Giá nhà mỗi năm một tăng và cái kết không thể nào viên mãn hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay em ngồi kể lại chuyện cũ thôi các chị ạ. Phụ nữ mà, thói buôn dưa lê sao mà hết được.

3 năm trước em thuê nhà đấy để kinh doanh với giá 12 triệu/ tháng ( Nhà trong ngõ chứ không phải mặt tiền nhé ) . Em bán hàng onl là chính nên khi lượng khách ổn định và ship được nhiều, thì chủ nhà thấy em làm ăn được. Một năm sau gọi em để báo rằng tăng tiền nhà, và thật bất ngờ, các mẹ biết gì không? Chủ nhà đòi 1 phát 18 triệu luôn. - em mà không trả được giá đấy thì thôi, vì chị cũng chuẩn bị bán nhà đấy nên em ở được thì ở” chủ nhà nói với em vậy đó.

Mà thời gian này em đang vào guồng, khi tất cả mọi thứ đã dần ổn định, ship hàng các thứ liên tục nên khó chuyển đi và em đành chấp nhận thuê tiếp với giá mới là 15 triệu/ tháng. (Kì kèo mãi mới bớt cho 3tr ạ).

Sau 1 thời gian thuê tiếp, thì em tính toán rằng chỗ này vẫn tiện lợi, cũng gần trung tâm nên cứ an tâm làm việc thôi.

Đỉnh điểm là đúng sau 2 năm thuê nhà, bà chị chủ nhà lại đòi tăng giá tiếp lên 22 triệu/ tháng. Lần này em tỉnh hẳn, em vẫn cứ kì kèo giá nhưng trong lúc đó em lại đi tìm luôn 1 cửa hàng khác cách đấy 1 con phố và được chủ nhà báo giá là 15 triệu. Nhà lần này em thuê còn là mặt ngõ luôn nhé.

Bà chị chủ nhà cũ cứ tưởng là em sẽ chấp nhận thuê tiếp nên hí hửng lắm vì bà đâu biết là em đã tìm được địa điểm mới đâu.

Đến đúng hạn em trả lời bả thì em hẹn 1 tuần sau trả lời chị ấy, em nói thẳng luôn “em trả nhà chị ạ, chứ giá mà cứ leo thang như điện nước thế này em ở không nổi.”

Và các mẹ biết không? Sau khi em đi, em thấy bà chị đăng cho thuê nhà khắp facebook, lúc đầu nhiều người hỏi lắm.. nhưng rồi cũng chẳng ai thuê vì nhà thì trong ngõ mà giá lại cao quá.

Đúng ông bà cha ngày xưa từng nói “Tham thì thâm” luôn đúng các mẹ ạ 😂

Em kể chuyện của em vậy, chứ em biết trước đây chắc nhiều người cũng bị rơi vào hoàn cảnh như em rồi phải không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời đất ơi đúng kiểu bà chủ nhà bà chị em thuê.
    Nhà bé như cái lều xong lại trong ngõ, được cái bù là gần trường gần chợ, cho thuê 800.000 tháng. Sau thấy bà chị em buôn bán được, báo tăng giá nhà lên 2tr2 cái xong giật quá chị em không thuê nữa, giờ bỏ không ai thèm thuê.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là tham thì thâm !!!!!!!!!!!!!
    • 81 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà anh chị tớ đang thuê giá 6tr, kí hđ 1 năm. Nhưng chưa hết 1 năm thì bà chủ nhà báo ra tết sẽ tăng lên 7tr vì “bác đi khảo sát giá chung bây giờ là thế”. Hài thật sự
    • 157 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hồi trước mình đi làm sale gặp cái trường hợp này cũng vui nè. Có cô kia thuê cửa hàng bán rau với đồ ăn, bán đc năm thì chủ nhà thấy cô bán đắt khách đòi lại.

Xong rồi mở bán y chang cô kia. nhưng buôn bán mà phải có tay. Bả mở ra ko quen bán nên càng ngày càng lỗ. khách chẳng có ai. cứ thấy ai đi ngang là lôi kéo vào mua. Cuối cùng cũng phải đóng cửa dẹp tiệm 😂😂