TIN TÀI TRỢ.

em rất tự ti khi mình bị hôi nách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi needyourhelp Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thichmienque Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    chà hôm nay mới đọc cái mũi chuyên đi ngửi nách thế kia phải xin gấp hãng nước hoa cần cái mũi của bạn, ôi cái mũi hốt ra tiền đây rồi.....
    ăn nhiều hành vào em hôi nách là phải ăn hành tỏi nhiều vào sẽ hết hôi vì đơn giãn mùi hành tỏi sẽ át lấy mùi hôi truyền thống.... cố lên cố lên vì sự nghiệp
    ah nhớ để lông nách cho nó dài sọc ra lông che đi mùi đó mà lở có ai hửi được lại có lý do, tại em thích để mốt lông nách mấy anh ạk.....
    À em k phải chuyên đi ngửi nhá , do nó tỏa ra mình ngửi thấy chứ nói như anh / chị như kiểu em lấy mũi ngửi vào nách họ vậy . Mùi hôi nó sẽ tỏa ra khi mình gần đấy. Và , em cũng là loại người k thính mũi , gần như mùi nào em cũng ngửi được , nước hoa thì em ít gặp nhưng chắc mùi nước hoa nào em cũng thích ngửi được
    vụ ăn hành ý , em k phải đứa ngu mà tin anh / chị khuyên lấy độc trị độc nhưng cũng phải tùy trường hợp , nếu k có ngày chết , nặng hơn
    mà em thấy xó vẻ Fizze là nam thì phải hay bình luận các trang khác lắm ( vô tình đọc thôi chứ k rảnh tìm hiểu) có vẻ tích cực bình luận nhưng các bình luận thì lại tiêu cực khuyên cách đi ngược lại với sự thật vậy. Có vẻ anh là người vui tính , hài hước chăng??? Nhưng em đọc phần bình luận của anh có vẻ châm biếm , trêu chọc. Có lẽ em cũng nhạy cảm đấy ??
    kệ đi e
    người ta k có ý tốt, cũng là do mình k may nên phải chấp nhận.
    bây giờ e hãy cố gắng học tốt sau này có thêm nhiều cơ hội tìm hiểu để thay đổi, có thể ở 1 nơi nào đó k phải VN có người giúp đc thì sao. (dù a biết việc chú tâm vào học tốt đối với e hiện tại là rất khó)
    Dạ vâng mà sau này anh có chữa được ở đâu , khỏi hay k cũng mách em với ạ . Bằng cách cứ nhắn ở đây dù có trả lời chậm nhưng chắc chắn em sẽ đọc ạ, có khi cả chục năm sau em vẫn quay lại đây ý chứ ( nếu trang web này chưa biến mất ) . Mấy thứ hoài niệm em giữ kĩ lắm nên k bao giờ em quên được trang web này đâu. Sau này em chữa được em cũng nhắn lên đây để ai cùng cảnh ngộ sẽ có kinh nghiệm hơn , thông tin hơn, nhiều cách hơn chẳng hạn. Bây giờ thời gian chờ đợi tình từng tháng , từng năm nên có lẽ phải chờ rất lâu. Cố gắng thôi. Ám ảnh cả trong giấc mơ đến nỗi đi ngủ trong hoàn cảnh ngồi gần ai ăn cơm bình thường thôi mà cảm giác lo sợ căng thẳng y như tỉnh vậy. Khóc lân khóc xuống, nghĩ cùng lắm là chê bai , nhục nhã ý chứ có gì đâu mà não k ngừng suy nghĩ. Mệt muốn vứt bỏ hết mà cái não k cho phép. Thôi thì cố 600 ngày nữa , chỉ 600 nữa thôi ( đang nói với a như đang nói với chính mình vậy.
