Em có nên lấy một người nghiện lô đề???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.35K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E chào cả nhà.
    E muốn xin lời khuyên từ các chị, các mẹ ạ.
    E và a ấy yêu nhau gần 10 năm rồi và chuẩn bị kết hôn. Lúc a ấy học đh đã tự thú nhận với e là a ấy chơi lô, ngày mai chơi nốt 1 lần cuối rồi muốn ngừng lại. E thực sự ngỡ ngàng và ko hiểu tại sao lại là ngày mai mà ko phải ngay bây giờ. Ko hiểu do nghiện hay vì nợ nần gì mà lại như vậy. Nhưng vì là a ấy tự thú nhận, có vẻ như a ấy cũng rất dằn vặt và e ko muốn làm căng thẳng bất cứ chuyện gì nên cũng để a ấy tự giải quyết. E tin a ấy.
    Lúc a ấy đi làm là lúc 2 đứa yêu xa. Một lần a ấy nhờ ghi số lô nhưng vô tình gửi nhầm tin nhắn vào số của e. E đã rất thất vọng về a. E ko nói quá nhiều nhưng đã ép a ấy hứa dừng lại. Nhưng e đã mất 1 nửa lòng tin rồi.
    A ấy là người hiền lành, cũng chiều chuộng e. Tài khoản, mật khẩu fb của a là a ấy tự cho e. E rất hạn chế mở fb của a ấy nhưng gần đây e rất bất an nên đã lén đọc tin nhắn của a ấy rồi. Như những gì e dự đoán, a ấy còn chơi lô. Thực sự nghiện rồi đấy ạ. Nhưng lại giấu e. E chưa nói với a ấy vì thực sự ko biết giải quyết như thế nào. Cũng chưa rõ a ấy có nợ nần gì vì chơi cái đó hay ko. A ấy biết e ghét lô đề nên những chuyện như vậy sẽ ko thể nào chia sẻ với e được.
    A ấy từng nói muốn gửi 1 nửa lương cho e quản lý nhưng vì chưa cưới nên e nói a ấy gửi về cho mẹ a giữ. Nhưng có tháng a ấy gửi mẹ 1 ít, có tháng ko. E nghĩ có đồng nào chắc a ấy cũng chơi lô hết mất rồi.
    Thực sự e vẫn yêu a ấy rất nhiều. Các chị, các mẹ bảo e phải làm sao đây ạ? E ko hi vọng cai được nghiện nhưng e muốn làm sao đó để a ấy bớt chơi lại. Hay là e phải suy nghĩ lại về chuyện kết hôn ạ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 442 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nói chung là cờ bạc thì bỏ đi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đợi khi mất nốt nữa niềm tin còn lại rồi cưới nhé.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Next hộ dùm em gái ơi, đừng để đồ đạc trong nhà đội nón ra đi rồi mới “giá như”, cờ bạc ăn vào máu rồi nên hứa hay thề thốt chỉ là lời nói với họ thôi, muôn đời ko bỏ được. Chúc em có quyết định sáng suốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của jackTrung
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mạnh mẽ bỏ đi em ạ. Cờ bạc nó thấm vào máu, tình yêu của e ko thể thức tỉnh đc con nghiện bạc đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 122 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bỏ đi thôi, cẩn thận tiếc 10 năm rồi đi cả cuộc đời.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn k nên hỏi những câu như thế này.vì khi hỏi có lẽ bạn đã biết dc câu trả lời của mọi ng rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

K nên em oi , chi đây lấy chồng 19 năm roi , đã có 2 mặt con nhưng cả tăm ngàn lần ông hứa bọ mà giờ càng ngày cang lấn sâu, mất ca vài tỷ rôi phải bán nhà trả no vẫn k đủ. Tưởng sau khi ban nhà sẽ biet mà tu trí lam an nào ngờ lai đang báo nợ chị mấy trăm triệu nữa đây. Cũng nhiều lần muốn bỏ nhung gặp phải thằng cùn, hắn bảo chị mà cố tinh bỏ hắn sẽ giết cả nhà, mà chi nhìn ngoài xh thấy co nhiều trường họp nhu vậy nên sợ k dám, đưa thế còn ghen tuông bênh hoạn cơ, cs chị giò thây met moi gò bó hết sức chịu đung, muốn mang 2 con bỏ đi biệt xứ e ak. Mong em sáng suốt, đừng để lấy vào rồi k dứt ra đc giông chi
    • 250 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    dừng lại thôi em ơi , khi chưa wua muộn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muontimloidi