TIN TÀI TRỢ.

Không biết em là một người tốt bụng hay là một con gà???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.11K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em cứ băn khoăn chuyện này, lên đây hỏi các mẹ thông thái xem thế nào.
    Trưa nay, em đang trên đường từ nhà đến công ty, gần đến nơi rồi, tự nhiên có giọng gọi với từ đằng sau: em ơi cho anh nhờ một tí được không?
    Em quay mặt lại thì thấy một đồng chí nam, (có khi ít tuổi hơn em), nhìn mặt cũng thật thà, như kiểu sinh viên mới ra trường ấy. Chú thích là đồng chí này nhìn mặt khá là thật thà, không có vẻ gì là lừa đảo cả ấy, người xương xương, đi con xe ware hay xe gì cũng cũ cũ. Đồng chí này bảo em là có thể cho đồng chí ấy xin một ít tiền lẻ để sửa xe được không. Đồng chí này khai là đang đi xin việc, không mang theo tiền, đi đến giữa đường thì xích xe bị làm sao đấy phải sửa. Chỉ xin một ít tiền lẻ để sửa xe thôi.
    Em hỏi anh cần bao nhiêu, đ./c bảo là khảong 2, 3 chục gì đó.
    Em khá là bất ngờ và ngạc nhiên, nhưng chả hiểu sao nhìn mặt chú này thấy tội tội nên cũng dừng lại. Đang định mở cốp xe ra lấy tiền thì nhớ ra là không có tiền lẻ mà chỉ toàn tiền 100k. Em mới phi lên bảo đ/c là, em không có tiền lẻ đâu anh ạ, hay anh hỏi người khác đi.
    Đ/chí vẻ mặt cũng có vẻ ngại, nhưng cũng bảo em là, hay em đổi tiền cho anh xin, sau anh trả lại em. Chả hiểu sao lúc đấy em cũng tấp xe vào bên đường, đổi chị bán hoa lấy tiền lẻ, chị ấy còn hỏi là em đổi tiền làm gì mà em cũng không biết trả lời sao :Sad:
    Sau khi đưa cho đ/c kia 30k, em định phóng đi thì đ/c ấy cũng hỏi số điện thoại của em để trả lại tiền, nhưng em không cho, nổ máy đi luôn.
    Suốt từ lúc đó tới h em cứ băn khoăn mãi, liệu em là một người tốt bụng hay là một con gà nhỉ, tại em cũng có cái tính khi người khác nhờ vả hay cả nể mà làm lắm, ngại từ chối, hu hu :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

anh này dân pro đấy ah. e cũng gặp mấy anh đồng nghiệp của anh ý rồi
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng không biết sao lúc đấy mình lại "nhẹ dạ" thế, bình thường đi chợ mua đồ em cũng thuộc dạng ghê lắm đấy chứ.
    Nhưng nhìn mặt đ/c ấy cũng trẻ, mà thật thà, chẳng biết thế nào mà lần, tính em lại hay cả nể, hix :Sad:
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fresh Orange Xem bài viết
    Em cũng không biết sao lúc đấy mình lại "nhẹ dạ" thế, bình thường đi chợ mua đồ em cũng thuộc dạng ghê lắm đấy chứ.
    Nhưng nhìn mặt đ/c ấy cũng trẻ, mà thật thà, chẳng biết thế nào mà lần, tính em lại hay cả nể, hix :Sad:

tâm lý đàn bà mà...thôi chả sao, cứ tự bảo mình đã làm 1 việc tốt hôm nay là nhẹ người ...
    • 950 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các chị,
    Trưa nay, em đang trên đường từ nhà đến công ty, gần đến nơi rồi, tự nhiên có giọng gọi với từ đằng sau: em ơi cho anh nhờ một tí được không?
    Em quay mặt lại thì thấy một đồng chí nam, (có khi ít tuổi hơn em), nhìn mặt cũng thật thà, như kiểu sinh viên mới ra trường ấy. Chú thích là đồng chí này nhìn mặt khá là thật thà, không có vẻ gì là lừa đảo cả ấy, người xương xương, đi con xe ware hay xe gì cũng cũ cũ. Đồng chí này bảo em là có thể cho đồng chí ấy xin một ít tiền lẻ để sửa xe được không. Đồng chí này khai là đang đi xin việc, không mang theo tiền, đi đến giữa đường thì xích xe bị làm sao đấy phải sửa. Chỉ xin một ít tiền lẻ để sửa xe thôi.
    Em khá là bất ngờ và ngạc nhiên, nhưng chả hiểu sao nhìn mặt chú này thấy tội tội nên cũng dừng lại. Đang định mở cốp xe ra lấy tiền thì nhớ ra là không có tiền lẻ mà chỉ toàn tiền 100k. Em mới phi lên bảo đ/c là, em không có tiền lẻ đâu anh ạ, hay anh hỏi người khác đi.
    Đ/chí vẻ mặt cũng có vẻ ngại, nhưng cũng bảo em là, hay em đổi tiền cho anh xin, sau anh trả lại em. Chả hiểu sao lúc đấy em cũng tấp xe vào bên đường, đổi chị bán hoa lấy tiền lẻ, chị ấy còn hỏi là em đổi tiền làm gì mà em cũng không biết trả lời sao :Sad:
    Sau khi đưa cho đ/c kia 30k, em định phóng đi thì đ/c ấy cũng hỏi số điện thoại của em để trả lại tiền, nhưng em không cho, nổ máy đi luôn.
    Suốt từ lúc đó tới h em cứ băn khoăn mãi, liệu em là một người tốt bụng hay là một con gà nhỉ, tại em cũng có cái tính khi người khác nhờ vả hay cả nể mà làm lắm, ngại từ chối, hu hu :Sad:
    Lần sau tốt nhất em nên là người " xấu bụng" để khỏi ngồi băn khoăn xem mình có phải là "gà" không:Laughing:
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Suốt từ lúc đó tới h em cứ băn khoăn mãi, liệu em là một người tốt bụng hay là một con gà nhỉ, hu hu :Sad:
    Chưa biết đồng chí kia có cho chị ăn thịt lừa không, nhưng chắc chắn chị là người tốt bụng.:Smiling::Smiling::Smiling:
    Cuộc sống thật lạ kỳ. Em ở HN, quen với 1 chị lạ hoắc tịt tịt Sài Gòn, chị em hay chat qua lại với nhau. Chat chit và cho nhau xem ảnh và w-cam. Dạo nọ em bị mất tiền, không nhiều cũng chẳng ít, hôm đó chat với chị ấy, tâm sự. Rồi chị ấy gửi tiền cho em. Hôm nhận em nhắn chị ấy là: chị không sợ bị lừa sao? Chị ấy cười và nói là chị tin em. Mà chị ấy rất sành sỏi và tinh tường. Em rất cảm phục.
    Sr chuyện của em kể ngoài lề tí ạ.
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

chả biết thật hay ko, thì coi như chị tik đức cho bản thân mà.hì
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,124 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ nghĩ là mình tốt bụng đi nhé! Có khi đồng chí ấy đúng là cơ nhỡ thật.

Hồi sv, mình đi tàu về nhà, ra ga thấy có cô bán bánh mì, cô ấy kể là có cậu sv vừa hết tiền về nhà, nói chuyện với cô ấy, thế là cô ấy cho cậu ấy cái vé tàu đi về quê đấy. Cuộc sống vẫn luôn có những người tốt bụng mọi người ạ.
    wBrq9YH8p7
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, em nãy h vẫn đang cố nghĩ chắc mình không phải là gà, nhiều khi cứ AQ tí cho đời tươi sáng, chứ nhìn đâu cũng thấy người xấu, xong rồi suốt ngày đề phòng thì đau đầu lắm :RaisedEye
    Với cả, 30k với mình có khi cũng chả nhiều, nhưng người khác thực sự cần thì lại rất quý. Tối nay em về kể với xã, thể nào cũng bị chê là "ngu si" cho mà xem :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 183 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đó là tấm lòng tốt của mình khi thấy người ta gặp khó khăn thôi ..còn nếu người ta lợi dụng lòng tốt của mình thì cuộc đời cũng ko bao giờ khá cả .. cho cái này mình lại nhận được cái khác bạn a. chuyện này mình thường xuyên làm ,nó ko nhièu và nằm trong khả năng của mình mà .làm rồi thì ko bao giờ lăn tăn mình bị lừa hay ko ?
    Tôn trọng mình ,tôn trọng mọi người ,sống không hổ thẹn với chính lương tâm mình ..:Rose::Rose::Rose:
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Ko đáng là bao... coi như nhịn 1 bữa ăn trưa đi em gái.

