TIN TÀI TRỢ.

Em đã bị thành viên nổi tiếng WTT bỏ rơi như thế đó !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em biết người í có nhiều fan hâm mộ, mỗi còm men của người í ít cũng dăm ba nhát tks, nhiều thì cũng chục cái . Mỗi khi em thấy người í xuất hiện ở đâu là tim em đập rộn ràng, ko dám còm men gì, im lặng, run lẩy bẩy mà đọc thôi

Thế rồi sau nhiều lần léng phéng lẽo đẽo theo và làm quen, em và người í cũng khá là thân thiết qua từng cái cmt .

Tụi em hẹn hò về quê nhau chơi.

Tụi em gửi quà cho nhau.

Em về quê người í. Gặp nhau trên mạng thấy rất hợp và cực kì vui vẻ. Gặp ngoài đời lại càng ngưỡng mộ hơn. Như em đã nói rồi đấy, người í được cộng đồng WTT này phần lớn là yêu thích, còn phần nhỏ kia là tại vì.... chưa quen người í.

Về hình dáng : cực kì ngưỡng mộ. Về văn phong hiểu biết : em cực kì khâm phục.

Lần đầu tiên tụi em gặp nhau đó, người í rất chu đáo và nhiệt tình. Đầu tiên em hơi ngại, vì em ít tiếp xúc với XH, nhất là XH ảo trên này.

Rồi người í cũng về quên em chơi, em cũng đáp lễ với hết cả chân tình mà em có được.
    Tình cảm cứ thế được vun đắp.

Thế mà hôm nay, đúng ngày này em lại bơ vơ nơi đất khách Hà thành .

Chuyện là thế này : tháng trước em có hẹn với người í, em bảo đợt này em đi công tác ra HN, nhân dịp này tụi em book tour đi chơi luôn.
    Em gửi mail cho người í, người í cũng đồng ý và còn hứa dắt em lên thăm cột cờ Lũng Cú nữa cơ.

Một tuần trước, người í biến mất trên DĐ này, ĐT ko trả lời, tin nhắn cũng no reply, ym xóa sạch. Tuy nhiên kế hoạch đã lên rồi, em có địa chỉ của người í nên em không ngại. Và cứ thế là em đi. Em chắc chắn 1 điều người í biết là em đã có mặt ở HN. Người í im lặng. Sự im lặng đó làm em cũng băn khoăn chứ.

Suốt sáng hôm qua em ngồi im trong KS để suy nghĩ về em, về người í, về XH thật, XH ảo này. Rồi cái sự liên kết từ ảo mà ra thật nữa.
    Em ngẫm, bản thân mình không làm điều gì có lỗi, tại sao mình phải hứng chịu sự thật một cách phũ phàng và cay đắng thế. Em đã khóc như một đứa lên ba. Em tự nguyền rủ mình : trên mạng ảo mà sao tin lắm thế.

Khóc rồi em ngủ vùi suốt cả buổi chiều. Khuya em lại lọ mọ vào WTT này xem người í có để tin nhắn gì cho em không. Người í có để 1 cái cmt cho em rằng thì là : bla … bla… người í chia tay mí DĐ này … bla bla và xin lỗi em .

Em cũng rất lịch sự post trả lời và tự huyễn hoặc mình sao khờ dại. Điều em luôn luôn tin tưởng trong cuộc sống này : mình mang đến sự chân tình cho người khác thì mình sẽ nhận lại được tấm chân tình ấy (?) Sao nó lại không đúng với em ???

Đêm qua em lang thang ra bờ hồ một mình cho đến khuya mới về đến KS.

Như thường lê, em cứ mở máy là onl ngay vào WTT. Em lang thang qua mục Đọc báo. Thật kỳ lạ, cho dù người í có onl bằng nick khác thì em vẫn cứ nhận ra. Người ta đã chia tay với mình, với bạn bè vì bla…bla… thế mà vẫn thản nhiên tranh luận bằng nick khác cơ đấy.

Đúng là chuyện đời .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 265 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

