Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Facebook Viet Nam bị chặn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mấy ngày nay FB Việt Nam vào không được, nghe đồn là bị chặn rồi. Mình chẳng hiểu tại sao mạng xã hội này lại bị chặn? Có ai biết tại sao không?
    Tự nhiên thấy hơi bức xúc, tâm trạng giống như một người không có lỗi mà bị phạt.. ( mình chơi FB chỉ để kết nối với bạn bè, người thân thôi chứ có thấy vấn đề gì liên quan đến chính trị hay là séc xy gì đâu nhỉ?)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Tại vì có cái vụ trồng Rau trên mạng đó :Battin ey::Battin ey::Battin ey: Nhìu người vợ tưởng nhầm sang vụ Rau sạch nên cùng làm đơn đề nghị trên can thiệp :Battin ey::Battin ey::Laughing::Laughing: Nhưng mà cũng phải ...mất thời gian kinh :Battin ey::Battin ey::Thinking:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huycoi Xem bài viết
    Mấy ngày nay FB Việt Nam vào không được, nghe đồn là bị chặn rồi. Mình chẳng hiểu tại sao mạng xã hội này lại bị chặn? Có ai biết tại sao không?
    Tự nhiên thấy hơi bức xúc, tâm trạng giống như một người không có lỗi mà bị phạt.. ( mình chơi FB chỉ để kết nối với bạn bè, người thân thôi chứ có thấy vấn đề gì liên quan đến chính trị hay là séc xy gì đâu nhỉ?)
    Em đổi DNS vẫn vào được chị ạ. Có điều là không biết làm thế có đc forever không?:Sad::Sad::Sad:Em mới mua được nhà xong, chưa dành dụm đủ tiền để mua villa; lại còn quán cafe mới mở chưa kịp đầu tư gì...:Crying::Crying::Crying:
    Cầu trời là ổn
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng vậy, đề vào được facebook cần chuyển sang public DNS. Cách đơn giản nhất là bạn vào địa chỉ sau http://blog.anhso.net/dns.bat rồi Enter để download file dns.bat về. Sau đó chạy file này (nếu bạn đang dùng Windows Vista hay 7 thì click phải chọn Run as Ministrator), chọn số 2 rồi Enter, chờ một lát chương trình "tải virus về đầy máy của bạn" :Smiling: , nói vui thôi, để chương trình thiết lập các thông số tự động cho máy của bạn. Như vậy là bạn có thể thoải mái vào facebook được rồi đó. (Link bảo đảm không có virus nên các bạn yên tâm)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

do bọn phản động nó dùng FB để tuyên truyền đủ thứ nên nhà nước chặn
    ...hanhngodn.....
    • 616 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con Rua Xem bài viết
    do bọn phản động nó dùng FB để tuyên truyền đủ thứ nên nhà nước chặn
    Mình chưa đọc được 1 dòng nào trên fb có tính phản động cả.
    Từ lúc dùng fb, mình đã tìm được bao nhiêu là bạn cũ, và đã có buổi họp lớp sau 15 năm không gặp. Fb tiện ích và kết nối thế mà bị chặn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,276 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng tí tiểu xảo là lại vào bình thường, vẫn rau cỏ bình thường, còn đi ăn trộm thoải mái của mấy người hàng xóm vẫn còn đang bị chặn :Laughing:
    Heo mập
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

:Sad: rau , củ ,quả chắc héo hết trơn ..... còn quán càffe chắc kì này em dẹp tiệm luôn
    https://360.yahoo.com/profile-1Ek29KI...sVxqOXASSithj5
    sigpic175229_2:Rose:đi khắp thế gian không ai tốt bằng me ,gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha:Rose:
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chindy Xem bài viết
    Mình dùng tí tiểu xảo là lại vào bình thường, vẫn rau cỏ bình thường, còn đi ăn trộm thoải mái của mấy người hàng xóm vẫn còn đang bị chặn :Laughing:
    Bác này dùng tiểu xảo thế nào mà ứ nói cho mọi ng biết. Em cũng đang sốt sình xịch lên đây. :Crying::Crying::Crying::Crying:
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Gia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,276 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã gọi là Tiểu xảo thì không tiện công bố. Vì cái này em cũng đi xin. Nhưng mạn phép tác giả cho em cop lên đây cho mọi người biết nha.
    @Chị Nhanh: vào đây xem luôn giùm em nha
    Thay đổi proxy của trình duyệt. Cách thay đổi PROXY như sau:
    - Đối với FIREFOX: Tools --> Options --> Advanced --> Network --> Settings --> Tích vào Manual proxy configurations --> Điền thông tin của PROXY (địa chỉ IP, sô hiệu cổng) --> OK

