rồi anh ấy kêu mình gửi trả lại cái dây đeo tặng kèm và block mình luôn. Oh ho may là chưa có phàn nàn gì về mặt cẩm thạch đó, người bán nói là cẩm thạch loại A, chưa xử lý, ừ thì mình nghe vậy, giờ nghĩ lại có nên tin k nhỉ?

Chỉ một chút xíu chuyện nhỏ thôi nhưng cái cách giải quyết vấn đề của người bán làm mình cảm thấy buồn ghê. Một chút chuyện nhỏ đã đối xử với khách hàng của mình như vậy thì làm sao khách hàng dám đặt niềm tin vào sản phẩm của người bán chứ? Cho nên các bạn nếu muốn mua đồ phong thủy thì nhớ cẩn thận nhé. Chút chi tiết nhỏ thôi nhưng cũng cho thấy sự không trung thực, và cách đối xử tệ với khách hàng của người bán rồi.

Screenshot_2

Screenshot_3

Screenshot_5

Screenshot_6

Screenshot_7

Screenshot_8

Screenshot_9
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Có cái móc muh cũng làm tầm bậy thì miếng mgọc mình nghĩ ko ổn. Do mình cò người quen trong nghề cò nói, ngọc, cẩm thạch, bây giờ bàn toàn dỏm, khó biết. Trong nghề mới biết nỗi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 683 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì bởi vậy mới nói. Viết những bài viết thì nghe có tâm lắm, nhưng thực tế làm thì khác hoàn toàn. Báo hại mình phải đi tìm chỗ mua móc, vì mình đeo bạc bị đen. Nếu không kiếm được chắc cũng đành làm móc bạc đeo thôi.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ông ngọc Việt Nam này nói thì như rồng như phượng bloo...blaa cảnh báo nọ cảnh báo kia mà làm ăn thất đức
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là đá thật ko chị, em tính đặt mua ở đây, hoang mang quá
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tính mua ở đây một con tỳ hưu. Đọc được bài đăng này xong chắc nghĩ mua luôn.
    • Hongyphuong2016 Khách
    • 1 năm
    Mình cũng mua bên Ngọc Việt Nam đây . Bán dây đá cho mình bị sai số ly . Mà tính tiền thì là số ly lớn . Mình mua dây 8ly . Mà gửi mình dây có 6ly. Khi mình nói họ còn ngông cuồng khẳng định là 8ly. Tức quá lấy thước đo ròi up hình lên thì họ liền gỡ bài họ khẳng định xuống . Mà ko nhận được câu xin lỗi. Xong qua ib riêng nói này nọ mình. Nói có tí xíu mà làm gì ghê vậy. Nói vậy anh ta bị mất uy tín này nọ.... nếu sợ mất uy tín thì làm ăn đàng hoàng vào. Ghét bọn ra vẻ ...
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 411 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ như bạn vậy, nhiều người bán hàng không trung thực, dịch vụ sau bán không tốt là mình sẽ bái bai, không bao giờ có lần 2 ở đấy luôn
    AGATU - Tiêu hoàn toàn u nang - u xơ

