TIN TÀI TRỢ.

Khi thất bại-phải làm sao để vượt qua ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.44K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm nay trời mưa , tôi ngồi nhìn bầu trời một màu xám xịt...mưa, thỉng thoảng còn có giông nữa.
    Bao nhiêu năm lăn lộn , bươn chải giờ lại tay trắng , mất hết rồi.!
    Năm tuổi-Người ta nói xui lắm nhưng tôi chẳng tin-giờ nghĩ lại .. thì có lẽ thật vậy rồi...Thị phi - Oan ức , Tán gia bại sản...MẤT HẾT RỒI !
    Buồn - người cư như vô hồn , khóc thì không thành tiếng, nước mắt cứ lăn dài trên má, từng giọt,từng giọt chảy xuống 2 gò má...tôi buồn, khóc,và cô đơn.
    Tôi thấy nghẹt thở , thầm cầu nguyện trong lòng mong mọi sự lại bình an.
    Chẳng bao giờ mọi sự dễ dàng với tôi...cái gì cũng phải có trong nước mắt-chụi đựng..rồi cả đau khổ ...
    Sao khi ta thất bại..ta cô đơn thế này?
    Các bạn, các anh chị em ơi, ai có kinh nghiệm giúp em vượt qua giai đoạn này với..em gần như sắp điên rồi...vừa cãi nhau với chồng...em còn dám chứi thề nữa..rõ ràng em không xai..mọi tội lỗi do chồng em gây ra..nhưng anh ta luôn bắt em phải xin lỗi...tức nước -vỡ bờ...em không làm chủ được mình-và đã chửi thề ..!:Crying::Crying::Crying:
    Em buồn lắm...muốn kết thúc mọi thứ...giá mà em có đủ nghị lực...em phải làm sao đây hả các mẹ ?
    Tặng các mẹ cuối tuần :Rose::Rose::Rose:..chúc mọi người vui vẻ và hạnh phúc...đừng như em..nước mắt cứ lăn dài...!
    Đau đớn quá...
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chúc cả nhà bình an .!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Em gái ạ, anh đã từng phải nhịn hơn 2 ngày không có chút gì vào bụng, rồi nhịn cho người khác ăn, từng lấy công viên làm nhà...trong khi đó anh sống rất tích cực và có trách nhiệm....những thứ đó là những trải nghiệm mà anh thấy toàn là được cả, 15 tuổi anh đã tìm nguồn đầu tư đất đai nhé, buôn bán đủ thứ nhưng anh thì làm tốt(rất tốt) hơn công việc kĩ thuật vì nó vô hồn, không phải cân nhắc hay tình cảm phân tán..và anh cũng thất bại nhiều. Mỗi lần thất bại chả biết anh có AQ hay không nhưng lại thấy vui hơn, tự tin hơn mới chết (bản thân anh học hành và làm gì cũng khá xuất sắc, nhưng nhược điểm cực lớn và bị cả nhà mắng vì luôn để tình cảm chi phối...)anh hy vọng thất bại sẽ làm anh chai sạm hơn, lí trí hơn và sẽ càng thành công.
    Anh luôn quan niệm "thất bại là mẹ của thành công", và đồng ý với nhiều người với tư tưởng "hãy thấy may mắn vì mình sinh ra trong lúc khó khăn"(nhà anh không nghèo), mà anh thấy nghèo mới là tài sản lớn khi lập nghiệp, nhất là trong thời kì trí tuệ và tri thức là tài sản lớn nhất của nhân loại.
    Chúc em hãy tự tin và quyết tâm làm lại, mỗi lần trở lại sẽ lợi hại lớn gấp nhiều lần :Smiling::Rose: hãy cố lên để ngày mai được (thành công) nhé.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình chưa nghĩ rằng mình đã gặp thất bại thực sự nhưng những nỗi buồn trong cuộc sống mà mình phải trải qua cũng nhiều. Và đôi khi nó làm mình cảm thấy chán nản và gần như tuyệt vọng, muốn buông xuôi tất cả. Nhưng nghĩ lại thì thấy xung quanh mình còn vô số người có hoàn cảnh khó khăn hơn mình rất nhiều, vậy mà họ vẫ cố gắng sống rất tốt. Luôn nhìn về tương lai tươi sáng hơn - đó là suy nghĩ và mục tiêu phấn đấu của mình. Chúc mọi người gặp nhiều may mắn :Smiling:
    .*I♥U**I♥U**I♥U*. ____♥♥♥____♥♥♥_____ .*I♥U*........*I♥U*.
    .*I♥U**I♥U**I♥U*. __♥_____♥_♥_____♥__ .*I♥U*........*I♥U*.
    ..........*I♥U*.......... __♥______♥______♥__ .*I♥U*........*I♥U*.
    ..........*I♥U*.......... ___♥___________♥___ .*I♥U*........*I♥U*.
    ..........*I♥U*.......... _____♥_______♥_____ .*I♥U*........*I♥U*.
    ..........*I♥U*.......... _______♥___♥_______ .*I♥U*........*I♥U*.
    .*I♥U**I♥U**I♥U*. _________♥_________ .*I♥U*........*I♥U*.
    .*I♥U**I♥U**I♥U*. ..................................... .*I♥U**I♥U*.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mèocon cảm ơn anh Ducvu nhiều lắm , đọc xong mail anh em thấy nhẹ (...) hơn nhiều. Cảm ơn anh.
    Thực sự , nhiều khi buồn lắm, bởi chẳng hiểu sao "cá lớn cứ ăn cá bé" như thế ...nhưng thôi, em sẽ vui..sẽ cười và sẽ lại mạnh mẽ...như anh nói "mỗi lần trở lại sẽ lợi hại hớn gấp nhiều lần"!!!
    Em đang gồng mình để đứng dậy đây.
    Ước mong là không bị "giết" lần nữa.!

