Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi phụ nữ nhậu!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.16K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

trời nghe mọi người bàn chuyện nhậu cứ như... dân nhậu thứ thiệt :-O chóng mặt quá đi thui, để em về kêu chồng tập cho em nhậu để có dịp còn cụng ly với các bác chứ ko lại bị ra rìa mất
    Mẹ mê My (TP.HCM)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Bây giờ buổi chiều mùa hè nào không có bia thì thấy... chán chết,
    không ngờ đến đây lại gặp phải bao nhiêu là tri kỷ. Được cái em uống bia kg có hồng hào như chị NPLoan , phải hồng như đánh phấn mới đẹp , em thì ngược lại càng uống thì mặt chẳng đỏ tẹo nào mặc dù nhiều khi muốn ửng hồng cho đẹp cũng kg được. bạn em bảo uống bia mà mặt cứ tái như thế là uống được nhiều lắm. Nhưng em thấy em cũng vừa vừa thôi. Hồi mới cưới nhau mỗi tuần hai vợ chồng chở nhau đi uống bia mất 4 ngày rồi híc híc híc híc.... bây giờ mỗi lần 2 vợ chồng cãi nhau hay có chuyện gì kg vừa ý , thấy buồn buồn là mua thêm mấy chai bia , một ít mồi lên sân thượng nhậu đến khi nào vợ say thì chồng dìu vào nằm ngủ , ngày mai tỉnh dậy hết chuyện , hết giận. Nhớ hồi con yêu nhau mới đám hỏi xong thôi , em qua nhà chồng em chơi thế là nổi hứng thế nào em với con bé út em gái chồng em nổi hứng lên uống rượu mà loại rượu đấy người ta gọi là nếp thang ý , tức là rượu nếp nhưng mà độ cũng nhẹ thôi. Ở Huế loại rượu này thường được dùng cho bà đẻ uống . Rượu này bỏ đá vào thì uống ngon phải biết. Chẳng biết chén chị chén em thế nào , mà em+ em gái chồng em + chồng em uống hết 1 lít rưỡi rượu nếp. Hồi đó anh xã em chỉ uống ít mục đích phục cho em và em gái say bí tỉ. Cho đến khi uống xong hai chị em bò xuống cầu thang để đi ngủ hahahahahhaah. May mà lần đó MC em cũng kg nói gì vì bà nghĩ tụi em uống nhưng kg say hahahahah. Nhưng thực ra say ghê lắm.... bây giờ thỉnh thoảng cũng đi nhậu cùng chồng nhưng chỉ giả vờ e thẹn uống ít thôi , kẻo mấy người bạn của ổng nhìn vào tưởng mình là bợm rượu thì chết. Quả thật lâu lâu kg có ít bia thấy thiếu thiếu hhehehe.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 367 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

he he, các mẹ ơi, óp lai đi nhậu đê , cho em theo phá mồi với. Các mẹ siêu thật, em chỉ ngửi mùi bia đã xỉn lăn quay ra rồi. Uống ly coca còn muốn xỉn nữa là . Làm sao để uống bia được nhỉ? Híc, đi đâu cũng chỉ nước suối hoặc trà xanh thôi, lỗ quá.
    Nhớ hồi năm thứ 3 DH, đi thực tế ở Gia Lai, vào nhà trưởng bản , bị ép uống rượu cần, sợ xanh mặt nhưng vẫn phải uống , vì tục lệ là thế, không uống là coi khinh người ta, là...cút, thế là kéo 3 hơi, sau đó thì...lắc lư, nghe chiêng trống thì hát theo nghêu ngao và bò lung tung. Sáng ra thấy ai bê mình về nhà sàn của đoàn , chả biết có ai...hại đời tui không nữa hí hí....
    "Mặt tiền" xấu, "kết cấu" lỏng lẻo ---> dừ mất rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi củ cải
    Thấy nhậu là chui vào góp vui. Cả tháng nay, tuần nào mình cũng đi nhậu 1 lần. Khoái phết. Đang tập tành thôi, chứ chưa thành chuyên nghiệp và chưa biết đến bao giờ tửu lượng mới được như ongxabaxa Đã dòm thấy vài "bợm" rồi, hôm nào tổ chức nhậu đê bà con ơi
    Củ cải ơi, chị an tâm đi, uống bia thì dễ "tăng đô" lắm (nhưng chỉ sợ uống nhiều wá thì bụng bự - em sợ nhất tình trạng này đó), em cũng không ngờ em lại uống được như thế nữa. Lúc trước hễ nhấp môi thì "đắng nghét", còn giờ hả khoái "nốc" lắm, nhất là đi với tụi bạn. Em mà uống nước ngọt 7up chẳng hạn, tụi nó bảo dân thành phố mà chơi "nếp đục" là hỏng rùi, và cứ thế mà tăng đó chị.