    thôi cảm ơn anh ạ . Mong điều tốt đẹp sẽ đến với mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em kb zalo a tâm sự di 0582692171
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    à đúng rồi, phẫu thuật mổ mở e cần khoảng 2-3 tháng rảnh
    sau khi phẫu thuật sẽ phải nằm viện khoảng 1 tháng, mỗi ngày đều tiêm khoảng 4 mũi + thỉnh thoảng tiếp lọ thuốc nên e chuẩn bị đừng sợ tiêm nha
    sau đó đc về khoảng 20 ngày sau ra cắt chỉ rồi phải nghỉ ngơi khoảng 1 tháng nữa không vận động tay nhiều
    và khi lành hẳn sẽ có sẹo nhìn khá xấu
    chi phí khoảng 15 triệu gồm tiền ăn 2 người + viện phí, nếu có bảo hiểm sẽ giảm được viện phí.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi needyourhelp
    sau khi phẫu thuật sẽ phải nằm viện khoảng 1 tháng, mỗi ngày đều tiêm khoảng 4 mũi + thỉnh thoảng tiếp lọ thuốc nên e chuẩn bị đừng sợ tiêm nha tongue

sau đó đc về khoảng 20 ngày sau ra cắt chỉ rồi phải nghỉ ngơi khoảng 1 tháng nữa không vận động tay nhiều
    chi phí khoảng 15 triệu gồm tiền ăn 2 người + viện phí, nếu có bảo hiểm sẽ giảm được viện phí.
    Thế cho em hỏi là mình nằm ý ở cùng người mổ trị hôi nách như mình hay là nằm cùng với người phẫu thuật khác. Chứ nằm một mình mình trị ngại chết. tốn tiền quá mà chưa chắc đã khỏi ý . Còn sẹo thì chẳng sao cả miễn là hết hôi là được dù sao cũng chẳng váy vó gì , ước mong chỉ hết hôi thôi , tiêm nhiều hay đau cũng chịu được nỗi đau về thể xá một thời gian còn hơn đau về tinh thần cả đời
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 405 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chưa xong vụ hôi hành thắc mắc sao em. Thôi có cách nhanh rẽ ít tốn tiền nè, ngày nào cũng mua phèn về tắm phèn rẽ lém yên tâm mốt đi đâu ai cũng bảo dân quê mới lên thành phố hả bạn. Mùi phèn chua tốt hơn mùi hành...
    mà hôi hành thế khi kén chồng yên tâm vì kén dc người sẽ là người rất có tài đó em yên tâm.
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi needyourhelp
    sau khi phẫu thuật sẽ phải nằm viện khoảng 1 tháng, mỗi ngày đều tiêm khoảng 4 mũi + thỉnh thoảng tiếp lọ thuốc nên e chuẩn bị đừng sợ tiêm nha tongue

Thế cho em hỏi là mình nằm ý ở cùng người mổ trị hôi nách như mình hay là nằm cùng với người phẫu thuật khác. Chứ nằm một mình mình trị ngại chết. tốn tiền quá mà chưa chắc đã khỏi ý . Còn sẹo thì chẳng sao cả miễn là hết hôi là được dù sao cũng chẳng váy vó gì , ước mong chỉ hết hôi thôi , tiêm nhiều hay đau cũng chịu được nỗi đau về thể xá một thời gian còn hơn đau về tinh thần cả đời
    nằm phòng nhiều người, tùy vào khoa đó có người bị gì, lúc a làm thì hầu hết là bệnh khác, thỉnh thoảng có người tiểu phẫu với cắt hạch giao cảm cho hết mồ hôi, họ bị tăng tiết mồ hôi nhưng k có mùi, cũng ngại nên a nói giấu là mổ cho hết mồ hôi.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Đáng thương lớn nhất của đời người là sự tự ti"
    Thật sự em cũng k muốn viết nhiều ở trên đây , nhưng đầu óc lúc nào cũng nghĩ đến nên lên đây giãi bày. Anh Fizze ạ em cũng k muốn hỏi nhiều đâu nhưng trong hoàn cảnh này thật sự em vô cùng bất lực , câu hỏi thì làm sao hết được ạ?
