Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi phụ nữ nhậu!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.14K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah, em thấy các mẹ lên án các anh xã vì mấy anh ấy nhậu nhiều quá.
    Híc thế mà các mẹ biết không, híc híc híc. Lúc trước, hễ nghe tới mùi bia là em dị ứng, thế mà năm ngoái, chỉ vì lời chọc tức của thằng bạn, nó bảo em "dở quá", thế là em ực một cái hết một ly bia, và rùi rùi tiếp tục, em uống được 3 chai Sài Gòn đỏ, híc híc. Lần đầu tiên trong đời, em biết uống bia.

Tai hại làm sao, tối đó về sợ bị ba mẹ phát hiện, thế là em chạy một cái và lên phòng "khò khò" luôn. Chuyện sẽ dừng lại đó, nếu tửu lượng của e không tăng. Híc híc, thế là những lần sao, tụi nó lại chọc tức và em lại uống. Kết quả giờ đây, em "nghiện" bia. Khi bí tỉ nhất là lúc em "nốc" 4 chai Ken.

Bạn em, anh ấy bảo phụ nữ uống bia không tốt, đừng nên uống nhiều. Em cũng biết điều ấy lắm, thế nhưng lũ bạn cấp 3 của em, đứa nào nó cũng uống bia mỗi khi chúng em đi ăn, cả con gái nữa chứ! Có đứa còn uống hơn cả em nữa đó.

Híc híc híc, em wen luôn và thế là không bỏ được (chỉ bỏ khi đi chung với anh ấy mà thôi).

Em nghĩ là phụ nữ uống cũng không có gì là xấu, miễn là mình không thành "bợm" là được rùi. Đôi lúc giao tiếp cũng cần phải có uống, các mẹ nhỉ?
    "đời không cho không ai cái gì bao giờ, nhưng cũng không bao giờ quỵt ai"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 184 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống mà uống liên miên, không quan tâm gì đến gia đình, thì thì bị coi là xấu, còn thỉnh thoảng tuần vài ba lần thì chấp nhận được. Nhưng phụ nữ thì ít thôi, nhất là lúc bầu bì thì không tốt cho con
    Mẹ yêu em, mẹ rất là yêu, mẹ yêu em nhất, yêu em nhiều, yêu em hơn
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

anh ấy bảo phụ nữ uống bia không tốt, đừng nên uống nhiều. Em cũng biết điều ấy lắm, thế nhưng lũ bạn cấp 3 của em, đứa nào nó cũng uống bia mỗi khi chúng em đi ăn, cả con gái nữa chứ! Có đứa còn uống hơn cả em nữa đó.
    Không là không tốt thế nào, uống đều đặn da dẻ đẹp, giúp tiêu hoá tốt hơn,...v.v miễn không trở thành nghiện ngập thôi. Nhìn chung mấy ông ở Việt nam gia trưởng,thường không chịu đựng được hoặc là dị ứng khi vợ (phụ nữ, càng không khi đang yêu ) cầm cốc bia chụm chụm, chin chin.... chứ chồng tớ hôm nào có bữa ăn nóng là hỏi uống gì - mà uống gì không phải là coca hay fanta đau nhé mà là bia hoặc là một loại rượu nào đấy.

tóm lại là có tý cho đời thêm xuân ongxabaxa ơi
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoalazy
    Nhưng phụ nữ thì ít thôi, nhất là lúc bầu bì thì không tốt cho con
    Nhưng mà lúc cho con bú thì lại nên uống vì bia kích thích làm tăng sữa mẹ
    • 663 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me napoleon
    Nhưng mà lúc cho con bú thì lại nên uống vì bia kích thích làm tăng sữa mẹ
    Thế không sợ em bé say bia hả mẹ Napoleon ơi?

• 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu trúc
    Thế không sợ em bé say bia hả mẹ Napoleon ơi?
    tớ không biết nhưng tớ có thói quen uống bia, hồi tớ còn mang thai nhà chị chồng mời sang ăn tối, bà ấy nói (làm y tá ở bệnh viện) nên uống bia thời kỳ cho con bú vì trong bia có chất tạo sữa, con tớ giờ hơn chín tháng rồi, dường như bũă tối nào tớ cũng uống bia Jupiler, giống vị Ken như Ở VN, nhiều khi tớ uống các loại bia nặng : Chimay, Duvel,..... mà chưa thấy thắng cu nhà tớ say bữa nào, chắc tại tớ không uống..... xỉn :4:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Trừ những lúc bầu bì và cho con bú thì tớ cũng có thể làm bạn nhậu tạm thời với ax được, tửu lượng cũng không đến nỗi nào, thậm chí đôi khi còn có thể hạ đo ván vài thằng bạn nhẹ "đô" của ổng ... Tuy nhiên, tớ cũng không thích uống nhiều, chỉ khi nào có đồ ăn ngon và tớ đã được ăn no (rất ghét bị uống khi đang đói), và đang đi cùng ax thì tớ mới uống.

