Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi phụ nữ nhậu!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.16K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 671 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thấy bà con nhậu hay quá, em phải gọi mấy cô bạn nhậu của em chiều đi nhậu thôi.:Clown:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,343 Được cảm ơn

hôm Tết tớ mua 1 bình rượu vang 3 lít, chồng bận đi làm chưa đụng tới, đến trưa 30 tết, chồng hăng hái đi mở thùng rượu, thấy gần hết rồi, chồng tròn mắt, hết rồi hả, MC vui vẻ bảo, hết thì mua thùng khác.:Laughing::Laughing: , vợ ở nhà rảnh quá, đến bữa ăn là rót 2 ly, uống với MC, nhưng MC thì chỉ nhấp môi thôi, rồi lại nhờ CD uống giúp rooling: (hehe, nhưng mà uống rượu vang thì tốt cho sức khỏe mà)
    • 321 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

HiHi.e thay dan ba con gai bay gio uong dc ruou bia la chuyen binh thuong:Applause:.mien sao dung co uong nhieu qua,lam nhug chuyen qua lo la dconttella:.e ngay trc nhap moi con kho chiu ma h tuu luong cung kha roi.nhung e lai khong thich uong bia.no mau no ma hay dau dau nua chu.dan ong bung bia da xau con gai ma uong nhieu bia ko biet bung con the nao:Sigh:.thinh thoang di voi bon cap 3 thuong hay uong ruou thoi.E cung giong chi la uong xong im thin thit ko noi nag j:Laughing:.the la khoi lo chuyen mi bi lo bi mat luc say:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 247 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Hồi xưa khi đi cưa girl thì hễ cô nào không biết uống bia là tớ .... bye bye ngay vì mỗi khi nghĩ đến cảnh đi cùng người yêu suốt ngày chỉ nước ngọt, sinh tố với chè thì thà chết đi cho xong. Giờ cũng qua g/đoạn đấy, đương nhiên BX biết uống bia ( ít thôi). Nhớ sáng mùng 1 Tết năm ngoái, ăn uống tí nên tớ lấy chai rượu ra định làm tí cho có không khí xuân. Thế mà 2 VC cùng vô em gái làm nhoằng phát hết chai Remy Martin 0.7 lít. Cả 3 ngất ngư nguyên ngày mùng 1.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Mình với chồng có cái xấu giống nhau là thích tụ tập nhậu lắm, mùa hè nắng nóng nhìn thấy cốc bia tươi thèm phát điên. đi với chồng toàn uống lavi, nhưng lỡ có ai mơi thì cũng chẳng lỡ từ chối...bạn chồng đến chồng đi vắng thì rủ vợ đi nhậu, bạn vợ đến vợ ko có nhà cũng lôi tuột chồng đi luôn, mình uống thì hay xấu hổ đỏ mặt chỉ nửa chai vodka là túy lúy rồi

