em rất tự ti khi mình bị hôi nách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi needyourhelp Xem bài viết
    tìm k ra
    e thêm biệt danh gì đó cho dễ tìm
    Dạ em lập nick mới rồi ạ
    tên là : thích miền quê , hình là cái ảnh của cái nick này ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• needyourhelp Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thichmienque Xem bài viết
    tìm k ra
    e thêm biệt danh gì đó cho dễ tìm
    Dạ em lập nick mới rồi ạ
    tên là : thích miền quê , hình là cái ảnh của cái nick này ạ
    kết bạn rồi
    có thêm càng nhiều người càng tốt
    cùng nhau tìm cách
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    tạm thời e thử cách này nhé
    dùng bột phèn khan (phèn chua đã rang và tán mịn) mỗi sáng tối tắm rồi dùng một chút phèn khan hòa vào nước rửa nhiều lần vào vùng nách sau đó rửa lại bằng nước
    a thấy khi bôi bất kì gì vào nách mùi đều làm mọi người khó chịu hơn
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dùng bột phèn khan (phèn chua đã rang và tán mịn) mỗi sáng tối tắm rồi dùng một chút phèn khan hòa vào nước rửa nhiều lần vào vùng nách sau đó rửa lại bằng nước
    Dạ mà em cũng định phẫu thuật trị xem nhưng chưa biết cho nào uy tín bệnh viện ấy ạ , chứ đợi 2 năm nữa với mùi nặng thế này em chết vì nhục nhã , khổ tâm mất. Anh biết chỗ nào trị cho 15 tuổi k ạ . Em tìm hiểu thì bệnh viện 108 mọi người có bình luận đến nhưng k biết có trị cho người 15 tuổi k anh thấy thế nào ạ?
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    Dạ mà em cũng định phẫu thuật trị xem nhưng chưa biết cho nào uy tín bệnh viện ấy ạ , chứ đợi 2 năm nữa với mùi nặng thế này em chết vì nhục nhã , khổ tâm mất. Anh biết chỗ nào trị cho 15 tuổi k ạ . Em tìm hiểu thì bệnh viện 108 mọi người có bình luận đến nhưng k biết có trị cho người 15 tuổi k anh thấy thế nào ạ?
    lên fb đi e
    a sẽ chia sẻ với e nhiều hơn
    • 240 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Có nhiều cách để trị được bệnh này lắm, nhưng may mắn là em ý thức được việc mình có bệnh và cố gắng là tốt rồi em à
    • Thành viên Webtretho
    • 327 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ôi chỗ tôi cũng có mấy cô đi làm mùi hôi nách nặng nề luôn. Con gái con đứa không hiểu sao mà không giữ gìn bản thân mình đi nhỉ?
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gimgim Xem bài viết
    Ôi chỗ tôi cũng có mấy cô đi làm mùi hôi nách nặng nề luôn. Con gái con đứa không hiểu sao mà không giữ gìn bản thân mình đi nhỉ?
    Không phải là k giữ gìn đâu ạ . Nhiều người như em chẳng hạn có thể bị di truyền và đổ nhiều mồ hôi nên người lúc nào cũng hôi rình à , mặc dù tắm nhiều lần áp dụng nhiều cách , có người còn phẫu thuật cũng k trị hết ạ nên k phải cứ hôi nách là k tắm rửa hay bẩn thỉu gì đâu ạ . Bị cái này khổ tâm kinh khủng trông bề ngoài vậy thôi chứ trong lòng khổ tâm vô cùng ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 307 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Không phải là k giữ gìn đâu ạ . Nhiều người như em chẳng hạn có thể bị di truyền và đổ nhiều mồ hôi nên người lúc nào cũng hôi rình à , mặc dù tắm nhiều lần áp dụng nhiều cách , có người còn phẫu thuật cũng k trị hết ạ nên k phải cứ hôi nách là k tắm rửa hay bẩn thỉu gì đâu ạ . Bị cái này khổ tâm kinh khủng trông bề ngoài vậy thôi chứ trong lòng khổ tâm vô cùng ạ