n112345
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng r bạn ạ! giờ trên thị trường ai cũng mở miệng ra ghê gớm lắm đảm bảo đủ đều chê bai hàng nhái các kiểu cuối cùng mình cũng chẳng hơn j ai 100 ng bán hết 99 người lừa t rồi còn đâu! cảnh báo ng ta này nọ chia sẻ bài viết các thứ hòng qua mặt ng mua đến lúc bị khách hàng nói lại thì bực tức nói này nọ k bao giờ nhận là họ sai cả! thời buổi gì phát chán bán hàng cũng lừa lọc nhau!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mua con tì hưu giá, cũng tặng dây đeo cổ mà bị đen nè chị..huhu. Không biết đá có phải tự nhiên k nửa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính xác luôn, Ngọc Việt Nam mà đặc biệt là Khánh, rất kiêu căng và ra vẻ chuyên gia. Thực ra khi gặp chuyện rồi mới thấy cái tâm rất nhỏ nhen. Không nhận là mình sai, block khách hàng, trong khi mình chưa làm gì trơn, mới inbox thôi.
    Nếu một ngày đẹp trời, hàng lại không kiểm định giấy tờ, lại giả, thì biết kêu oán ai.
    Mình mua hàng đến mấy đơn, mà đến khi góp ý nhỏ, thì block mình luôn.
    Tởm thật.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật sự bực mình và đau lòng các bạn ạ. Mình không biết tìm chỗ nào để xả ra tâm trạng luôn á.
    Ngọc Việt Nam, Đỗ Quang Khánh là đồ lừa đảo trắng trợn, lấy tiền mua view, mua đài về quay các kiểu, viết bài, cho nhân viên chia sẻ để lấy danh tiếng, tăng lượt SEO trên google để lấy tiếng. Rồi còn lập cái hội kín khách hàng thân quen, thực tế toàn nhân viên khen qua khen lại. Ông Khánh ai khen thì ông thích, chứ trái ý nhỏ, là ông dập liền ko lời giải thích. Đúng là đồ tỉ tiện mà.
    Mình cũng mua 1 vòng tay ở NVN, gần 5tr, chuyển khoản trước các kiểu, xong nhận hàng bị mẻ, mình góp ý là các bạn đổi lại được không, chứ đá phong thủy mẻ xui lắm. Ngay khi mở, mình chụp hình liền, có nhân viên giao hàng nữa.
    Mình nói hoài là mình sẽ chịu phí chuyển hoàn. Vậy mà ông Khánh ông block mình luôn.
    Chó má thật ấy.
    Giờ cái vòng mẻ không mang được, còn sản phẩm Ngọc Việt Nam chả bao giờ có kiểm định, giờ mình bán lại cũng ko đc luôn.
    Đúng là lừa đảo cấp độ chuyên gia mà.
    Tỉnh táo các bạn ơi, chuyên gia các kiểu, loạn rồi.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời, thị trường ngọc đá ở mình nó nát lắm các mẹ ơi, thằng nào càng hô to nói lớn, càng chuyên gia chuyên nghiệp lại càng thối nát. Như TiKi kìa, nó đâu xài slogan hàng xịn đảm bảo, sếp nó đâu hô hào tui là chuyên gia sách, nhưng ai ai cũng đều công nhận nó uy tín, dịch vụ tốt.
    Nhiều khi á, khách hàng sai lè ra, cũng phải tìm cách xin lỗi, rồi tìm cách cho người ta hiểu sâu. Bên Ngọc Việt Nam, hỏi sâu sâu, tìm hiểu kĩ tí trước khi mua, là họ khó chịu rồi, nói gì đến dịch vụ sau bán - toàn lải nhải "bên em làm ăn uy tín nhiều năm rồi anh ơi". Xin lỗi chứ, bạn uy tín (lấy gì đảm bảo), bạn chuyên gia (có gì đảm bảo). Tính mua em tượng tạc gần 5 chục củ về đặt công ty, tiền cao rồi, mà giá trị phong thủy nữa, phải hỏi kĩ chứ.
    Nhiều dịch vụ tài chính lớn, chứng nhận đó, quay tivi đó, còn ko tin nổi. Chả khác gì mấy bé hot girl cởi đồ rồi tìm cách bon chen vào showbiz. Chiêu trò giờ thiếu gì cách.
    Dân chơi đá, mua đá đa phần muốn tích phước, họ không làm tới thôi, hoặc với cả bọn Ngọc Việt Nam chỉ lừa được thị trường bé, mua nhỏ, lẻ chứ dân sành đá, họ đạp thẳng tay lâu rồi, chứ ở đó mà ré lên uy với tín.

• 157 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em sợ đặt mua hàng trên mạng lắm. May mắn thì đúng ý mình, còn không thì hàng đường hàng, ảnh đường ảnh,. trông như 2 cái khác nhau chứ không phải mẫu mình chọn ý