Sướng một cái là em uống vào mặt tỉnh như rùi, chẳng có tí "màu gà" nào cả. Nhưng sợ nhất là "cửa sổ tâm hồn" khi mà bắt đầu uống không được nữa thì mắt cứ lim dim lim dim. Thế mới khổ chứ!

[QUOTE/] Còn nói về rượu, thì thích Rhum lắm, nốc mấy cốc nhỏ nhỏ liền [QUOTE/]

Chị Liên ơi, fục chị sát đất. Rượu thì em chào thua rùi, có lần em uống được 2 cốc nhỏ. Lúc đầu thấy không sao cả, nhưng chỉ ít phút sao, em biết được cảm giác "cái đầu nó xoay mòng mòng", và em đứng không vững nữa. Thua rượu thôi.
    "đời không cho không ai cái gì bao giờ, nhưng cũng không bao giờ quỵt ai"
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi C.Y
    Zoe ơi mình cũng thấy bia tươi Hà nội là ngon nhất thế giới đấy.
    Thật sao chị? Vậy là bọn HN đang sướng mà không biết à? Nhưng các mẹ có công nhận đang đi ngoài nắng, miệng khô khốc, được một ngụm bia hơi thì mát đến tận đáy ruột ấy chứ? Cty em năm nào cũng tổ chức lễ hội bia (Oktoberfest) cho khách hàng, mà cái bia Đức nặng quá, em không quen được. AX nhà em uống gì cũng cho em nhấp thử, nên em nhấp đủ cả rượu rắn, tiết dê, tiết baba, mật baba, sochu lẫn rượu tây... nhưng chỉ thích champagn với vang đỏ thôi, à cả baileys nữa chứ nhỉ, cocktail cũng nhiều loại duyên ra phết

Thằng cu nhà em giờ nói chuyện ĐT với bố bao giờ cũng thòng thêm 1 câu "Bao giờ bố về cho con đi ăn chân? (ngỗng luộc)

Mẹ cu Sam ơi, sao chị kín tiếng thế, mà không bật mí cho bà con hồi xưa chị "sam" anh ấy mỗi lần đi nhậu thế nào?
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 305 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhắc đến chuyện bia bọt em xin kể chuyện mình.

Hồi em thi tốt nghiệp PTTH, đúng cái hồi nóng ơi là nóng đó, thi môn Toán cuối cùng mà khát khô cả cổ, nhìn mấy cô giám thị uống nước mà thèm. Cuối cùng hôm đó mệt quá không làm hết bài, ra khỏi phòng thi lảo đảo suýt ngã nữa.
    Thế nên khi thi vào Đại học em rút kinh nghiệm, hôm nào cũng mang Coca hoặc cái gì trong tủ lạnh đi uống. Đến hôm thi môn Lý còn tự dưng khoái chí mang một lon Halida đi nữa. Phòng thi hồi đó xếp thế nào mà trường em có 8 tên vần Anh ngồi liền tù tì nhau. Báo hại lũ bạn em mắt tròn mắt dẹt nhìn em cầm lon bia lên, Khà... một cái rồi làm bài tiếp...hihi... Không biết tại bia hay tại đề thi cũng dễ nữa, kết quả là em làm xong sớm rồi còn được 10 điểm nữa nhé... Bây giờ chúng nó vẫn nhắc lại cái chuyện đó, đúng là em làm cho cả phòng thi từ thí sinh đến giám thị choáng luôn vì cái lon Halida của mình hehe.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Còn nói về rượu, thì thích Rhum lắm, nốc mấy cốc nhỏ nhỏ liền>>>
    em thấy rượu rum khó uống mà chị , cái mùi của nó thế nào y' em uống kg được , nhưng mà nếu như em đã lỡ làm vài ly rum rồi khi đã tâng tâng thì chẳng thấy mùi gì hết. Nhưng mà uống rum hay bị đau đầu lắm.

BoiBoi1
    • 663 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Chồng em uống nửa cốc bia mặt đã đỏ như mặt giời. Còn iem uống vài cốc bia mặt cứ lạnh như không. Chồng em bảo em là cái đồ "Phí rượu". Người ta uống rượu vào để cho say mà mình lại không say thì không phải là phí rượu à?