    Thấy mấy bạn cũng chỉ cho bạn cách trị hết hôi đấy bạn thử chưa? Lấy chanh chà sát mỗi khi bản thân mình bị mùi, bình thường thì mình đều lấy 1 miếng giấy ướt rồi lau phần nách cho đỡ đi phần nào hix. Hoặc dùng chanh chà sát cũng oke. Nhiều hôm quên lăn nách là lần đấy lại lo lắng
    • 307 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

xong nhiều hôm quên lăn nách đành phải cho tay vào hửi hửi coi có bị mùi k để tìm cách giải quyết . cũng khổ tâm lắm chứ
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mie8888 Xem bài viết
    Thấy mấy bạn cũng chỉ cho bạn cách trị hết hôi đấy bạn thử chưa? Lấy chanh chà sát mỗi khi bản thân mình bị mùi, bình thường thì mình đều lấy 1 miếng giấy ướt rồi lau phần nách cho đỡ đi phần nào hix. Hoặc dùng chanh chà sát cũng oke. Nhiều hôm quên lăn nách là lần đấy lại lo lắng
    Mình thì hay dùng phèn chua nhưng ở nhà thôi . Đi học thì trước khi đi tắm rồi thoa cục ohèn đợi một lúc rồi rửa lại nước lau khô. Khăn ướt mình dùng nhiều để lau cho bớt hôi nhưng lau khăn ướt rồi lau khăn giấy cho khô được một lúc là mình ra mồ hôi rồi , vì mình ra rất nhiều mồ hôi tâm trạng thì luôn bị stress ám ảnh bởi cái mùi này
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay em phải đi nhập lớp 11 , thật là tủi thân. Nhục nhã. Để chuẩn bị nhập học em đã phải dậy từ lúc 5 giờ . Quần áo em giặt sạch sẽ , dùng xả comfort , thơm tho hôm trước. Tối hôm qua em đã dùng chanh để chà nách rồi dùng kem đánh răng massa 3~5 phút sau đõ để 30 phút rồi rửa sạch . Tiếp đó em bôi phèn chua đã rang , giã nhuyễn. Sáng hôm sau ( hôm nay) em tắm rửa sạch rồi chà cchanh để một lúc tầm 3~4 phút rồi tắm sạch , sau đó mặc quần áo đã chuẩn bị. Sau khi tắm xong em bôi lăn aquaselin để khô một lúc , rồi bôi một chút lăn scion cho thơm chút chút.
    Với sự chuẩn bị kĩ lưỡng như vậy mà hôi nách vẫn lộng hành em ( theo em cảm nhận mọi người cảm thấy khó chịu khi gằn em , em đoán vậy nhưng chắc chắn là còn hôi ) . Đến trường , em là một đứa rất nhút nhát , căng thẳng như dây đàn mồ hôi nách ra nhiều vô cùng luôn , hình như thành giọt cộng thêm em sợ mùi hôi nách bay ra nên em luôn khép chặt tay khiến cho cơ thể em nóng bừng bừng , không tỏa được nhiệt thì lại càng ra mồ hôi. Mồ hôi nách chảy thấm cả áo lót ở dưới nách , thấm ra cả áo sơ mi bên ngoài , nhưng em k bị vàng áo nên chắc k ai thấy em đang chảy. Theo em cảm nhận mùi bốc lên thì có mùi thơm thơm của xả và có mùi thuốc của aquaselin. Về nhà em cởi áo cả trong lẫn ngoài ngửi thì chả có mùi gì chỉ có mùi thơm của xả , mùi lăn scion thơm thơm và một chút mùi thuốc của lăn aquaselin , đấy em ngửi như thế em chả thấy hôi gì mà cảm nhận ai gần em cũng ngửi thấy mùi hôi nách của em . Ai chưa biết thì em bị hôi nách di truyền từ bố và mùi y như bố em hành hành hanh hanh gì đấy nhưng hình như em nặng mùi hơn và em chắc chắn ra nhiều mồ hôi nách hơn vì em vừa tự ti , căng thẳng ( có lẽ là liên quan đến thần kinh ) , em đang độ tuổi dậy thì và em cũng là nữ mùi càng nặng hơn.
    Nhưng em cam kết là cách trên mùi đỡ hơn thì phải
    Đi nhận lớp em bơ vơ , stress , nhục nhã vô cùg , gặp bạn mới mtrường mới , lớp em toàn trai với laiđ em cũng k có ai quen cả , em buồn bã , cuộc đời em nhục nhã như một con ... . Lại càng stress khi sắp xếp cho ngồi , ai dám ngồi gần em cơ chứ nghỉ đến em đã thấy lo sợ. Chị còn 2 ngày nữa thôi là em phải đi học , em đang bị stress mấy ngày nay. Đi học thì phải tập Thể dục , giáo dục quốc phòng đã hôi lại càng hôi hơn. Nhục nhã ê chề.
