TIN TÀI TRỢ.

Em muốn bỏ thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 784 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hiểu hậu quả của quyết định của mình và thật sự cần tư vấn nên em xin phép trình bày rất ngắn gọn vấn đề của mình để mọi người tư vấn cho em. Nếu trong lời lẽ ngắn gọn em ít bộc lộ tư tưởng đạo đức khiến vài người khó chịu thì em xin phép xin lỗi trước. Thật sự, em cần sự giúp đỡ của các mẹ có kinh nghiệm trong chuyện này. Mong các mẹ có thể giúp em, em xin cảm ơn vô cùng.

Em và chồng chia tay đã khá lâu nhưng gần đây bọn em gần đây có xảy ra quan hệ. Ngay sau đó em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp. Không yên tâm, vài ngày sau em uống thêm 1 viên nữa. Hôm kia em có nằm mơ thấy rắn, em lập tức thử thai và kết quả em dính bầu. Thực sự hiện tại em vô cùng hoảng loạn. Thứ nhất, đây không phải lần 1 lần 2 em làm điều ác độc này. Thứ 2, em hoàn toàn không muốn quay lại gia đình đó. Vì vậy, em quyết định bỏ...

Lần trước em có làm lễ cầu siêu cho con tại chùa, tuy nhiên một người bạn có căn quả của em vẫn nhìn thấy vong linh các bé và em cũng không thể thanh thản hay ngủ ngon, quầng trán vô cùng u ám. Cõ lẽ em không biết cách nên con không chịu siêu độ hoặc không siêu độ được. Em vô cùng đau khổ và thành tâm chấp nhận gánh chịu hậu quả cũng như thành tâm sám hối. không ngôn từ gì có thể bào chữa cho hành động của em. Nhưng con phải chịu đau đớn để em có thể sống cuộc sống khác thì em phải làm tới nơi tới chốn. Vậy em xin hỏi các mẹ biết hay có kinh nghiệm bây giờ em phải làm những gì? làm như thế nào ạ? Bạn em bảo sau tiểu phẫu xin bác sĩ cho lấy túi thai về tưới rửa rượu trắng, thả ra sông gần chùa kèm tiền lẻ nắm hương, xong vào chùa xin được sám hối để con được về nơi cửa Phật. Làm vậy đã đúng và đủ chưa ạ? Em xin cảm ơn các mẹ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu đã uống thuốc tránh thai mà con vẫn về chứng tỏ bé rất muốn bên bạn. Đừng bỏ con nữa tội nghiệp. Nếu bạn không muốn quay về gia đình đó thì hãy bàn với chồng ra riêng. Có người thậm chí vẫn nuôi con 1 mình đó có sao đâu. Với tiếng nói của 1 người mẹ vừa mất con và đang khao khát có con, mình xin bạn đừng bỏ rơi đứa bé này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hic, chị đã bỏ nhiều lần rồi , sao c k nghĩ tới nếu bỏ lần nữa liệu chị có thể làm mẹ 1 lần nữa k , mong chị nghĩ kỹ, bg làm mẹ đơn thân nhiều lắm .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhthuy0702
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ngàn lần xin bạn đừng bỏ.
    Tội đã đành nhưng bạn có bao giờ nghĩ khi con lớn lên bé sẽ hiếu thuận với mình k? Ngược lại chắc gì bạn tìm cuộc sống mới mà đã hp và an vui bằng .
    Đừng nhìn cái xa xôi nữa bạn, con mình ngay trước mắt mà. Bé thương mẹ nên mới đợi đủ nhân duyên để làm con bạn nhiều lần. Dừng lại trước khi quá muộn nha.
    Mình đã đi pháp hội siêu độ vong linh vài lần, chứng kiến thai nhi nhập xác và nghe được nỗi lòng của chúng. Tội lắm bạn à. Thử hỏi chúng đã mong chờ cơ hội làm người biết bao lâu mà bị mẹ giết trong trứng nước , tan xương nát thịt k chỗ chôn cất, tủi thân lắm. Đói khát và oán hận. Không phải chỉ đưa lên chùa rồi bỏ đó là coi như xong nợ nha. Thật ra siêu hay không là do người mẹ biết hối lỗi và k tái phạm bỏ thai nữa cùng làm thiện và biết tu tập, qua đó con mình cảm được từ trường thiện lành mà buông bỏ oán hờn . Quả báo đời nay phải chịu. Chưa kể là chết rồi cũng chịu nữa.