    Em đã và hiện còn tập giáo dục quốc phòng phải nói là thôi rồi tự ti khinh khủng . Bình thường chả làm gì cũng hôi rồi làm nữa lại càng nồng nặc hơn. Mồ hôi phải nách em cảm nhận được phải nói là cháy xuống khủy tay , bên sườn luôn , ngực , lưng ướt sũng , còn đầu thì em thấy mồ hôi nhỏ giọt trước áo luôn, mặc dù nách đã trang bị nhiều naòo là tắm bằng chanh rồi chà nách bằng chanh tiếp là lăn aquaselin, scion nhưng hôi vẫn hoàn hôi , mấy cái thứ đấy em dùng đi học bình thường có quạt mà vẫn hôi nói chi là tập ngoài nắng như thế. Mệt mỏi thật sự , tập xong ngồi nghỉ em lúc nào cũng ngồi một góc tự kỉ , mấy bọn con trai lớp khác nói xấu , chêê bai em còn nghe thấy cơ mà ,ngồi k dám nhúc nhích gì toàn thân mỏi mà k dám đổi tư thế chịu đựmg . Tại sao bố em lại bị hôi nách cơ chứ , em thấy các bác có ai bị đâu ?? Tại sao em lại bị di truyền cơ chứ? Tại sao em lại sinh trong gia đình này ? Rốt cuộc tại sao đối xử với tôi như vậy ??? Cuộc sống này nhiều lúc cảm như ảo , nhiều khi cảm thấy mình k sống nó như là một giấc mơ vậy , nhưng nhiều khi nghĩ thì mình đang sống thật , đang bị hôi nách . Ám ảnh thật sự chưa lúc nào k nghĩ đến hôi nách. Tại sao chứ , cùng lắm nhục nhã thôi mà có gì đâu mà phải sợ. Nhiều khi chỉ muốn tự tử , trái đất sụp đổ , hay kích hoạt hạt nhân nổ hết tất cả , hay suy nghĩ đến đau lòng đứt ruột mà chết (có thật) hay đứt dây thần kinh. Hay ông trời đang thử thách mmình , biết mình vẫn còn may mắn hơn nhiều người nhưng em nếu được đổi thì em chọn thà trở nên xấu xí hay gì đó tương ứng với mức độ hôi còn hơn là tự ti như thế này , k làm được việc gì , ước mơ của k dám thực hiện . Cảm giác cuộc sống này là phù du , đã lâu lắm rồi chắc mấy năm rồi em chưa một lần nào thấy hạnh phúc , vui sướng cả , năm tháng chìm trong nổi buồn . Nếu sau này mà k trị được , gặpp chuyện gì nữa thì sẽ tự tử luôn mặc kệ luôn đấy , kiếp sau k còn quan tâm nữa . Hận đời. Tại sao mẹ t k bị thì sao t k giống mẹ cái gì xấu xa của cái gia đình này gom hết cho t . Bất công, bất lực , oán trách.