Hôm nay cười người mà cứ ra nước mắt...bởi vẫn chưa hoàn hồn..vẫn chưa hiểu chuyện gì đã xảy ra với mình .!
    Buồn...nhưng vẫn cười...

Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui

Tác giả: Trịnh Công Sơn

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Chọn những bông hoa và những nụ cười
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
    Để mắt em cười tựa lá bay

Mỗi ngày tôi chọn đường mình đi
    Đường đến anh em đường đến bạn bè
    Tôi đợi em về bàn chân quen quá
    Thảm lá me vàng lại bước qua

Và như thế tôi sống vui từng ngày
    Và như thế tôi đến trong cuộc đời
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Cùng với anh em tìm đến mọi người
    Tôi chọn nơi này cùng nhau ca hát
    Để thấy tiếng cười rộn rã bay

Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    Tôi chọn nắng đầy, chọn cơn mưa tới
    Để lúa reo mừng tựa vẫy tay

Và như thế tôi sống vui từng ngày
    Và như thế tôi đến trong cuộc đời
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi

Mỗi ngày tôi chọn ngồi thật yên
    Nhìn rõ quê hương, ngồi nghĩ lại mình
    Tôi chợt biết rằng vì sao tôi sống
    Vì đất nước cần một trái tim !

Tự tặng cho mình...và cũng tặng cho cả nhà!
    Chúc cả nhà bình an .!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 290 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình rất thích câu nói này : Mỗi thất bại trong cuộc sống sẽ giúp ta mạnh mẽ hơn chứ ko làm chúng ta gục ngã.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,086 Được cảm ơn

88 rất nên nhí nhảnh với chồng, thế là mọi chuyện đơn giản hơn nhiều
    Mà ngẫm lại, 78 hay 68 mà làm được thế thì cũng ... được
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hi hungvd ,

Bạn nói "88 rất nên nhí nhảnh với chồng, thế là mọi chuyện đơn giản hơn nhiều
    Mà ngẫm lại, 78 hay 68 mà làm được thế thì cũng ... được "