"Chuyện là thế này : tháng trước em có hẹn với người í, em bảo đợt này em đi công tác ra HN, nhân dịp này tụi em book tour đi chơi luôn": bạn làm người í sợ, chạy rồi. Bạn phải từ từ chứ. Từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Cái gì cũng phải có thời gian. Bạn cứ hẹn hò, cafe, uống nước, đi đâu gần gần thôi. Mới quen thời gian ngắn đã book tour đi. Kiên nhẫn, bây giờ lại bắt đầu lại xem nào. Trừ khi bạn nản chí, chỉ theo được có đến thế thôi thì ko thèm góp ý gì nữa.
    Bán buôn hàng VNXK (0915 028 589):
    https://zaodich.com/forum/f2758/ban-b...-nhat-1338325/
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắng vàng_82 Xem bài viết
    "Chuyện là thế này : tháng trước em có hẹn với người í, em bảo đợt này em đi công tác ra HN, nhân dịp này tụi em book tour đi chơi luôn": bạn làm người í sợ, chạy rồi. Bạn phải từ từ chứ. Từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Cái gì cũng phải có thời gian. Bạn cứ hẹn hò, cafe, uống nước, đi đâu gần gần thôi. Mới quen thời gian ngắn đã book tour đi. Kiên nhẫn, bây giờ lại bắt đầu lại xem nào. Trừ khi bạn nản chí, chỉ theo được có đến thế thôi thì ko thèm góp ý gì nữa.
    Chị ơi, tụi em đi chơi và về quê của nhau nhiều lắm rồi mà chị. Đâu có phải mới gặp 1 lần 2 lần đâu . Tụi em cũng đi tour rồi đấy chứ .
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mạng ảo.

Bạn thật.

sao em đau lòng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,573 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắng vàng_82 Xem bài viết
    Từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Cái gì cũng phải có thời gian. Bạn cứ hẹn hò, cafe, uống nước, đi đâu gần gần thôi. Mới quen thời gian ngắn đã book tour đi. Kiên nhẫn, bây giờ lại bắt đầu lại xem nào. Trừ khi bạn nản chí, chỉ theo được có đến thế thôi thì ko thèm góp ý gì nữa.
    Từ từ gì , bạn này góp ý chán:
    Rồi người í cũng về quên em chơi, em cũng đáp lễ với hết cả chân tình mà em có được
    Chắc là về quê đó. Nói chung cậu kia chén rồi té, quả này phải trảm . Làm người ai làm thế chủ top nhỉ !! Gà què ăn quẩn cối xay thế là ko được. Tớ là tớ rất bất bình và Pea cũng thế... Yêu cầu chủ top post ngay hình ảnh và nick cũ của sói kia lên để các bạn gái khác ko bị mắc lừa
    Đùa chứ có gì mà khóc, bạn tin vào những thằng hay văn phong chững chạc thì thường toàn thằng cao ba nhá ra đòn thôi. Mà sao lúc thì bảo về quê nó rồi lại biết địa chỉ nó ở HN là sao ??
    Mèo già đã bị Pit bắt làm tù binh !!
    • 9,374 Bài viết

• 17,319 Được cảm ơn

Mình đơn giản lắm: nếu mình đã sống bằng cả tấm lòng mà ko được đáp lại như vậy, mình sẽ coi như là 1 sự cố trong cuộc đời. Bỏ qua ngay lập tức và tiếp tục bước. Cuộc đời đâu chỉ có một người
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 2,971 Bài viết

• 11,758 Được cảm ơn

Sự chạy trốn của đàn gà.... Bỏ rơi ngta thế àh....
    Tay của HY

1382398_10202386288763369_112567223_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

hóng mới, hí hí
    Aymhp7

Otw4p7
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

2 người có yêu nhau không ?? Hay chỉ là tình đơn phương ?? Phải xác định rõ !!
    Chẳng lẽ anh ta chém gió trên WTT thì giỏi mà tới khi thực tế lại là lừa gạt !!
    Mình nghĩ có lẽ anh ta thấy bạn không có xinh nên anh ta từ từ đẩy bạn ra và chia tay ??
    Nói chung vấn đề là tại sao anh ta đẩy bạn ra ??
    Đề nghị chủ Topic hãy trả lời chính xác chuyện gì mà anh ta lại đối xử như vậy ??

PS: Chỉ riêng vấn đề điện thoại, yahoo thì mình biết chỉ có 2 khả năng !! Một là bạn không phải là một cô gái xinh đẹp trong mắt anh ta => Anh ta bỏ của chạy lấy người !! Hai là anh chém gió giỏi quá có vợ con rồi mà con chém gió tới khi bạn tới trực tiếp anh ta sợ bị lộ nên đẩy bạn ra !! Có một điều bạn phải hiểu quen trên mạng bạn vẫn có xác xuất gặp những kẻ lừa gạt (vợ con đầy đủ nhưng vẫn lên chém giò lừa tình cảm của cô gái !! Bao gồm thành viên trong WTT cũng có chứ không phải là không)

Thật và ảo chỉ khác nhau ở chỗ người ta quen, muốn quen có thật sự như những gì họ nói hay không ?? Xã hội nhiều Lý Thông là do họ chém gió giỏi quá tự đề cao mình rồi tới khi chuyện thực tế lại là lừa gạt, tránh né !!