    Cố gắng mấy năm nữa , cuộc đời tôi là chuỗi ngày đau khổ . Hồi bé thì bố rượu chè , cờ bạc , đánh đập mẹ , anh t chứng kiến hết . Sau này thì bố đỡ thì ý thức mình bị hôi nách trầm cảm , tự ti k dám nhìn cuộc sống. Có lẽ nếu may mắn lớn lên nếu trị được hôi nách thì chắc cũng bệnh tật cũng nên hay sống trong nghèo cực tủi nhục. Dần đuối quá rồi sao mày cứ ám ảnh tao mãi vậy. Hận đời
    Cuối cùg thôi cũng phải cố " còn nước còn tát " anh needyourhelp" cho em hỏi là anh đã pthuật trị mấy lần? Gồm nhữn pp thế nào ? Ở đâu??bao nhiêu??có đỡ hơn trước như thế nào ?? ... Còn rất nhiều nhưng em chưa nghĩ ra ( thật ra từ ngày viết lên đây gần như ngày nào em cũng xem có ai trả lời k nên mong anh trả lời sớm ạ ). À em mách cho là trước khi về  lúc nào em cũng vào nhà vệ sinh để lau nách trước hết là giấy lau khô rồi khan ướt rồi lại lau khô để cho bớt hôi một tí chứ thật ra mồ hôi nó ngấm vào áo hôi vẫn hôi thôi, để đi đường đỡ ngại giảm tí nào hay tí đấy
    Em xin lỗi vì đã làm phiền đến anh needyourhelp cũng như nhiều người khác. Nếu mọi người thấy phiền sẽ k viết lên nữa . Cảm ơn những người đã đọc bài viết của em .
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 405 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thấy than thôi sorry ko chọc nữa, trước tiên nói thật có 1 điều em phạm sai lầm là tự kỷ ám thị về nó nặng quá nên bôi tum thứ không bài bản hệ thống lại bôi gì mà bôi tùm lum không sợ tổn thương da, chân lông sẽ gây bị khác ah? Khuyên thiệt chửa chứng tâm lý tự kỷ ám thị cái nách trước đi chứ tự nhiên kệ đi học đi làm ai né kệ ai ko quan tâm cần gì để ý thiên hạ...
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

- Về ngắn hạn: Em đã thử dùng lăn nách thần thánh Etiaxil của Pháp chưa? Chị thấy khá hiệu quả, ít nhất nó giúp khô nách, hoặc nếu có ra mồ hôi thì cũng k thấy bị hôi. Chị thấy nhiều phản hồi khá tốt về loại này. Em hay thử xem sao.

- Về dài hạn: Em đã có ý định nhờ y học can thiệp chưa? Chị có bà chị chị bị hôi nách nặng luôn, và đã làm tiểu phẫu cắt tuyến mồ hôi ở nách rồi. Thật sự là đỡ hẳn luôn! Nhưng chị thấy bảo có tác dụng phụ là khi em cắt tuyến mồ hôi ở vùng này thì vùng khác sẽ ra nhiều mồ hôi hơn, ví dụ: chân, tay... Nên em hãy thử cân nhắc kỹ xem sao.

Vụ hách từ trong nôi này thì k phải riêng mình em bị, nên em cứ yên tâm k phải quá lo lắng đâu, cố gắng giữ gìn vệ sinh thân thể là được. Chúc em sớm tìm được giải pháp
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze
    Thấy than thôi sorry ko chọc nữa, trước tiên nói thật có 1 điều em phạm sai lầm là tự kỷ ám thị về nó nặng quá nên bôi tum thứ không bài bản hệ thống lại bôi gì mà bôi tùm lum không sợ tổn thương da, chân lông sẽ gây bị khác ah? Khuyên thiệt chửa chứng tâm lý tự kỷ ám thị cái nách trước đi chứ tự nhiên kệ đi học đi làm ai né kệ ai ko quan tâm cần gì để ý thiên hạ...
