TIN TÀI TRỢ.

Karaoke ngọc phát 143 đào duy anh, phú nhuận đối xử với khách hàng rất mất văn hoá.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Số là vầy, mình vừa gặp chuyện bực mình do Karaoke Ngọc Phát, mình ko thể tưởng tượng được cách họ đối xử với khách hàng lại có thể coi thường đến thế.

Tuần vừa rồi, mình thấy giới thiệu deal trên cungmua.com của Karaoke Ngọc Phát ở 143 Đào Duy Anh, Phú Nhuận. Mình đã mua deal và đặt phòng vào thứ hai đầu tuần 3/12/2012 thì gặp chuyện bực mình. Khoảng trưa 3h mấy 4h gọi đặt phòng thì nam nhân viên ở Karaoke đó bảo chiều gọi đặt phòng cho năm người, chiều mình gọi lại thì lại hẹn tối, rốt cuộc đến tận tối thứ tư ngày 11/12/2012 mình mới đặt được. Khi đặt thì chính nhân viên ở đó đã xác nhận với mình đến hai lần số điện thoại (bằng điện thoại lẫn tin nhắn) để cho chắc và hẹn ngày 14/12/2012 lên lấy phòng.

Đến đúng ngày 14/12/2012 mình và bạn mình lên lấy phòng trước để chờ các bạn còn lại thì nhân viên ở đó trơ tráo nói là mình ko có tên trong sổ đặt phòng (mặc dù mình đã đưa tin nhắn đặt phòng ra cho nv ấy xem, nhưng nv bảo trong sổ quán ko có tên mình thì tin nhắn ko có giá trị) và lấy cớ là mình đi không đủ số người nên ko cho mình lấy phòng.
    Bạn mình và mình rất tức mình đi về, gọi điện thoại cho quản lý complain về việc này thì nhận được thái độ rất mất văn hoá của bên đó bảo là do mình mua deal đã được giảm rất nhiều nên đừng đòi hỏi, thứ hai họ bảo mình là khách hàng chứ ko phải là bà nội của họ nên đừng có tỏ thái độ đòi hỏi rồi họ cúp máy.

Mình rất bức xúc về việc này, mình nghĩ mình mua deal cũng bằng tiền chứ mình ko đi xin nên đừng tỏ thái độ ra khinh thường khách hàng như vậy. Hơn nữa bên họ bán deal là mục đích quảng cáo để hút khách thì cần phát huy điểm tốt ở dịch vụ đằng này khi khách hàng complain lại tỏ thái độ coi thường khách hàng và đối xử như hàng tôm hàng cá ngoài chợ như vậy thì chả khác nào treo đầu dê bán thịt chó. Ngay cả Karaoke Nice nổi tiếng là đông khách, quy mô lớn và có thể chảnh nhưng họ chưa bao giờ đối xử với khách hàng kiểu như Karaoke Ngọc Phát.