Nói yêu người ta trên mạng tới khi gặp thấy xấu quá lại trốn sao ?? Toàn chỉ là chém gió thôi !!
    Bạn không có lỗi gì hết chỉ là xã hội nhiều Lý Thông quá !! Bạn chỉ mới gặp một trong số họ mà thôi !! Hãy tự tin và lựa chọn một Thách Sanh thật sự !! Thế giới ảo không có lỗi !! Lỗi là do kẻ kia chém gió ghê quá bạn bị họ gạt mà thôi !! Người tốt trên mạng cũng có chứ không phải là không !! Vấn đề là bạn tìm thấy hay không !!

Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều => Luôn Luôn đúng !!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SeasonsInTheSun Xem bài viết
    Em biết người í có nhiều fan hâm mộ, mỗi còm men của người í ít cũng dăm ba nhát tks, nhiều thì cũng chục cái . Mỗi khi em thấy người í xuất hiện ở đâu là tim em đập rộn ràng, ko dám còm men gì, im lặng, run lẩy bẩy mà đọc thôi

Thế rồi sau nhiều lần léng phéng lẽo đẽo theo và làm quen, em và người í cũng khá là thân thiết qua từng cái cmt .

Tụi em hẹn hò về quê nhau chơi.

Tụi em gửi quà cho nhau.

Em về quê người í. Gặp nhau trên mạng thấy rất hợp và cực kì vui vẻ. Gặp ngoài đời lại càng ngưỡng mộ hơn. Như em đã nói rồi đấy, người í được cộng đồng WTT này phần lớn là yêu thích, còn phần nhỏ kia là tại vì.... chưa quen người í.

Về hình dáng : cực kì ngưỡng mộ. Về văn phong hiểu biết : em cực kì khâm phục.

Lần đầu tiên tụi em gặp nhau đó, người í rất chu đáo và nhiệt tình. Đầu tiên em hơi ngại, vì em ít tiếp xúc với XH, nhất là XH ảo trên này.

Rồi người í cũng về quên em chơi, em cũng đáp lễ với hết cả chân tình mà em có được.
    Tình cảm cứ thế được vun đắp.

Thế mà hôm nay, đúng ngày này em lại bơ vơ nơi đất khách Hà thành .

Chuyện là thế này : tháng trước em có hẹn với người í, em bảo đợt này em đi công tác ra HN, nhân dịp này tụi em book tour đi chơi luôn.
    Em gửi mail cho người í, người í cũng đồng ý và còn hứa dắt em lên thăm cột cờ Lũng Cú nữa cơ.

Một tuần trước, người í biến mất trên DĐ này, ĐT ko trả lời, tin nhắn cũng no reply, ym xóa sạch. Tuy nhiên kế hoạch đã lên rồi, em có địa chỉ của người í nên em không ngại. Và cứ thế là em đi. Em chắc chắn 1 điều người í biết là em đã có mặt ở HN. Người í im lặng. Sự im lặng đó làm em cũng băn khoăn chứ.

Suốt sáng hôm qua em ngồi im trong KS để suy nghĩ về em, về người í, về XH thật, XH ảo này. Rồi cái sự liên kết từ ảo mà ra thật nữa.
    Em ngẫm, bản thân mình không làm điều gì có lỗi, tại sao mình phải hứng chịu sự thật một cách phũ phàng và cay đắng thế. Em đã khóc như một đứa lên ba. Em tự nguyền rủ mình : trên mạng ảo mà sao tin lắm thế.

Khóc rồi em ngủ vùi suốt cả buổi chiều. Khuya em lại lọ mọ vào WTT này xem người í có để tin nhắn gì cho em không. Người í có để 1 cái cmt cho em rằng thì là : bla … bla… người í chia tay mí DĐ này … bla bla và xin lỗi em .

Em cũng rất lịch sự post trả lời và tự huyễn hoặc mình sao khờ dại. Điều em luôn luôn tin tưởng trong cuộc sống này : mình mang đến sự chân tình cho người khác thì mình sẽ nhận lại được tấm chân tình ấy (?) Sao nó lại không đúng với em ???

Đêm qua em lang thang ra bờ hồ một mình cho đến khuya mới về đến KS.

Như thường lê, em cứ mở máy là onl ngay vào WTT. Em lang thang qua mục Đọc báo. Thật kỳ lạ, cho dù người í có onl bằng nick khác thì em vẫn cứ nhận ra. Người ta đã chia tay với mình, với bạn bè vì bla…bla… thế mà vẫn thản nhiên tranh luận bằng nick khác cơ đấy.