    Não em k ngừng suy nghĩ , k kiểm soát được giống như bị bệnh " tâm thần tri thức " (có thật ) . Còn vấn đề viêm nang hay gì em có sợ một chút nhưng một khi đã vào đường cùng , ngõ hẹp thì em k sợ gì nữa . Nếu có sẩn , ngứa gì chỉ cần dừng 2,3 ngày là khỏi à.nhưng những cách trên em làm thì hoàn toàn lành k gây đau đớn hay gì chỉ là k hết hôi. Anh k bị nên chắc k hiểu nhiều lắm , em nói cho ai bị nếu đọc được : Chanh có tính axít tẩy nhẹ giúp bớt vi khuẩn gây mùi . Lăn aquaselin theo cảm nhận và đọc hdẫn sdụng thi da tổn thươơng vẫn dùng được htoàn lành tính mỗi tôi là k trị được mùi hôi của em và mồ hôi , em nghĩ ai bị nhẹ và k ra nhiều mồ hôi lllắm thì dung được đó .lăn scion cũng vậy có mùi thơm nhẹ khi ra mồ hôi thì trên nách mình ngửi mùi thơm vẫn còn nhưng khi bốc lên thì mùi hôi. Với lại em gần nhưư k có lông nách , chỉ lông tơ ở dưới , có lẽ thấp bé , nhẹ cân (có lẽ gần nhất trườn, tầm 37kg. 1m47 ) nên dậy thì muộn hơn các bạn khác ngưng hôi thì hơn người. À em nghĩ anh k bị nên chắc cũng biết nên k hiểu nó khó trị thế nào đối với người nặng. Nách cũng như cơ thể con người  thì có 2 tuyến mồ hôi lớn , đó là nội tuyến và ngoại tuyến . Nội tuyến náfh , háng , bẹn. ..  Ngoại tuyến: Lưng , ngực , bụg.. Có người bị hôi nách có người k vì  nách có người mồ hôi ngoại tuyến hay nội tuyến hoạt động mạnh hơn ( thường mồ h nội tuyến sẽ có mùi vì nó nó kèm theo chất béo k no , chất nhầy gì đó là thức ăn của vi khuẩn. Nên khi bôi chanh giúp bớt vi khuẩn , nhưng khi ra mồ hôi có chất này ( mồ hôi k có mùi chỉ là nước thôi) thì sẽ thu hút vi khuẩn tới ăn và tạo khí sunfua  làm cho nách có mùi . Đó chính là vấn đề của em , mồ hôi nội tuyến hoạt động manh + chất béo k nónđo mà lúc nào gần như em cũng căng thẳng , não bộ sẽ  kích hạch thần kinh giao cảm khiến cho chảy mồ hôi thời gian kích thích đến khi cháy mất tầm 20 s ) , đấy đi đơờng  nghibđến bị hôi , gặp nhiều người là mồ hôi đã chảy dù ít thì đã hôi ngay tức khác . Đó cũng chính là một phần lí do vì sao sau khi tắm thì vài phút sau hôi luôn, ( vấn đề của việc bị di truyền ) sẽ nặng hơn là tự phát   . À còn nữa  khi ra thì mồ hôi và vkhuẩn sẽ ngấm vào áo nên dù giặt sạch nhưng cũng k thể loại bỏ hoàn toàn , nó lại dính vaìo nách rì cứ hôi . Cứ luẩn quẩn vậy đấy nên có lúc nào k mùi đâu chứ nói chi là thơm
    thì bây giờ em sống chỉ biết mặc kệ thôi chứ chẳng biết phải làm sao nữa . cảm ơn đã đọc những lời vu vơ của em
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigbabol123 Xem bài viết
    - Về ngắn hạn: Em đã thử dùng lăn nách thần thánh Etiaxil của Pháp chưa? Chị thấy khá hiệu quả, ít nhất nó giúp khô nách, hoặc nếu có ra mồ hôi thì cũng k thấy bị hôi. Chị thấy nhiều phản hồi khá tốt về loại này. Em hay thử xem sao.

- Về dài hạn: Em đã có ý định nhờ y học can thiệp chưa? Chị có bà chị chị bị hôi nách nặng luôn, và đã làm tiểu phẫu cắt tuyến mồ hôi ở nách rồi. Thật sự là đỡ hẳn luôn! Nhưng chị thấy bảo có tác dụng phụ là khi em cắt tuyến mồ hôi ở vùng này thì vùng khác sẽ ra nhiều mồ hôi hơn, ví dụ: chân, tay... Nên em hãy thử cân nhắc kỹ xem sao.

