TIN TÀI TRỢ.

Hà Nội - không thể tin được sự thay đổi sốc đến thế!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 236 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thật các bác em cũng từng ăn dầm nằm dề ngoài này 4 năm Đại học nên cái xấu cái tốt gì em cũng nếm rồi. Tự cho mình hiểu HN nên chuyến này ra đây làm việc em cũng thoải mái lắm. Nhưng ...

Tối qua đến HN thì được người của khách sạn đón, tài xế chỉ đón 1 khách 1 xe 4 chỗ nên cảm giác dịch vụ rất tốt, tài xế cũng chân thật, dễ thương. Cả ngày hôm qua SG mưa, em bị ngập ở khu 3/2 đến Tỉnh lộ 10 suốt buổi chiều, nên ra đến HN thì thấy thời tiết quá đẹp. Cảm giác nói chung lâng lâng. Về đến khách sạn thì dịch vụ, phòng ốc cũng quá tốt nên càng vui vẻ và tưởng tượng ra cái chuyến đi của mình đầy niềm vui thế nào. Ngủ khá ngon.

Sáng nay ra đường thì chắc xui, đi bộ bao nhiêu chỗ, cuối cùng ăn bún chả ở cái chỗ mà đông người ăn, nhưng phần của em thì miếng thịt nào cũng khét lẹt và đắng nghét, nước suối đem ra cái ly còn bẩn hơn cái ly con em dùng đánh răng.

Từ chỗ bún chả em bắt xe ôm đi từ Hồ Gươm về Vân Hồ 3 đối diện Vincom, ông ấy bảo 30kh thì em chả dám trả giá, vì nghĩ mình mới ra chưa rành giá cả. Tới nơi em móc túi ra thì đã bị xin đểu là "40k nhé". "Thôi, lúc nãy bác bảo 30kh cháu không trả giá rồi thì cứ 30kh đi." Mình lại không có tiền lẻ nên cuối cùng mình đành đưa tờ 50kh. Thà lão bảo lão không có tiền thối mình còn đỡ ức, đằng này lại nói là thôi cho chú nốt chú đi uống cà phê nhá. Mình dã đứng ì ngay đầu xe bảo là thôi cứ theo giá chú đồng ý là 30k đi mà mặt lão cứ nhăn nhở... hik... Ghét gì đâu.

Còn rút kinh nghiệm đi taxi thì bà nội nó, taxi hãng đậu đầy Trần Hưng Đạo í, bắt 1 chiếc, không đi đường vòng nhưng giữa đường nó tấp vô hỏi người đang bắt xe đi đâu. Trời ạ, may là nó chê đường gần nó không đón thêm người lên. Đến nơi thì chưa móc tiền ra đã bị phán "30k" ngắn gọn. Thú thật các bác là em đi taxi cũng chả bao giờ đưa dưới 30kh nhưng cảm giác bị trấn áp từ đầu khiến em điên lắm.

Giờ thì em chỉ dám nằm ở khách sạn mà vẫn chưa dám đi ăn đây, đối bụng quá. Cơ bản em đang sợ chém.

Mà em ra HN để ăn các món dân dã ngày xưa sinh viên hay ăn nên càng sợ bị bắt nạt kiêm tự phục vụ. Hổng lẽ ra HN em lại tiếp tục vào nhà hàng ăn món Tây thì chán hẳn.

Ôi, Hà Nội. Đường phố, công trình thì chả thấy thay đổi gì. Chỉ thấy con người thay đổi sốc quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Cũng tùy người và tùy chỗ thôi .
    Tôi đi lâu nhất là 6 tháng mới về , còn nhanh nhất 1 tuần về 1 lần mà đã thấy thay đổi rồi .Huống chi là vài năm .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Em lần đầu ra HN được 1 bạn không quen biết chở đi dạo 1 vòng cho biết HN nó dư thế lào :Smiling:
    Em không tốn 1 xèng nào hết, giờ nghĩ lại thấy mình thật may mắn và dũng cảm. May mắn vì đã gặp được ng.tốt, dũng cảm vì mình chẳng biết 1 tẹo nào về ng.ta mà dám ngồi đằng sau bạn ý :Laughing: và may mắn khi ra về vẫn nguyên đai, nguyên kiện không chấp vá :Laughing:
    Biết bạn ý không lấy tiền nên em mời bạn ý ăn kem ở bờ hồ, ôi kỷ niệm đó thật ngọt ngào chẳng bao giờ quên. Công nhận thức uống ở đấy ngon tuyệt, em uống cái món kem bạc hà có nước bạc hà hay gì đó nói chung không nhớ tên, món này ngon thôi rồi
    Tiếc là không nhớ tên bạn đó, cám ơn bạn rất nhiều :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,772 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Hix, chắc thấy chị nói giọng khác nên bắt nạt thôi, chứ bình thường em đâu có gặp những ng đáng ghét đến như vậy nhỉ???? Xe ôm thì ko trả quá tiền đã thoả thuận, taxi thì vẫn tính 10k/km đầu, hôm em đi bus ngủ quên quá mất mấy bến, ngại đi bộ nên bắt taxi đi ngược lại, về tới nhà cũng chỉ hết 10k!
    MTM1ODU3MjkyMg

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui dân miền Nam, lần đầu ra Hà Nội mà tui nói luôn giọng Hà Nội, may quá không bị ai bắt nạt.

Tui sợ bị phát hiện mình nhái giọng, nên cố gắng nói thật ngắn gọn, cứ toàn là vâng ạ vâng ạ, cười đau ruột.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,245 Bài viết

• 2,143 Được cảm ơn

Ô,Nữ Phá Quân ra đây chơi mà không có ai tình nguyện đưa đón để 1 mình lang thang hết xe ôm đến taxi bắt nạt à.Xe ôm ở đây toàn thế đấy,mềm nắn rắn buông,ông xã mình hiền khô,béo ú mỗi tội tóc ngắn mặt hơi dữ tí,mà đi từ trong ngõ Cát Linh ra đến ngoài đường gần chục ông xe ôm không ông nào dám chở,tức quá bảo "ông tưởng tôi không có tiền trả à,tôi trả tiền trước" càng không dám chở,sợ cướp xe ôm:Laughing:
    Thật nhé,bạn ra HN mà gặp 2 quả taxi với xe ôm á,thì hãi luôn.Học đại học vài năm thì thấm tháp gì.Tớ ở đây từ bé đến giờ mà còn chả dám bắt xe ôm lạ,có việc lỡ làng không tìm được ông hàng xóm quen thì chỉ có nước gọi dt cầu cứu người thân hoặc đi xe bus nhé,khỏi xe ôm.Có lần cực chẳng đã phải gọi 1 lão chở hộ ít hàng,mình giữ hàng cho lão dùng dây buộc,vậy mà lão ta giả vờ chằng buộc kiểu gì mà lấy tay quàng qua người mình.Mình mới bảo"d.m ông,ông muốn ăn cái dép giữa mặt không".Lập tức hiền ngoan như cún.Đấy,con gái mặt hiền hiền thì đôi lúc cũng phải biết chửi thề đúng nơi đúng lúc,không thì đừng dây với đám xe ôm.Mềm nắn rắn buông mà.Còn taxi thì toàn là xích lô với xe ôm nâng cấp thôi,chả khác nhau đâu.
    Thêm 1 điều nữa là,nếu muốn quà vặt HN,bạn ới 1 người biết mà đưa đi,vừa ngon vừa rẻ,đừng lang thang tự tìm hiểu như tây ta ba lô nhé không đến khi về SG thì lại ấm ức HN vừa đắt vừa kém,món ăn thì chán phát nôn thì tội nghiệp HN lắm.Thật,HN rất lắm củ chuối,kể ra không hết nhưng nếu hiểu sâu xa về nó,biết những cái đẹp ẩn trong lòng nó(tỉ dụ món ăn,toàn ngõ nhỏ phố nhỏ thì vừa rẻ vừa ngon,chứ đặt chân vào những cái phố ẩm thực ấy mà,tớ ăn quen đồ HN còn khó đỡ) thì muốn ghét cũng khó ạ.
    Sau cùng nếu bạn phải ngồi ru rú trong khách sạn không muốn đi ăn vì hãi,hãy ới 1 tiếng,tớ nghĩ rất nhiều người hiểu HN sẵn lòng đưa bạn đi,và đó chính là 1 chút nét đẹp của người HN ạ,ở đâu cũng sẵn lòng có những người muốn du khách có ấn tượng tốt về nơi họ sống,nên HN cũng không phải là ngoại lệ.Kể cả tớ,nếu cần,rất sẵn lòng đưa bạn lang thang theo đúng lịch trình lang thang của học sinh cấp 3 vì cháu tớ nó tha lôi tớ đi suốt những nơi đó.Đảm bảo về SG,bạn sẽ có 1 chút kỷ niệm tốt về chuyến đi HN lần này.
    [IMG]DSCF9380[/IMG][IMG]DSCF9334[/IMG]
    • 275 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-na Xem bài viết
    Em lần đầu ra HN được 1 bạn không quen biết chở đi dạo 1 vòng cho biết HN nó dư thế lào :Smiling:
    Em không tốn 1 xèng nào hết, giờ nghĩ lại thấy mình thật may mắn và dũng cảm. May mắn vì đã gặp được ng.tốt, dũng cảm vì mình chẳng biết 1 tẹo nào về ng.ta mà dám ngồi đằng sau bạn ý :Laughing: và may mắn khi ra về vẫn nguyên đai, nguyên kiện không chấp vá :Laughing:
    Biết bạn ý không lấy tiền nên em mời bạn ý ăn kem ở bờ hồ, ôi kỷ niệm đó thật ngọt ngào chẳng bao giờ quên. Công nhận thức uống ở đấy ngon tuyệt, em uống cái món kem bạc hà có nước bạc hà hay gì đó nói chung không nhớ tên, món này ngon thôi rồi
    Tiếc là không nhớ tên bạn đó, cám ơn bạn rất nhiều :Rose:
    Kỷ niệm ngọt ngào không bao giờ quên nhưng tên cái người chở mẹ nó đi 1 vòng HN free thì không nhớ nổi. Ôi, cái sự đời....
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bebongxinh Xem bài viết
    Kỷ niệm ngọt ngào không bao giờ quên nhưng tên cái người chở mẹ nó đi 1 vòng HN free thì không nhớ nổi. Ôi, cái sự đời....
    Đúng là lỗi tại tớ, vì tớ nghĩ chắc mình 1 đi k trở lại nên không lưu tên bạn ý trong đầu
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Chắc tại chủ top trông mặt hiền quá nên bị bắt nạt.
    Phải mềnh, còn thừa 5K lẻ taxi cũng định giở ví ra trả :Silly: SG hay HN đều thế hết trơn...

Đúng là sơn ăn tuỳ mặt
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 78 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Tui sợ bị phát hiện mình nhái giọng, nên cố gắng nói thật ngắn gọn, cứ toàn là vâng ạ vâng ạ, cười đau ruột.
    Mình cho rằng việc quản lý xã hội ở HN chưa tốt, hoặc "Văn hóa HN" chưa đủ mạnh (để lấn át những văn hóa rác).
    Nhắn bạn chủ thớt, chịu khó vào google tra những quán ăn ngon ở HN; đừng đi xe ôm (chẳng rẻ hơn taxi mấy, kể cả biết mặc cả), hãy đi Taxi uy tín như: Mai Linh, Hanoi Taxi...
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tối nay em đi ăn bánh gối Lý Quốc Sư. Trước tiên gặp bác xe ôm ít nhất là lịch sự khi không xin đểu. Từ Hàng Gà đi Lý Quốc Sư nói 20k là đúng 20k. Ăn ở Lý Quốc Sư thì tại em nhớ vị ấy chứ ăn 1 cái là ngán, bỏ lại 1 cái, cũng chả có vấn đề gì.

Ăn nem chua rán ở Tạm Thương thì tạm okie vì món này em khoái khẩu mà. Có điều ăn 10 cái nem và 1 đĩa dưa xong vẫn hơi thèm...keke... Thế nên bảo bác bán hàng cho thêm 3 cái. Bác í bảo ăn 5 cái đi. Mình trả lời là "Cháu sợ cháu ăn không hết." Bác í chả biết nghĩ gì mà ngắn gọn "Thế thị nhịn."...hơ hơ.. Cơn thèm lên nên gọi 5 cái vậy. Nhưng mình thấy chỉ là 1 câu nói, sao nỡ cư xử như thế. Ngay cả cái cách bác ấy hỏi chị khách kia là "Ăn ở đâu đấy" với cái giọng rất là thấy ghét khi chị ấy ngồi ngoài đường như nhóm bạn khác, nhưng ý bác ấy là vào nhà bác í mà ngồi vì ở chỗ ngoài đường đó là ai nhanh hơn thì phục vụ khách ấy mà. Thế mới nói là cùng cần khách, nhưng dân SG đon đả dụ khách thì dân HN thích "trấn áp" hơn. Thấy chị ấy cũng tội tội.

Em đi bộ ở con phố gì mà Ngõ... nối giữa Lý Quốc Sư và Phủ Doãn í, cảm giác như phố Tây ba lô của HN à?! Vì có rất nhiều dorm room và cả Backpacker Hostel gì đó. Nếu đúng thì phố Tây ba lô ở HN "nghèo" hơn Tây ba lô ở SG nhiều, thế mà trước giờ em tưởng Tây ba lô vô SG là nghèo nhất rùi. Thấy có vẻ lộn xộn nên em không dám vô.

Sau đó em đi bộ 1/2 vòng Bờ Hồ, định ăn kem Fanny nhưng thấy Foot Massage cạnh Hapro nên chui vô vì cả ngày đi bộ cũng nhiều. Giá ghi là 130kh nhưng sau đó tính tiền có 80kh, bảo là giá kia là của NNN...hihihi... Dễ thương ghê. Chị nhân viên thì thái độ ban đầu có vẻ hơi sao sao, nhưng sau khi tớ bắt điện thoại của thằng bạn NNN thì chị ấy tưởng tớ Việt kiều hay sao mà cư xử dễ thương hẳn...keke... Anyway, tip chị ấy 50kh để lần sau cũng được phục vụ tốt với thái độ dễ thương.

Giờ thì về khách sạn vì ở HN không có bar nào ít phức tạp mà mở cửa muộn cả.

Thú thật với các bác là em đang tính tranh thủ 4 ngày con em chưa ra HN để tìm hiểu, enjoy HN như một du khách.

Tạm thời kết thúc 1 ngày là có này có kia...hì hì...

Hôm nay em cũng đi xem vài căn Serviced Apartment quanh Bờ Hồ, Vincom. Nhận xét là nhà ở Hà Nội dành cho NNN nhưng phong cách vẫn rặt VN trong khi giá thì đúng là dành cho NNN. Làm em cứ chần chừ, hi vọng những ngày sắp tới tìm được căn thích hợp hơn.

Em có tật hay ăn khuya. Tình hình là ở HN mà ăn tối sớm thì nhịn đói đi ngủ thôi...hik.. Tối nay là tối thứ 2 em đói... Bác nào biết chỗ nào ăn khuya ngon mà đi đường an toàn thì chỉ em với.

Em là em sợ nhất gặp "xin đểu" mà mình lạ nước lạ cái chả dám dây vào. Em có thằng bạn NNN từng bị tấn công khi đang đứng chờ khách sạn mở cửa nên càng không dám đi khuya. Nhưng thú thật cũng tò mò Hà Nội về đêm lắm.

Thế có bác nào đi cafe giao lưu không nhỉ?!?! Em sắp tới phải sống ở đây 2 tháng mà.
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, hôm nay dạo HN nhiều em thấy ở HN có cái này hơi lạ.

Các thương hiệu lớn không bán ở Vincom mà toàn bán ở các cửa hiệu trên khu phố cổ. Có điều ở HN hàng nhái nhiều quá nên em không dám tin đó là M.A.C, Dior, BCBG... thật, không dám bước vô luôn. Chả trách Vincom chán èo, vô chơi game bóng rổ cho hết giờ vì bên agency hẹn tới tận 4h mới đi xem nhà được.

Ở HN nhiều người ra đường không đội mũ bảo hiểm ghê.
    Có vẻ CA đi vắng hết. Chả bù ở SG em bị bắt ngay ngã tư trước nhà vì cái đèn xi nhan hư. Kết cục phạt tiền đèn, phạt thêm tiền không mang CMND và phạt thêm vì không mang GPLX. Quả ấy em bị bắt mà ức lên tận cổ vì em vừa chạy ra đầu ngõ mua phở còn đang mặc đồ ngủ thêm cái áo khoác ngoài thôi, em biết đèn xi nhan hư em chết liền.

Với lại mấy năm trước em nhớ dừng đèn đỏ một phát thấy toàn xe ga, mình lúc đó xe số. Giờ dừng đèn đỏ nhìn thấy đa số là xe số áp đảo, hoàn toàn ngược lại với SG nhỉ. Sg xưa toàn xe số, giờ lại đa số xe ga.
    • 1,321 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Về cơ bản thì đi đâu cũng cần có sự tìm hiểu trước, nhất là những nơi lâu không đến; Mình đi rât nhiều nơi nhưng chưa bao giờ gặp cảnh chặt chém cả.
    Còn HN cũng như bất kỳ nơi nào, thay đổi là lẽ thường tình, nhưng cái tính cách thì khó thay đổi lắm.
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 95 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Nữ Phá Quân ra HN mà ko may đụng toàn mấy service khủng nên dính đòn thui. Chứ em là người HN mà còn chẳng mấy khi dám dây vào những chỗ chị kể. Kiểu như xe ôm, jống bạn Bình Minh ở trên, bần cùng bất đắc dĩ em mới fải nhờ đến ông xe ôm quen đầu phố chứ ko em chịu chết, phương án duy nhất ở nơi xa lạ ko biết đi phương tiện j về là gọi taxi, nhg mà mình cũng fải nanh nọc lên tí chứ ko nó thấy hiền lại bắt nạt.

Còn vụ nem chua Tạm thương thì chuẩn rồi, bất kể hàng nào lâu năm có tiếng có khách tí là thái độ thay đổi hẳn, em đã cạch cái hàng đấy sắp tròn 5 năm. Ko bao h quay lại kể từ 1 lần fải hắng jọng cãi nhau vs nhân viên khi nó lầm bầm lúc em xin thêm tí tương ớt: "có vài đứa ăn đ' j mà như húp ớt thế ko biết", ối, 3 máu 6 cơn em nổi lên, em cho ra ngô ra khoai luôn, xong nhỏ nhẹ vs bác chủ: "nhân viên bác mà vẫn thái độ thế này thì hàng bác trộm vía đông khách lắm ấy ạ", rồi cạch mặt luôn!

Hehe, nhg thật ra gần trong cùng của ngõ í có 1 hàng về sau em hay ăn, cả nhà cùng xông ra bán hàng nhg mọi người hiền lắm. Lâu lắm rồi từ hồi về em ko ghé qua nên bây giờ cũng ko biết bác í còn mở ko.

Thôi nói nhiều lại lạc đề mất, chị chủ top chịu khó 1 tí, làm quen với HN, thái độ 1 số người là thế nhg ko fải tất cả mọi người đều ko lịch sự & tốt bụng đâu ạ. Gạt qua 1 bên những con sâu thì nồi canh HN theo em vẫn ngọt & đáng thử lắm! Have fun chị nhé ^^
    it's my God-forsaken right to be loved :rolleyes::cool::Rose:
    • 698 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

không cần đội mũ bảo hiểm đâu bị ca bắt thì 50k thanh niên vẫn thế
    sg mình vào cũng bị tacxi nó chém kinh lắm, đi 1km mà nó đi vòng lấy 200k
    có muốn đi đường không mất tiền không tớ tình nguyện làm xe ôm cho :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 78 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết

Em có tật hay ăn khuya.
    Gần 12h đêm, HN chỉ có quán quán bụi bặm vỉa hè thôi. Lúc đó đói, nên dễ ăn. Đi loanh quanh đâu đó là có ngay, nếu muốn an toàn thì gọi taxi, cần thiết thì bảo họ đợi mình ăn xong rồi về.
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Nếu ăn khuya thì lên chỗ ngõ Cấm Chỉ và phố Tống Duy Tân, nhiều món ngon ăn thích lắm, giá cũng hợp lý.
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Èo, chào buổi sáng, em là em rất thích các tp ném đá HN, vì em cũng ở tỉnh ko đc ra HN bao giờ nên em thấy khoái lắm. :Laughing:

Chị này lượn Wep trẻ ranh trước em bao lâu, thế mà trong này các bố/mẹ, anh/chị ở HN bao nhiêu mà ko bố trí đc hướng dẫn viên cho chị, để chị ý kêu loạn lên, ngại thế ? :Silly:

Em thấy á, bạn bè qua mạng hơi bị hay nhớ, giờ em mà ko may bị lãnh đạo bắt gặp sáng sớm ăn cắp time công ty vào diễn đàn, bị cho nghỉ việc, em có đi du lịch khắp các tỉnh em cũng có số của vài người để gọi nhá, hé hé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 204 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Học đại học 4 năm HN, bây g ở Hàng Gà mà để bụng đói đi ngủ vì k bít ăn ở đâu là sao nhể????
    Chắc có vấn đề
    • 44 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Nem Tạm Thương giờ chán phèo ...chủ thớt muốn ăn nem ngon á , sang bên Ấu Triệu.ăn rồi sẽ thấy Tạm Thương chán hơn rất nhiều rooling:
    Còn tớ cũng thắc mắc giống bạn Leopeo là sao chủ thớt học 4 năm ở HN, giờ ra HN và ở Hàng Gà mà ko biết đi ăn ở đâu là sao ?
    Mà ở wtt này có biết bao nhiêu top ném đá HN , chắc chủ thớt chả đọc để rút kinh nghiệm nhờ:Battin ey:
    Tớ thì nghĩ rằng, ở đâu cũng có người nọ người kia , ở đâu mà chả thay đổi . Có ai dám nói rằng ở SG ko thay đổi , hay ở các tỉnh khác ko thay đổi cơ chứ ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)