TIN TÀI TRỢ.

Hộp thư tình bạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.09K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Gửi Cụ Jeans và các cụ khác,

Lâu lắm rồi em không biên thư cho ai cả . Nhân dịp hôm qua đi ngắm sen tàn cuối thu, ăn bún đậu mắm tôm Hồ Tây, lại vừa lúc cụ hỏi thăm em, em đành xếp bút nghiên sang một bên, em mở cái mục thư tình.. bạn này để hỏi thăm cụ, kể lể đôi điều với cụ.

Cái tình yêu mắm tôm thật là mạnh mẽ cụ ạ, vì em vượt muôn trùng xa lên tận Hồ Tây ăn bún đậu. Lần nào ăn cũng ngon, chưa thấy chán. Chả bù cái lần em mời cụ ăn bún đậu ở TVV, cụ lại đi chấm nước mắm thật là duyên, em vẫn giữ ảnh ở đây. Cụ có cần em lăng xê cụ ko Bonus thêm cho cụ hay là hôm qua cái nhà bán bún đậu có bán thêm bánh tôm. Ah đương nhiên là bánh tôm ko chấm với mắm tôm nhớ Cụ

Sau đó em chạy qua nhà 1 bạn để rước về 2 tình yêu, 1 cho em, 1 cho cụ Cáo. Em hy vọng cụ sẽ dòm đc cái pix này vì em lấy link từ fb. Đấy, khổ ghê, cụ ko vào đc fb, opera hay bất cứ cái blog nào do chính sách đóng kín cửa của thằng hàng xóm to xác.

310678_10150389298409661_535949660_8073400_1746695153_n

Các em M, S, B vẫn ngoan đều cụ ạ. Em lớn của cụ thì mới bị ho một tuần này, giọng khê đặc, nghe ko mê nổi, thế mà vẫn phải đi hát sớm trưa chiều tối. Hôm nọ sinh nhật em S, em có làm cho em í cái bánh opera dư này

378050_10150382267714661_535949660_8029966_164281500_n

Em S làm điệu và em B xúng xính áo dài gấu bông như này

295867_10150384271499661_535949660_8040673_1020920400_n

297229_10150384275569661_535949660_8040677_453086465_n

Hôm nọ em nói là áo đỏ chứng tỏ nhà quê lại còn ôm gấu bông màu hường, quê ko thể tả. Thế là cụ HA đòi mách cụ Din . Em thú tội trước bình minh, có gì cụ đại xá em nhé.

Cụ đã luộc xong miếng thịt chưa. Còn em đã biên xong cái thư cho cụ rồi đấy. Em biết em viết cái thư này chả riêng cụ đọc. Min Mod sẽ vào kiểm duyệt văn hóa văn minh của nó, dưng em ek sợ, em viết trong sáng mờ
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Cụ chắc chưa luộc xong miếng thịt rồi (cụ già răng yếu nên phải hầm, cứ nói luộc cho sang mồm ). Nhân tiện cụ còn bận với miếng thịt, em bonus tiếp quả ảnh đại tiệc bún đậu TVV hôm xưa

318904_10150309381579661_535949660_7624260_231256644_n

còn tấm dung nhan của cụ, em xin giữ lại trên fb cho riêng em với bè lũ hí hí.

Nhân tiện khoe Cụ, hôm kia em làm mẻ bánh mỳ Amish, ngon đáo để cụ ạ, ruột trắng hơn đọt chuối

300573_10150387777834661_535949660_8062904_893987729_n

Em mời cụ thêm bánh rán mặn, ngọt nhớ

Chả cốm khai vị đã này

298070_10150356947209661_535949660_7880066_871552712_n

Chấm tương ớt cái này ngon hơn cả chấm nước mắm chua ngọt

303000_10150356970489661_535949660_7880237_1904163311_n

Bánh rán ngọt nhân đỗ xanh khoai lang cụ ạ, em bỗng dưng sáng tác

304018_10150356971169661_535949660_7880244_824686093_n

Em dài dòng thêm đôi nhời, chứ ảnh thì chắc đạt quota/post rồi. Cụ thấy em ngoan ko, tuy xa cụ mà em vẫn một lòng nhớ tới cụ, làm bao nhiêu món ăn để chờ... khoe cụ :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

