Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Không thể không có bạn bè!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Tối hôm đó, tôi lấy xe đi thăm đứa bạn đang nằm trong bệnh viện. Như thỏa thuận lúc ăn cơm với ông xã, tôi tắm rửa xong lấy xe đi, ông ấy ngăn lại,bảo:
    - Thế em cũng đi àh? Vậy mà anh tưởng e chỉ đùa không đi chứ !!!
    - Thế anh tưởng e không có bạn àh?? bạn bè cần nhất là lúc này, đâu phải lúc nào mình cũng có thời gian quân tâm nhau như thế !!
    Tôi vẫn dẫn xe và đi ..
    Thế là hôm đó, cả 2 vợ chồng giận nhau vì chuyện vô cớ như thế .. nếu như mình cũng không có bạn bè, không quan tâm đến nhau như thế thì mình cũng bệnh, cũng một mình trong bệnh viện thì ai sẽ đến thăm mình nhỉ ??

Gia đình là quan trọng, nhưng nếu như không có bạn bè thì cuộc sống cũng sẽ trở nên nhạt nhẻo và cô đơn, có những điều bạn bè có thể chia sẻ, thông cảm , lắng nghe nhưng lại không thể nói với ai trong gia đình. Bởi vậy bạn bè là phần tất yếu trong cuộc sống.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,132 Bài viết

• 2,371 Được cảm ơn

Ơ, ở nhà không bận rộn việc gì quan trọng, ăn cơm xong rồi mà đi thăm bạn cũng bị chồng giận ạ? Chồng chị kì quá. Ngồi hỏi anh í nếu anh í ốm mà ai cũng mải việc gia đình k qua thăm thì anh ấy sẽ thấy ntn?
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 330 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

E không hề có người bạn nào cả từ lúc đi học đến lúc lấy chồng, có con. Có lẽ bạn là chồng và 2 thằng con trai, chứ chẳng có lấy nổi 1 mống bạn thân, hihi. Chị ạ, may mắn thì có thể gặp những người bạn tốt thật lòng yêu thương giúp đỡ mình trên bước đường đời. Chứ "đen" như e thì toàn gặp bạn gì đâu không à, nên có lẽ không phải là "không thể". Hix, nên mỗi lần buồn toàn ngồi gặm nhấm 1 mình thôi, chứ biết kể ai nghe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 452 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

độc thân như em, quay vòng với từng nhóm 1 cũng hết 1 tuần! hihi, cũng may mà còn có bạn! suốt ngày ngồi nhà chắc bố mẹ em phát điên lên mất!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,936 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là cs không thể thiếu bạn.
    Năm vừa rồi mình bị cô bạn lừa 1,3 tỉ đồng nhưgn hôm qua chồng nó mất... vẫn tụ tập như thường lệ đi viếng cẩn thận rồi sau viếng vẫn là chục đứa đi ăn, đi uống đi buôn chuyện.
    Một thằng bạn nói : Giờ " Bác nằm trong lăng" yên trí rồi ( ám chỉ tiền nằm chết rồi) ko phải suy nghĩ nữa.
    Mình nói : chả nghĩ gì, cứ vô tư thôi... vẫn thấy thương xót đứa bạn" chót, hay chủ định" lừa mình hii....
    chuyện thật luôn 100%.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,683 Được cảm ơn

Ông chồng bạn này ích kỷ quá
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Sống ko có bạn thì khéo mà điên ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

HIx, ngày xưa còn đi học thì cũng mơ ước những tình bạn đẹp lắm , h đi làm rồi cứ sáng đi tối về, thời gian hỏi thăm bạn bè cũng chẳng còn , rồi sau này ai cũng có gia đình cả thấy sao nản quá , dần dà bạn bè mới chỉ toàn là bạn xã giao , quen 1 thời gian rồi quên biệt ...Chỉ còn những đứa bạn cấp 2, cấp 3 , lâu lâu rủ đi cf giải sầu thôi ...

Tuy vậy nhưng bạn bè đúng là ko thể thiếu , bạn xã giao thì ko nói làm gì nhưng bạn thật sự thì phải có , trước đây mình đã trải qua nhiều chuyện mà nếu ko có bạn bè bên cạnh thì chả biết phải làm sao nữa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_eyes Xem bài viết
    Ơ, ở nhà không bận rộn việc gì quan trọng, ăn cơm xong rồi mà đi thăm bạn cũng bị chồng giận ạ? Chồng chị kì quá. Ngồi hỏi anh í nếu anh í ốm mà ai cũng mải việc gia đình k qua thăm thì anh ấy sẽ thấy ntn?
    ông ấy cũng ko đến nổi nào nhưng do cv áp lực quá, rồi về nhà muốn có vợ con ở nhà để nói chuyện và chơi với con, lâu lâu lại như thế ..nhiều khi cũng bực lắm nhưng biết tính ông ấy thì lại thôi im cho vui cửa vui nhà ..
    chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangbaotu Xem bài viết
    E không hề có người bạn nào cả từ lúc đi học đến lúc lấy chồng, có con. Có lẽ bạn là chồng và 2 thằng con trai, chứ chẳng có lấy nổi 1 mống bạn thân, hihi. Chị ạ, may mắn thì có thể gặp những người bạn tốt thật lòng yêu thương giúp đỡ mình trên bước đường đời. Chứ "đen" như e thì toàn gặp bạn gì đâu không à, nên có lẽ không phải là "không thể". Hix, nên mỗi lần buồn toàn ngồi gặm nhấm 1 mình thôi, chứ biết kể ai nghe
    nhưng đôi khi buồn lắm, có lúc ko có chồng con bên cạnh, mình sẽ cô đơn lắm lắm, hãy tìm đến các bạn mà lâu nay chưa gặp hay những người mới quen để thay đổi một tí ..
    cuộc sống sẽ có thêm nhiều màu mới, tươi trẻ hơn nếu mình biết cách vui chơi và giao lưu học hỏi ở mọi người và bạn bè ..
    chúc bạn sẽ thêm nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé ........
    bây giờ đã có bạn rồi nè
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi O.N.G Xem bài viết
    Sống ko có bạn thì khéo mà điên ạ.
    chuẩn luôn.........
    người xưa nói sau ta:
    rượu ngon ko có bạn hiền
    ko mua ko phải ko tiền ko mua ...
    một cái gì đó tặng cho bạn .....tình bạn là vạn đó hoa mà ...
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi christinaftu Xem bài viết
    độc thân như em, quay vòng với từng nhóm 1 cũng hết 1 tuần! hihi, cũng may mà còn có bạn! suốt ngày ngồi nhà chắc bố mẹ em phát điên lên mất!
    đó là khoảng thời gian mà tụi mình đang mong nhất đây ..độc thân ôiiiiiiiiiii bây giờ là xa vời quá rồi ........có cơ hội cứ tung tăng nhé ... bạn bè là nơi gởi trọn niềm vui và nỗi buồn..
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Đúng là cs không thể thiếu bạn.
    Năm vừa rồi mình bị cô bạn lừa 1,3 tỉ đồng nhưgn hôm qua chồng nó mất... vẫn tụ tập như thường lệ đi viếng cẩn thận rồi sau viếng vẫn là chục đứa đi ăn, đi uống đi buôn chuyện.
    Một thằng bạn nói : Giờ " Bác nằm trong lăng" yên trí rồi ( ám chỉ tiền nằm chết rồi) ko phải suy nghĩ nữa.
    Mình nói : chả nghĩ gì, cứ vô tư thôi... vẫn thấy thương xót đứa bạn" chót, hay chủ định" lừa mình hii....
    chuyện thật luôn 100%.
    đời vẫn thế bà ạh. cuộc sống mà ko cái này cũng cái kia, nhưng tui vẫn quan niệm rằng : sống ko hổ thẹn với lương tâm và sống cho ngay thẳng là được ..
    chúc bà nhiều niềm vui và may mắn nhé!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,440 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua81 Xem bài viết
    Tối hôm đó, tôi lấy xe đi thăm đứa bạn đang nằm trong bệnh viện. Như thỏa thuận lúc ăn cơm với ông xã, tôi tắm rửa xong lấy xe đi, ông ấy ngăn lại,bảo:
    - Thế em cũng đi àh? Vậy mà anh tưởng e chỉ đùa không đi chứ !!!
    - Thế anh tưởng e không có bạn àh?? bạn bè cần nhất là lúc này, đâu phải lúc nào mình cũng có thời gian quân tâm nhau như thế !!
    Tôi vẫn dẫn xe và đi ..
    Thế là hôm đó, cả 2 vợ chồng giận nhau vì chuyện vô cớ như thế .. nếu như mình cũng không có bạn bè, không quan tâm đến nhau như thế thì mình cũng bệnh, cũng một mình trong bệnh viện thì ai sẽ đến thăm mình nhỉ ??

