Hội những người đi làm xa từ 15km trở lên

• 20 Lượt chia sẻ
  • 43.3K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dombeo Xem bài viết
    Ôi hôm nay em mới biết có hội này, cho em tham gia với. Em đi làm xa đúng 15km, vừa đủ tiêu chuẩn để vào hội hí hí. Nhà em có truyền thống đi xa đây, bố em đi làm hằng ngày 35km đã 2 chục năm rồi, bjo cụ đã đầu 5 đít chơi vơi nhưng vẫn ngày ngày bon bon trên từng cây số nhá. Chồng em đi làm cách nhà 30km, sáng 6h đi tối 7h về. Còn em đi làm 15km, sáng 7h15' cong mông chạy cho kịp check-in, tối 6h15' về đến nhà, vượt qua cả 15km tắc đường bụi bặm kinh khủng. Con bạn thân em giỏi hơn em nhiều, đi làm xa 20km, có 1 con nhỏ 3t và đang mang bầu tháng thứ tư.
    Giấc mơ lớn của đời em là được đi bộ đi làm, huhu
    huhu giống y chang mình, có nên bán nhà thành phố mua ở quê k, mình làm ở vùng quê huhu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hihi
    • Thuythanhle312 Khách
    • 1 năm
    Mình cũng đang phải đi làm xa gần 20km mà đi xe máy thì sợ ko an toàn, mà đi hc xe bus tắc đường hơn1h 30 phut, đi xe máy thì mất khoảng 40 p nên cug phân vân lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

M htại đi làm cách cty 15km, mà nghe đâu cty sắp chuyển đi xa hơn, chán, ước mơ đi học đi làm gần từ thời đại học tan vỡ vụn. số khổ chăng? m chỉ muốn đi làm gần nhà thôi mà khó kiếm quá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang làm cách nhà 13km nhưng cv áp lực về tgian quá. Trung bình 1 ngày cắm mặt ở cty 12h. Nhiều lúc còn hơn. Đi lại khoảng 40p nữa.
    1 cty khác cách nhà 30km. Lương cao hơn. Chỉ làm hành chính. Nhưng phải đi xe máy.
    Em đang phân vân quá.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7