TIN TÀI TRỢ.

Hàng xóm cứ vứt tàn thuốc lá xuống vườn nhà mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 831 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình là nhà phố, nhưng xây có chút xíu để ở, còn lại 80% là vườn. Mình trồng rau, hoa, cây lâu năm đủ cả nên trong vườn rác, lá khô nhiều lắm. Ấy vậy mà gần 1 năm nay, mình cứ thấy tàn thuốc lá vứt xuống sân nhà mình. Có bữa còn vứt luôn 2-3 cái vào hồ cá, làm chết hết cá. Suốt ngày cứ phải lo ngay ngáy về nguy cơ cháy nhà. Mấy bữa nay có vẻ kẻ chuyên vứt tàn thuốc kia có tâm sự hay sao đó, mỗi ngày vứt xuống đến 5-6 cái tàn thuốc. Mình chẳng rảnh ở nhà canh nên mình ko biết họ vứt từ đâu xuống, vứt xuống giờ nào. Mình chỉ khoanh vùng được khoảng 6 đối tượng nghi vấn, là các nhà có ban công hay cửa sổ tolet tiếp giáp với nhà mình. Các anh các chị cho mình lời khuyên giờ mình phải làm sao? Có nên gõ cửa từng nhà hỏi ai vứt ko ạ?
    l58m
    gvUWp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cần phải gõ cửa từng nhà để tìm ra kẻ nào hút thuốc rồi vứt bừa bãi như thế.
    Nhà mình có một nhà gọi là để không cũng ko phải vì ngày ngày mình sang lau dọn sạch rồi thích thì ngủ lại buổi trưa vì nhà tiện nghi đầy đủ nhưng mình chỉ ghé chút xíu thời gian trong ngày thôi. Hôm nay mình leo lên kiểm tra trên trần nhà thì thấy một số đg dây điện đi qua nhà mình có một dây hở rơi sát máng nc và sủi bọt hu... bốc khói.. là hở điện rồi... nó mà giật thì chỉ có chết hẳn.
    Mình nhìn theo đg dây nhưng cũng chỉ biết là dây đi về phía ấy mà dãy nhà trong đó có mấy gia đình ko biết nhà ai nhưng mình phóng xe vào thông báo từng nhà là mai lên kt xem nếu ko mình sẽ cắt dây điện ko cho đi qua nhà mình nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ nó làm cái biển đi. Mà thể nào cũng lòi ra thủ phạm. Mẹ nó thẳng thắn đề cập luôn.
    Nhiều ng vô duyên thật ấy :-s
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn xem có cửa sổ nhà nào mở sang nhà mình không nhé.
    Mặc dù phần đất mình không xây nhưng đó là không gian riêng của mình, hàng xóm không được mở ban công hay cửa sổ sang đâu. Ban hãy kiện lên phường hay phòng quản lý đô thị quận để yêu cầu họ phải bít lại .Mà không có cử thì làm sao họ vứt rác sang nhà mình được.
    Nhà mình có một phần đất phía sau nhà mình làm sân sau và sàn nước. Có một nhà có cửa sổ mở sang phần sân trống này, tuy nhiên họ không làm phiền mình. Một nhà khác khi sửa nhà cũng đang khoan trổ mở của sổ sang sân sau nhà mình, mình sang yêu cầu không được làm vậy nếu không tui kiện á. Đó là không gian riêng của tôi, tôi muốn cởi truồng đi trong nhà mình cũng không được à... Blab..Blab... Kết quả họ không dám mở sang nữa.