Sau đó thì thường là buồn ngủ kinh khủng khiếp, người ta bảo "rượu vào lời ra" nhưng tớ uống xong thì lại im thin thít, sợ mình nói bậy (vì đã từng chứng kiến nhiều cô bạn nói năng lung tung khi xỉn, kỳ lắm).

Nói chung, tớ nghĩ dù là phụ nữ cũng nên tập uống và biết uống 1 tí, chỉ 1 tí thôi, để khi ra ngoài giao thiệp có thể nhấp môi 1 tí mà vẫn tỉnh táo. Còn hơn có nhiều người không quen uống, đến khi phải uống 1 tí thì ho sặc, khạc nhổ, hoặc bị say, nói năng linh tinh chẳng giống con giáp nào hết !

Thường những người không biết uống bảo : bia thì đắng, rượu thì cay... nhưng khi có đồ ăn ngon và phù hợp, khung cảnh vui vẻ, hội họp cùng bạn bè, tợp vài ngụm bia/rượu thấy ngon và vui hơn nhiều đấy !
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tumeo rất thèm nâng tửu lượng của mình lên, thật đấy, vì đi nhiều cuộc tiếp tân, mới uống có một ly champagne hoặc nửa ly bia mặt mũi đã đỏ tưng bừng, trông mất lịch sự dễ sợ. Mà mình thì vẫn còn... thèm. Có lần bị thách đố, sung lên chơi 1 cốc rượu, kết quả là qua ngày hôm sau người mẩn đỏ lên như cái bánh đa nướng. AX thì thích "cắp" vợ đi cùng, cũng khuyến khích uống chút chút, nhưng cứ uống hết cốc bia là mình lại díp cả mắt vào , nên chỉ ăn dỗ mồi và tán phét là giỏi
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tên nào uống bia với nước ngọt với tui không??? hông thích uống bia vì đắng nên trộn Coca, hay Seven Up vô cứ thế mà tu thôi nhưng mà ngồi một chỗ thì tớ đo ván mấy người tửu lượng mạnh chứ bắt tớ đứng lên thì chóng mặt lắm, nhưng không ngủ như chết hay say bí tỉ được.

Còn nói về rượu, thì thích Rhum lắm, nốc mấy cốc nhỏ nhỏ liền.

Bây giờ thì em hiền rồi chả bia bọt gì cả nhưng về VN offline nhậu không????
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Tên nào uống bia với nước ngọt với tui không??? hông thích uống bia vì đắng nên trộn Coca, hay Seven Up vô cứ thế mà tu thôi nhưng mà ngồi một chỗ thì tớ đo ván mấy người tửu lượng mạnh chứ bắt tớ đứng lên thì chóng mặt lắm, nhưng không ngủ như chết hay say bí tỉ được.

Còn nói về rượu, thì thích Rhum lắm, nốc mấy cốc nhỏ nhỏ liền.

Bây giờ thì em hiền rồi chả bia bọt gì cả nhưng về VN offline nhậu không????
    Mụ giỏi thế uống bia với nứoc ngọt mau say lắm (thấy các ông bảo vậy..)
    Mụ ra HN đi bọn mình đi Hải xồm Lan chín, tumeo nhỉ

ối giời cái cô Tú này thế mà cũng rủ đi nhậu. .. nói thế chứ chị cũng vậy... hí hí ăn là chính uống mặt đỏ....như đánh phấn....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 259 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thấy nhậu là chui vào góp vui. Cả tháng nay, tuần nào mình cũng đi nhậu 1 lần. Khoái phết. Đang tập tành thôi, chứ chưa thành chuyên nghiệp và chưa biết đến bao giờ tửu lượng mới được như ongxabaxa Đã dòm thấy vài "bợm" rồi, hôm nào tổ chức nhậu đê bà con ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em nghĩ uống khi vui vẻ thì có sao đâu nhỉ nhất là công việc cần giao thiệp nhiều. Không nghiện ngập là được.
    Bình thường em uống toàn đỏ mặt thôi mà hôm đấy đi chơi cùng chồng & bạn bè lâu ngày gặp lại. Tương toàn Gin Tonic, chẳng biết uống bao nhiêu cốc nữa. Từ 2h sáng đến 6h sáng, về đến nhà thì con vừa thức dậy. Ngày hôm sau đầu đau như búa bổ, trời đất quay cuồng. Ấn tượng để lại là có một buổi tối đáng nhớ nhưng bây giờ bảo uống Gin Tonic chắc em chạy đầu nước
    Ý mà người ta nói để tăng tuổi thọ thì ngày nào cũng nên uống rượu vang đỏ, ăn nhiều rau và cá.
    Bị như chị Tú có phải gọi là dị ứng không?
    C. Liên ơi, Rhum pha lên được nhiều loại coctail hay lắm đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình tửu lượng khá hơn chồng. Dc ấy thì không chấp, nhìn thấy lạc đã say, đỏ dần dần từ mặt lan xuống... ngón chân ngón tay.