Ôi thư đề là gửi các cụ, chả biên cho em , mà em cũng ở nhóm bún đậu tối qua, xong vì không thể ăn cắp vàng nên em về đi làm , không chứng kiến tận mắt máy cán mì được .
    Thôi ta vui chơi ở đây ,mong các cụ sớm vào vui vầy .
    Nếu các cụ ưng , chiều em úp mấy cái ảnh cho vui cửa vui nhà , ke ke
    Tin Tin Tin Tìn
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Ah cụ em vẫn còn chửa hầm xong thịt cơ đấy (ah, em mới phát hiện ra độ này wtt xài emoticons giống YIM ghê, ko phải dùng thuật ngữ bí từ nữa rồi). Em vừa nhắn thule rằng là có gì hay ho thì hé lộ động trời lên đây, chứ cứ im ỉm thì ai biết là ai, nổi lềnh phềnh làm sao được. Thôi, em cụ ko nhiều lời nữa. Em ngồi im chờ hồi âm của cụ sau khi cụ xơi xong bữa trưa.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,383 Bài viết

• 6,482 Được cảm ơn

Gửi 3 mẹ con nhà Mít, đọc thư tềnh mắm tôm bác cửm động quá, bác đang chạy chữa cái ruột rồi, lần tới ai mà ăn bún đậu nước mắm là quyết ko tha !!!
    Bác đang luộc thịt, trưa nay ăn, bác biết hồi âm ntn với tấm thư tình mong manh này nhể. Mong là cái máy cán mỳ Nagasake hàng nước 1 ko bị hỏng, ít ra trong 3 năm để mẹ cháu còn kịp đổi mới sang cái khác.
    Bác iêu em Mít cắt tóc ngắn quá, đúng là sinh viên, đeo cả kính.
    Em Su vưỡn thế, điệu ko đỡ nổi.
    Bác vưỡn iêu nhất em Bi -cái đứa ôm gấu bông màu hường vì đơn giản, trán em ý hói, dạo này Johnson lên giá ghê lắm.
    Tặng cả vườn hoa :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Next 2 You
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thule810 Xem bài viết
    Ôi thư đề là gửi các cụ, chả biên cho em , mà em cũng ở nhóm bún đậu tối qua, xong vì không thể ăn cắp vàng nên em về đi làm , không chứng kiến tận mắt máy cán mì được .
    Thôi ta vui chơi ở đây ,mong các cụ sớm vào vui vầy .
    Nếu các cụ ưng , chiều em úp mấy cái ảnh cho vui cửa vui nhà , ke ke
    thì người ta đã gửi kèm là các cụ, chưa là cụ thì gọi là pre- cụ, được chửa. Nhớ úp ảnh Pi đang đẫm lệ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

à BÁC jEANS đang luộc thịt à , em có lọ mắm tôm chua chị Trà hàng thịn, cắp nách từ Đà Nẵng ra nhé, bác có ăn không em xúc cho mấy thìa trưa nay chấm thịt hầm nào
    Tin Tin Tin Tìn
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thule810 Xem bài viết
    à BÁC jEANS đang luộc thịt à , em có lọ mắm tôm chua chị Trà hàng thịn, cắp nách từ Đà Nẵng ra nhé, bác có ăn không em xúc cho mấy thìa trưa nay chấm thịt hầm nào
    cái hàng bún ốc cổ đội cấn ăn được đó thule ạ, mình thích . Giờ đang đói mốc meo, nghĩ đến món ăn ngon mà thèm. Thịt luộc với mắm tôm chua của các kậu làm tớ nhớ thịt heo 2 đầu da chấm mắm nêm cơ. Mình cũng nhớ Đà Nẵng dào dạt như thule ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Mit_Minh_Chau Xem bài viết
    cái hàng bún ốc cổ đội cấn ăn được đó thule ạ, mình thích . Giờ đang đói mốc meo, nghĩ đến món ăn ngon mà thèm. Thịt luộc với mắm tôm chua của các kậu làm tớ nhớ thịt heo 2 đầu da chấm mắm nêm cơ. Mình cũng nhớ Đà Nẵng dào dạt như thule ấy.
    Heo 2 đầu chả qua là thái dọc thớ có gì đâu cụ, chơi cả quả mông thái mỏng dọc thớ, 2 đầu ngay.Đội xõa chúng em chuẩn bị đi Đà Nẵng , về sẽ có ảnh hầu chiện các cụ hie hie
    À tình hình là thị Pi không đồng ý úp ảnh khóc khi thái hành các cụ ạ, theo thị ý giải thích là vì mắt thì đẫm lệ mà mồm thì chúm chím cười , hơ hơ

