TIN TÀI TRỢ.

Hội dành cho những người siêu gầy muốn tăng cân :)))

• 2 Lượt chia sẻ
  • 40.1K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình năm nay 22 tuổi. Vừa tốt nghiệp ra trường. đi làm rồi mà vì gầy ốm quá nên mình rất thiếu tự tin cả trong giao tiếp và chuyện tình yêu. mình cao 1m53 và nặng chỉ có 36 kg thôi à. Ôm cực cực luôn í. Mình rất muốn tăng cân nhưng có vẻ như tạng người mình rất khó mập. Ui chao. Nhìn mọi người đầy đặn, thích diện quần áo gì thì diện mà mình ao ước quá. Mỗi lần đi mua quần áo lại trăn trở không biết mặc gì. Các anh/ chị và các bạn có bí quyết gì thì chia sẽ cho mình với.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 161 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hic, bằng mình hồi năm đầu vào ĐH, sau 5 năm ĐH, ra trường 1 năm, jo thì có chút khá khẩm hơn,trộm vía,cao hơn 1 chút, và cân lên đc đầu 4.. :">,như mình thì tầm 45kg là đẹp, nhưng mà ăn mãi cũng chưa mập đc
    Có 1 topic đã mở vs nội dung tuơng tự trên 4rum này, bạn vào tìm lại nội dung xem, có nhiều bài hướng dẫn chế độ tập thể dục, ăn uống điều độ...
    Gluck
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 322 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

không biết các bạn sao chứ mình cũng là 1 nạn nhân của cái gầy đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 248 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Muốn béo dễ không! mình đây tăng 7kg trong vòng có 3 tháng với món rất đơn giản: sữa đậu nành. Mỗi ngày 500ml. Tự làm lấy nha, không mua ở ngoài. 1 lạng đậu làm uống trong 2 ngày. Uống khi no.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng có khá nhiều cách tăng cân các bạn ạ! nhiều người dùng chế độ ăn uống, dùng thể dục thể thao..nhưng không cách nào là ai cũng có thể tăng được cả. Mọi người nên tìm cách phù hợp cho mình để tăng cân hiệu quả nhất, lựa chọn cách cũng phải kiên trì thực hiện nữa, mình thấy nhiều bạn bỏ giữa chừng lắm rồi
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn phải đi tập thể hình cùng chế độ ăn thì sẽ tăng cân nhớ ăn trứng thịt bò chuối nhiều vào
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn phải kiên trì vs lại là có cảm giác thèm ăn cơ. Mình cũng gầy còm 5,6 năm k tăng cân.
    Dạo này mình đang áp dụng chế độ ăn lắm, trộm vía 2 tuần cũng tăng rõ, mọi ng đều khen béo lên.
    Bạn thử áp dụng xem nhé:
    Buổi sáng:
    - 01 ly mật ong trước khi ăn sáng
    - Ăn nhiều tinh bột, càng nhiều càng tốt
    - 01 hộp sữa đậu nành (hoặc sữa đậu nành tươi càng tốt)
    Buổi trưa:
    - 02 bát cơm hoặc ăn nhiều hơn 1 chút
    Buổi chiều:
    - Ăn nhẹ (bánh, chè) lúc 3-4h chiều
    Buổi tối:
    - 2 bát cơm
    - 1 hộp sữa đậu nành trước khi đi ngủ
    - Đi ngủ trước 12h
    Lưu ý là nên uống ít nhất 1 lít nước mỗi ngày và đi bộ chừng 30p mỗi tối (để giảm mỡ bụng). Bạn cũng nhớ ăn vặt thêm linh tinh khi thấy thèm nhé, cố tạo cảm giác thèm ăn thì ăn sẽ vào hơn nhiều. hehe
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuc12 Xem bài viết
    Mình năm nay 22 tuổi. Vừa tốt nghiệp ra trường. đi làm rồi mà vì gầy ốm quá nên mình rất thiếu tự tin cả trong giao tiếp và chuyện tình yêu. mình cao 1m53 và nặng chỉ có 36 kg thôi à. Ôm cực cực luôn í. Mình rất muốn tăng cân nhưng có vẻ như tạng người mình rất khó mập. Ui chao. Nhìn mọi người đầy đặn, thích diện quần áo gì thì diện mà mình ao ước quá. Mỗi lần đi mua quần áo lại trăn trở không biết mặc gì. Các anh/ chị và các bạn có bí quyết gì thì chia sẽ cho mình với.
    chị ơi, cho e hỏi c đã thử bao nhiêu cách để tăng cân rồi ạ
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