Mình thì chưa đến mức nghiện, nhưng có thể thưởng thức được rượu bia. Thích nhất là vang, bữa ăn tươi nào thiếu wine là cảm thấy vẫn chưa trọn vẹn , còn mùa hè cũng rất thích bia. Bữa ăn tối toàn gạ chồng uống, mỗi người một cốc là thấy vui rồi. Mình không thích uông nhiều.

Mình thấy uống được rượu bia cũng tốt (tự bào chữa đây :4: ), đi đâu ăn uống với bạn bè đồng nghiệp thấy dễ nói chuyện hơn :3: Hy vọng sẽ có dịp nâng ly với mẹ Cusam, Tumeo, bác Loan, bác Liên, mẹ Stink, me Napoleon nhỉ

To me napoleon: mình từ khi có bầu đến khi cai sữa cho con, 2 năm trời không một ngụm bia rượu đấy. Ở bên mình được khuyên là không được uống. Có thể bia kích thích tăng sữa thật nhưng mình tin là lượng cồn trong máu và sữa cũng cao, it nhiều ảnh hưởng đến be.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Hehhe, ở đây nhiều tri kỉ quá, nhà cháu chưa đến nỗi nghiện bia nhưng cũng là bạn nhậu của chồng đây, rượu thì hơi chán nhưng bia thì vô tư đi. Bây giờ mang bầu đành nhịn, nhiều khi thấy ông xã uống ngon lành quá cũng chạy ra năn nỉ " cho em một tí", mẹ Napoleon nói cho con bú thì nên uống bia ah?? Vậy em chơi luôn thôi, chừng nào về vn các bác đi nhậu cho em ké 1 chân nha.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • 1,139 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Là bia nâu không cồn (bière brune sans alcool) cabong a, nó có tác dụng kích thích lên sữa. Còn bia có cồn thì không nên uống khi mang thai và cho con bú.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nghe tẩu rượu của các bác sao mà ham thế. Tui đây không bao giờ uống được 1 giọt bia hay rượu. Có 1 lần thử vào thì con người như bay bỗng, đầu óc như quay cuồng, mình mẩy thì ngứa ngáy. Từ đó em bái bai bia rượu luôn. Tội nghiệp chồng mỗi khi muốn nhâm nhi với vợ cho vui thì vợ chỉ biết phá mồi mà thôi. Chồng thì uống bia, vợ thì uống nước ngọt.
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vuchan
    To me napoleon: mình từ khi có bầu đến khi cai sữa cho con, 2 năm trời không một ngụm bia rượu đấy. Ở bên mình được khuyên là không được uống. Có thể bia kích thích tăng sữa thật nhưng mình tin là lượng cồn trong máu và sữa cũng cao, it nhiều ảnh hưởng đến be.
    mình không rõ lắm vì cũng chỉ nghe nói vậy, nên khi cả khi mang thai mình vẫn uống bia không rưọu đến khi cho con bú vẫn uống đều, có vài lần uống rượu vang dạng bọt ( chẳng biết dịch thế có lởm không nhưng Tpháp là vin mousseux) vì bác sỹ nhy khoa của thằng bé khuyên là dịp Noel nên uống rất tốt cho sữa, có điều không nên quá đáng là uống.... cả chai tối Noel là được. Thế nên quan niệm mỗi nơi khác nhau.
    Mẹ Vuchan tửu lượng hơn chồng mà vì nhóc 2 năm không động đến chi... phong anh hùng thôi
    Thôi tớ đi nhậu Moules với rượu vang trắng, khaoi tây chiên, sốt mayonnaise pha mùi tạc với chồng đây :4: (anh trai tranh thủ đi làm tạt qua Carrefour làm chầu nhậu) nhiam nhiam
    • zoe
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,870 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me napoleon
    mình không rõ lắm vì cũng chỉ nghe nói vậy, nên khi cả khi mang thai mình vẫn uống bia không rưọu đến khi cho con bú vẫn uống đều, có vài lần uống rượu vang dạng bọt ( chẳng biết dịch thế có lởm không nhưng Tpháp là vin mousseux) vì bác sỹ nhy khoa của thằng bé khuyên là dịp Noel nên uống rất tốt cho sữa, có điều không nên quá đáng là uống.... cả chai tối Noel là được. Thế nên quan niệm mỗi nơi khác nhau.
    Mẹ Vuchan tửu lượng hơn chồng mà vì nhóc 2 năm không động đến chi... phong anh hùng thôi
    Thôi tớ đi nhậu Moules với rượu vang trắng, khaoi tây chiên, sốt mayonnaise pha mùi tạc với chồng đây :4: (anh trai tranh thủ đi làm tạt qua Carrefour làm chầu nhậu) nhiam nhiam
    Nghe đồ nhậu đã biết dân Bỉ rùi. Ở Pháp thì các BS đều khuyên khi co mang va cho bu' nen tránh rượu bia, 1 cốc rượu vang thôi là hết cỡ. Dân Pháp nghiện ngập thế mà vẫn còn thua ở Bỉ nhỉ . Minh hoi xua cu~ng kieng.

