FB- lợi hay hại

• 21.6K Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lợi hay hại đều do cách mình sử dụng mọi người ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lợi chứ nhỉ
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Với bản thân mình thì là rất rất rất lợi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhuong2010 Xem bài viết
    tớ dùng fb để nhắn tin chửi bồ của chồng hahaha
    Bạn í rất yêu đời! bla bla
    Bảo Hiểm Nhân Thọ Dai-ichi life Nhật Bản_0906.382.119 (Ms.Thìn)
    nguyenthin.dcl@gmail.com
    Hãy cẩn thận với những chi phí nhỏ. Một lỗ rò bé có thể làm đắm cả con tàu.

ST

• 380 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachipnthn Xem bài viết
    Với bản thân mình thì là rất rất rất lợi
    Ngày xưa đối với mình thì có hại nên mình quy ẩn một thời gian........nhưng giờ thì nó rất có lợi ha ha FB ơi
    i love you!
    facebook1
    Điều khó khăn nhất trên đời là làm một trang nam tử
    Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang!

48802608
    • 77 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy hại nhiều hơn lợi . Cái lợi duy nhất là mình biết bạn bè mình đang làm gì, như họ đi chơi, ăn uống, họ buồn, họ chán, họ vui ( chả biết thật không). Mình có thể 8 free với các bạn. Nhưng giờ cũng thấy chán rồi.
    cái hại với mình thí vô kể:
    1. Mình hết tiền, mình tham gia vào mấy trang bán đồ, dọn nhà...mà thik cái gì là mình ngắm hoài không thôi, rồi mình đắn đo, mình so sánh, mình lục ví xem còn bao nhiêu...và không mua được thì mình cáu tiết, mình thòm thèm....

2. Mình ghen tị khi thấy các bạn được đi chơi, được ăn uồng hát hò, được làm việc ở 1 công ty mình ao ước. Có đêm , mình không ngủ được, mình lục face = đt , vừa trùm chăn vừa xem time của mấy con bạn,thấy tụi nó có người yêu, có ck, có con và quan trọng là có việc làm tốt là mình ấm ức, khó chịu. Bởi cái suy nghĩ, nó có hơn gì mình đâu sao sướng thế.

3. Mình tốn tâm trí, tốn thời gian, mình trở nên xấu tính kinh khủng . Bản thân mình nhận thấy rõ luôn, mình còn không muốn gặp mấy đứa bạn " hạnh phúc " hơn mình.

....

Nói chung , hiện h face với mình ngoài mấy tony buổi sáng, english Club... mình không thấy nó còn điểm j đáng để lưu luyến.
    Mình muốn khóa nó mà không biết khóa kiểu j , vì ngoài ngắm đồ, 8 thì mình ko xài nó vì mục đích nào khác.
    dc gallery-nhận vẽ tranh sơn dầu, tranh tết theo yêu cầu
    4 showroom : 14-17-51-93 Hàng Gai
    • 380 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanatababy Xem bài viết
    mình thấy hại nhiều hơn lợi . Cái lợi duy nhất là mình biết bạn bè mình đang làm gì, như họ đi chơi, ăn uống, họ buồn, họ chán, họ vui ( chả biết thật không). Mình có thể 8 free với các bạn. Nhưng giờ cũng thấy chán rồi.
    cái hại với mình thí vô kể:
    1. Mình hết tiền, mình tham gia vào mấy trang bán đồ, dọn nhà...mà thik cái gì là mình ngắm hoài không thôi, rồi mình đắn đo, mình so sánh, mình lục ví xem còn bao nhiêu...và không mua được thì mình cáu tiết, mình thòm thèm....

2. Mình ghen tị khi thấy các bạn được đi chơi, được ăn uồng hát hò, được làm việc ở 1 công ty mình ao ước. Có đêm , mình không ngủ được, mình lục face = đt , vừa trùm chăn vừa xem time của mấy con bạn,thấy tụi nó có người yêu, có ck, có con và quan trọng là có việc làm tốt là mình ấm ức, khó chịu. Bởi cái suy nghĩ, nó có hơn gì mình đâu sao sướng thế.

3. Mình tốn tâm trí, tốn thời gian, mình trở nên xấu tính kinh khủng . Bản thân mình nhận thấy rõ luôn, mình còn không muốn gặp mấy đứa bạn " hạnh phúc " hơn mình.

....

Nói chung , hiện h face với mình ngoài mấy tony buổi sáng, english Club... mình không thấy nó còn điểm j đáng để lưu luyến.
    Mình muốn khóa nó mà không biết khóa kiểu j , vì ngoài ngắm đồ, 8 thì mình ko xài nó vì mục đích nào khác.
    Mình chỉ biết là giờ đang thích một cô nhưng hiện tại ở cách mình cũng xa nên muốn thấy được người đó thì chỉ là qua fb vậy thôi!
    Ngày xưa thấy đứa bạn lập fb chỉ bảo là rảnh người ngoài đời nói chuyện đã lắm nữa là qua mạng nhưng đến khi mình lập thì bị nghiền thật...........nhưng thời gian rồi bỏ nhưng h lại hay lên ka ka ka
    Hơn nữa trong cái cuộc sống hiện đại này con người ko có đủ thời gian gặp gỡ bạn bè,...vv nên fb là cách hay nhất.
    Hơn nữa đó là một món ăn tinh thần cho những người không có nhiều thời gian rảnh để đi đây đi đó, gặp gỡ,...vv
    Nó cũng làm giảm một số tệ nạn xã hội khác,...vv

