Kiếp đàn bà chua chát lắm ,có kiếp sau các mẹ chọn là gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.48K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

:Laughing:Chào các mẹ ,tớ hiện tại đang trong thời gian có lẽ buồn nhất đời người đấy ,tự nhiên tớ chán đời rồi suy nghĩ tại sao mẹ mình lại sanh ra mình ở trên đời nhỉ ? tại sao lại là con người ?mà là con người sao ko cho mình là đàn ông bắt mình làm đàn bà mà phải ghánh cả phần đàn ông nữa ,lại còn bị dày vò ,bị sỉ nhục ,.....ôi làm con người chán lắm ,chắc tại kiêp trước mình ăn ở ác nên kiếp này bị đày ,thôi đã bị làm người rùi thì sống cho tốt để gánh hết phần khổ cho con cái và xin thượng đế có kiếp sau cho tớ làm viên đá cuội để ai có đá đi đá lại tới đâu tớ cũng ko đau ,hi.hi.hi.:Laughing::Laughing::Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,328 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Kiếp sau xin chớ làm người.
    Làm cây thông đứng giữa trời mà reo :Laughing::Laughing:

Đùa thế thôi chứ em không mong là có kiếp sau. Làm gì cũng chả thích. :Sigh:
    ^_^ Cuộc sống ơi, ta mến yêu người! ^_^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,307 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Em mở hàng nha. Nếu có kiếp sau em muốn được làm "Đàn ông Việt Nam"
    .............Dù là “Believe” thì ở giữa vẫn có “lie”.Dù là “Friend” thì đến cuối vẫn là “end”.Dù là “Lover” thì sau cùng cũng “over”.Dù đã có “Wife”thì trong lòng vẫn có “if” .Dù là “Husband” thì ở giữa vẫn có “ban"............
    • 1,476 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Kiếp sau hử : tui làm con cá cảnh, coi bộ cá cảnh là nhàn hạ nhứt thôi.
    không ký kết chi nữa
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,280 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Kiếp sau mình vẫn chọn làm phụ nữ ( vì đã được thử làm giới tính hay loài nào khác đâu mà biết để so sánh). Giờ có kinh nghiệm làm phụ nữ mấy chục năm rùi:Laughing:, sang kiếp sau không sử dụng lại những kinh nghiệm đó nữa thì phí phạm lắm. Mà sống tới chắc cũng được khoảng 80 năm nữa... chà, một lô kinh nghiệm sống làm phụ nữ. Thôi thì cứ xin kiếp sau vẫn chọn làm phụ nữ với một lô kinh nghiệm có được khi làm phụ nữ ở kiếp này.:Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 847 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Tôi nghĩ sướng khổ gì cũng do số kiếp mà ra thôi, đàn ông đàn bà gì ai khổ vẫn khổ, ai sướng vẫn sướng. Đâu có phải đàn ông VN thì không có nỗi khổ đâu!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

kiếp sau em vẫ muốn làm phụ nữ.:Battin ey: Nhưng mà phải là hoa hậu hay là siêu mẫu cơ:Laughing::Laughing:
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoamaivang20071 Xem bài viết
    Em mở hàng nha. Nếu có kiếp sau em muốn được làm "Đàn ông Việt Nam"
    Mẹ này không quan tâm gì đến tình hình dân số hử? Bây giờ VN đang rơi vào tình trạng bé trai nhiều hơn bé gái, nên dự báo hơn chục năm nữa trở đi là nam thanh niên VN ế ẩm lắm, khéo phải sang các nước nhược tiểu làm vợ. Chờ đến kiếp sau của mẹ nó mà làm đàn ông VN, có khi phải chịu số con rệp ấy chứ. :Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 221 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chut0306 Xem bài viết
    Tôi nghĩ sướng khổ gì cũng do số kiếp mà ra thôi
    Em cũng nghĩ thế cho nên đã gọi là số kiếp thì kiếp sau em sẽ chọn làm 1 cô gái xinh như hoa hậu, giàu như Bill Gates, cưới 1 ông chồng vừa cao to đẹp giai như người mẫu vừa quyền cao chức trọng vừa có tài kinh doanh lại chung thuỷ cả đời chỉ yêu có mỗi mình em rooling:

Đằng nào cũng chỉ là ước, tội qué gì ko ước viển vông 1 tí hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,117 Bài viết