• 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

em nhấp thử, nên em nhấp đủ cả rượu rắn, tiết dê, tiết baba, mật baba, sochu lẫn rượu tây...
    Phục chị Tumeo vì dám thử cả rắn , ba ba... rồi còn làm thịt cả con Kỷ mùi nữa , em cái gì cũng được trừ con rắn , rồi mấy loại tiết đó , sợ lắm. CHị Tumeo chắc là đô cao phải biết.
    @June : mình cũng đỏ con mắt bên trái ngứa con mắt bên phải khi nghĩ đến cái cảnh bạn xách lon halida vô lớp đó , hahahahah
    Trong này toàn cao thủ á ,chắc phải hẹn gặp nhau nhậu một bữa thôi. Chén chị chén em cho với nỗi sầu đời ahahahhhaha

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 444 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Gớm! Các chị giầu thế, toàn bia với rượu ngoại. Có ai dùng "quốc lủi" được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

ahèm, baileys ngon nhỉ tú mèo nhỉ?? chị cũng thích món đó lắm, nhưng chỉ uống nhấm nháp thôi. Tú méo uống thử cointreau chưa?? cũng giống giống baileys nhưng mùi chocolat,ngon lắm. có ai thích uống cocktail magarita ko?? cũng ngon hén, ôi nhớ cái thời... ở không quá
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe

Hôm được mẹ NPLoan chiêu đãi, mình gọi bia Hà nội hình như làm mẹ Loan buồn cười . Trời bia HN ngon quá, vừa nhẹ vừa mát, nhất là ở cái nóng Hà nội.
    Zoe ời hôm đó chị mủm mỉm cừoi vì thấy anh xã em uống nước ngọt còn em uống bia thôi...khà khà ko thấy lão ấy uống nên lạ. Ông ấy dạo này có khoẻ ko !!! Khổ thân bác ngồi im cười tủm tỉm ko nói đựoc gì nhìn mấy mẹ buôn như khiếu..

hí hí nhà này mùa hè cũng hãy thèm bia lạnh..trời nóng đựoc 1 cốc bia mát lạnh đã đời luôn. Tumeo , củ cải... có ai đi nhậu ko nào
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Quốc lủi thì để khi nào muốn làm xiếc, uống 1 hớp xong khà ra cái hơi, bật quẹt đưa vô thế nào mồm cũng bốc lửa cháy đùng đùng như trong rạp xiếc người ta vẫn làm í ! Mấy cái Lúa Mới, Nếp Mới gì đấy nặng bỏ xừ, thà uống... cồn pha nước lã còn hơn !
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tui không nhậu tí tẹo nào nhưng xin chen ngang 1 phát :4: , mời các bà đọc bài "Lý do để các bà say" trên báo Sài gòn TIếp Thị, số mới toanh, ra ngày hôm nay. Hay ra phết. Rất tiếc không tìm được softcopy hay đường link hầu các bà đọc ạ. Chạy thôi.
    Be Au/SGN
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 383 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu trúc
    Chồng em uống nửa cốc bia mặt đã đỏ như mặt giời. Còn iem uống vài cốc bia mặt cứ lạnh như không. Chồng em bảo em là cái đồ "Phí rượu". Người ta uống rượu vào để cho say mà mình lại không say thì không phải là phí rượu à?
    Giống nhà em !!!

Em cũng không phải bợm nhậu, nhưng mà rượu bia thì em cũng thích Em thấy Tiger thì hơi nặng (đau đầu), bia Hà nội thì nhạt quá (xin lỗi bác Zoe), chỉ có mỗi Ken là cả hai vợ chồng đều khoái. Đi ăn thì 2 đứa uống chung 1 chai là thấy vừa đủ. Uống nữa cũng được nhưng chả thấy ngon nữa. Em thấy trong bữa vô duyên nhất là uống nước ngọt, bụng thì cứ đầy phè lại mất hết cả vị của món ăn. Hay nhất là rượu (champagne, wine..) rồi đến bia. Hôm nào đi làm khách ở đâu cần phải giữ hình ảnh "nết na thuỳ mị" thì thà em gọi La Vie hoặc sô-da chanh đường chứ nhất quyết không uống các loại nước ngọt vô bổ.
    Rưọu Rhum thì em thích pha với nước quả (chanh,...) uống thơm lắm. Chưa uống riêng bao giờ, chị Liên ạ.
    Baileys em cũng thích. Em có đứa bạn nữa cũng thích thưởng thức rượu, nó dẫn em đi uống đủ cả: whisky, tequila...
    Rượu uống ít ít, 1-2 ly thôi, thì thấy ngon lắm. Nhiều hơn nữa thì chẳng còn cảm thấy gì.
    Hồi em đi dự lễ hạ thuỷ 1 cái tàu của Petrolimex, họ cho ăn Sò huyết nướng kèm với Henessy cho đỡ "lạnh bụng". về nhà em chỉ còn nhớ mỗi Henessy, chả biết sò huyết nó thế nào
    NQM (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 383 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Á, viết xong lại đọc thấy cái này:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMy
    có ai thích uống cocktail magarita ko?? cũng ngon hén, ôi nhớ cái thời... ở không quá
    Thế có ai uống Cocktail B52 chưa? Cái loại mà đổ thành 3 lớp, trên cùng là rượu rồi châm lửa cháy xanh biếc như đèn cồn ấy !!! 35K/1ly cách đây 6 năm rồi (AX trả tiền ) Ôi trời ơi !!!!
    NQM (HN)
    • 663 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BePiu
    Giống nhà em !!!