Vụ hách từ trong nôi này thì k phải riêng mình em bị, nên em cứ yên tâm k phải quá lo lắng đâu, cố gắng giữ gìn vệ sinh thân thể là được. Chúc em sớm tìm được giải pháp
    Em đã dùng thử lăn etiaxil có lẽ đó là lăn nách đầu tiên em mua trên mạng ( đặt và trả tiền thôi mà cũng ngại với shipper) , emim dùng khi hè cảm giác đầu tiên là ít mồ hôi hẳn nhưng có còn nhiều sẽ gây mỏng da và khá rát , do dùng hè em cũng k biết là có hêết mùi k ngưng em nghĩ là k . Lăn perspirex em còn đây nhưng hiếm khi lăn vì em dùng nhiều cách khiến da mỏng lăn cái lăn này nữa thì rát, em cũng thử lăn khi đi học để tầm 20 phút nhưng k hết mùi cồn vẫn còn thoang thpảng đi học nách vẫn ra vì em căng thẳng lắm , hôi vẫn hôi , k tác dụng với em . Hết cách chữa
    vấn đề phẫu thuật em đã tự nhủ bản thân cố gắng để khi đủ 18 phải thuật , ý định đó đã xuất hiện cách đây 2 năm. Mà cho em hỏi chị có biết người chị của chị: Trị bao hiêu k ạ? Ở đâu? Còn hôi k hay còn hôi nhẹ? Để em còn có động lực, niềm tin. Vấn đề mồ hôi bù em k quan tâm lắm thích ra chỗ nào cũng được miễn là hết hôi nách còn mồ hôi cách cũng được, có sẹo xấu cũng k sao. Hôi nách k chỉ riêng em nhưng nặng và tăng tiết thì có ít em thì trong số ít đó. Nó ảnh hưởng trực tiếp tới mình ,tự nhủ có nhiều người cũng bị như mình nhưng em k vượt qua được sự tự ti này.
    em cảm ơn cchị. Cũng mong em sớm tìm được cách.
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    e có thể xem mấy bài của a trên này
    người ngoài cuộc sẽ không hiểu được và rất khó thông cảm nếu không muốn là khinh bỉ
    còn người trong cuộc thì bế tắc như nhau cũng không biết phải làm như thế nào
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đã dùng thử lăn etiaxil có lẽ đó là lăn nách đầu tiên em mua trên mạng ( đặt và trả tiền thôi mà cũng ngại với shipper) , emim dùng khi hè cảm giác đầu tiên là ít mồ hôi hẳn nhưng có còn nhiều sẽ gây mỏng da và khá rát , do dùng hè em cũng k biết là có hêết mùi k ngưng em nghĩ là k . Lăn perspirex em còn đây nhưng hiếm khi lăn vì em dùng nhiều cách khiến da mỏng lăn cái lăn này nữa thì rát, em cũng thử lăn khi đi học để tầm 20 phút nhưng k hết mùi cồn vẫn còn thoang thpảng đi học nách vẫn ra vì em căng thẳng lắm , hôi vẫn hôi , k tác dụng với em . Hết cách chữa
    vấn đề phẫu thuật em đã tự nhủ bản thân cố gắng để khi đủ 18 phải thuật , ý định đó đã xuất hiện cách đây 2 năm. Mà cho em hỏi chị có biết người chị của chị: Trị bao hiêu k ạ? Ở đâu? Còn hôi k hay còn hôi nhẹ? Để em còn có động lực, niềm tin. Vấn đề mồ hôi bù em k quan tâm lắm thích ra chỗ nào cũng được miễn là hết hôi nách còn mồ hôi cách cũng được, có sẹo xấu cũng k sao. Hôi nách k chỉ riêng em nhưng nặng và tăng tiết thì có ít em thì trong số ít đó. Nó ảnh hưởng trực tiếp tới mình ,tự nhủ có nhiều người cũng bị như mình nhưng em k vượt qua được sự tự ti này.
    em cảm ơn cchị. Cũng mong em sớm tìm được cách.
