Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

hn_2002, nhomai_2002,... Mong chị em hãy cảnh giác khi lòng tốt và niềm tin đặt nhầm chỗ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 76.4K Lượt đọc
  • 856 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Được sự đồng ý của các thành viên Hội đồng hương Nam Định, em xin phép lập topic này để trả lại sự trong sạch cho topic HĐH Nam Định ạ
    https://www.webtretho.com/forum/f172/...1/index69.html
    Em mới tham gia topic HĐH Nam Định chưa được lâu lắm, nhưng thực sự em rất rất trân trọng những tình cảm mà mọi người đối xử với nhau, ở đây em luôn có cảm giác như ở gần những người thân yêu. Nhưng gần đây, em thấy có ít điều tiếng, nói ra vào về Hội Trưởng nhà NĐ (hn_2002). Mấy hôm trước em đã thấy có chuyện gì đó không ổn, nhưng thật sự em cũng không biết là chuyện gì. Em cũng chột dạ, vì thình thoảng em lại thấy có thành viên lạ vào HĐH hỏi thăm HT rất ẩn ý, lần này là chị thoanguyen.
    Đến tối hôm qua, ngày 27/8/2010 em có nhận được tin nhắn dài 5 tin của HT, em nghĩ là send all, em xin phép public ạ

Sender: hn_2002
    +84907015097 begin_of_the_skype_highlighting              +84907015097      end_of_the_skype_ highlighting
    Sent:
    27 - August - 2010
    1834
    "chào các bạn nhà NĐ! Tôi là hn_2002. Tôi định pót bài trên topic của hội nhưng vì mạng chập chơn nên tôi không post bài đc. Đúng là trước kia tôi và thoanguyen rất quý nhau. Cố ấy đã từng cho tôi mượn xe để đi lại và cho mượn tiền để chi xài khi tôi rơi vào tình trạng kiệt quệ về kinh tế. Không chỉ mượn của thoanguyen mà tôi còn mượn tiền của 1 số a e bạn bè trên dd từ thiện nguoitoicuumang.com. Tôi chỉ không hiểu vì lý do gì mà sau này thoanguyen lại thù ghét tôi như vậy và cô ấy đi khắp các diễn đàn các hội nhóm nói cho mọi người biết cái chuyện tôi mượn tiền bạc linh tinh của nhiều người. Thậm chí cô ta còn nói những chuyện mà tôi không biết chuyện đó từ đâu ra. Chuyện của tôi với thoanguyen là như vậy đó"

Em xin tóm tắt thế này: Chị thoanguyen có cảnh báo mọi người nên đề phòng HT nhà NĐ, vì HT đã từng "vay mượn" của rất nhiều người để chi tiêu.
    Thế nên em muốn lập topic để những ai đã từng là nạn nhân của HT nhà NĐ hay đã từng quen biết anh Nam ở các diễn đàn nguoitoicuumang thì lên tiếng để mọi người cùng biết hoặc nếu không phải như thế thì lên tiếng để trả lại sự trong sạch cho HT nhà NĐ ạ
    Em xin hết!
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
    Gian khổ sẽ dành phần ai.....???
    .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

HDH ND trước đây coi nhau như chị em một nhà. Đây là ý kiến thống nhất của "đại gia đình" nhà ND. Thứ nhất là muốn những ai từng cho nhomai_2002 hoặc Hanoi_2002 vay tiền, nạp card thì lên tiếng dùm. Nếu là có thật thì mong anh sửa chữa, mọi người thận trọng. 50k - 100k không lớn với 1 người nhưng nhiều người sẽ rất lớn. Điều đáng buồn hơn nữa khi việc làm xấu đó mang danh từ thiện
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Cảm ơn em Tú mở topic nhưng em phải nói rõ hơn là Hội trưởng là ai
    Mình xin nói đó là thành viên nhomai_2002; hn_2002 nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Nếu sự việc trong quá khứ đã thực sự chấm dứt thì sẽ ko ai lôi ra nói lại làm gì nhưng tình trạng này lặp đi lặp lại cho đến tận thời điểm hiện tại, nên mình thấy cần thiết để mọi người biết mà tránh
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

