Kinh nghiệm tận hưởng cuộc sống từ những ngươì thành đạt

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.31K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đôi khi mình cảm thấy thật mệt mỏi vì không bao giờ mình thấy thỏa mãn với cuộc sống hiện tại. Nhìn những ngươì xung quanh thành đạt và giàu có mình lại tự trách sao không được như ngươì ta. Mình cảm thấy lo lắng khi không kiếm được thật nhiều tiền. Khoảng thời gian đó mỉnh thấy bế tắc, mỏi mệt và chán nản cùng cực.

Nhưng bây giờ mình lại nhận ra rằng mình phải biết tự hài lòng với chính bản thân mình. Bạn sẽ không bao giờ thấy hạnh phúc và bình yên khi không biết hài lòng với những gì mình đang có.

Giờ đây mình lại có thói quen chụp ảnh và chụp lại khoảnh khắc của cuộc sống. Mình được tặng bộ máy của canon (maý chụp và máy in shelphy) và rất đam mê chụp ảnh. Mình thấy nhẹ nhàng và thoải mái. Đôi khi hạnh phúc và niềm vui thật đơn giản như chụp được tấm hình ưng ý, rửa những bức ảnh chân thật, đáng yêu....

Vì thế Mình yêu đời hơn, cởi mở hơn và cũng thành công hơn trong công việc. Ngoài sở thích chụp ảnh, mình còn tham gia Hội những ngươì sống đơn giản và vui vẻ. Đôi khi chỉ là chuyện phiếm, đôi khi chỉ là dòng nhắn vu vơ nhưng mình đã tìm được niềm vui thật sự..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 5,352 Bài viết

• 13,183 Được cảm ơn

Topic này nên đổi lại là: Phải biết hài lòng với những gì mình đang có! thì đúng hơn.
    Bác tự nhận mình không thành đạt như người ta, sao có thể có kinh nghiệm tận hưởng từ những người thành đạt. Tưởng bác kể những người thành đạt họ hưởng thụ như thế nào cơ đấy.

Em đã quá ít kinh nghiệm....mà xem ra bác còn ít hơn em!
    • 509 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Em cũng tò mò vào đọc rồi thấy cuối cùng Canon được lợi từ bài này hơn em :Laughing:
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

:Laughing: