Hikikomoni

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.99K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hikikomoni là một hội chứng sống thu mình chỉ trong bốn bức tường, không giao tiếp với ai, không bạn bè, không mối quan hệ xã hội, họ chỉ ở nhà đọc sách chơi game, lướt web và làm một số việc qua mạng để có thêm thu nhập. Với những tiêu chí trên thì mình thấy mình sắp trở thành hikikomoni rồi. Đúng thật là mình ko có mối quan hệ bạn bè nào cả, chỉ có đi làm rồi về nhà. Hiện mình đã 26 tuổi và thực sự ko có một người bạn nào, mình là người ít nói và nhạy cảm nên việc kết bạn với mình thực sự là khó. Đôi lúc mình muốn phát triển một mối quan hệ bạn bè thì mình nỗ lực hết mình để nói để trò chuyện nhưng vì độ nhạt của mình cao nên họ dường như muốn kết thúc và mình lại chui vào vỏ ốc trở về với con người tự ti. Mình có thử tham gia một số nhóm nơi đông người nhằm mục đích cố gắng hoà nhập và kết bạn nhưng kết quả vẫn là ra về với sự cô đơn. Khi mình vào nhóm đó mình thực sự thấy lạc lõng vì họ dường như rất thân thiết trò chuyện thân mật còn mình chỉ ngồi và nghe và cười trừ. Sau những buổi như vậy thì mình lại tự rời nhóm và trở về với cô đơn. Ko hiểu tui sống trên đời này làm gì khi ko có nổi cho mình một người bạn. Thậm chí nếu có người yêu mình tôi cũng ko dám yêu, vì sợ rồi người ta biết mình là một kẻ ko có bạn bè thì sẽ ko yêu mình nữa, rồi lại nghĩ yêu r sẽ cưới, vậy chả nhẽ cưới mình mà ko có lấy một người bạn đến chúc mừng. Mình viết những dòng này lúc 2h sáng khi vừa xem xong một bộ phim nói về việc nếu bạn sống trong sợ hãi, sống như bóng ma thì cái chết sớm là sự lựa chọn hợp lý nhất. Thôi tui đi ngủ đây, lại nghĩ lung tung nhiều quá rùi. Kệ thui đời đến đâu thì đến. Tui thích làm bánh ngọt và đàn guitar với vẽ. Có bạn nào thích ăn bánh ko tui làm cho vì có mình tui, bạn bè ko có nên làm bánh xong chả có ai ăn giúp mình. ))

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đang sống ở đâu, mình là nữ nhưng cũng thích vẽ lắm, chúng mình có thể kết bạn để chia sẻ thêm vs nhau

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hondacodon8x