Chị nghĩ em là bữa cơm gà béo ngậy của đ/c đó thì đúng hơn rooling: rooling: rooling:

Nhưng dù sao em cũng là con gà hiếm hoi còn sót lại :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: Coi như mình làm phước, tích đức cho chồng con sau này, em gái à :Rose: :Rose: :Rose:
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, em nãy h vẫn đang cố nghĩ chắc mình không phải là gà, nhiều khi cứ AQ tí cho đời tươi sáng, chứ nhìn đâu cũng thấy người xấu, xong rồi suốt ngày đề phòng thì đau đầu lắm :RaisedEye
    Với cả, 30k với mình có khi cũng chả nhiều, nhưng người khác thực sự cần thì lại rất quý. Tối nay em về kể với xã, thể nào cũng bị chê là "ngu si" cho mà xem :Sad:
    Chị ơi chị biết là em phục chị ở điểm nào không? Không phải vì chị cho 1 người lạ 30 ngàn, mà là hành động họ xin số chị để trả lại, và chị không cho số.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Hì em ấu trĩ lắm không biết nói thế nào.
    Tự nhiên thấy vui. là là la.rooling:rooling:
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 914 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Không phải gà đâu, yên tâm đi , phải tự hào vì mình là một người tốt chứ, :cool:
    Lần cuối: 1 giây trước
    Current Activity: Đang nhớ người yêu....
    • 11,724 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

thôi thì gọi bạn là Gà tốt bụng vậy nhỉ :Battin ey::Battin ey::Battin ey:

tớ gặp trường hợp này nhiều lần rồi, từ hồi xưa tới giờ vẫn gặp:

- lần đầu tiên là hồi học sinh cấp 2, khoảng năm 1996-97 gì đó. ở cổng trường có 1 ông cụ ôm tay nải, đứng "các cháu cho ông tiền về quê, ông bị mất cắp ko còn tiền mua vé tàu xe". thế là các cháu học sinh đứa ít đứa nhiều cho ông, rất hớn hở vì làm đc việc tốt.
    2 hôm sau, tớ đến trường 1 đứa bạn, lại gặp ông với kịch bản cũ. buồn 1'.

- lần thứ 2, khoảng năm 98-99 gì đó, tầm 4h chiều có 1 anh bế con trai gõ cửa, kêu con đói quá mà 2 bố con bị móc túi, giờ ko có tiền cho con ăn. tớ bảo tớ ko có tiền, nếu thích thì tớ cho cái gì đó ăn tạm. anh ý bảo anh cần tiền cho con đi ăn cháo, chứ mấy món ăn tớ liệt kê (cơm nguội, bánh mỳ, bánh ngọt, mỳ gói) thì ko hợp với đứa con ngất xỉu vì đói của anh ý.

- lần thứ 3, năm 2000. trưa cuối tuần, có 1 anh máu me be bét ở tay (chẳng biết là máu hay là gì) gõ cửa xin tiền. bảo cháu bị tai nạn gần đây, cô chú cho cháu ít tiền vào viện. bố mẹ tớ cảnh giác ko cho, bảo biêt cháu là ai. anh bảo cháu là người hồi trứơc tới lắp điều hoà cho gia đình chú ở đây, nên cháu mới biết địa chỉ này. bố mẹ tớ từ chối, bảo cháu chịu khó về nhà thôi, vì ko nhớ cháu là ai. giải thích lí do là vì nhà tớ mới chuyển về đó, đồ của nhà cũ mang sang toàn bộ, điều hoà nhà cũ cũng vác sang và bác thợ điện là hàng xóm xử lý lắp đặt.