    Em tính rồi còn gần 600 ngày nữa là em xong cấp 3 nhưng thật khó khăn. Người ta nói đây là tuổi đẹp nhất em thì chỉ mong cho nó trôi qua nhanh nhanh , em mệt mỏi quá rồi . Lớp em còn có rất nhiều trai nữa , em sợ bị trêu lắm .
    Cuối cùng em xin cảm ơn ai đã đọc . Em đã thề rằng có đến chết em cũng phải trị được hôi nách. Cầu mong ông trời giúp đỡ em , em mệt mỏi quá rồi
    Ai có câu hỏi về lăn nách thì em trả lời cho ạ . Đa phần các loại lăn nách nổi tiếng em đã dùng qua hết rồi nhưng trong tgian k quá dài.
    À , cho em hỏi quần áo em đã mặc , em ngửi chả có mùi mà sao em có cảm giác mọi người cảm thấy khó chịu mùi hôi nách của em ( em bị di truyền + tăng tiết mồ hôi nách + luôn bị stress. Mà ai bảo em đừng căng thâẳng nữa để tâm trạng thoải mái , nhưng em k làm được , em cũng đã nghiên cứu bớt căng thẳng mà k được nên mồ hôi em luôn chảy ròng , chảy nhiều ,,và em có vài có vài cọng lông nách nhưng nhú là em nhổ hết chỉ còn lông tơ tơ vậy thôi ạ ) mong mọi người trả lời cho em ạ
    Em xin chân thành cảm ơn
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    mình sẽ nói về những điều mình đã tìm hiểu k chắc chắn đúng:
    hôi nách có 2 loại mùi: 1 loại có mùi hơi hắc còn may mắn vì hầu như ai cũng có, với người k bị thì chỉ khi vận động và stress rất nhiều mới có 1 chút gần như k ngửi thấy nhưng với người bị hôi nách thì vận động nhẹ là mùi r tới chưa gần đã ngửi đc, tuy nhiên mùi này không kích ứng nhiều nên mọi người chấp nhận đc.
    loại 2 giống chúng ta, mình đã gặp vài người bị như vậy, nó có mùi rất khó diễn tả hơi nồng kích ứng mũi cực mạnh rất khó chịu mà bản thân người bị thì không tự ngửi đc.
    tiếp nữa, hôi nách là do mồ hôi dầu bị vi khuẩn tiêu hóa tạo ra mùi, mồ hôi nước kia có mùi nhưng sẽ k hề làm người khác khó chịu nhiều
    để hết hôi nách thì diệt khuẩn hoặc loại bỏ mồ hôi dầu đúng k, vi khuẩn nách cũng như vi khuẩn vùng # có lợi khuẩn có hại khuẩn vì vậy khi dùng các chất hay lăn khử mùi để diệt khuẩn thì k biết khuẩn gây mùi chết hay khuẩn không gây mùi chết thêm nữa lăn khử mùi k ngăn mồ hôi dầu chỉ ngăn mồ hôi nước. loại bỏ mồ hôi dầu, có thể do mình k may mắn nên phẫu thuật k đc.
    mình cũng thấy nhiều người bị mùi như loại thứ 2 rất khó chịu nhưng lại rất ít khi họ có mùi đó, theo mình quan sát thì họ k bao giờ nghĩ về mùi này như là k quan tâm k sợ nó vậy, cái này mình k làm đc.
    nói chung là rất buồn vì sinh ra như này nhưng mà gia đình bm mình cũng k hề muốn vậy
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình sẽ nói về những điều mình đã tìm hiểu k chắc chắn đúng:
    hôi nách có 2 loại mùi: 1 loại có mùi hơi hắc còn may mắn vì hầu như ai cũng có, với người k bị thì chỉ khi vận động và stress rất nhiều mới có 1 chút gần như k ngửi thấy nhưng với người bị hôi nách thì vận động nhẹ là mùi r tới chưa gần đã ngửi đc, tuy nhiên mùi này không kích ứng nhiều nên mọi người chấp nhận đc.