Là thế nào hả bạn . Mèo đọc 5 lần rùi mà chả hiểu được ý ...!
    Giải đáp giúp Mèo đi....đuối rùi...!
    Chúc cả nhà bình an .!
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ý bạn "hungvd" là bạn sinh năm 88, còn nhỏ nên cứ nhí nhảnh, nũng nịu với chồng đi rồi mọi chuyện cũng qua thôi! Tương tự với 78 và 68.
    Riêng mình, mình nghĩ mọi vấn đề đều có hai mặt của nó nên cách để vượt qua được thất bại khó khăn là nên nhìn vào mặt tích cực của chúng. Có thể lúc bạn đang rối, bạn thấy mọi thứ thật tệ hại, nhưng khi bình tĩnh suy ngẫm lại vấn đề theo một hướng khác thì bạn sẽ có cái nhìn khác hơn về sự thất bại của mình.
    Tôi không thể khuyên bạn là đừng buồn (vì có Thánh cũng chưa chắc làm được vậy), nhưng tôi khuyên bạn hãy đối mặt , cố nhìn mọi thứ bằng cái nhìn lạc quan nhất rồi bạn sẽ thấy mình ĐƯỢC rất nhiều sau những bài học thất bại đã trải qua!
    p/s: chuyện vợ chồng thì mình chịu (vì hok có kinh nghiệm) nhưng ai trong chúng ta cũng vậy, chỉ cần giảm cái tôi của mình lại thì sẽ không bao giờ làm tổn thương đến người khác.
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào bạn toi_benho , :Smiling: tôi 37 rồi...mèo gần già rồi...bây giờ thì tôi hiểu ý bạn hùng rồi . Cảm ơn bạn.
    Thực sự thì tôi cũng già rồi...kinh nghiệm sống cũng có đấy nhưng lần này SỐC lớn quá nên tôi bị chới với nhiều bạn ah. :Surprise:
    Cuộc sống nhiều khi phức tạp quá -chẳng biết được chuyện gì sẽ diễn ra nữa . Bạn biết đấy , tôi lập nghiệp từ khi 2 bàn tay trắng..không nhà cửa...ko gia đình...vậy mà tới ngày hôm nay...khi đã có thể mỉm cười mãn nguyện thì vì làm ơn..giúp dùm cho 1 người thân...rất thân..mà mọi sự giờ đây tan biến hết...có lẽ năm xui tháng hạn...thôi kệ...của đi thay người...
    Hy vọng là tôi đủ mạnh mẽ để đứng dậy.
    Thực sự mà nói...5 ngày nay, tôi chẳng ăn uống gì..đóng cửa ở trong phòng 1 mình,ko muốn ra đường..mà cũng chẳng muốn gặp ai.
    Trong lòng rất buồn...vô hồn lắm bạn ah.
    Chúc cả nhà bình an .!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon.88 Xem bài viết
    Chào bạn toi_benho , :Smiling: tôi 37 rồi...mèo gần già rồi...bây giờ thì tôi hiểu ý bạn hùng rồi . Cảm ơn bạn.
    Thực sự thì tôi cũng già rồi...kinh nghiệm sống cũng có đấy nhưng lần này SỐC lớn quá nên tôi bị chới với nhiều bạn ah. :Surprise:
    Cuộc sống nhiều khi phức tạp quá -chẳng biết được chuyện gì sẽ diễn ra nữa . Bạn biết đấy , tôi lập nghiệp từ khi 2 bàn tay trắng..không nhà cửa...ko gia đình...vậy mà tới ngày hôm nay...khi đã có thể mỉm cười mãn nguyện thì vì làm ơn..giúp dùm cho 1 người thân...rất thân..mà mọi sự giờ đây tan biến hết...có lẽ năm xui tháng hạn...thôi kệ...của đi thay người...
    Hy vọng là tôi đủ mạnh mẽ để đứng dậy.
    Thực sự mà nói...5 ngày nay, tôi chẳng ăn uống gì..đóng cửa ở trong phòng 1 mình,ko muốn ra đường..mà cũng chẳng muốn gặp ai.
    Trong lòng rất buồn...vô hồn lắm bạn ah.
    Mèo ạ, thế con bạn chắc đã lớn, bạn cần nghĩ đến chúng.
    Cách đây khoảng 4 năm, anh trai .ducvu bỏ việc từ bệnh viện chạy về, mặt anh tái đi và anh chẳng quan tâm gì lúc đấy ngoài kết quả xét nghiệm của thằng em. Lúc ấy .ducvu cảm nhận được ngay vì ducvu hiểu anh trai mà làm kết quả khó mà sai, không có chuyện thì anh trai chẳng như thế. Việc đầu tiên .ducvu nghĩ đến là mẹ (vẫn ế mà), sau đó đến người thân vì .ducvu rất chăm chỉ và có việc gì khó khăn, vất vả hầu như đến tay .ducvu hết. May là sau khi kiểm tra lại thì nhầm không thì....chả có cái comment này .
    Mèo chắc cũng đã lớn tuổi, hãy đặt trách nhiệm lên để lấy nghị lực, Mèo còn chồng, còn con và chắc còn bố mẹ. Bạn hãy thôi chán nản và hãy nghĩ rằng còn sức khỏe, còn nghị lực là mình còn có ích, còn có thể làm lại.
    Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn này :Rose:.
    (ps: cứ tưởng mèo con cơ, thì ra già phết rồi càng phải cố lên
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