phức tạp phết nhờ. :Thinking:

anh hn_2002 này là bạn tớ mà, tiếc là chưa cho ảnh vay mượn được đồng nào, hic. có nhẽ ảnh không coi mình là bạn nên chả thèm mượn tiền mình. :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Thực ra thì anh Nam đã nhận lỗi với những việc mình đã làm, nhưng điều mọi người muốn là thái độ của anh đối với những đó thế nào cơ anh ạ!
    .
    • 6,539 Bài viết

• 16,564 Được cảm ơn

Ôi mình thấy buồn nhỉ, chuyện như thế nào Tú với Thoanguyen ơi???
    • 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    phức tạp phết nhờ. :Thinking:

anh hn_2002 này là bạn tớ mà, tiếc là chưa cho ảnh vay mượn được đồng nào, hic. có nhẽ ảnh không coi mình là bạn nên chả thèm mượn tiền mình. :Sad:
    Bạn của bà hả? Ở HDH ND coi đây như người anh cả đấy. Xúc động với những việc làm từ thiện của anh ấy lắm... Rồi 1 hôm...

• 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtu_pmc Xem bài viết
    Thực ra thì anh Nam đã nhận lỗi với những việc mình đã làm, nhưng điều mọi người muốn là thái độ của anh đối với những đó thế nào cơ anh ạ!
    Uầy, việc đã qua là việc của ngày hôm qua, nhưng vẫn tiếp tục trong thời điểm này thì nhân lỗi có ích gì??? Ví như chị đánh em xong chị xin lỗi, xin lỗi xong chị lại đánh em, như thế em thấy thế nào?
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoanguyen Xem bài viết
    Uầy, việc đã qua là việc của ngày hôm qua, nhưng vẫn tiếp tục trong thời điểm này thì nhân lỗi có ích gì??? Ví như chị đánh em xong chị xin lỗi, xin lỗi xong chị lại đánh em, như thế em thấy thế nào?
    Như thế tức là biết lỗi mà vẫn cố tình vi phạm
    Thế nên em mong nếu ai là nạn nhân, số tiền hay hiện vật gì đáng giá bao nhiêu, và thời điểm nào thì mạnh dạn lên tiếng nhé!
    .
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng là một thành viên của HDH ND, nhưng mình không biết chuyện j cả. Mong là với những góp ý chân thành HT sẽ nhận ra lỗi lầm và kịp thời sửa chữa.
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Ôi, em cũng xúc động với việc làm từ thiện của HT lắm. Có hôm HT bảo ở vùng sâu vùng xa nên ko có chỗ nạp, đang đêm hôm em phải chạy ra cửa hàng mua thẻ nạp cho HT nhưng mà vì em nghèo nên nạp ít. Nhưng em không ngờ HT lại làm cho nhiều người nạp thẻ thế ah, tuy nó ít nhưng với nhiều người thế này thì ..... :Thinking:
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

chào các bạn nhà NĐ! Tôi là hn_2002. Tôi định pót bài trên topic của hội nhưng vì mạng chập chơn nên tôi không post bài đc. Đúng là trước kia tôi và thoanguyen rất quý nhau. Cố ấy đã từng cho tôi mượn xe để đi lại và cho mượn tiền để chi xài khi tôi rơi vào tình trạng kiệt quệ về kinh tế. Không chỉ mượn của thoanguyen mà tôi còn mượn tiền của 1 số a e bạn bè trên dd từ thiện nguoitoicuumang.com.

Cái này đúng à nha! Tks vì viết đúng!