    loại 2 giống chúng ta, mình đã gặp vài người bị như vậy, nó có mùi rất khó diễn tả hơi nồng kích ứng mũi cực mạnh rất khó chịu mà bản thân người bị thì không tự ngửi đc.
    tiếp nữa, hôi nách là do mồ hôi dầu bị vi khuẩn tiêu hóa tạo ra mùi, mồ hôi nước kia có mùi nhưng sẽ k hề làm người khác khó chịu nhiều
    để hết hôi nách thì diệt khuẩn hoặc loại bỏ mồ hôi dầu đúng k, vi khuẩn nách cũng như vi khuẩn vùng # có lợi khuẩn có hại khuẩn vì vậy khi dùng các chất hay lăn khử mùi để diệt khuẩn thì k biết khuẩn gây mùi chết hay khuẩn không gây mùi chết thêm nữa lăn khử mùi k ngăn mồ hôi dầu chỉ ngăn mồ hôi nước. loại bỏ mồ hôi dầu, có thể do mình k may mắn nên phẫu thuật k đc.
    mình cũng thấy nhiều người bị mùi như loại thứ 2 rất khó chịu nhưng lại rất ít khi họ có mùi đó, theo mình quan sát thì họ k bao giờ nghĩ về mùi này như là k quan tâm k sợ nó vậy, cái này mình k làm đc.
    nói chung là rất buồn vì sinh ra như này nhưng mà gia đình bm mình cũng k hề muốn vậy
    Em làm mọi cách như thế rồi mà mùi vẫn hoàn mùi , chán đời . theo em thấy thì mùi hôi mỗi người là khác nhau tùy người mức độ , vi khuẩn nách nữa. Có người ( bạn em ) nó nhẹ lắm ý chỉ khi nào nóng lắm thì mới hôi mà mùi cũng k nồng , em ngửi thì cũng k có khó chịu lắm . Hay cũng có người mùi giống mùi lòng ( nội tạng ) lợn ý. Cũng có người mùi như xe ô tô ( anh em ) nhưng chỉ khi nào lười tắm quá tầm vài ngày mới thấy , cái này em ngửi cũng chẳng thấy khó chịu gì mà mẹ em chê anh em , chắc tùy người cảm nhận nữa. Em cũng đọc ở đâu đó khi diệt vi khuẩn nách thì sẽ có cả lợi và hại rồi tạo ra khoảng trống cho vkhuẩn có hại phát triển . Biết là thế nhưng phải làm sao chả nhẽ cứ để yên vậy ? Em thì k đành lòng mặc dù cũng không có thơm lên hay bớt hôi gì nhưng cũng phải làm để trấn an tinh thần một xíu. Nhiều lúc nghĩ mình k hôi nách thì vui biết bao , chỉ một chễ trống nhỏ vậy mà hủy diệt cả thanh xuân đời người có khi cả mạng sống ý ( em đã từng nghĩ và đã tìm hiểu và cũng đã biết cách rồi nhưng k đủ can đảm ) . Nhiều khi chỉ muốn cứu ai đó trong phim rồi xe tông chết cho xong ( như phim , bị động bớt đau đớn ) . Hay tưởng tượng Trái ất bị sụp đổ cả nhân loài chết cho xong .
    mùi của em y hệt mùi bố em luôn nhưng mức độ chắc nặng hơn vì em còn bị tăng tiết nữa , bố em cũng 4 5 rồi mồ hôi cũng teo dần mà thật ra bố em ra mồ hôi nhiều lắm mới hôi ý , em ngửi thì cũng k nồng lắm cũng bình thường , chắc do biết mình hôi nách nên k dám chê ai hôi
    à mà cái tra armpit a bảo ý em ngu t , anh k biết , cũng k hiểu. Em đang học t.anh dần dần.
    nói chug em tìm hiểu kĩ lắm mà cũng bó tay , chả nhẽ k còn cách nào trị tạm thời ư? Coòn 600 ngày nữa thôi em sẽ trị p thuật trị hôi nách. Mà a có thể tham khảo bviện 108 hay nội tiết trung ương , em cũng nghĩ thế chứ chả biết thế nào nữa . Thấy miền Nam có bác sĩ Thế mà cũng k biết , a k tin nhưng cũng phải tin thôi chứ chả nhẽ k chữa được à. Có chết em cũng phải chữa được.
