FB- lợi hay hại

• 21.6K Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB có lợi lẫn " hại " bởi vì nếu nó hoàn hảo quá thì tại sao có người lập fb rồi khóa fb.. Vì thế topic này dành để mọi người chia xẻ những điểm lợi và " hại" mà fb mang lại cho chính bản thân mình..nào.. Cùng chia sẻ..1..2..3..))

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy fb có nhiều cái lợi nhưng cũng nhiều rủi ro.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

noi chung chỉ nên su dụng fb như 1 chỗ tám vô thửong vô phat thôi, cũng giống như tám ở các forumtrong các diễn đàn vậy, ko nên để nhiều thông tin cá nhân quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình khong thèm vào fb mấy tháng nay rồi, chẳng thấy bổ béo gì cả, log out cả máy tính, ipad, điện thoại, không để chế đọ online tự động nữa, vì mình vừa thấy mất thời gian, vừa bị phân tán tư tưởng, ảnh hưởng tâm lý, không biết người khác thế nào, chứ mình bị ảnh hưởng lắm, ví dụ nhé, xem đến hình ảnh của bạn bè nào đó, post ảnh đi chơi, ảnh con cái, xem thì xem nhưng tự dung trong lòng lại nảy sinh sự so sánh, thế mới xấu tính, con người ta lớn hơn con nhà mình, nhà người ta được đi chơi nhiều hơn nhà mình, nhà người ta lãng mạn hơn nhà mình, nhà người ta giàu hơn nhà mình, mặc dù mình biết là khi họ post lên họ cũng chọn lọc, nhũng status kia chưa chắc đã là thật mà chỉ là dàn dựng lên thôi, nhưng cứ suy nghĩ lung tung, rồi nhưng hình ảnh phản cảm, xem xong minh thấy sợ và bị ám ảnh. Nói chung, chẳng học hỏi gì được , FB mình thấy không bằng wtt này, lên đây tâm sự, thoải mái hơn. Nên mình không vào fb nữa, chán.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunnylh Xem bài viết
    FB hiện nay là mạng xh lớn nhất, hầu như người người nhà nhà ai cũng biết từ đó.. Sở dĩ mình nói FB có lợi lẫn " hại " bởi vì nếu nó hoàn hảo quá thì tại sao có người lập fb rồi khóa fb.. Vì thế topic này dành để mọi người chia xẻ những điểm lợi và " hại" mà fb mang lại cho chính bản thân mình..nào.. Cùng chia sẻ..1..2..3..))
    tớ thì tham gia fb như thế này,chỉ dùng để theo dõi tình hình bạn bè thôi,chứ đăng status thì không,vì những cái hại toàn sinh ra từ đó mà,
    • 8,163 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

tớ dùng fb để nhắn tin chửi bồ của chồng hahaha
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

chửi qua chửi lại khéo bị oánh thì khổ thân
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng là bạn dùng nó thế nào thôi!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bị ghiền fb ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giới trẻ hiện nay đang dùng face một cách thái quá.face book cũng có nhiều cái lợi nhưng chúng ta ko sử dụng và khai thác đúng cách thôi
    • 386 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ghét facebook, có những kẻ tán chồng tớ bằng cách add FB vì công việc rồi cứ nhắn tin riêng và up những status liên quan mơ mông tag chồng vào để thể hiện 1 mẫu phụ nữ hoàn hảo đáng ước mơ dù ngoài đời thì cũng trẻ trâu, văng tục. mệt.
    Chụp ảnh thì láng mượt, chân dài eo thon cũng với những than thở cô đơn...
    Tớ có pass nên xem được tất tần tật mọi thứ.
    mà cai đám ấy lại cũng cứ lý do lý trấu là công này việc nọ nên phải cứ FB.
    Tớ kệ, cứ thay xã add, tớ xem xong tớ xóa cho xã khỏi bị mấy cái gợi tình đó ám vào đầu.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lợi thì cũng có lợi ạ, giữ liên lạc với bạn bè, tán phét, giết tgian, r thì có khá nhiều thông tin trên fb bây h. Nhưng hại thì nhiều vô cùng. Đôi khi e cũng khá ức chế với cái fb này. Nếu k kiểm soát đc cách sử dụng thì mình sẽ thành nô lệ cho nó. Ví như đang ngồi làm việc mà cứ ngứa tay lôi đt ra lướt fb, rồi chả làm nổi cái gì nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 72 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

lợi hay hại là do ở ng dùng thôi. chứ cái gì chả có 2 mặt tốt xấu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 153 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bây giờ mình thấy mọi người hay dùng zalo để đăng ảnh và các thông tin nhiều hơn nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Fb cũng giống internet. Nếu biết sử dụng thì có lợi,ko biết sử dụng thì có hại. Nhưng theo mình vè mặt tổng thể chung thì có lợi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,679 Bài viết

• 4,597 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa, fb rất có lợi....có nhiều bạn kiếm được tiền nhờ pr cho 1 sản phẩm nào đó trên fb của mình...Nhưng bây giờ, chuyện này xưa như quả đất rồi

FB tốt nhất chỉ nên add những người mình quen bik, uốn lưỡi 7 lần trc khi nói, nếu ko bị vả vào mồm lúc nào ko hay
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

FB cũng có 2 mặt, lợi và hại. Lợi thì đươc giao lưa, xem bạn bè, kết nối những người bạn. hại thì nó chiếm nhiều thời gian không cần thiết khi nó thay đổi thói quen người dùng tạo cảm giác nghiện và thể hiện khoe mẽ bản thân
    " Những điều xuất phát từ trái tim, sẽ đi đến trái tim "
    • 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Lợi hay hại do bản thân mình là chính. Dạo gần đây đã có rất nhiều trường hợp đăng tìm người thân hay ân nhân lên FB và đều tìm được, quả thật là không tưởng đúng không. Ngoài ra, FB còn là nơi cho những ai muốn kinh doanh nhỏ mà không có nhiều tiền thuê cửa hàng, có thể đăng sản phẩm của mình lên đó bán,..Lợi ích của FB mình nghĩ khó mà phủ nhận. Thế nhưng mặt trái mà FB mang lại cũng không hề ít, ví như bạn bè rủ nhau cafe tâm sự, nhưng ai nấy đều chăm chăm vào cái FB của mình, chả hiểu là để làm gì trong khi ng thật việc thật cần tâm sự thì không hề quan tâm. Chưa kể là cũng vì FB mà nhiều gia đình đổ vỡ do người vợ hay ng chồng lộ "mặt xấu" của mình trên FB... Nói chung quy lại thì cái gì quá cũng không tốt, thế nên phải biết dung hòa mọi thứ.
    • 56 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy fb rất có lợi, nhờ nó mà mình kết bạn được với những người bạn cũ lâu lắm rồi chưa gặp lại, còn hỏi thăm, giao lưu với nhau được nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

FB cũng có những cái lợi như giúp kết nối mọi người, giúp liên lạc với bạn bè cũ, nhưng không hiểu sao mình vẫn không thích facebook. Có lẽ vì mình thuộc dạng không thích khoe hình, khoe ảnh hay khoe thông tin cá nhân. Mình thích sự riêng tư và cũng không thích dòm ngó người khác.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4