48802608
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sáng nay lên FB, thấy dòng thông báo người yêu trở thành bạn bè với người yêu cũ. Misly buồn. Tự nhiên như có ai đâm vào tim. Vì lúc quen mình, người ta hủy kết bạn với người yêu cũ. Nhưng giờ lại kết bạn lại. Misly ngốc nghếch, không ghen, chỉ cảm thấy tim như có một lỗ hổng.
    Vì cái bóng người yêu cũ quá lớn chăng!!!!
    Cuộc đời ta là một con đường, hành trình chúng ta đang đi, đích đến chính là cái chết
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì FB hại nhiều hơn lợi trong chuyện tình cảm vì dễ dàng xảy ra các hiểu lầm chỉ vì các lỗi lãng xẹt. Như hư chat, bạn khác giới like hay comment photo nhiều
    • 380 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieuxolo_zone Xem bài viết
    Theo mình thì FB hại nhiều hơn lợi trong chuyện tình cảm vì dễ dàng xảy ra các hiểu lầm chỉ vì các lỗi lãng xẹt. Như hư chat, bạn khác giới like hay comment photo nhiều
    Chốt hạ một câu là dù nó lợi hay hại thì đây vẫn là trang mạng xã hội đã đang và sẽ hot nhất bây giờ và trong tương lai,...
    Là phương tiện liên lạc không thể thiếu trong đời sống nhiều người rồi!

48802608
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lợi có mà hại cũng có à. Lợi là không cần mỗi lần nhớ ai đó là phải gặp mặt mới thấy mặt. Hại là tốn mớ thời gian, olm mãi chẳng biết trưa tối chiều gì luôn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

tốt xấu do người sử dụng, lạm dụng sẽ gây hại, biết sử dụng chừng mực thì có lợi trong việc giải tỏa căng thẳng có thể trao đổi học hành, công việc với bạn bè đồng nghiệp trong công ty bằng group.
    • 380 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatmethy Xem bài viết
    tốt xấu do người sử dụng, lạm dụng sẽ gây hại, biết sử dụng chừng mực thì có lợi trong việc giải tỏa căng thẳng có thể trao đổi học hành, công việc với bạn bè đồng nghiệp trong công ty bằng group.
    Đừng nghiện là được. Chứ fb là tốt mà. ..............Đến thuốc phiện sử dụng đúng cách đúng trường hợp còn tốt nữa là...

48802608
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Face là công cụ kinh doanh và quảng cáo khá tốt,nếu mình là người thoải mái thì chắc không ảnh hưởng lắm.
    Chuyên kinh doanh đồ gốm sứ cao cấp .
    Địa chỉ : Số 66, Trần Nguyên Đán, Khu đô thị Định Công, Hoàng Mai, Hà Nội
    | Sứ Minh Châu |bát đĩa nhà hàng | quà tặng gốm sứ| Sứ Việt |
    • 190 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em thì thấy mệt vì fb. giờ e đang cai dần rồi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 58 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tùy theo cách mọi người sử dụng mà nói là lợi hay hại. Nó giúp truyền tải thông tin rất nhanh. Giúp cho việc bán hàng trên mạng rất thuận lợi
    • 225 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đóng fb được hơn năm rồi thấy lòng nhẹ bẫng , tĩnh tâm lắm , mỗi tội tiền điện thoại cứ tăng vèo vèo vì mỗi lần gọi hỏi bạn chúng nó tuôn ra đủ thứ mới mẻ . Hehe nhưng vẫn quyết định đóng face . Ngày xưa thích đứa bạn hay vào face nó chơi để ngắm từ ngày đóng face thấy nó chả có gì đặc biệt nữa. Chả biêt face có lợi hay hại ít nhiều sao ? Vẫn quyết định lên núi ở ẩn .
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Ngày xưa, fb rất có lợi....có nhiều bạn kiếm được tiền nhờ pr cho 1 sản phẩm nào đó trên fb của mình...Nhưng bây giờ, chuyện này xưa như quả đất rồi

FB tốt nhất chỉ nên add những người mình quen bik, uốn lưỡi 7 lần trc khi nói, nếu ko bị vả vào mồm lúc nào ko hay
    Mình chỉ có 1 câu chốt. Lợi hay hại tùy cách suy nghĩ của mỗi người, tùy cách sử dụng facebook như thế nào.

Lợi: Shopping, quảng cáo ....
    Hại: Online facebook rồi post đi post lại mấy cái "sờ ta tút" trời ơi đất hỡi, rồi những cái bài "Pọt" kiểu như không còn gì nhảm hơn đựoc nó nữa .....
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Từ khi có FB xuất hiện tới giờ. Thì khái niệm cộng đồng mạng cũng xuất hiện. Đôi khi cộng đồng mạng lại có cái lợi và cái hại của cụm từ này. Nhờ họ chia sẻ những thông tin và hình ảnh ta mới biết được những điều xấu và điều tốt trong cuộc sống và cùng lên tiếng để xóa bỏ điều đó. Đôi khi nó lại bị 1 số người lợi dụng để nói xấu và tạo những hình tượng không tốt cho 1 cá nhân , gây mất hình tượng đối với thế giới về người Việt Nam. FB cũng như công cụ vậy. Bạn dùng tốt thì nó tốt, bạn dùng xấu thì nó xấu
    • 242 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cái gì cũng có 2 mặt. Fb cũng vậy thôi, chỉ là hơi mệt vs mấy ng hack fb
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4