:Smiling::Smiling: cảm ơn bạn !
    Mèo già nhưng con Mèo mới gần 8 tháng thôi , nên con là Mèocon đấy !
    Mèo cũng biết còn con , nhưng mà mèo buồn vì tự nhiên trắng tay không còn gì để lo cho tương lai của con. Mèo buồn vá sốc nhiều vì chuyện vô duyên lắm .!
    Mèo làm ơn -mèo giúp người ta nhưng rồi mèo cũng lãnh hết hậu quả cho người ta luôn ...:Nottalkin:
    Chưa chết , chưa vào hộp là còn may mắn lắm ...đến như vậy luôn đó bạn.
    Chán lắm , ngồi nghĩ lại những gì đã qua , 12 con giáp mèo thấy mèo chả giống con giáp nào cả.
    Thôi kệ , Chúa thương , sau cái nạn sẽ có cái phúc . Mèo cố gắng ăn để lo cho mèocon đây , nhưng ăn được có 2 đũa lại nuốt không trôi ....
    Mèo đang tập nhảy vui vẻ giống bạn đây...:
    Chúc cả nhà bình an .!
    • 355 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mỗi lần thất bại em thường nghĩ, tại số mình nó chưa đến thành công mà thôi, lại hùng hục làm lại để chờ thành công, làm lại đến vài lần vẫn cứ làm, hehehehehee.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lần 1: cách đây 3 năm, thiệt hại 400 triệu.
    Vừa lóp ngóp trả được thì cách đây 2 tuần, chồng về thông báo tiếp khoản nợ hơn 600 triệu. Đang chuẩn bị bán căn hộ tập thể nhỏ xíu duy nhất để trả nợ. Chuẩn bị vô gia cư.

Có cách nào để vượt qua?
    Rồng con ngoan, đủ ngày đủ tháng ra với anh Bốp nào
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cách để vượt qua duy nhất chắc có lẽ bạn phải vắt óc suy nghĩ coi phải làm sao ? Tiền ở đâu ? Làm gì để có tiền .?
    Bạn mới như thế thì bạn còn may mắn lắm rồi bạn ah.
    Tôi đây mất hết , nhà , xe , tiền bạc , sự nghiệp ...chả còn gì mà còn (...)...nhưng, giờ này tôi nghĩ...thôi kệ..của đi thay người...còn người còn của...cong lưng làm lại từ đầu thôi !
    BE STRONG bạn nhé .
    Khi ta yếu nhất là khi ta mạnh nhất !
    Bạn hãy luôn nhớ như thế.
    Không thất bại thì ta chẳng nên khôn ...
    Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần !
    Chúc cả nhà bình an .!
    • 310 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh nhỉ, khi thất bại - phải làm sao để vượt qua? Mình đã từng thất bại, đã từng tuyệt vọng và đã từng đứng dậy để vượt qua. Giờ cũng k nhớ mình đã quyết tâm đứng dậy như thế nào? Chỉ nhớ là thời gian sẽ giúp chúng ta vượt qua được tất cả. Cánh cửa này khép lại, sẽ có cánh cửa khác mở ra.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em kém chị vài tuổi. Cũng đang tìm cách đứng lên đây chị ơi.