    Mình tha thiết mong bạn đừng làm việc đó thêm nữa. Dựa trên những việc đã trải nghiệm, chứng kiến và qua các tài liệu đã đọc xin khuyên bạn như vậy. Nếu bạn cho là phiền hay không cần thiết có thể bỏ qua.
    Chào bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chồng có thể của người ta, tiền bạc gia sản cũng có thể của người ta, chỉ có con vĩnh viễn là của mình. Hãy để con bạn có cơ hội được sống. Đừng vì 1 tương lai chưa biết trc mà bạn bỏ rơi con mình trong hiện tại. Mình xin bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em nghĩ kỹ rồi.
    em đẻ con ra rồi cũng sẽ bị cướp như đứa con trước thôi. đối với họ em chỉ là cái máy đẻ. bạn bè người thân của em đều suy đoán rằng người yêu của bố nó hiện tại không đẻ được nên cố tình làm thế với em. Quãng thời gian sống với gia đình đó nghĩ lại em thà chết đi còn hơn. Anh ta không đủ tư cách làm bố. Em không muốn nói xấu bố của con mình nhưng thật sự em đã chịu đựng quá đủ. Con em đẻ ra liệu sẽ hạnh phúc khi thấy người ta biến nó thành công cụ để điều khiển mẹ nó? Con trai em hiện tại thậm chí hàng ngày nó đều van xin cho về nhà mẹ chơi 1 lần thôi mà họ có thương xót đứa trẻ? Họ muốn em quay lại bằng cách nói một câu "về cho con ăn đi", uh về, rồi gọi con trai về khoá trái cửa lại kêu ngủ lại luôn đi, gọi về cho ông bà ngoại bảo tối nay không về đi... Em sợ lắm các chị ạ! Đẻ con ra mà không được có quyền gì với con nó đau lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cho mình hỏi pháp hội siêu độ vong linh đó là ở đâu. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmien Xem bài viết
    bạn cho mình hỏi pháp hội siêu độ vong linh đó là ở đâu. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
    Bạn hỏi ở chùa Quán Sứ gần rằm tháng 7 hay có lễ cầu siêu cho các vong linh bé đỏ. Nhưng thấy mọi người bảo lên chùa thì các bé hay bị nhốt lại và ko siêu thoát. Bạn thử tìm trên trang phungthanh.com mình thấy có hướng dẫn cách cúng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chikute123
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cảm ơn bạn nhiều nhé
    • 251 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình không rao giảng đạo đức ở đây. Nhưng vì sao lỡ lần một rồi lại để lỡ lần hai, sao không tìm cách quan hệ an toàn? Cuộc sống ngày nay có thai không phải dễ dàng bạn ah. Hãy cùng bàn với chồng giữ bé lại, bạn đã uống thuốc 2 lần mà vẫn có chứng tỏ bé rất có nhân duyên với bạn đó bạn ơi. Hãy suy nghĩ kỹ càng bạn nhé!
    A journey of a thousand miles begins with a single step!
    • 194 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

đừng bạn ơi. có nhân duyên mới có cơ hội làm cha con, mẹ con. bạn có thể đi chỗ khác ở và ko để gđ họ biết mà. dù tương lai có ra s đi nữa thì được sinh ra, được làm người vẫn là hạnh phúc nhât rồi. ví dụ bây giờ có người tới đòi giết bạn vì người đó biết trước rằng bạn sống tiếp sẽ khổ ( dù chỉ là phỏng đoán) bạn có cam lòng ko? Hay vẫn chấp nhận đánh cược với số phận để được sinh tồn. Đứa con của bạn cũng vậy thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của giselle_doan
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban di den mot noi nao do ho ko biet ve ban roi ban sinh be va tu nuoi be mot minh. Be duoc quyen sog va dc quyen biet mat me be la ai, ban dung lam dieu do hay cho be duoc cham tay ban nhe. Minh mong ban se tinh tao de quyet dinh giu lai be,