Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em làm thế này là đúng hay sai ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 745 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong các mẹ, sau khi đọc xong, nếu em có làm sai đừng nói nặng lời nhé

Hôm kia là ngày họp giữa sếp và team của em. Team em có 4 người, 3 người làm 1 cv khác và em cũng làm 1 cv khác.
    Đây là phòng ban vừa lập đc 8 tháng, chỉ có 1 ng làm đủ 8 tháng còn lại là tân binh, việc làm sai là điều hiển nhiên, không thể tránh khỏi rồi. Nhưng những sự việc ấy ko mang lại sai sót quá lớn.

Sếp em, một chàng trai trẻ sinh năm 85, dường như chỉ thích "vạch lá tìm sâu", "bới lông tìm vết". Lúc nào họp cũng moi những cái sai để mắng, đập bàn. Không cho ai phản ứng. Dù là team cũng có lúc làm rất đúng, rất xuất sắc, nhưng em chưa bao h nghe sếp khen lấy 1 tiếng để động viên. Chỉ toàn mắng. Lâu dần em đâm ra bực, và ghét những buổi họp team như thế. Lần này, sau 1 lúc sếp la hét mắng chửi, em đã phản ứng lại, chỉ ra cái sai của anh ấy, nhưng anh ấy bác bỏ hết, còn 5 lần bảo em nộp đơn xin nghỉ việc nếu cảm thấy không thích hợp.

Em nói đại ý " Anh mắng ko bao h đi lên đc, ng ta làm đúng anh phải khen, sai anh nói và chỉ ra chổ sai để ng ta khắc phục. Chẳng ai nghe mắng mãi mà tiến bộ được cả". Thế là ông ấy cáu tiết, cho là em láo, em nhỏ tuổi mà láo, bảo em nếu cảm thấy ko thể làm việc theo quy cũ công ty thì nghỉ việc đi.

Em cũng đang có ý định đó. Mong các mẹ cho ý kiến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Em đúng 100%!

Nếu là anh, anh đấm nó 1 trận rồi mới nghỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Nếu em đang có ý định đó thì ăn Tết xong xuôi nộp đơn xin nghỉ việc luôn cho nó lành em à. Cái thể loại ko biết tiếp thu và độc đoán, cố chấp như sếp em thì nếu em có ở lại cũng bị trù dập mà thôi. Còn nếu trên người đó có 1 sếp nữa thì em cứ lên sếp trên mà trình bày, xem sếp trên xử lý người này thế nào. Nếu cũng như người này thì đi tìm chỗ khác mà làm cho thoải mái đi em ^_^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 740 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

E ơi!
    Sếp e sinh 85 tuổi con trâu, là người cương nghị,luôn cố chấp,độc đoán.
    Trong trường hợp trên thì E không sai,nhưng cái cách e phản ứng lại thì hoàn toàn không đúng thời điểm và không đúng hoàn cảnh. Trong lúc căng thẳng nóng nảy như thế, E lại đi đương đầu và nói với một con trâu rằng: ''trâu ơi mi sai rồi,ta mới đúng đây''...thì liệu con trâu đó nó phản ứng lại ra sao?(coi chừng nó húc e lòi ruột ra ấy chứ!) Mà con trâu này lại đang là lãnh đạo của e!
    E phản ứng lại như vậy chả có giúp ích cho e được cái gì ngoài việc...làm cho e thỏa mãn nổi bực tức của e lúc đó. Mà giờ còn mang họa vào thân nữa đây!
    E muốn góp ý cho sếp e thì phải lựa chọn hoàn cảnh và thời điểm ngoài giờ làm việc hay những lúc nói chuyện phiếm trong giờ nghĩ. Mà nói với một giọng nữa đùa nữa thật có tính chất góp ý chứ không phản bác!
    Thôi đã lỡ rồi. Chúc e tìm được công việc mới với một người sếp mới tốt hơn. Mà tốt nhất e nên làm sếp thì hay nhất!
    Ps mình cũng tuổi con trâu đây!
    Không biết chữ nên không biết ký.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 139 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

sinh năm 85 mà có vẻ thích tỏ vẻ ta đây như mấy bác già nhỉ thằng đó không ổn đâu, bạn bay đi cho đỡ ức chế.