Hôm nay bán nhà, ko muốn để con nhìn thấy cảnh mua bán tiền nong nên dẫn con ra ngoài để chồng ở nhà đếm tiền. Rồi thế nào khi khách mua ra về đếm lại lại thấy thiếu mất mấy triệu. Nghĩ mà chán. Sao mà bây h đã thành người nghèo rồi lại còn mắc cái eo thế nhỉ.

Gặp người đồng cảnh ngộ. Thôi động viên nhau mà đứng dậy vậy.

P/S: em làm về luật. Nếu chị cần giúp đỡ thì PM nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon.88 Xem bài viết
    Cách để vượt qua duy nhất chắc có lẽ bạn phải vắt óc suy nghĩ coi phải làm sao ? Tiền ở đâu ? Làm gì để có tiền .?
    Bạn mới như thế thì bạn còn may mắn lắm rồi bạn ah.
    Tôi đây mất hết , nhà , xe , tiền bạc , sự nghiệp ...chả còn gì mà còn (...)...nhưng, giờ này tôi nghĩ...thôi kệ..của đi thay người...còn người còn của...cong lưng làm lại từ đầu thôi !
    BE STRONG bạn nhé .
    Khi ta yếu nhất là khi ta mạnh nhất !
    Bạn hãy luôn nhớ như thế.
    Không thất bại thì ta chẳng nên khôn ...
    Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần !
    Rồng con ngoan, đủ ngày đủ tháng ra với anh Bốp nào
    • 42 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thất bại và tuyệt vọng đôi khi cái cảm giác thật đáng sợ vì nố đẩy con ng suy nghĩ tiêu cực. Cs vốn phải trôi đi và ta vẫn phải cố gắng. Hãy luôn nghĩ còn rất nhiều còn khổ hơn ta họ vẫn vươn lên vậy ta ko có gì là ko như họ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 284 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh Bốp Xem bài viết
    Em kém chị vài tuổi. Cũng đang tìm cách đứng lên đây chị ơi.

Hôm nay bán nhà, ko muốn để con nhìn thấy cảnh mua bán tiền nong nên dẫn con ra ngoài để chồng ở nhà đếm tiền. Rồi thế nào khi khách mua ra về đếm lại lại thấy thiếu mất mấy triệu. Nghĩ mà chán. Sao mà bây h đã thành người nghèo rồi lại còn mắc cái eo thế nhỉ.

Gặp người đồng cảnh ngộ. Thôi động viên nhau mà đứng dậy vậy.

P/S: em làm về luật. Nếu chị cần giúp đỡ thì PM nhé.
    Ủa, sao chị ko yêu cầu người mua trả tiền ở ngân hàng? Hehe, ở ngân hàng có người đếm tiền hộ mình, sướng lắm, nhà em mua bán nhà toàn qua ngân hàng thôi. Ngồi đếm tiền mệt lắm, mà còn dễ đếm lộn nữa chứ. Nếu chị ko có nhu cầu gửi tiết kiệm luôn tại ngân hàng thì có thể kêu họ mở cho 1 tài khoản để bỏ tiền vào đó, khi nào cần thì rút ra xài, lại được lãi suất không kỳ hạn.
    • 1,691 Bài viết

• 6,401 Được cảm ơn

Khi thất chí hay đau khổ thì hãy đến những trại mồ côi, chỗ nuôi trẻ tật nguyền, hay lên mạng đọc các bài về những hoàn cảnh thương tâm vừa nghèo vừa bịnh tật...tự nhiên sẽ thấy mình còn may mắn chán, và sẽ thấy bớt đau khổ để có thể đứng lên làm những gì cần làm.
    • 24 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các bác cho em ý kiến nữa đi..em cần lời khuyên lắm...sao khó quá...muốn quên nhưng sao cứ vòng vòng trong đầu ...em chẳng ngủ được...đêm nào cũng 5am , 6am mới ngủ được...
    Giảm 5kg rồi...:Crying:
    Chúc cả nhà bình an .!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2