Mình viết bài này để cảnh báo cho anh chị em 5s biết để tránh xa chỗ Karaoke này ra, đi Karaoke mà đối xử với khách hàng như vậy thì phần lớn chúng ta sẽ tiền mất tật mang mà thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 523 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Lại là deal àh, bác mua deal cũa thèng lào thía
    Anh có đi cùng em
    Đến những miền đất lạ
    Đến những mùa hái quả
    Đến những ngày thương yêu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống bạn nè, mình qua đó trước để giữ chỗ cho bạn mình đến sau cũng nói vậy đó, biểu mình đặt phòng bao nhiêu người thì phải đủ hết người mới cho vô hát mà bạn mình đi thi cả tiếng sau mới vô được -> bắt mình ngồi đợi là sao??? Mình vô thì tính tiền từ lúc đó chứ đâu phải lúc bạn mình vô. Còn bảo mình vào ko đúng số lượng người đặt thì ko cho dùng deal (Trong deal có nói là phải đủ người mới đc vô hát ko cho hát trước ko?? Mà mình cũng chả thấy chỗ nào hâm đến nỗi vậy). Lý lẽ trơ tráo vậy cũng nói được, cái giọng lưỡi “Các bạn chắc nhà không có kinh doanh nên ko hỉu. 1-3 ng mà đòi vô phòng 30ng” ->Bộ mình khùng sao đi 3 người đặt chỗ cho 30 người. Lý lẽ ăn nói trơ tráo vậy mà cũng bày đặt đi làm ăn kinh doanh đóng cửa đi cho xong
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À, mua của cungmua.com đó bạn beotronbeotruc. Vấn đề deal này ko do chỗ giao deal mà do chỗ cung cấp deal, láo quá sức.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessicalouis Xem bài viết
    Mình cũng bị giống bạn nè, mình qua đó trước để giữ chỗ cho bạn mình đến sau cũng nói vậy đó, biểu mình đặt phòng bao nhiêu người thì phải đủ hết người mới cho vô hát mà bạn mình đi thi cả tiếng sau mới vô được -> bắt mình ngồi đợi là sao??? Mình vô thì tính tiền từ lúc đó chứ đâu phải lúc bạn mình vô. Còn bảo mình vào ko đúng số lượng người đặt thì ko cho dùng deal (Trong deal có nói là phải đủ người mới đc vô hát ko cho hát trước ko?? Mà mình cũng chả thấy chỗ nào hâm đến nỗi vậy). Lý lẽ trơ tráo vậy cũng nói được, cái giọng lưỡi “Các bạn chắc nhà không có kinh doanh nên ko hỉu. 1-3 ng mà đòi vô phòng 30ng” ->Bộ mình khùng sao đi 3 người đặt chỗ cho 30 người. Lý lẽ ăn nói trơ tráo vậy mà cũng bày đặt đi làm ăn kinh doanh đóng cửa đi cho xong
    Hic, nãy cãi nhau với nó quá trời bạn ạ mà nó vẫn câng cái mặt ra đó ý là " Mua deal còn đòi hỏi"
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bán deal là để quảng bá cho mọi người biết quán mình tốt như thết nào, để người ta sử dụng một lần rồi lần sau dù ko có deal vẫn vui vẻ quay lại lần nữa. Còn cái kiểu mà ế ẩm nên phải bán deal như vậy thì thiệt sự tội nghiệp cho khách hàng lẫn những công ty bán deal dùng
    Thiệt tình cái cách coi thường người dùng deal như vậy thử hỏi lần sau ai dám mua deal mà sử dụng nữa. (Mà nói thiệt có tiền mình cũng chả bao giờ đi mấy chỗ như vậy-> Cứ coi như mua nhầm deal. Lần sau đề nghị những công ty bán deal nên tìm hiểu trước khi phát hành deal đỡ mang tai tiếng, mà thôi lần này xin chừa chắc cũng chả dám sử dụng deal lần nữa.
    Mắc công tiền mất tật mang, chỉ toàn chuốt nhục và bực mình vào thân (đi ủng hộ chúng mà còn bị chúng xỉ vả hỏi chịu sao nổi ???)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanltn Xem bài viết
    Hic, nãy cãi nhau với nó quá trời bạn ạ mà nó vẫn câng cái mặt ra đó ý là " Mua deal còn đòi hỏi"
    Cái này chắc phải thu âm lại đưa qua cungmua cho nó nghe, để biết giá trị do deal của cungmua phát hành ra như thể nào ????
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bó tay, quán này chắc giang hồ mới ra kinh doanh đó, ko bao h để mắt tới luôn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynhTuyen Xem bài viết
    bó tay, quán này chắc giang hồ mới ra kinh doanh đó, ko bao h để mắt tới luôn
    Giang hồ thật đó bạn, ai đời tiếp tân đi đập bàn chửi khách son sỏn hà. Làm hôm qua mình cũng nổi xung thiên cãi nhau một chặp với tụi nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,714 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Quán hóc bà tó chưa bao giờ nghe tới...
    ...phi thương...bất cưới ...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanltn Xem bài viết
    Giang hồ thật đó bạn, ai đời tiếp tân đi đập bàn chửi khách son sỏn hà. Làm hôm qua mình cũng nổi xung thiên cãi nhau một chặp với tụi nó.
    Tiếp tân ở đó phục vụ "chuyên nghiệp" lắm bạn ui. Mình đặt chỗ 2, 3 lần mà lúc đến đó lại nói mình chưa đặt, mình ghét quá gọi điện cho sdt đặt hồi trước hỏi sao confirm với mình là có chỗ rồi giờ nói ko có chỗ là sao??? Con nhỏ tiếp tân nói với mình "chị nghĩ sao 1000 người đặt đều có chỗ mà sao chị đặt ko có chỗ coi lại cách chị đặt đi" (chỗ đó mà có 1000 người đặt thật chắc cả nước VN này có mình nó kinh doanh Karaoke). Mình nói nó mình gọi điện thoại đặt chỗ ai biết tay nó có viết xuống sổ ko, chả lẽ đặt chỗ cũng bắt mình lên đặt mà có lên đặt thật đi nữa thấy nó viết xuống sổ ùi nó xé vứt đi thì mìmh cũng đâu quản đc. Vậy mà nó cãi ko lại dám quát lên với mình xong cúp máy cái rụp. Công nhận chưa thấy con nhỏ tiếp tân nào mà đc đào tạo "chuyên nghiệp" dữ vậy. Đúng là đủ "đằng cấp" làm việc ở đó
    • 220 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Topic hay wa, lấy kinh nghiệm vấn đề này
    Đường Tuy Xa Nhưng Không Đi Không Đến Được ^Q^
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dịch vụ nào mà xài deal đa số đều bị vậy hết á chị, tụi nó bán deal để thu hút khách mà gì th2i chẳng khác nào đuổi khách đi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi cũng chịu chung tình trạng với mọi người, tôi cũng mua 2 VC quán này qua trang NM, trước sự cố của NM tôi đã rất cảm thận gọi hỏi xem nó có sd VC của NM k. nó bảo vẫn nhận VC này. Tôi đặt phòng (trực tiếp có, qua điện thoại có) 3 lần đều không được vì khi quán hỏi đi mấy người tôi thật thà bảo đi 3-4 người, đến lần thứ 5, tôi đặt qua điện thoại với số lượng 10 người thì quán báo có phòng. Khi tôi đến nhận phòng, thấy tôi đi 3 người, 3 đứa phục vụ trong quán bảo k đứa nào nhận DT của tôi mà rõ ràng lúc trước khi tôi đi tôi còn gọi lại xác nhận thông tin. Thấy nói vậy k đủ, tụi nó bắt đầu hạch sách là đi đủ người mới lên phòng, còn nếu dưới 6 người thì k tính VC.
    Đến mức này k chửi mới là lạ, tôi bảo với quản lý là tôi đi 3 người hay 8 người tôi cũng sử dụng 1 VC, trong VC k ghi là tối thiểu bao nhiu người. Thằng Quản lý sau một hồi không giải thích đươc thì cãi cùn bảo " VC không quy định thì quán quy định". Tôi bảo tôi thừa biết là chúng nó muốn 1 VC có nhiều khách đi vì phụ thu 1 người 10k nếu k gọi nước. Nó mới nói "chị biết vậy thì cãi làm gì". Mọi người thấy như vậy có trơ tráo không, chẳngkhác nào là lừa đảo. Tôi xé lun VC vứt vào mặt nó lun. . Tôi không làm kinh doanh nhưng cũng thừa biết rằng khuyến mãi nôm na là "chịu lỗ để câu khách, làm khách biết đến dịch vụ và chất lượng của mình tốt như thế nào mà quay lại". Còn cái kiểu làm ăn chụo dựt, và thái độ phụ vụ vô văn hóa như ở quán này thì sớm muộn gì cũng dẹp tiệm. Nói hơi nặng lời nhưng sự thật là quán Karaoke Ngọc Phát này làm ăn rất mất dạy.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rảnh rảnh đi dạo vòng vòng mấy trang web khác coi bên Ngọc Phát nó bán deal lại lừa thêm đc bao nhiêu người ùi, thế là lại phát hiện ra một nạn nhân nữa comment:

(web: http://www.foody.vn/ho-chi-minh/ngoc-phat-karaoke)

"Mình rất không hài lòng với cách phục vụ của quán này. Mới tối hôm thứ 6 mình cùng 4 đứa bạn gé qua tính hát, do là ngày thường nên cũng ko nghĩ gọi điện đặt phòng trước.Đến trước quán thì thấy khoảng 3 NV quán nên mình dừng xe hỏi phòng, 1 NV trong số đó hỏi mình đi mấy người và có xài phiếu gì không? Mình trả lời là đi 5 người có xài VC thì anh NV này nhìn 2 người kia cười cười rồi nói là để hỏi quản lý. 1 hồi quay ra trả lời là đã hết phòng. Thấy thái độ kì thị rõ ràng, bực mình quay về. Giờ ko biết fai xài cái VC này như thế nào!""
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

haizzz, up cho mọi người thấy làm ăn kiểu này thì đóng cửa sớm!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

xài mấy cái deal , voucher thì ở vn 10 tiệm hết 7-8 tiệm tỏ thái độ xấc xược rồi , hên xui thôi chị
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ui, giờ mình mới biết vụ này, ngày xưa mình có xài deal 1 lần ở đây, thấy cũng bình thường lắm, không có vụ gì. Lấy kinh nghiệm mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 171 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

đang định xài deal này của hotdeal mà đọc dc lời cảnh cáo từ các bố mẹ,nản bỏ deal luôn còn hơn mang nhục
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aboNa Xem bài viết
    Mình làm quản lý khách sạn nên mình nói thật :
    - Mình ghét nhất khách của Chudu24, vì thế nên mình thường xếp phòng loại xấu cho khách của Chudu, ví dụ khách đặt Superior thì cũng chọn Sup xấu nhất cho Chudu. Lý do: cái tiền mình được nhận về của Chudu thì ít, khách của Chudu lại tinh tướng thì nhiều !
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trên dealcard.vn đang giảm 30% tiền giờ hát và 15% cho thức ăn, đồ uống đó các bạn