Btw, em có thể lại đi ăn miến gà hoặc bún đậu bây giờ, đói quá là đói , hany em ăn ún tiết kiệm vì tối qua em xõa 700k ở mê trô, xót của quá , hihi
    Tin Tin Tin Tìn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

ăn xong về bấu cấu cụ xem xõa j mà xõa thế, dững 700k. Cụ chỉe vừa xỉa răng tập 1, ăn lót lòng cái nem rán với miếng đu đủ, tráng miệng một cái bánh gạo. Giờ ngồi xem MTV EMA, hay quá thể. Yêu Adam Lambert quá thể, yêu Queen mãi mãi.

Kể cũng lạ, tình yêu dư thế phù phiếm thế mà lại mãi mãi, còn người thực việc thực thì ảo khôn lường hớ hớ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Mit_Minh_Chau Xem bài viết
    ăn xong về bấu cấu cụ xem xõa j mà xõa thế, dững 700k. Cụ chỉe vừa xỉa răng tập 1, ăn lót lòng cái nem rán với miếng đu đủ, tráng miệng một cái bánh gạo. Giờ ngồi xem MTV EMA, hay quá thể. Yêu Adam Lambert quá thể, yêu Queen mãi mãi.

Kể cũng lạ, tình yêu dư thế phù phiếm thế mà lại mãi mãi, còn người thực việc thực thì ảo khôn lường hớ hớ
    Nhá hôm qua em xõa dư lày :

-Bánh quy Danisa 34 cành cho người chửa được ăn bao giờ
    -Một con lươn 490g, tối qua lọc xương, thịt xay trộn nấm hương hành khô hạt tiêu nhồi bụng, hành lá buộc nơ bên ngoài sau đó rán , chấm mắm chanh ớt .
    -Sữa cho Tin Tin, khoai lang cho nhuận tràng , cá rô đồng....
    Đấy linh tinh thế ạ, mà hết 700k , Mê trô ngày càng đắt đỏ
    Trưa nay bực cái đắt đỏ em ăn gà rang muối , miến gà xào lòng mề và gà ngải cứu Vọng Đức , tạm chia tay tình yêu tuần sau gặp lại, vì cuối tuần này em xõa ở Lào Cai, gặp toàn các cố nhân hie hie
    Tin Tin Tin Tìn
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

cái món lươn nhồi thịt chị nghe quen quen nhỉ, hình như trên AF cũng có một bài hướng dẫn. Hẹn tuần sau, có khi ăn loloti nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,911 Được cảm ơn

Chị ơi, xin lỗi chị nếu em nhảy vào thư riêng... Cơ mà ai bảo chị public.

Cái ảnh đầu có phải máy làm mì không ạ? Các món ăn nhà chị hấp dẫn quá, nhà em có gói bột nếp, có khi cuối tuần cũng làm bánh rán nhân thịt... Hơi lo vì cái bánh í khí béo, thôi thì béo em sẽ ăn 1 cái thôi vậy.
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chè búp Xem bài viết
    Chị ơi, xin lỗi chị nếu em nhảy vào thư riêng... Cơ mà ai bảo chị public.