    Báo với em 1 tin buồn là chị hỏi lại chị chị thì chị ý bảo biện pháp đó chỉ đỡ được phần nào thôi em ạ . Khả năng cao là sẽ phải chung sống với nó cả đời. Chị ý có lời khuyên là: Chả còn cách nào khác là chịu khó vệ sinh cơ thể, và ngồi điều hoà nhiều nhất có thể, dùng lăn khử mùi, nước hoa...Chị ý kể có thời điểm chị ý bị ám ảnh đến mức cứ đi ra ngoài về là phải thay quần áo, tắm rửa, dù có phải tắm 3-4 lần/ngày. Cơ bản chị đi cạnh chị ý k thấy mùi nên cứ nghĩ chị ý chữa được rồi . Giờ chị ý ở Pháp, thời tiết bên đó mát mẻ khô ráo nên cũng đỡ hơn. Nên em cố gắng kiếm tiền mua xe ô tô hoặc sang nước ngoài sống em ạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thử dùng driclor xem đỡ không, mình thấy khá tốt
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chán đời quá , sao lại bất công như vậy . Chỉ có Hy vọng nhỏ nhoi chữa được. Đi học bách nhục , cả lớp một mình mình bị giống như " một con sâu làm rầu nồi canh '' vậy . Kiểu gì k hiểu luôn là dù buổi sáng có tắm rửa sạch sẽ, trời mát thấy cảm thấy nách k ra mùi hôi mà đến lớp đã thấy người bịt mũi rồi . Lúc nào cũng hôi hám , k ra mồ hôi cũng hôi ra rồi càng hôi mà hôi liền luôn chứ. Làm sao sống đến hết năm cấp3 đấy , còn làm sao có chỗ chữa đây. Mệt mỏi . Ông trời quá đáng ghét , mỗi ngày đi học là một ngày buồn , ngày nhục , nhiều khi chỉ muốn xe tông chết cho xong. Bất lực
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán đời quá , sao lại bất công như vậy . Chỉ có Hy vọng nhỏ nhoi chữa được. Đi học bách nhục , cả lớp một mình mình bị giống như " một con sâu làm rầu nồi canh '' vậy . Kiểu gì k hiểu luôn là dù buổi sáng có tắm rửa sạch sẽ, trời mát thấy cảm thấy nách k ra mùi hôi mà đến lớp đã thấy người bịt mũi rồi . Lúc nào cũng hôi hám , k ra mồ hôi cũng hôi ra rồi càng hôi mà hôi liền luôn chứ. Làm sao sống đến hết năm cấp3 đấy , còn làm sao có chỗ chữa đây. Mệt mỏi . Ông trời quá đáng ghét , mỗi ngày đi học là một ngày buồn , ngày nhục , nhiều khi chỉ muốn xe tông chết cho xong. Bất lực
    Em gái ơi,
    Bên Facebook em còn dùng nick thích miền quê ko?
    Chị tìm nick em như em nói nhưng ko thấy hình đại diện như em đưa mà là 1 hình khác.
    Chị biết cách làm mất mùi hôi tạm thời trong ngày. Sẽ chỉ cách cho em.
    Chị đọc đc bài tâm sự của em thấy tội em quá nên mới đăng ký nick bên webtretho nè (sau khi tìm nick của em trên Facebook mà ko chắc đúng ko)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanatty Xem bài viết
    Em gái ơi,
    Bên Facebook em còn dùng nick thích miền quê ko?
    Chị tìm nick em như em nói nhưng ko thấy hình đại diện như em đưa mà là 1 hình khác.
    Chị biết cách làm mất mùi hôi tạm thời trong ngày. Sẽ chỉ cách cho em.
