Em bị trầm cảm hãy giúp em với

• 2 Lượt chia sẻ
  • 21.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mình chứa được bệnh này thì có thưởng không

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 79Mẹ bé BÍch Ngọc Xem bài viết
    Em có bị mất ngủ thường xuyên không, có tiếng giục giã trong đầu không, có sợ ai đó ko
    Hi chị.
    Thời gian vừa rồi em có các triệu chứng như chị hỏi. Em thường xuyên nghe thấy ai đó cứ kêu tên em và châm chọc em và em luôn có cảm giác sợ ai đó. Em không biết có phải mình đang bị bệnh nên nhạy cảm. Cứ có cảm giác mọi người xung quanh đang nói xấu mình, tự bịa chuyện cho mình. Không biết lúc bị bệnh chị có dấu hiệu giống em không?
    Em có ý định tự sát 2 lần nhưng k được. Hiện em đã bình tĩnh hơn nhưng sợ k dám vào lại sg. Thậm chí em còn k dám gọi điện cho sếp sợ hỏi kêu vào làm việc.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 1 điều quan trọng c ạ , nếu mà k sửa suy nghĩ thì mình vẫn bị bệnh . Kể có uống thuốc gì đi chăng nữa, vẫn có thể bị bệnh trở lại. C có thể tham khảo và mn có thể tham khảo topic của a này ạ , e đã tìm a ấy trên fb. R từ việc thay đổi suy nghĩ bớt đi phiền não ,suy nghĩ đau đớn. E tin rằng nh ng còn khỏe mạnh nhưng họ cũng rất đau khổ chứ k riêng ng trầm cảm. Chỉ có việc thay đổi suy nghĩ mới giúp mình tìm đc hạnh phúc thật sự,sẽ k còn bị ám ảnh bởi bệnh tật nữawww.webtretho.com/forum/f119/chua-mat-ngu-tram-cam-lo-au-roi-loan-tktv-cac-benh-ve-tam-ly-2645830/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi foryou2815 Xem bài viết
    Mình bị trầm cảm cách đây 3 tháng. Mình cảm tgaays chán nản, không muốn cố gắng một chút nào, mình dễ cáu gắt, khi nổi cáu chỉ muốn đập phá thứ gì đó. Và mình đã vài lần đập mâm bát. Khi tức giận la mình hét to, thậm chi gào lên. Mình rơi vào trạng thái buồn bã, đau khổ, cảm giác cô đơn cùng cực. Mình còn bị ám ảnh với những giấc mơ về sex. Mình luôn sợ mình bị bỏ rơi. Và ngày ngày mình dành thoi gian lên mạng khá nhiều. Mình kết bạn lung tung và nói đủ mọi chuyện, chia sẻ mọi chuyện mà mình không nói với người thân. Thậm chí cảm giác sợ bị bỏ rơi còn khiến mình tưởng mình yeu một người trên mạng... Mình đã hẹn gaepj người đó. Và cuộc gaepj ngớ ngẩn đó khiến mình nhận ra mình bị bệnh.

Rồi mình từ HP len BV tâm thần ban ngày Mai Hương khám. Bs kết luận mình bị trầm cảm nặng và cho mình một số loại thuốc. Về nhà mình uống 1v buổi trưa, tối uống 1,5v của 2 loại khác nữa và thuốc bổ. Khi uống thuốc, thật khủng khiếp. Mình mệt rã rời, đứng ko nổi và chỉ mê mệt chìm vào giấc ngủ, miệng khô đắng, nhưng them ăn khủng khiếp. Một ngày uống thuốc chỉ ngủ, ngủ dậy là ăn, đặt lưng là ngủ, đi lại lycs nào cũng lâng châng. Ko làm nổi một viec gì.

Và mình quyết định dừng thuốc. Mình nghĩ nếu mình cứ uống tiếp, chắc mình sẽ còn tệ hại hơn nữa. Mình tìm cách tự thoát ra khỏi căn bệnh của mình. Và hỉenj tại mình đã tạm ổn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của foryou2815
    Chân thành chia sẻ với bạn.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,985 Bài viết

• 4,441 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tại sao trầm cảm? Để thoát khỏi trầm cảm tui nghĩ đến cách giải quyết vấn đề, hướg đến tươg lai. Chứ ko để bản thân ngập trog chuyện đã qua chỉ mag lại cảm xúc tiêu cực.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3