Hơn 5 tháng rồi, làm sao để em quên được người yêu cũ đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.49K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trong tất cả chúng ta, chắc hẳn ở đây ai cũng đã từng 1 lần trong đời yêu sâu đậm, yêu như chết đi sống lại rồi đúng không? Em cũng vậy, em cũng chẳng khác mọi người là mấy khi em đang phải trải qua quãng thời gian này.
    Đã hơn 4 tháng kể từ ngày bọn em chia tay nhau, không một ngày nào em không nhìn vào nick của anh ấy, không một lần em bỏ sót những dòng trạng thái mà anh ấy đăng trên FaceBook. Những giai đoạn đầu của chia tay, em như muốn gục ngã, em van xin, em xin lỗi và em xin anh ấy hãy thương hại em mà quay lại với em. Nhưng anh ấy không nói gì, chỉ đã xem, lâu lâu lại nhắn tin bảo em đừng làm như thế,là anh ấy hết yêu em rồi.
    Nhưng em làm sao chấp nhận được sự thật đấy đây, làm sao em quên được người từng nằm cạnh mình mỗi tối, từng ôm ấp và hôn nhẹ mình trước khi đi ngủ.
    Hơn 4 tháng trôi qua, em mệt mỏi với chính bản thân mình, em tìm đến rượu, tìm đến những cuộc vui bên ngoài để quên được anh. Thế mà cũng 4 tháng trôi qua, cái thứ tình cảm ấy trong em đến giờ vẫn như mới ngày hôm qua.
    Đã có những lần em muốn say thật say, em muốn chìm đắm trong thuốc ngủ để a ấy phải chạy tới mà tìm em. Nhưng mà em không làm được, em không đủ can đảm để làm điều đó.
    Có phải em quá yếu đuối, có phải em rất tệ không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 523 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

4 tháng đã là gì bạn ơi .tôi đây cũng chỉ có 13 năm mà hình bóng người ấy vẫn trong tim tôi
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

liều thuốc tốt nhất có lẽ vẫn là thời gian thôi bạn
    • 79 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thời gian sẽ xoá nhoà tất cả...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bibobibobi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đưa tay cho tôi kéo lên nào. Cảm giác của bạn hiện tại khó chịu thật, nhưg coi như ca phẫu thuật thẩm mỹ làm đẹp. Cố chịu nốt cơn đau ngày hôm nay. Ngày mai sẽ đc đẹp, đẹp rực rỡ. Giữ niềm tin như thế đi! Uốg rượu chẳg giúp quên cơn đau. Đi học aerobic, khiêu vũ sẽ quên ngay.
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xưa mình cũng từng rất yêu một người, nhưng chắc chắn ko phải là chết đi sống lại.
    Cho nên có lẽ mình ko hiểu được cảm giác các bạn yêu một người chết đi sống lại là thế nào
    Nhưng mà Sai lầm nhé, sai lầm là bạn tự hành hạ mình như thế, và cố làm ra vẻ để cho người kia phải thương hại...ồ Không nhé....
    Bạn nên nhớ, đừng Yếu lòng mình lúc này để lỡ lại mắc theem một sai lầm khác
    Nếu mình là bạn:
    - Mình sẽ đặt câu hỏi: Chia tay là do ai chủ yếu ? hoặc do cả hai ko thích hợp với nhau ???
    ---> Nếu ;là do người kia thì quên luôn ( dĩ nhiên khó quên nhưng ko thể nào kiểu dằn vặt mình bạn được, khổ mình chứ khổ ai? à quên khổ nhất là ba mẹ mình, người thân của mình đó...)
    ---> Nếu lỗi do mình và người yêu mình ko thể chấp nhận mình nữa ---> kiểm điểm lại mình, và sống tốt hơn, sống tốt hơn ko phải chứng minh cho nyc là mình còn giá trị, mà Cho Chính bản thân mình, mình sống tốt hơn thì Người được đầu tiên là mình chứ ko phải ai khác...

Sau cùng...Dù buồn thế nào cũng ko thể hành hạ mình như thế được...chỉ dẫn tới sai lầm, và làm giá trị của mình càng giảm sút mà thôi, chả khẳng định cái quái gì cả...
    Trong lúc này Liều thuốc tốt nhất là Làm thế nào để Bù đắp cho tinh thần mình chứ ko phải là Hủy hoại mình...
    Mihf nghĩ bạn nên mua thứ gì đó mình thích, đi du lịch lành mạnh, hoặc đến một nơi nào đó yên tĩnh, hoặc làm điều gì đó mình muốn từ lâu, mà chưa làm được để lòng mình thư thái...

Còn thì..suy cho cùng, ngoài kia có bao nhiều người vợ SInh con cho chồng, khổ cực với chồng rồi mà còn bỏ nhau, họ vẫn sống nhăn răng đó thôi, mà còn phải đủ sức khỏe để chăm con cái, bản thân nữa chứ
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trước hết mình chia buồn và đồng cảm cùng bạn. Mình cũng đã từng trải qua cơn đau khổ vật vã giống như bạn hiện tại đây. Mình thấy bạn vẫn may mắn rằng là bạn trai đó là một người đàn ông đúng nghĩa, anh ta thẳng thắn nói lời chia tay khi k yêu, còn hơn là giấu, nói dối và phản bội bạn.

Ở bên cạnh người k còn yêu mình thì bạn còn khổ hơn nhiều bạn ạ. Người ta đã k còn yêu bạn nữa thì bạn có làm bất cứ điều gì cũng k làm người ta chú ý và cảm động đâu, chỉ mang lại sự phiền phức và khó chịu cho họ thôi.

Đối với nỗi đau, bạn hãy cứ thẳng thắn đối diện vs nó, muốn khóc cứ khóc muốn làm gì cứ làm, miễn đừng làm bản thân mình đau là được. Càng cố quên thì càng nhớ, nên bạn cứ nhớ đi, gào tên người đó đi...chẳng có ai giúp được bạn ngoài tự chính bản thân bạn. Thời gian sẽ là liều thuốc tốt nhất cho bạn. Rồi bạn sẽ thấy rằng k có k khí, k có thức ăn thì bạn mới chết chứ còn k có đàn ông bạn cũng chẳng chết được, bạn vẫn sống tốt đó thôi.

Cố gắng lên bạn nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không phải bạn yếu đuối đâu mà là do bạn không biết yêu quý bản thân của mình. Bạn phải học được cách yêu được buông được chứ không nên học cách yêu thôi đâu. Không có người đàn ông này thì sẽ có người đàn ông khác, sẽ có người làm bạn hạnh phúc hơn rất nhiều. Vì vậy hãy quên tình yêu mù quáng này đi nhé..
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Anh ấy dứt khoát như vậy đã là tạo điều kiện cho bạn quên anh ấy 1 cách nhanh chóng rồi. Phần còn lại là vấn đề của bạn.mong bạn sớm ngày thông suốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyetthanh...
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn bao tuổi rồi, nghề nghiệp bạn là gì. Bạn có nghe câu: khi trưởng thành người ta sẽ biết rằng thất nghiệpl đáng sợ hơn thất tình k.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe dân gian đồn là đốt ảnh người yêu cũ thì sẽ mau quên lắm kaka. Nhân tiện em kể cho nghe, hôm qua người yêu cũ của em vừa comment ảnh em khen em càng ngày càng trẻ mọi người à. Lúc chia tay em anh ta viện lý do đi du học nên không muốn dính sâu quá sợ yêu không dứt được. Hahaha. Thế mà 1 năm rồi anh ta vẫn chưa đi du học đâu đấy các chị em ơi