FB- lợi hay hại

• 21.6K Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái gì cũng có 2 mặt cùa nó nhưng mình thấy fb ngày càng làm cho con người cách xa nhau hơn . Sống ảo quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 121 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sống ảo ạ, nhiều người chỉ chăm chăm kiếm thật nhiều bạn trên FB thôi, chụp ảnh thiệt lừa tình này kia.

Nhưng mà có lợi là tìm được nhiều người tưởng chừng đã mất liên lạc từ lâu rồi, rồi biết được cuộc sống của nhau nữa. Nói chung là tiện.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào mọi người ạ. mình cũng ít khi tham gia. nay đọc bài này thấy cũng có tý băn khoăn. chả là 2vc mình đều dùng fb. Nhưng chồng chỉ vào xem tin tức mọi ng, thi thoảng mới comment. còn mình thì nghiện fb. mình rất hay up ảnh 2vc đi chơi với nhau lên fb rùi tag chồng vào. nhưng trong số bạn bè của chồng có 2 ng rất hay vào cm kiểu xỏ xiên rất vô duyên. VD: 2 dì cháu đi chơi tình cảm nhỉ. Trong khi chồng già hơn mình 5t, nhìn mình chả có j già hơn c hoặc nếu bản thân họ thấy vậy thì có nên nói như vậy k. Theo mọi ng mình có nên thường xuyên up ảnh 2vc đi chơi nữa không (mình thích khoe với mọi ng những hình ảnh hạnh phúc của 2vc mình ) và nếu up mà gặp những ng comment kiểu xỏ xiên vô duyên như vậy thì mình có nên đáp trả k, hay lờ đi, hay xóa cm đó đi hay thẳng thắn góp ý thẳng với ng đó... mong mọi ng góp ý. cảm ơn mọi ng nhiều ạ
    • 242 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichichaien31 Xem bài viết
    chào mọi người ạ. mình cũng ít khi tham gia. nay đọc bài này thấy cũng có tý băn khoăn. chả là 2vc mình đều dùng fb. Nhưng chồng chỉ vào xem tin tức mọi ng, thi thoảng mới comment. còn mình thì nghiện fb. mình rất hay up ảnh 2vc đi chơi với nhau lên fb rùi tag chồng vào. nhưng trong số bạn bè của chồng có 2 ng rất hay vào cm kiểu xỏ xiên rất vô duyên. VD: 2 dì cháu đi chơi tình cảm nhỉ. Trong khi chồng già hơn mình 5t, nhìn mình chả có j già hơn c hoặc nếu bản thân họ thấy vậy thì có nên nói như vậy k. Theo mọi ng mình có nên thường xuyên up ảnh 2vc đi chơi nữa không (mình thích khoe với mọi ng những hình ảnh hạnh phúc của 2vc mình ) và nếu up mà gặp những ng comment kiểu xỏ xiên vô duyên như vậy thì mình có nên đáp trả k, hay lờ đi, hay xóa cm đó đi hay thẳng thắn góp ý thẳng với ng đó... mong mọi ng góp ý. cảm ơn mọi ng nhiều ạ
    Trên fb có vô số kiểu ng chị ạ, những ng hay nói xỏ xiên là những ng hay để ý linh tinh. Or hơn nữa là họ ghen tỵ với hp của chị nên thế. Theo e nếu k fải ng quen thì c hủy kb đi... or nếu có quen thì chị cmt kiểu k vừa lòng vs cách cmt của họ, để họ biết đường mà tránh... nhiều khi họ thấy cái cmt of họ bt nhưng vs ng nhạy cảm thì quả là bức xúc. Chị cmt ntn này: "haizzzzz, ảnh hp mà đọc cmt thấy k vui". Nếu họ là ng có ý sẽ tránh đấy, vì ng lớn r mà, có fải trẻ con đâu mà k hiểu ý nhau. Hì
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.anh0101 Xem bài viết
    Trên fb có vô số kiểu ng chị ạ, những ng hay nói xỏ xiên là những ng hay để ý linh tinh. Or hơn nữa là họ ghen tỵ với hp của chị nên thế. Theo e nếu k fải ng quen thì c hủy kb đi... or nếu có quen thì chị cmt kiểu k vừa lòng vs cách cmt của họ, để họ biết đường mà tránh... nhiều khi họ thấy cái cmt of họ bt nhưng vs ng nhạy cảm thì quả là bức xúc. Chị cmt ntn này: "haizzzzz, ảnh hp mà đọc cmt thấy k vui". Nếu họ là ng có ý sẽ tránh đấy, vì ng lớn r mà, có fải trẻ con đâu mà k hiểu ý nhau. Hì
    cảm ơn bạn. cách của bạn cũng hay. có phản ứng nhưng vẫn lịch sự. hic. mấy ng đó là friend của chồng nên khi mình tag chồng thì họ cm đc vào chứ có phải friend của mình đâu
    • 89 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Tớ nhờ fb mà truy lùng được thằng trốn nợ tớ , hì hì ai có hại chứ tớ thì lợi , tốt hay xấu do mình thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

FB giúp vợ chồng em đỡ tốn calo khi chả thèm nói với nhau lời nào.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước kia mình rất ít khi lên fb, hầu như ko bao giờ post status,thi thoảng lên lướt qua xem có gì mới về bạn bè hay tình hình .....xã hội nó thay đổi ra sao. Nhưng 1 tháng nay bán hàng online thì fb hoạt động liên tục.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4