FB- lợi hay hại

• 21.6K Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

face dùng rất tốn thời gian, với lại còn hay nghiện nữa@@
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 74 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

FB là công cụ kết nối tuyệt vời, Khối người nối liên lạc được với bạn cũ, người yêu cũ, tình cũ nhờ FB đấy, kết bạn, tâm sự, ngoại tình ... nói chung là rất nhiều ưu điểm.

Mình thích nhất là qua FB mình luôn cập nhật được tình trạng của bạn bè, người quen, ngày sinh nhật, ngày kỷ niệm, quan tâm đến nhau hơn.

Người thích khoe khoang thì FB là công cụ để dễ khoe và một lúc tới với nhiều người hơn, chứ người hay khoe khoang bên ngoài đời vẫn thế mà.
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình nghĩ fb có cái lợi là do người dùng nhiều thì các công việc truyền thông được nhanh và tiện hơn, nhưng mà nó có cái hại là tốn thời gian với những nhu cầu không cần thiết
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái gì cũng có hai mặt của nó chứ???

Nhưng mình vẫn thích được yêu thương che chở hơn chứ!!! go to happiness
    • 450 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Em thấy với em giờ nên đặt câu hỏi là WTT lợi hay hại , tuy ko vô nhiều nhưng đọc thông tin còn nhiều hơn vô FB, FB thì cứ gọi là bao nhiêu năm cứ như làm cảnh, gần đây mới vào một tý thôi.
    Đông đã qua và xuân đã tới, rồi một ngày xuân đi cho hạ sẽ về, cuộc đời em cũng như thế thôi...
    • 450 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Ko biết có mẹ nào như em không, chứ em đang tính cai wtt đây . Mà cai chưa có được, khóa nic rồi lại lập nic mới . Thôi..có lẽ nên bỏ xứ Wtt mà đi thôi. ( đi rồi không biết có bạn nào nhớ tớ không, tớ là tớ sắp rời bỏ wtt đi rồi, tớ có nhiều nic ở đây quá rồi, sẽ khóa từng nic một )
    Đông đã qua và xuân đã tới, rồi một ngày xuân đi cho hạ sẽ về, cuộc đời em cũng như thế thôi...
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

lên fb toàn thấy thông tin tiêu cực thì nhiều..em cũng ko thích nhưng nó là thói quen xấu..cứ hay login..haizz phải cai thôi vì cv suốt ngày liên quan đến máy tính nên rảnh cái là fb..nhiều lúc thấy bản thân mình toàn lãng phí time vào những thứ ko tốt..
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Em nghĩ cái gì cũng có 2 mặt "lợi" và "hại". Do mình dùng như thế nào thôi
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy fb rất có lợi, nhờ đó mà mình tìm được nhiều người bạn cũ đã lâu ko liên lạc, cũng như có thể giao lưu nhiều thứ hơn. Tuy nhiên nên chỉ ở mức vừa đủ chứ đừng lạm dụng là được.
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    FB có lợi lắm luôn ạ, có thể thấy được ảnh bạn bè,..., nhưng cũng có hại là có nhiều cái rất tế nhị cũng được đưa lên. Nên có lợi + có hại đấy ạ.
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

FB hay mà, chỉ là mình sử dụng theo cách nào thôi. Đừng lạm dụng quá, để nó ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của mình thì sẽ tốt thôi
    • 380 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunnylh Xem bài viết
    FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB có lợi lẫn " hại " bởi vì nếu nó hoàn hảo quá thì tại sao có người lập fb rồi khóa fb.. Vì thế topic này dành để mọi người chia xẻ những điểm lợi và " hại" mà fb mang lại cho chính bản thân mình..nào.. Cùng chia sẻ..1..2..3..))
    Tùy người thôi có người dùng nó thì gây hại bản thân nhưng có người dùng nó có lợi.
    Nhưng đây đã là trang mạng xã hội lớn nhất thế giới rồi muốn theo kịp thời đại, ko bị lạc hậu thì nên dùng,...
    Hồi xưa thấy thằng bạn chơi fb nó bảo là có cần nó lập cho một tài khoản ko, thì chỉ trả lời là:
    -Vớ vẩn, người ngoài đời nói chuyện đã lắm nữa là ở trên mạng
    Nhưng sau này tự nhiên lập một tài khoản và lên và nghiền nó thật lúc nào cũng lên nhưng chỉ được tầm vài tháng là cũng ko thích lắm nữa. Bỏ dùng tầm hơn năm, rồi bắt đầu on trở lại nhưng ko còn nhiều như trước nữa,...
    Đây là trang mạng được yêu thích vì trong cái nhịp sống này con người ở ngoài đời luôn bị gò bó,... ở trên này thì có thể thể hiện cảm xúc, giao lưu,... giống như là một thế giới khác,...
    Điều khó khăn nhất trên đời là làm một trang nam tử
    Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang!