- lần gần đây nhất là đầu năm. lại 1 bà cụ xin tiền về quê. tớ cũng đoán là version 2k đây, nhưng vẫn cho 10k vì thấy bà già rồi, tội nghiệp.
    HRy9gkaUp7

KJexHJoQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Em chủ top ơi, trân trọng mời em sang sinh hoạt bên Hội nhà Lừa dễ thuơng.
    https://www.webtretho.com/forum/f22/hoi-nha-lua-de-thuong-tang-2-tay-nam-tay-ket-doan-nao-264933/
    Thôi, coi như làm 1 việc tốt em ạ. Mình ko làm có khi lại thấy áy náy.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 175 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị ơi bị lừa rồi . Em cũng giống chị đang đi trên đoạn gần lăng bác thấy một chú xin mấy nghìn mua xăng thế là em tưởng thật nghĩ là tội cho người ta rút 10k ra đưa vì em còn đúng 10k là lẻ , lúc sau quay ra thấy mọi người đang nhìn cứ nghĩ mình làm được việc tốt nhưng mấy hôm sau thấy tương tự như thế . Vừa bực mình vừa thấy phí cả tiền:RaisedEye
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Lừa thì là 100% rồi, nhưng mà giúp được người cứ giúp bạn ạ. Biết đâu duyên nợ, kiếp sau nó phải "làm chồng làm con" để trả nợ bạn thì sao ^^
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 1,482 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

hìi, chị tốt bụng quá, mà sao em vẫn nghĩ là anh đó thật sự gặp hoàn cảnh vậy chứ ko lừa chị mới chết chứ, chắc em cũng thuộc hàng "nhẹ dạ" rùi.

kể mấy chị nghe chuyện này, bữa em đi học về sớm, khoảng 10h sáng, đi bộ từ công viên 23/9 về trạm bus Bến Thành, đi tùng tơn dạo mát vậy thôi chứ ko gấp gáp gì,

tự nhiên có 1 chị đi ngược hướng với em, cũng khoảng 20, 22t thôi, mà em thì trời xui khiến sao đó nhìn xuống dưới thì thấy chị ấy chưa kéo khóa quần, thế là miệng thì la lên "chị ơi" (chỉ mới vừa đi ngang qua là em kêu liền) , tay thì em nắm tay chị đó lại, vì em đội nón đeo khẩu trang nên sợ nói nhỏ thì chị ấy ko nghe, nên định nắm tay lại nói nhỏ, (lúc đó công viên cũng đông người, sợ chị ý ngại).....vậy mà đồng chí ấy giật mình quay lại bước cách xa em 3 bước, tay giật lại thật mạnh, mắt hốt hoảng, miệng hỏi "cái gì", hỏi xong đi thiệt nhanh mà ko thèm nghe em nói coi có chuyện gì ko nữa :Laughing::Laughing::Laughing: , em mắc cười quá mà thôi ko lẽ nhào tới ôm người ta kêu "chị ơi chưa kéo khóa quần"....thôi để chị í đi luôn vậy :Laughing: :Laughing::Laughing: đến giờ nghĩ lại vẫn thấy vui :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Em PM cho chị chủ thớt cái số Tài khoản ATM của em rồi đấy. 20k cũng được, chị gà tốt bụng ạ
    • 379 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Vụ này mình cũng bị một lần. Đang đứng trên vỉa hè đợi bạn, thấy 1 chị phụ nữ dắt cái xe maý đâù đội mũ bảo hiểm ( hồi chưa bắt buộc phải đội ý) và có thêm 1 cái cặp tài liệu. Chị dừng xe nói với mình, chị ở Hà Tây lên Hà Nội họp chẳng may quên ví, giữa đường hết xăng mà không quen ai ở trên thành phố cả. Chị nói em có tiền cho chị xin 5000đ để đổ xăng, mình cũng không suy nghĩ gì móc ví lấy 10000đ đưa cho chị, lòng cũng thầm vui vì đã giúp được người khác. Chị tiếp tục dắt xe đi tiếp vì còn phải tìm chỗ đổ xăng. Ấy vậy mà 5 phút sau mình đã không thấy chị trong tầm mắt nữa.:Thinking:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4