Gia đình là quan trọng, nhưng nếu như không có bạn bè thì cuộc sống cũng sẽ trở nên nhạt nhẻo và cô đơn, có những điều bạn bè có thể chia sẻ, thông cảm , lắng nghe nhưng lại không thể nói với ai trong gia đình. Bởi vậy bạn bè là phần tất yếu trong cuộc sống.
    Ôi em tưởng mỗi chồng em , hóa ra chồng mẹ nó cũng vậy hả? chồng em ra lệnh cấm lấy chồng rồi ko bạn bè gì hết dẹp hết , đi ko đc đi đến gọi điện nt cũng khó chị cấm luôn , mà em nt với con gái mấy mẹ cùng sinh trong tháng đấy nhá
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

Cm3rKgfCm3rp7
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 330 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua81 Xem bài viết
    nhưng đôi khi buồn lắm, có lúc ko có chồng con bên cạnh, mình sẽ cô đơn lắm lắm, hãy tìm đến các bạn mà lâu nay chưa gặp hay những người mới quen để thay đổi một tí ..
    cuộc sống sẽ có thêm nhiều màu mới, tươi trẻ hơn nếu mình biết cách vui chơi và giao lưu học hỏi ở mọi người và bạn bè ..
    chúc bạn sẽ thêm nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé ........
    bây giờ đã có bạn rồi nè
    chính vì không có bạn nên mỗi lần có ai quote trả lời mấy cái còm của e thì e cảm thấy được an ủi lắm ạ, hix, hix, cảm ơn mẹ nó. E thì chịu, suốt ngày ngồi nhà giữ con kiếm đâu ra bạn. Kể cũng tủi, chồng thì lo làm, còn con thì nhỏ quá, nó có hiểu mình nói gì đâu. E đành chấp nhận số phận e thôi mẹ nó ạ. (Lại còn theo chồng về ở mãi Tiền Giang, chả quen biết ai)tặng mẹ nó này
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

chính vì không có bạn nên mỗi lần có ai quote trả lời mấy cái còm của e thì e cảm thấy được an ủi lắm ạ, hix, hix, cảm ơn mẹ nó. E thì chịu, suốt ngày ngồi nhà giữ con kiếm đâu ra bạn. Kể cũng tủi, chồng thì lo làm, còn con thì nhỏ quá, nó có hiểu mình nói gì đâu. E đành chấp nhận số phận e thôi mẹ nó ạ. (Lại còn theo chồng về ở mãi Tiền Giang, chả quen biết ai)tặng mẹ nó này
    oh thế mẹ nó cũng ở TG àh ?? trời may quá vậy, mình thì sắp về dưới rồi nè .... mẹ nó ở đâu ? tp mỹ tho hay đâu ??? mau mau đợi tui về chơi với nhau .. pm tui nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 209 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình thì dị ứng nhất với kiểu suy nghĩ là có chồng con rồi ko đc bạn bè gì. Sao lại thế đc ? Việc nhà vẫn lo đầy đủ là xong có gì đâu, mình thỉnh thoảng còn gửi thằng cu nhỏ cho bà ngoại, cho thằng cu lớn về với bố để bố nó cho ăn uống buổi tối để mình đi xả láng với bạn bè 1 hôm (để nhớ lại quãng thời gian hoành tráng khi chưa chồng. Hic...). Chồng mình cũng đồng ý là vẫn phải giữ bạn mà chơi chứ ko thể nghỉ chơi với bạn vì lấy chồng đc
    • 88 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cần phân biệt bạn với bè. Bạn sẽ giúp mình trở nên tốt hơn, còn bè thì... KHỎI NÓI!!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 330 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Oh, thế ạ! Thế là cái số e nó bắt đầu đỏ rùi ấy nhỉ! Chừng nào mẹ nó về? E thì ở ngay thị trấn Cai Lậy. Không gần thì mình họp cà...pháo cuối tuần hay cuối tháng gì ấy! Hihi, vui quá
    • 554 Bài viết

• 791 Được cảm ơn

Theo mình thì nếu một ai đó không có nổi một người bạn thì đầu tiên phải xem lại bản thân mình chưa. Thứ nhất mình đối xử thế nào với bạn . Mình không nghĩ chơi với 10 người bạn, mình đều chân thành, nhiệt tình và tốt với họ thì khổng thể không có vài người bạn tốt. Ngoài ra cần chọn lọc đúng bạn vì theo em bè nhiều lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2