• 1,555 Được cảm ơn

Có bắt buộc phải sống thêm kiếp nữa ko nếu ko thì đừng bắt em sống nưzax .Bởi nếu kiếp này khổ rồi thì sống nữa lại khổ nữa thì sao .Còn nếu sướng rồi thì ko quen khổ đâu mà phàm cái j tốt thì vừa đủ dùng thôi chứ thêm kiếp nữa sướng lại thành " quy luật lợi ích giảm dần " thì oải lắm.
    • 3,201 Bài viết

• 3,864 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kiếp sau em vẫn mong làm phụ nữ, nhưng giá chân dài thêm khoảng 15cm nữa thì tốt quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,163 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Kiếp sau em vẫn mong làm phụ nữ, nhưng giá chân dài thêm khoảng 15cm nữa thì tốt quá.

:Laughing::Laughing::Laughing:
    Gió âm thầm không nói mà sao núi phải mòn,
    Anh đâu phải là chiều mà nhuộm em đến tím...?
    • 96 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nay các mẹ làm tớ lo lắng cho 2 công chúa nhà tớ, thật đấy. các mẹ tìm giải pháp chứ sao lại than thân trách phận thế này nhỉ lại loạn nữa rồi
    • 106 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kiếp sau tôi vẫn làm phụ nữ. Người phụ nữ hạnh phúc nhất là được làm mẹ. Tôi vẫn sẽ có những đứa con của riêng mình nhưng nhất định không lấy chồng nữa.
    • 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Kiếp sau vẫn xin làm đàn bà, vẫn muốn làm phái yếu, vẫn muốn làm phái đẹp, vẫn muốn... nhưng như Gió nói đó, em cũng muốn chân dài 30cm (hiện tại em lùn mà), vòng 1 chuẩn, vòng eo bánh mỳ nhỏ đi, giọng nói bớt chua đi, tính đỡ nóng đi, dịu hiền hơn, quát con volume nhỏ hơnrooling:
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 776 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Haha, tớ thì kiếp sau vẫn làm đàn bà, vẫn đẻ con trai, toàn là con trai để làm mẹ chồng........
    Quê Hương mỗi người chỉ một, như là chỉ một mẹ thôi.........
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng xin theo gót chân của chị loakenthangtu. Có những đứa con của mình, sống cuộc sống của mình và con...
    • 3,201 Bài viết

• 3,864 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi để-gió-cuốn-đi Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Kiếp sau em vẫn mong em cứ là phụ nữ và cứ thế này thôi - ngon lắm rồi. Chỉ cần thay đổi chút xíu xìu xiu: Chân dài thêm 10cm nữa thôi, da trắng mịn thêm một tý, mũi cao thêm tí ti, khuôn mặt trái xoan hơn chứ nhỉ. À, số đo các vòng của em điều chỉnh lại chút nhé, tổng số đo vẫn thế thôi nhưng vòng 2 chuyển sang vòng 1, vòng đùi chạy lên vòng mông hihihi...À quên, tiện thể nắn lại cho em cái cẳng chân tí tí...
    Chị để gió cuốn đi xin thế là hơi nhiều chứ xíu xìu xiu giề :Laughing::Laughing::Laughing:. Em thì thật thà là chỉ xin đúng có 15cm chiều dài là em mãn nguyện lắm rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 399 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi madox1 Xem bài viết
    kiếp sau em vẫ muốn làm phụ nữ.:Battin ey: Nhưng mà phải là hoa hậu hay là siêu mẫu cơ:Laughing::Laughing:
    em ơi, hoa hậu mà như em Thuỳ Dung thì có mà đau đầu thêm thôi :Laughing:. Chân dài, đầu ngắn hơi mệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 138 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoLinhHN Xem bài viết
    Em cũng xin theo gót chân của chị loakenthangtu. Có những đứa con của mình, sống cuộc sống của mình và con...
    Oh điều đó thì đơn giản mà, ngay bây giờ cũng được chứ chẳng phải đợi đến kiếp sau.
    Riêng tớ thì tớ ước ở kiếp này hay kiếp sau dù làm đàn ông hay đàn bà thì lúc nào cũng được sống trong cái tổ hạnh phúc, có những người thân yêu bên cạnh, được thấy họ sống hạnh phúc, khỏe mạnh... He he, tớ có tham lam quá không nhỉ:Silly:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5