Hạnh kiểm 12 và việc làm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi, giờ lớp 12 hạnh kiểm khá thì sau này có xin việc khó không ạ? Tại vì các bạn e nói giờ người ta xét tuyển hạnh kiểm cấp 3 quan trọng lắm nên e cũng lo sợ cho việc sau này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 764 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thachhang Xem bài viết
    Cho em hỏi, giờ lớp 12 hạnh kiểm khá thì sau này có xin việc khó không ạ? Tại vì các bạn e nói giờ người ta xét tuyển hạnh kiểm cấp 3 quan trọng lắm nên e cũng lo sợ cho việc sau này.
    Được biết học sinh phổ thông có hạnh kiểm khá thì không được vào học các trường công an, quân đội thôi, còn sau này học đi làm không ai quan tâm đến hạnh kiểm học bạ hết em ơi, em cứ an tâm đi học đại học, cao đẳng, trung cấp , . . . cho giỏi về sau này đi làm ổn hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 194 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mắc cười công an quân đội gì đó phải con ông nôi cháu ông ngoại hoặc money mới thi tuyển lọt nổi hình thức cả thôi đừng mơ mộng chui vào nhà nước xhcn,

Còn đi làm công ở ngoài hạnh kiểm học bạ không quan trọng bằng giỏi cái nghề làm, càng giỏi tay nghề và công việc ít ai biết làm thì càng dc săn đó. Học bạ cấp làm công nhân cũng bán hàng nhân viên sai vặt học việc gì đó, không có chuyên môn cụ thể đừng quan tâm hạnh kiếm gì Cho kém cũng được. Chả lẽ tính làm công nhân nhà máy làm việc ngày tăng ca suốt 12h cả đời á... Đừng quan tâm ok
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thachhang Xem bài viết
    Được biết học sinh phổ thông có hạnh kiểm khá thì không được vào học các trường công an, quân đội thôi, còn sau này học đi làm không ai quan tâm đến hạnh kiểm học bạ hết em ơi, em cứ an tâm đi học đại học, cao đẳng, trung cấp , . . . cho giỏi về sau này đi làm ổn hết
    May quá em cũng k có ý định thi công an hay vào làm nhà nước gì, em cảm ơn ạ.
    • 154 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hạnh kiểm này chỉ liên quan khi em muốn thi vào ngành Giáo Viên hay Công An thôi, còn các ngành khác thì người ta không quan tâm em thế nào đâu. Em nghịch nhưng em giỏi thì người ta cũng chỉ quan tâm em giỏi thôi chứ đạo đức em thế nào người ta không xét ngay đầu tiên đâu