48802608
    • 127 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tốn thời gian lắm,hạn chế fb thôi bạn
    • 380 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huumanhnd Xem bài viết
    Tốn thời gian lắm,hạn chế fb thôi bạn
    Tùy người bạn ạ ví dụ như có người nào đó phải làm việc qua mạng chẳng hạn những lúc rảnh thì đó là môi trường giải trí rất tốt, hoặc có những người nào mà làm việc rảnh ko có gì làm thì vào thôi...
    Nói chung là thích thì được chứ đừng nghiện, nghiện thì nghiện cái gì cũng khổ kể cả là nghiện làm việc,...vv
    Điều khó khăn nhất trên đời là làm một trang nam tử
    Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang!

48802608
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lợi hay hại đều do cách sử dụng của mình nữa các chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 201 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_an86 Xem bài viết
    tớ thì tham gia fb như thế này,chỉ dùng để theo dõi tình hình bạn bè thôi,chứ đăng status thì không,vì những cái hại toàn sinh ra từ đó mà,
    mẹ hoai anh giống em quá, em lên fb suốt ngày nhưng chỉ để đọc tin tức, hay xem bạn bè có j hót, nhưng tuyệt đối ít viết status, status có khi mình viết vu vơ, k có ý j, nhưng mọi ng đọc lại hiểu nhầm, nản lắm, chẳng thoái mái tự do ngôn luận nữa
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Mình thấy cái gì cũng có 2 mặt.. quan trọng là mình nhìn và dùng mặt nào của nó thôi..Quan điểm của mình thì FB có lợi.
    Thứ nhất: Mình có thể học hỏi nhiều kinh nghiệm trên các Group, diễn đàn
    Thứ 2: Mình có thể cập nhật nhanh chóng những thông tin mới,
    Thứ 3: Đó là cầu nối với những những người bạn...
    Mình dùng FB thì để chế độ riêng tư và chi kết bạn với những người thân thiết nên mình thấy FB cũng ổn...
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 308 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

Phây với chả búc.Số lượng người dùng fb vì công việc thì ít,mà vì để khoe khoang thì nhiều.Thật chứ,chả hiểu sao có người đăng những cái stt ...k ngửi được,rồi 1 ngày đăng chục cái stt,rồi mua cái bánh ngọt cũng chụp,cái sịp mới mua cũng post lên.Nếu dùng fb mà chỉ thỉnh thoảng mới vào thì k được gọi là dùng fb đâu.Tình trạng chung hiện nay là người người lậm fb,nhà nhà lậm fb,cả ngày chả làm được cái tích sự gì,chỉ chăm chăm đi chơi,ăn uống để post ảnh lên fb,rồi 1 đám k thân cũng chả quen hùa vào like với comt,đến nẫu hết cả mề.Chứ 1 người cả ngày bận rộn công việc thì thời gian đâu mà chụp vs post ảnh.
    Đúng là fb nó phản ánh đúng văn hóa của người Việt nói chung và người Á Đông nói riêng.Thích xía vào chuyện người khác và thích được khen
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 82 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Quan trọng là cách mình sử dụng FB thôi, vì FB chỉ là công cụ thôi, nó cũng chẳng có lỗi gì!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhờ FB mà em tìm lại 2 người bạn thất lạc hơn 10 năm
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...