hihi, xấu tệ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Hùi đi học còn ngoan ngoãn lắm , ngây thơ lắm , lên ĐH 1 phát ăn chơi thấy ớn , nhậu riết , dân sinh viên đã chơi thì ôi thôi từ sáng tới tối , cũng vui vui , nhậu chung cả đám , cả lớp ( dân miền tây nhậu dã man , có con gái Bạc Liêu nó rót rượu chuối hột vào ly mà ng ta hay uống bẻer rùi nốc luôn , ai cũng sợ ) .
    Nhớ có lần cả đám rủ nhau phi lên Đà Lạt , co thằng mang theo bình 5 lit rượu nếp ( tên gì quên rùi , nhưng uống đỡ gắt hơn mấy rượu rẻ tiền ) . Đi chơi mà cả đám có biết Đả Lạt ra hình thù gì đâu , lên đồi thông nhậu quắt cần câu , chia nhóm chơi bài nhóm nao thua thì đại diện thua uống 1 nấc rượu ( hùi đó ghê lắm , rót vào ly bể to có 3 nấc , thua uống 1 nấc , cũng may mình dc bầu là gái ngoan , chỉ nhấp môi , đi theo adua thui , nhưng từ đấy là cũng nhậu hơn nhìu ng khác rùi ) .
    CỨ Sinh Nhật đứa nào trong lớp là coi như nhậu bí tỷ , ko tặng quà , hùn tiền nhậu :Worried:
    Nhậu quán hết tiền thì ra phía sau Cầu SG có 1 dãy đất hùi ấy đang phân lô xây biệt thự , nhưng hùi ấy ít nhà lắm , đất trống nhìu , lý tưởng để nhậu , mua đồ ăn , bể hoặc rượu nhậu , vui lắm ...mình là chuyên gia phá mồi :Crying:.
    ---> cả đám học te tua từ đó ...nhưng trong nhóm cũng có đứa dnag9 lá bí thư đoàn trường , lớp phó lớp nữa nha :Laughing:
    Nhậu mấy năm ĐH ---> giờ ra trường nhìu đứa nhậu ít hẳn , do lo đi làm rùi , nhậu sao nổi nữa .
    Mình thì hùi đi ăn theo ít nhậu , chỉ phá mồi ( làm em út nhóm mà , dc cưng lắm ) nhưng sau khi tốt nghiệp , mỗi đứa mỗi nơi , ít gặp , mình thất tình , nhậu bí tỷ từ đó , con gái mà chơi 4-5 chai ken mới xỉn :mad:...mà 1 tuần đi nhậu 3 ngày :Crying:.
    Dc 1 tg đi với nhỏ bạn , đang tê tê nên té xe , nó chở mình nên nặng , còn mình ko sao , nhưng 2 đứa sợ luôn , ko nhậu từ đó .
    :Laughing:
    Sau này quen bạn trai thì anh nào cũng thua đô mình hết , kể cả oxa , oxa hùi mới quen mình chỉ dc 1 chai , 2 chai là ngủ tại quán luôn ( đi chơi với bạn mình mà như vậy bùn lắm , toàn phải về sớm cho ổng ngủ :Sad.
    Bây giờ thì mình thua rùi , mới 1 chai là tê tê , 2 chai là xỉn òy , còn oxa thì đi chơi với mình nhìu , nhậu dc 4-5 chai rùi :Laughing:
    Nói chung nhậu cũng vui , nhưng đừng bê tha , mình co 1mấy đứa ( cả trai lẫn gái ) nhậu xỉn vào là bê tha , thảm hại lắm , đi với nó là mệt , oải chè đậu :Rose:

Chời , có ai ném đá mình ko chời , con gái mà hư dữ , hic ...nhưng dù sao mình cũng ko hư gì cả , đi chơi phải đi ăn , đi ăn phải uống , nhưng uống tê t6e là mình về sớm , ko bê tha tới bến như tụi bạn kia :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Mình hùi xưa bẻer gì cũng xơi , chỉ ko chịu dc beer Đen , Beer Nga thì nặng quá .
    Bây giờ thì chỉ dc beer Sài Gòn Đỏ , chùi ui thèm SGD quá mà sao ko làm lon để dễ mua nhỉ , nhà em thì toàn chứa Ken thui, 1 thùng Ken luôn có sẵn , lâu lâu 2 VC làm 3 lon với 3 con khô mực ( chồng 2 lon vợ 1 lon ) . Từ nagy2 bỏ beerruou76 em ko chịu dc 333 , còn Tiger thì ko thích lắm , hum tết mua thử 6 lon Zorock uống xong 2 VC nhức đầu nằm nguyên ngày 30 tết dậy ko nổi . Chắc tại em bể đô nên xuống dữ vậy đó :Laughing:.
    Hùi ra HN uống beer HN hình như ko quen , vị lạ quá :Thinking:
    CÒn đồ nhậu thì em thích lắm , tháng nào nhậu nhìu là tháng đó em mập , em mê món nhậu kinh thiên luôn :Silly: em co 1thể phá mồi từ món này qua món khác , dĩa này qua dĩa khác , làm 1 hơi tù tì ai cũng oải :Angel:
    CÒn rượu thì em nghèo ko dám nhậu rượu ngoại , lâu lâu vào vũ trường , bar , cũng phải xơi vài ly mới có hứng nhảy nhót , vụ gì chứ nhảy nhót em khoái lắm ah . có khi cả đám con gái tụi em hùn tiền nhau đi vũ trường vui lắm ...mà em đi chơi thế từ năm 17 tuổi rùi , ko hư đốn chút nào , đi chơi với đámbạn mình , ko quen bậy bạ ngàoi đường , về với bạn mình là xong , oxa em ko bao giờ đi dancing , nhưng tin em lắm . mà tụi bạn em có chồng con gần hết ,chồng tụi nó còn dẫn cả đám đi nhậu , đi nhảy xong cho thẻ rượu để tụi con gái chúng em tự đi riêng với nhau lúc ổng bận nữa:Laughing: ...CÔng nhận chồng tụi nó ngầu dễ sợ
    VC em và VC tụi bạn cũng kháoi tụ tập nhậu lắm , lâu lâu nhà nào đó nấu lẫu nhậu , mời cả đám kéo tới , có khi 2 VC em thui 1 tháng rủ nhau ra đầu đường ăn lẩu xơi 3 -4 lon rùi về .vui phết

Bữa nào chị em mình off hoành tráng 1 trận tới bến đi hen ...Sài Gòn hội nhen
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME THAO NGUYEN Xem bài viết
    Các bạn hay quá, vậy thì chắc chưa bao giờ bị stress khi tiếp xúc với AX ngày nào cung say đâu nhỉ? mình thì ước mong đừng bao giờ phải trò chuyện với người say!!!
    Hic ...Mình co 1tật buồn gì là nhậu cho tê tê rùi quậy oxa , tất nhiên là quậy nhẹ thui , cằn nhằn , trách moc 1, nhõng nhẽo , giận hờn , khóc lóc ( xỉn dễ khoc 1thật , hihi ) 1 hùi oxa lau mặt cho , thay đồ cho , bế vào giường ru ngủ mới thui :Laughing:
    Nhưng ko lạm dụng , yêu gần 3 năm chỉ làm như vậy cỡ 4 lần :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Phụ nữ nhậu cũng kém gì đàn ông nhỉ? BX mình là 1 điển hình, cứ sinh nhật người nào trong nhóm bạn thân là y rằng chồng con phải ở nhà tự chăm nhau.
    • 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ủng hộ chủ topic, mình cũng là sâu nhậu đây, kể cả trước và sau khi lấy chồng,
    giờ thì ít hơn. Nhưng thỉnh thoảng cả nhà vẫn ra Hồ Tây ngồi, vừa cho con thả diều, 2 VC vừa ngồi lai rai vài lon bia với ít đồ khô, hay thi thoảng cõ vụ đàn hát, chồng lại qua đón vợ đi. Nói chung là relax.
    OX cứ bảo, uống ít hơn chồng thôi nhé, không lại phải đi lắc vòng.
    • 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

P/s: Có nhà mẹ nào cuối tuần ra hồ Tây “nhậu” không?
    Chúng ta góp bia, góp mồi giao lưu nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meHANCUOC Xem bài viết
    P/s: Có nhà mẹ nào cuối tuần ra hồ Tây “nhậu” không?
    Chúng ta góp bia, góp mồi giao lưu nhỉ!
    hehe, mình đăng ký phần đây, nhưng mà xin có ý kiến là để đến 1/4 đê..., để có nói thật thì cũng chẳng ai tin là chị em mình đi nhậu :Laughing:rooling:
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6