Cái ảnh đầu có phải máy làm mì không ạ? Các món ăn nhà chị hấp dẫn quá, nhà em có gói bột nếp, có khi cuối tuần cũng làm bánh rán nhân thịt... Hơi lo vì cái bánh í khí béo, thôi thì béo em sẽ ăn 1 cái thôi vậy.
    khộ, riêng mà phải public thì ng nhận mới đọc được em ah

Cái máy đấy là máy cán mỳ chứ. Đây mới là máy làm bánh mì

62153_443398114660_535949660_4938415_764281_n

Bánh rán khí béo nhưng mà mùa đông cần béo để chống chọi với giá lạnh. Ăn 1 cái còn lại chia cho các bạn mèo, mỗi bạn một cái nhé
    • 1,953 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn món bún đậu mắn tôm em càng muốn tìm chỗ để ăn, mà ở sg em chả biết ăn ở đâu hết. các chị ai biết ở sg chỗ nào ăn đúng vị hn thì chỉ em chỗ để em ăn với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ashlee nguyen Xem bài viết
    nhìn món bún đậu mắn tôm em càng muốn tìm chỗ để ăn, mà ở sg em chả biết ăn ở đâu hết. các chị ai biết ở sg chỗ nào ăn đúng vị hn thì chỉ em chỗ để em ăn với nhé.
    Em chửa đi SG bao giừ chị ạ, nên không giúp chị được
    À nhưng em nghĩ bún đậu ngon là có đậu ngon, bún ngon và cách pha mắm tôm ngon ạ
    Aiơở @SG giúp chị ashlee với
    Tin Tin Tin Tìn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 382 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Kính kụ Mít, sao cái unold đẹp đẽ nhường thế mà cụ để mặt em ý tan hoang thế hả cụ? mí lị là dạo này tuy tình hình kinh tế có suy thoái, nhưng cụ toàn mang lương khô ra xài như thế là em ko ưng lắm đâu nhá. hơ hơ.
    Cụ Jean ơi bao giờ cụ về em mời cụ bánh tôm mí cả bún đậu gần chuồng chim nhà em cụ nhá, người quê chỉ có tấm lòng cụ ạ..em và Thule sẽ mò tôm thái khoai rán bánh cho cụ ăn, cụ cứ yên chí cái bung
    hôm nay là em khí bực tình yêu của em, nhưng nghĩ lại bữa trưa đủ đầy nên lại nuốt vào. Đề nghị các mợ để đồ tẩy rửa và các lại dung dịch trong bình gas xa tầm tay con trẻ nhé, kẻo nó bôi trát lên đầu hay tu ừng ực thay sữa thì lại vật vã trách mắng ngyêu và cuộc đời sao bạc, hừ hừ
    ai ăn khoai lang nướng koooooooooooooooooo?
    Họ lịch sự như tiên, phú quí như giời, quất con ngựa rong chơi ngoài ngõ liễu.
    Ta trồng cỏ sau vườn, vãi hoa đầy đất, gọi hề đồng pha nước trước hiên mai...
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ashlee nguyen Xem bài viết
    sao mà duyên vậy ta, chứng tỏ hay mò mẫm tâm hự nha
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipivn Xem bài viết
    Kính kụ Mít, sao cái unold đẹp đẽ nhường thế mà cụ để mặt em ý tan hoang thế hả cụ? mí lị là dạo này tuy tình hình kinh tế có suy thoái, nhưng cụ toàn mang lương khô ra xài như thế là em ko ưng lắm đâu nhá. hơ hơ.
    Cụ Jean ơi bao giờ cụ về em mời cụ bánh tôm mí cả bún đậu gần chuồng chim nhà em cụ nhá, người quê chỉ có tấm lòng cụ ạ..em và Thule sẽ mò tôm thái khoai rán bánh cho cụ ăn, cụ cứ yên chí cái bung
    hôm nay là em khí bực tình yêu của em, nhưng nghĩ lại bữa trưa đủ đầy nên lại nuốt vào. Đề nghị các mợ để đồ tẩy rửa và các lại dung dịch trong bình gas xa tầm tay con trẻ nhé, kẻo nó bôi trát lên đầu hay tu ừng ực thay sữa thì lại vật vã trách mắng ngyêu và cuộc đời sao bạc, hừ hừ
    ai ăn khoai lang nướng koooooooooooooooooo?
    sao, có phải thule để sexy boy húp phải nước rửa tay à?????????
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Một bữa no...

Tối nay em chặt gà, rang với hành và nghệ. Ngon miệng nên em làm 3 lưng cơm, hụ hụ già òi ăn 3 lưng là chết vì nặng bụng. Em đang cố vuốt xuôi xuôi cái bụng mà ko biết liệu đêm nay có lăn ra chết vì một bữa no ko huhu
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6