Tôi chỉ không hiểu vì lý do gì mà sau này thoanguyen lại thù ghét tôi như vậy

Ko thù nhưng rất ghét: vì mấy lý do sau đây:
    1/ Đòi tiền hoài mà ko trả, lúc nào cũng kể nghèo kể khổ để lấy lòng thương cho nợhoặc cho hẳn số tiền,
    2/ Đàn ông gì mà suốt ngày nhờ nạp tiền điện thoại, ko phải mình tôi mà còn nhiều người khác (người khác là ai ở đây có liên quan thì vô cần phơm nhá)
    3/ Ăn cháo đá bát: Lúc khó khăn, tôi thương cái thân anh đi xác minh bằng bus nên hú chồng tôi cho anh mượn cái xe, lúc đòi xe bắt đầu trở mặt kêu là lúc nào lấy xe ra đc thì trả... bộ xe này xe tôi nhặt đc ở bãi rác hay sao, chồng tôi cần thì anh phải trả ngay lập tức còn việc anh xoay tiền ở đâu để nộp phạt thì anh phải tự làm chứ.
    4/ Ghét nữa là Vô công dồi nghề, ăn bám thiên hạ mà toàn ra cái vẻ đại trượng phu

và cô ấy đi khắp các diễn đàn các hội nhóm nói cho mọi người biết cái chuyện tôi mượn tiền bạc linh tinh của nhiều người.

Các diễn đàn nào nữa? You vào viết hẳn tên ra đây, ko là tôi ra tận Nam định tôi đánh vỡ mồm ra.
    Còn việc you mượn tiền linh tinh của nhiều người: 2 người trở lên là nhiều đúng ko": Anh mượn tôi 1tr, mượn em lê trần 700k, mượn mèo hoang 1tr, còn nợ anh lão hà tiện 500k... có cần list thêm tên ra nữa ko? Thế có phải là mượn linh tinh chưa, cò quay chưa?????

Thậm chí cô ta còn nói những chuyện mà tôi không biết chuyện đó từ đâu ra.

Cho ví dụ xem những chuyện đó là những chuyện gì???? Nếu ko nói được tức là anh nói sai, tôi sẽ cho anh ko còn mồm mà nói nữa nhá

Còn loại người ko dám dùng số điện thoại chính để nhắn tin mà phải dùng số lạ thì thật tôi ko dám gọi anh là đàn ông. Phải là đàn ông mặc váy thì đúng hơn

Vào mà đối chất cho rõ trắng đen nhá! Còn ko muốn ai biết thì tốt nhất là đừng làm! Có làm thì có gan chịu

Em xin copy phần chị thoanguyen trả lời bên nhà NĐ sang đây ạ, phần gạch chân là phàn trả lời của chị thoanguyen, phần còn lại là từ tn của anh Nam
    .
    • 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

Có một thành viên nhà ND cũng vừa xác nhận có nạp cho HT thẻ :100k. HT có ngỏ ý vay bạn ý tiền mua vé máy bay vào SG nhưng bạn ý ko có. Buồn!

• 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtamracroi Xem bài viết
    Mình cũng là một thành viên của HDH ND, nhưng mình không biết chuyện j cả. Mong là với những góp ý chân thành HT sẽ nhận ra lỗi lầm và kịp thời sửa chữa.
    Mong muốn của bạn cũng là mong muốn của cả nhà Nam Định đấy bạn ạ. Nhưng không biết mọi người có làm được điều ấy ko.............
    .
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    Bạn của bà hả? Ở HDH ND coi đây như người anh cả đấy. Xúc động với những việc làm từ thiện của anh ấy lắm... Rồi 1 hôm...
    ừa, chưa gặp anh í bao giờ, mà biết anh í trên diễn đàn yêu chẻ thơ, hĩ hĩ. Bên í ảnh là Mod mà, không ngờ Mod lại ra nông nỗi này.

rồi 1 hôm làm sao? kể tiếp đi.