Hôm được mẹ NPLoan chiêu đãi, mình gọi bia Hà nội hình như làm mẹ Loan buồn cười . Trời bia HN ngon quá, vừa nhẹ vừa mát, nhất là ở cái nóng Hà nội.
    it's all because of you ... :Angel:
    • C.Y
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,042 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình góp mồi với các chiến hữu :4:.Mình cũng biết uống chút chút. Bia thì vô tư còn rượu thì chỉ biết red wine, white wine, champagne, cocktail, các loại rượu mạnh thì chịu. Mình không uống được Sake & Sochu vì thấy đắng nhưng rượu sâm Hàn quốc thì lại thấy ngon.
    Hồi còn con gái thì chỉ biết uống bia & champagne, sau có chồng được luyện thành bạn nhậu của chồng :4:. Chồng còn dạy cho cách thưởng thức & chọn mua red wine nữa.
    Các chiến hữu qua Sing có thử đi uống bia Đức ở Clarke Quay chưa? 12 loại từ nhẹ đến nặng, quá đã luôn .
    Zoe ơi mình cũng thấy bia tươi Hà nội là ngon nhất thế giới đấy.
    C.Y (xi wai)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 679 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vuchan
    Mình tửu lượng khá hơn chồng. Dc ấy thì không chấp, nhìn thấy lạc đã say, đỏ dần dần từ mặt lan xuống... ngón chân ngón tay.

Mình thì chưa đến mức nghiện, nhưng có thể thưởng thức được rượu bia. Thích nhất là vang, bữa ăn tươi nào thiếu wine là cảm thấy vẫn chưa trọn vẹn , còn mùa hè cũng rất thích bia. Bữa ăn tối toàn gạ chồng uống, mỗi người một cốc là thấy vui rồi. Mình không thích uông nhiều.

Mình thấy uống được rượu bia cũng tốt (tự bào chữa đây :4: ), đi đâu ăn uống với bạn bè đồng nghiệp thấy dễ nói chuyện hơn :3: Hy vọng sẽ có dịp nâng ly với mẹ Cusam, Tumeo, bác Loan, bác Liên, mẹ Stink, me Napoleon nhỉ

Mẹ Vu-chan ơi, thế là em tìm được đồng minh rồi. Thế mà em cứ tưởng là mình lây thói quen của bọn con gái Nhật, hoá ra không phải :4: Bây giờ buổi chiều mùa hè nào không có bia thì thấy... chán chết, mặc dù chả uống được nhiều, hehe. Khi nào có dịp, các bác cho em nâng ly với nhé Em chưa uống nhiều đến mức say bao giờ, nhưng mà lâu lắm rồi đi party không có thói quen... uống juice, hihi
    Từ hôm trước xem topic nhậu, mình cũng định nhảy vào mấy lần khuyên các mẹ nhậu đi cho bớt căng thẳng, hihi. Các mẹ ngồi "chén vợ, chén chồng" với anh xã thì thể nào số lần đi nhậu của các bác ấy cũng giảm đáng kể đấy. Mình mà không uống cùng thì anh xã sẽ có lý do là uống ở nhà buồn. Mua bia về để sẵn trong tủ lạnh. Chả tốn lắm đâu, uống ở nhà các bác ấy chả uống được nhiều đâu, chắc chắn là đỡ tốn hơn khi các bác ấy đi nhậu.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6