    nhiều lúc ghen tị với bọn nó chết đi được , bọn nó thoải mái đi chơi , nói chuyện , vui vẻ cìn mình ru rú một chỗ . Nhiều khi chỉ muốn cố gắng tập trung nghe giảng cố gắng học , hay muốn hăng hắng , thích thú việc học nhưng k thể . Cả họ hàng bên nội , bên ngoại chả có ai bị luôn , có thể nói là k có gen hôi luôn ý , vậy mà mình đen đủi , xui xẻo , nhiều khi nghĩ chắc do kiíêp trước mình khinh thường người nghèo , người bị hôi , hay ăn hôi lộ hay sao mà kiếp nay nhục nhã , chán nản thế này. Tủi nhục . Cuộc đời e chỉ có nhục nhã và cô lập. Nhiều khi ngồi một mình chả dám gần ai , thích được một mình nhưng lại sợ cô độc . Thật khó hiểu.
    lời hứa : Có chết cũng phải trị hôi nách
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 292 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

chà hôm nay mới đọc cái mũi chuyên đi ngửi nách thế kia phải xin gấp hãng nước hoa cần cái mũi của bạn, ôi cái mũi hốt ra tiền đây rồi.....
    ăn nhiều hành vào em hôi nách là phải ăn hành tỏi nhiều vào sẽ hết hôi vì đơn giãn mùi hành tỏi sẽ át lấy mùi hôi truyền thống.... cố lên cố lên vì sự nghiệp
    ah nhớ để lông nách cho nó dài sọc ra lông che đi mùi đó mà lở có ai hửi được lại có lý do, tại em thích để mốt lông nách mấy anh ạk.....
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    chà hôm nay mới đọc cái mũi chuyên đi ngửi nách thế kia phải xin gấp hãng nước hoa cần cái mũi của bạn, ôi cái mũi hốt ra tiền đây rồi.....
    ăn nhiều hành vào em hôi nách là phải ăn hành tỏi nhiều vào sẽ hết hôi vì đơn giãn mùi hành tỏi sẽ át lấy mùi hôi truyền thống.... cố lên cố lên vì sự nghiệp
    ah nhớ để lông nách cho nó dài sọc ra lông che đi mùi đó mà lở có ai hửi được lại có lý do, tại em thích để mốt lông nách mấy anh ạk.....
    À em k phải chuyên đi ngửi nhá , do nó tỏa ra mình ngửi thấy chứ nói như anh / chị như kiểu em lấy mũi ngửi vào nách họ vậy . Mùi hôi nó sẽ tỏa ra khi mình gần đấy. Và , em cũng là loại người k thính mũi , gần như mùi nào em cũng ngửi được , nước hoa thì em ít gặp nhưng chắc mùi nước hoa nào em cũng thích ngửi được
    vụ ăn hành ý , em k phải đứa ngu mà tin anh / chị khuyên lấy độc trị độc nhưng cũng phải tùy trường hợp , nếu k có ngày chết , nặng hơn
    mà em thấy xó vẻ Fizze là nam thì phải hay bình luận các trang khác lắm ( vô tình đọc thôi chứ k rảnh tìm hiểu) có vẻ tích cực bình luận nhưng các bình luận thì lại tiêu cực khuyên cách đi ngược lại với sự thật vậy. Có vẻ anh là người vui tính , hài hước chăng??? Nhưng em đọc phần bình luận của anh có vẻ châm biếm , trêu chọc. Có lẽ em cũng nhạy cảm đấy ??
    • needyourhelp Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    À em k phải chuyên đi ngửi nhá , do nó tỏa ra mình ngửi thấy chứ nói như anh / chị như kiểu em lấy mũi ngửi vào nách họ vậy . Mùi hôi nó sẽ tỏa ra khi mình gần đấy. Và , em cũng là loại người k thính mũi , gần như mùi nào em cũng ngửi được , nước hoa thì em ít gặp nhưng chắc mùi nước hoa nào em cũng thích ngửi được
    vụ ăn hành ý , em k phải đứa ngu mà tin anh / chị khuyên lấy độc trị độc nhưng cũng phải tùy trường hợp , nếu k có ngày chết , nặng hơn
    mà em thấy xó vẻ Fizze là nam thì phải hay bình luận các trang khác lắm ( vô tình đọc thôi chứ k rảnh tìm hiểu) có vẻ tích cực bình luận nhưng các bình luận thì lại tiêu cực khuyên cách đi ngược lại với sự thật vậy. Có vẻ anh là người vui tính , hài hước chăng??? Nhưng em đọc phần bình luận của anh có vẻ châm biếm , trêu chọc. Có lẽ em cũng nhạy cảm đấy ??