Đúng là chuyện đời .
    Đúng là trên mạng có nhiều người thiếu thành thật, vì họ nghĩ mạng là ảo, nên cứ việc nói xạo, lừa dối nhau thỏa mái,
    những người như thế chắc chắn sẽ ko có kết quả gì tốt đẹp. Hôm nay nếu họ lừa bạn , thì rất có thể ngày mai, họ sẽ bị người khác lừa
    Luật nhân quả là thế, tuy nhiền đừng suy nghĩ thiếu khách quan: không phải ai trên mạng cũng như người bạn gặp đâu
    >>>>
    trong tình yêu làm sao biết ai luôn chân thành
    trong tình yêu làm sao biết ai hay lừa dối
    xin hãy cứ yêu đừng lên bối dối
    trái tim tự tìm ra lối
    bước qua gian dối người ơi

Chúc bạn tìm được tình yêu mới
    • 816 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

đúng là mấy người đàn bà phụ nữ, dễ yêu, dễ tin nên bị dụ là đúng rồi, trách móc ai nữa. Cứ thấy avatar của thằng boy nào trông bắt mắt là ngưỡng mộ, yêu thầm, pó tay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,871 Bài viết

• 2,864 Được cảm ơn

Tò mò dồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hóng chút, cha nào vậy thành viên nổi tiếng mà chơi kg đẹp chút nào. Có vợ rồi thì nói đại ra đừng lửng lơ con cá vàng như vậy người đời nói là Sở Khanh cũng đáng.
    • 9,374 Bài viết

• 17,319 Được cảm ơn

Nói thêm câu nữa là bản thân mình thấy trên WTT chả có anh lổi tiếng nào mà hấp dẫn đến mức rung rinh, nhung nhinh cả...hé hé

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin cám ơn các anh chị có lời chia xẻ.

Nhưng thật sự chúng em quen nhau không phải qua cái avatar.

Đầu tiên chỉ là đá đẩy qua các cmts đầy hài hước dí dỏm, xong là đến những cmts về trình độ hiểu biết và lời ăn tiếng nói.

Em và người í cũng đã gặp nhau nhiều lần thì không thể là chê em xấu hay người í biết mình xấu mà tự động rút lui.

Em chỉ không hiểu được người ta quay ngoắt 180 độ vối em thế.

Hôm nay em vẫn ở HN, em còn phải ở 1 mình thêm 3 ngày nũa mới tới cuộc họp cơ
    • 99 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Buồn rồi khóc rồi nhé,bây h thì thôi không buồn nữa.mình cũng chẳng đoán đc 2 ng nghĩ gì nhưng xét về góc độ nào đó thì có lẽ sau khi quen 1 time thì anh ta thấy không thích tính cách của bạn chẳng hạn và anh ta làm 1 cách hèn nhát để tạch là như thế này đấy.hạng ng dấy thì bạn sao phải buồn mà bố thí cho nó mấy giọt nc mắt làm gì.mình có cả đời để sống cơ mà.hắn chỉ là chút gia vị thôi.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em rất muốn các anh chị phân tích cho em biết : từ một con người thông minh hài hước trên mạng đến ngoài đời. Tụi em có quan hệ hoàn toàn trong sáng suốt 2 năm.

Thế mà người ta bỏ rơi em một cách phũ phàng thế là tại sao ?

Tại sao trước khi em ra HN người ta tiếc gì 1 lời nhắn là : bla...bla... thôi mình ko gặp bạn nữa

Em ngu dốt nhưng em cũng có thừa cái nhạy cảm là người ta không muốn gặp mình là em sẽ tự động im lặng thôi.

Nhưng người í cắt cái bụp thế này, em đau lòng quá
    • 9,374 Bài viết

• 17,319 Được cảm ơn

Có khi người ta chán mình roài nhưng ko thể nói thằng là tôi chán???

Nhưng nói chung là cách cư xử ấy ko hợp với dáng " ăn nói chỉn chu, tiếng nổi như cồn, văn phong dí dỏm, nhân cách sáng ngời" như bạn mô tả

Chắc bạn cũng hơi tưởng bở về người í

• 1,145 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

thành viên nổi tiếng ý là ai thế??? tò mò quá
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết

Nhưng nói chung là cách cư xử ấy ko hợp với dáng " ăn nói chỉn chu, tiếng nổi như cồn, văn phong dí dỏm, nhân cách sáng ngời" như bạn mô tả
    Chị ơi, đó là mọi người trên này nhận xét chứ có phải em tưởng bở đâu ??????????

Vì ai ai cũng nhận xét thế, nên em rất tin mà gặp mặt, gặp ngoài đời, người ta thật sự cũng thế chị à. Đối xử với em rất chu đáo chỉn chu, em không thể chê trách được gì nữa mà
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8