gầy là do đường tiêu hóa của bạn bị tổn thương nên cơ thể của bạn không hấp thụ được chất dinh dưỡng bạn ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 93 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

ui em cũng lạ hen,chị thì trước cũng ốm lắm mới ra trường mà có 42 kg à , to hơn em tí , nhưng giờ thì phì nhiêu hơn rồi do ăn ngủ đúng giờ giấc ,ăn đầy đủ 3 bữa ko nhịn như thời sv nữa thế là giờ tăng vèo lên 48kg rồi hixx:-
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo_koi Xem bài viết
    Bạn phải kiên trì vs lại là có cảm giác thèm ăn cơ. Mình cũng gầy còm 5,6 năm k tăng cân.
    Dạo này mình đang áp dụng chế độ ăn lắm, trộm vía 2 tuần cũng tăng rõ, mọi ng đều khen béo lên.
    Bạn thử áp dụng xem nhé:
    Buổi sáng:
    Buổi trưa:
    Buổi chiều:
    Buổi tối:
    - 2 bát cơm
    - Đi ngủ trước 12h
    Lưu ý là nên uống ít nhất 1 lít nước mỗi ngày và đi bộ chừng 30p mỗi tối (để giảm mỡ bụng). Bạn cũng nhớ ăn vặt thêm linh tinh khi thấy thèm nhé, cố tạo cảm giác thèm ăn thì ăn sẽ vào hơn nhiều. hehe
    bạn ơi cho mình hỏi 1ly mật ong của bạn là bao nhiêu vậy? cái này cứ rót ra rồi uống hay phải pha.
    mình cũng là người gầy quá đang tham khảo các cách làm tăng cân. mong bạn giúp cho
    • 322 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo_koi Xem bài viết
    Bạn thử áp dụng xem nhé:
    Buổi sáng:
    Buổi trưa:
    Buổi chiều:
    Buổi tối:
    - 2 bát cơm
    - Đi ngủ trước 12h
    cách này chỉ áp dụng cho chứ, sữa đậu nành k tốt cho nam giới.
    và mình ăn hơi bị nhiều, cơ mà vẫn chưa chịu mập.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thấy topic này là mình phải nhảy ngay vào , mình có đứa em nó gầy mà không biết làm cách nào để cải thiện nữa
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

mẹ nó ăn đêm đi ạ dễ béo lắm mà phải đúng giờ giấc đi ngủ nhé nếu không cũng chẳng có tác dụng gì đâu ạ
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chung nỗi khổ nek, ăn hoài k lên cân, buồn
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuc12 Xem bài viết

hị hị, m chung tâm trạng vs chủ tóp, đồng cảm vs cậu . rất mn béo và cố gắng mọi cách vẫn thế. Vì gầy khoản tự tin bị mất đi nhiêu lắm, lắm khi còn ko biết mặc gì vì quần áo khó chọn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 447 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Hiị. Mình cũng gầy lắm, ăn mãi k béo đang k biết làm như nào đây a
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chủ thớt giống mình quá. lên thì khó mà xuống cân rất dễ. mình rất ốm, cũng cố gắng ăn nhiều (vì đôi lúc rất biếng ăn, ăn quá chén cơm là mắc ói vì ngán). mình có gắng uống sữa ko đường ngày 2 lần. lúc trước mình còn đi vô nước biển nữa mà ko lên gì cả. bây h ra trường đi làm đc 2 tháng mà cũng ko lên đc gram nào, có vẻ còn tệ hơn (1m57 mà nặng có 42kg, nhìn lêu khêu vậy đó). Mong cho những người ốm như tụi mình có đc cơ hội tận hưởng niềm vui mặc váy đầm hichic
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe nói lấy vợ xong thì mập ra.ẹc teo đi thì nhìu .mình làm bên máy tàu thủy. ko có chế độ đinh dưỡng hợp lý nào cả. dợi về già mập cho khỏe,vợ mập ,con mập,bố thì tong teo ẹc thế
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Muốn béo nhưng mà thời gian biểu chật kín, muốn ăn uống đúng bữa còn khó huống chi ăn dặm. Vậy nên hóng mọi người xem có cách nào khả thi k
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5