    kệ đi e
    người ta k có ý tốt, cũng là do mình k may nên phải chấp nhận.
    bây giờ e hãy cố gắng học tốt sau này có thêm nhiều cơ hội tìm hiểu để thay đổi, có thể ở 1 nơi nào đó k phải VN có người giúp đc thì sao. (dù a biết việc chú tâm vào học tốt đối với e hiện tại là rất khó)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 292 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cho anh hỏi chút không chọc nữa... Sao anh ngồi gần ai có hửi được mùi gì đâu ta trừ phí đưa mũi xát vào áo họ hửi. Vấn đề thứ 2: thú thật em bị nhạy quá nên sinh hoang tưởng thấy viết bảo trước khi ra ngoài bôi đủ thứ rồi.. nhiều khi người ta không ngửi được đâu mà do để ý quá sinh ra tưởng tượng ai đó hửi dc bỏ đi, mà không phải mồ hôi từ nách mới hôi nhé, góp ý thật tâm nè, ăn món luột rau củ bông trái cây nhiêu vào, ít ăn cá thịt dầu mở, cử ăn nghệ, hành, tỏi, củ nén, kiệu, ăn nhạt ít muối thôi, người khoái ăn vị thật mặn thườnh mồ hôi nặng hơn người ăn lạc không biết ah, người ăn chay các món luột mồ hôi luôn nhẹ hơn người ăn dầu mở thịt cá nhiều chủ yếu các món canh luột, ngoài ra uống nc nhiều vào, àh sợ nách ra mồ hôi cũng không cần phải bôi lắm chất dùng lăn nách sau khi tắm xong đc rồi. Thay đổi chế độ ăn thanh lọc lại cơ thể tự nhiên mô hôi sẽ nhẹ đi có gì đâu. Mà có quen ăn không mới là vấn đề đó, bảo ăn cơm với canh và các món luột là chính + thêm chế độ ăn nhạt ( hạn chế vị mặn, ngọt ) , trái cây nhiều, uống nước lọc hoặc trà xanh tự nhiên cả tháng chắc em ko sống nổi tới năm sau để chờ kết quả đâu đâu kaka.
    (Ăn thanh đạm giống mấy vị thầy tu trên núi đó)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 292 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em không biết chế độ ăn ảnh hưởng tới mùi cơ thể hả! Mùi cơ thể toát ra là chủ yếu do những thứ mình hấp thụ hằng ngày vào (tuỳ cơ địa mỗi người mà chuyển hoá hết hoặc không, tuyến mồ hôi em
    mạnh thì nên năn những thứ thanh đạm để nếu nó có tiết ra cũng ko hôi. Tắm nước sương lạnh bông hồng sáng sớm cho da thịt ngấm sương hương hoa cả ngày giống mấy bà phi cung vua làm đẹp đó Thôi chúc mau khoe xong việc ko giơnt nữa
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Từ trước đến giờ , đọc thi thoảng đọc các trang có anh thì có vẻ đây là bình luận thật lòng nhất đấy. Nhưng thứ anh bảo đương nhiên là em biết rồi nhưng em thắc mắc chỗ này :cử ăn nghệ, hành, tỏi, củ nén, kiệu ??? Hôi nách thì hạn chế ăn hành tỏi những thứ nặng mùi mà vì khi ăn nó sinh ra chất sunfua thải ra ngoài chậm nên thường nó sẽ ra theo mồ hôi và mùi càng hôi hơn. À còn hôi nách tùy vào mức độ , có lẽ anh chưa gặp người nào nặng nên k biết chứ ai nặng như em chẳng hạn cách xa vẫn ngửi thấy chứ nói gì gần . Còn tắm bông hồng thì k khả thi em đâu có phải vua chúa , giàu có gì đâu mà có tiền mua hoa về tắm chứ.
    Còn vấn đề ăn như thầy tu thì anh nói đúng đấy , ăn như thế k sống được chỉ hạn chế những thứ gây mùi nặng thôi , ăn như vậy sao hoạt động + em là đứa thấp bé , nhẹ cân nhưng nặng đầu ( suy nghĩ) thì điều đó càng k thực hiện được
    Dù sao cũng cảm ơn anh