mình nghĩ các bạn trong hội trước tiên từng người 1 lên tiếng, nói về khoản nợ của mình với anh í thế nào, đã nạp cho anh í bao nhiêu tiền thẻ, rồi các mẹ thống kê số tiền khoảng bao nhiêu. Anh í đã trả nợ được bao nhiêu? còn nợ những ai, bao nhiêu tiền, và đề nghị anh í có kế hoạch trả nợ cho mọi người.

có thể số tiền không nhiều, 1 vài trăm ngàn, nhưng vay là phải trả, còn nếu anh í nói do khả năng tài chính không thể trả nợ được thì lúc í các mẹ có phương án "xóa nợ" hay đền bù hay như thế nào đó tùy các mẹ.

vậy cho rõ ràng, tiền bạc phân minh, ái tình sòng phẳng. :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,539 Bài viết

• 16,564 Được cảm ơn

Mình từ trước đến nay ngoài nhà NĐ và bếp nấu ăn chưa tham gia top nào. Nhưng mình thấy bạn hn-2002 thế này chưa có ý định nhận lỗi hay đối chất gì cả. Thực ra bác vào top khác buôn bán linh tinh không ai nói gì nhưng đã vào hội đồng hương bác cũng nên giữ lại chút tình cảm chân thành với mọi người quê hương. Bác nói bác không sai nhưng mình thấy những người có tên đều là của nhà NĐ. Bác nên vào đối chất với mọi người, trắng đen rõ ràng vì đánh người chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại. Mong nhà NĐ trong sạch, vui vẻ đầm ấm tình thân
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Chị quote lại chỗ này, tú nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoanguyen Xem bài viết
    +84907015097 begin_of_the_skype_highlighting              +84907015097      end_of_the_skype_ highlighting

chào các bạn nhà NĐ! Tôi là hn_2002. Tôi định pót bài trên topic của hội nhưng vì mạng chập chơn nên tôi không post bài đc. Đúng là trước kia tôi và thoanguyen rất quý nhau. Cố ấy đã từng cho tôi mượn xe để đi lại và cho mượn tiền để chi xài khi tôi rơi vào tình trạng kiệt quệ về kinh tế. Không chỉ mượn của thoanguyen mà tôi còn mượn tiền của 1 số a e bạn bè trên dd từ thiện nguoitoicuumang.com.

Cái này đúng à nha! Tks vì viết đúng!

Tôi chỉ không hiểu vì lý do gì mà sau này thoanguyen lại thù ghét tôi như vậy

Ko thù nhưng rất ghét: vì mấy lý do sau đây:
    1/ Đòi tiền hoài mà ko trả, lúc nào cũng kể nghèo kể khổ để lấy lòng thương cho nợhoặc cho hẳn số tiền,
    2/ Đàn ông gì mà suốt ngày nhờ nạp tiền điện thoại, ko phải mình tôi mà còn nhiều người khác (người khác là ai ở đây có liên quan thì vô cần phơm nhá)
    3/ Ăn cháo đá bát: Lúc khó khăn, tôi thương cái thân anh đi xác minh bằng bus nên hú chồng tôi cho anh mượn cái xe, lúc đòi xe bắt đầu trở mặt kêu là lúc nào lấy xe ra đc thì trả... bộ xe này xe tôi nhặt đc ở bãi rác hay sao, chồng tôi cần thì anh phải trả ngay lập tức còn việc anh xoay tiền ở đâu để nộp phạt thì anh phải tự làm chứ.
    4/ Ghét nữa là Vô công dồi nghề, ăn bám thiên hạ mà toàn ra cái vẻ đại trượng phu

và cô ấy đi khắp các diễn đàn các hội nhóm nói cho mọi người biết cái chuyện tôi mượn tiền bạc linh tinh của nhiều người.