- Đối với IE: Tools --> Options --> Connections --> LAN settings --> Tích vào Use a proxy for your LAN --> Điền thông tin của PROXY (địa chỉ IP, sô hiệu cổng) --> OK

- Đối với Chroma: Công cụ --> Tùy chọn --> Nâng cao --> Thay đổi cài đặt proxy --> Connections --> LAN settings --> Tích vào Use a proxy for your LAN --> Điền thông tin của PROXY (địa chỉ IP, sô hiệu cổng) --> OK

- Đối với Opera: Tools --> Preferences --> Advanced --> Net work --> Proxy Servers... --> Điền thông tin của PROXY (địa chỉ IP, sô hiệu cổng) --> OK

Một số proxy tốt ( lưu ý dùng Mexico là tốt nhất 2 (*)
    148.233.239.23 | 80 Mexico (*)(*)
    148.233.239.24 | 80 (*)
    222.165.130.82 | 80 Srilanca
    219.234.81.105 | 80 China
    58.240.237.32 | 80
    202.99.29.27 | 80
    59.36.98.154 | 80
    121.52.212.44 | 80
    221.130.13.206 | 80
    118.220.175.207 | 80 Korea (*)
    114.127.246.36 | 80 Indonesia (*)
    210.245.63.218 | 80 Viet Nam

Cách này em đang dùng và thấy rất ngon. Mọi người thử đi ạ.
    Heo mập
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Em điền proxy của Mexico xong ko vào được mạng luôn. :Sigh::Sigh::Sigh:
    Từ sáng đến h em làm đủ cách rồi, đổi DNS, đổi host... mà ko được.
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Gia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

• 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Em đã thử mọi cách mà ko được. Hu hu.
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 637 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Sao thế nhỉ? em đổi IP là vào ngon mà. Pác nào có rau củ quả và hoa mà chưa thu hoạch thì bảo em qua hái hộ nhé :Smiling:
    pHmBp7
    :LoveStruc: Tất cả những gì anh yêu sẽ mất đi một nửa thú vị nếu không có em để cùng chia sẻ -Glara Ortega :LoveStruc:

GgV1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Lo cho dân no đủ ,'HP ko lo....mà chỉ lo dân nghe xúi bậy phản động, chán cái nhà nước mình.
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ky_xinh Xem bài viết
    Sao thế nhỉ? em đổi IP là vào ngon mà. Pác nào có rau củ quả và hoa mà chưa thu hoạch thì bảo em qua hái hộ nhé :Smiling:
    Bác đổi IP nào thế ạ?
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    • 560 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Mình toàn vào qua trang http://www.hypercloak.com gõ địa chỉ facebook xong rồi surf. Cách này ko vào đc apps, ko trồng rau đc. Còn các c/nang khác vẫn ok
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình chỉ chán là ko có gì cũng chặn thôi, mà chặn có đươc không nhỉ? Chặn mà mình vẫn chui vào FB thu hoạch được thì chặn làm gì? vô ích qua đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,283 Bài viết

• 4,165 Được cảm ơn

Mẹ Tít chuyển theo cách này thì vẫn vào được và thao tác bình thường mà. Các mẹ thử này:

1. Start->Control Panel->Network and Internet Connections->Network Connections.
    2. Right-click v... See Moreào biểu tượng Network connection đang active (ví dụ nếu dùng Wifi thì click vào biểu tượng Wifi, dùng dây mạng thì click vào biểu tượng LAN) -> Properties.
    3. Trên General tab (Đối với LAN), hay Networking tab (đối với các kết nối khác),chọn Internet Protocol version 4 (TCP/IPv4)->Properties.
    4. nhấp chọn Use the following DNS Server Addresses, và gõ lần lượt 2 dãy số 208.67.222.222 và 208.67.220.220 vào 2 ô “Preferred DNS server” và “Alternate DNS server”
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Có chặn đượcmãi không? Chặn chỗ này nó lại lòi ra chỗ khác.......

Tránh hết sức chuyện tranh cãi cá nhân, còn trong trường hợp phải tranh cãi đó là trường hợp bất khả kháng :Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3