Em cũng không phải bợm nhậu, nhưng mà rượu bia thì em cũng thích Em thấy Tiger thì hơi nặng (đau đầu), bia Hà nội thì nhạt quá (xin lỗi bác Zoe), chỉ có mỗi Ken là cả hai vợ chồng đều khoái. Đi ăn thì 2 đứa uống chung 1 chai là thấy vừa đủ. Uống nữa cũng được nhưng chả thấy ngon nữa. Em thấy trong bữa vô duyên nhất là uống nước ngọt, bụng thì cứ đầy phè lại mất hết cả vị của món ăn. Hay nhất là rượu (champagne, wine..) rồi đến bia. Hôm nào đi làm khách ở đâu cần phải giữ hình ảnh "nết na thuỳ mị" thì thà em gọi La Vie hoặc sô-da chanh đường chứ nhất quyết không uống các loại nước ngọt vô bổ.
    Tớ giống hệt như bePiu. Kiên quyết không uống nước Ngọt khi ăn, đúng là nó làm mất mùi vị thức ăn. Ngày có bầu phải kiêng rượu bia thì tớ cũng toàn uống La vie với khoáng măn. Còn bia thì tớ cũng chỉ khoái mỗi Ken ướp lạnh, tớ cũng không thích cho đá vào bia vì nó làm nhạt bia. Lại phải xin lỗi các bác Hà nội là tớ thấy bia Hà nội hơi nhạt và chua.

• 663 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BePiu
    Á, viết xong lại đọc thấy cái này:

Thế có ai uống Cocktail B52 chưa? Cái loại mà đổ thành 3 lớp, trên cùng là rượu rồi châm lửa cháy xanh biếc như đèn cồn ấy !!! 35K/1ly cách đây 6 năm rồi (AX trả tiền ) Ôi trời ơi !!!!
    Tớ uống cái này rồi nhưng thấy ngọt quá!

• zoe
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,870 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Bé Piu, tumeo và các mẹ chưa hiểu được cái tinh tuý của bia Hà Nội ,
    Trời nắng chang chang, nhiệt kế trong bóng râm cũng lên tới 34 độ, đường tắc xe, khát cháy cổ họng, bước vào quán, một cô phục vụ xinh xắn người Hà Nội mang đến cho bạn một cốc bia Hà Nội sủi bọt và một nụ cười rất Hà Nội, uống xong, không gian dường nhẹ hẳn xuống, cái cổ họng hạn hán được tưới đẫm bởi một dòng nước mát lịm thơm tho.
    Technically, thì bia Hà Nội vừa đủ nhẹ để có thể làm một hơi, vừa thơm một cách dịu dàng, vừa có một chút men đủ để thư giãn nhưng vẫn tỉnh táo để bàn chuyện thế gian.
    Hãng bia HN có định trả tiền công mình quảng cáo ko nhỉ.

PS: nói vậy thôi chứ nếu trời ko nóng thì mình thích dạng lager hơn
    it's all because of you ... :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 383 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thôi, thế này thì Zoe đúng là nhầm nghề rồi !!!! Mình có ông anh rể, ông ấy mua cái đồ gì mới thì mấy hôm sau cả họ nội họ ngoại đều sùng sục đi kiếm cho bằng được. Tiếc quá, ông ấy cũng không làm thương mại
    Cuối tuần này thể nào HN cũng nóng lắm. Tumeo có đi làm vài vại bia hơi HN không
    NQM (HN)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6