Các diễn đàn nào nữa? You vào viết hẳn tên ra đây, ko là tôi ra tận Nam định tôi đánh vỡ mồm ra.
    Còn việc you mượn tiền linh tinh của nhiều người: 2 người trở lên là nhiều đúng ko": Anh mượn tôi 1tr, mượn em lê trần 700k, mượn mèo hoang 1tr, còn nợ anh lão hà tiện 500k... có cần list thêm tên ra nữa ko? Thế có phải là mượn linh tinh chưa, cò quay chưa?????

Thậm chí cô ta còn nói những chuyện mà tôi không biết chuyện đó từ đâu ra.

Cho ví dụ xem những chuyện đó là những chuyện gì???? Nếu ko nói được tức là anh nói sai, tôi sẽ cho anh ko còn mồm mà nói nữa nhá

Còn loại người ko dám dùng số điện thoại chính để nhắn tin mà phải dùng số lạ thì thật tôi ko dám gọi anh là đàn ông. Phải là đàn ông mặc váy thì đúng hơn

Vào mà đối chất cho rõ trắng đen nhá! Còn ko muốn ai biết thì tốt nhất là đừng làm! Có làm thì có gan chịu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hn_2002 Xem bài viết
    He he !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Xin mời cô tiếp tục nói ra cho mọi người ở nhà NĐ những điều mà cô biết về tôi đi ................ Thanks !!!!!!!!!!!

Gái đĩ già mồm
    ..........................Cần gì thì cô cứ gọi qua 2 số 0907 015 097 và 0989 154 976 mà chửi nhé ...................
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hn_2002 Xem bài viết
    Với những con người như cô thì tôi và nhiều người khác chẳng có gì để phải tranh luận ..................... Tôi như thế nào thì quá nhiều người biết và rõ vì vậy chẳng có gì tôi phải lăn tăn khi cô comments về tôi.............. Hãy trả lại cho hội NĐ sự thông thoáng đi.

Hãy nghĩ lại bản thân mình đã nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Cái chữ Gái đĩ già mồm anh ta để chữ trắng nhưng mình để màu đỏ cho mọi ng dễ đọc nhé
    • 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    ừa, chưa gặp anh í bao giờ, mà biết anh í trên diễn đàn yêu chẻ thơ, hĩ hĩ. Bên í ảnh là Mod mà, không ngờ Mod lại ra nông nỗi này.

rồi 1 hôm làm sao? kể tiếp đi.

mình nghĩ các bạn trong hội trước tiên từng người 1 lên tiếng, nói về khoản nợ của mình với anh í thế nào, đã nạp cho anh í bao nhiêu tiền thẻ, rồi các mẹ thống kê số tiền khoảng bao nhiêu. Anh í đã trả nợ được bao nhiêu? còn nợ những ai, bao nhiêu tiền, và đề nghị anh í có kế hoạch trả nợ cho mọi người.

có thể số tiền không nhiều, 1 vài trăm ngàn, nhưng vay là phải trả, còn nếu anh í nói do khả năng tài chính không thể trả nợ được thì lúc í các mẹ có phương án "xóa nợ" hay đền bù hay như thế nào đó tùy các mẹ.

vậy cho rõ ràng, tiền bạc phân minh, ái tình sòng phẳng. :Smiling:
    Chúng em cũng mong được thế mợ ạ...
    Mợ cứ theo dõi chứ em phải nói ra em buồn lắm. Mà em sốc nhất là anh ấy chửi chị thoanguyen là " G.....D....G....M"

• 6,539 Bài viết

• 16,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    Chúng em cũng mong được thế mợ ạ...
    Mợ cứ theo dõi chứ em phải nói ra em buồn lắm. Mà em sốc nhất là anh ấy chửi chị thoanguyen là " G.....D....G....M"
    Câu này nói thế nào nhỉ, đánh đĩ 10 phương còn phải để 1 phương lấy chồng. Bác này khó đỡ quá cơ, xem ra chả có phương nào để lại.
    Chia buồn với nhà Thoanguyen và các bạn khác. May mình chưa phải nạn nhân