    Chị đọc đc bài tâm sự của em thấy tội em quá nên mới đăng ký nick bên webtretho nè (sau khi tìm nick của em trên Facebook mà ko chắc đúng ko)
    À chị , nick f thích miền quê chỉ là nick phụ thôi nên em k vào nhiều , em cũng lập lâu rồi , em nghĩ chị tìm đúng ạ tại vì theo em biết trên f có mỗi em tên nick như vậy . Nếu chị k ngại có thể chia sẻ luôn trên đây để mọi người biết hoặc k cứ nhắn vào nick đấy em sẽ vào lại ạ. Em một người bị rất nặng nên k biết cách trị của ch có hiệu quả k , em bị cũng nặng cũng một phàn do căng thẳng quá mức từ sâu bên trong rồi nên khó chữa. em cảm ơn chị đã đọc và nhiệt tình giúp em , vậy mà em nhắn lại lâu quá. Mong chị giúp em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị có nhắn bên Facebook cả 2 nick runningman và thichmienque rồi mà ko biết em có đọc đc ko?
    Cách của chị ko phải để trị hết mùi hôi đc đâu em nhé. Cách của chị là kiềm đc mùi hôi trong ngày thôi (mồ hôi em vẫn bài tiết ra như thường nhé.)
    Cách của chị ko dùng chanh hay phèn chua hay chai lăn nách. Mà lại ít tốn tiền, phù hợp với túi tiền học sinh của em, mà lại dễ mua nữa, ở các nhà thuốc tây có bán nhiều lắm, chỉ là loại này dùng vào công dụng khác thôi, hình như ít người biết tác dụng của nó là khử đc mùi hôi rất hiệu quả.
    Em cứ reply lại tin nhắn của chị bên Facebook rồi chị chỉ cho nhé. Khi nào em dùng cách này thấy tốt thì chỉ lại cho các bạn khác có cùng cảnh như em.
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    chỉ mình cách với
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi needyourhelp Xem bài viết
    chỉ mình cách với
    Về nhà nhiều bài tập quá em đọc rồi nhưng giờ mới trả lời . Cách chị ý chỉ gồm bột nabifar , bông tẩy trang

bột nabifar là chất có thể vệ sinh vùng kín , làm hoa lâu tàn , trị hôi nách , vệ sinh răng miệng .. Cái này em đọc trên mạng , em chưa thử , cũng chưa mua được nên k biết kết quả như thế nào . Giá 1hộp 8000 đồng 1 gói trong đó 5g . Cái này có jướng dẫn sử dụng rồi .   mình pha nước đun sôi 1 gói có thể là 50-100ml tùy , nặng có thể cho ít nước . Pha nước đun sôi cho bột tan rồi để nguội , khi tắm xong , lấ bông tẩy trang thấm vào dung dịch bôi lên nách . Có lẽ k cần rửa lại . khi nào mà ở ngoài thì mang bông thấm đấy đi rồi vào nhà vệ sinh lau , nếu lau khi còn ướt dính áo thì áo sẽ bị ố nên quần áo thay ra giặt trong ngày luôn. 
    một ngày em thay mấy bộ và giặt luôn nên k bị ố ,mà thấy mọi người kêu hay bị ố áo , . 
    đấy là cách chị ý chỉ em , chị ý rất giỏi , làm bác sĩ về mắt nên mấy cái này cũng có học qua rồi , mọi người thử xem. À , cái này k giảm mồ hôi mà chỉ bớt mùi , trung hòa và khử mùi thôi. cách này em chưa thử nên em k biết , em chưa mua được . Cái bột ấy mua ở các tiệm thuốc tây. nói chung trước khi dùng cái gì cũng nên tìm hiểu kĩ và đọc kĩ hướng dẫn sử dụng để k hại sức khỏe. Nếu anh bao giờ thử thì nói có hiệu quả k , em phải chờ mẹ em về mua cho , nên chắc còn lâu. Mong khử mùi tốt

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4